สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

TTC-00587 TTC-Member
    User ID
    5721
    Status
    โพส
    325

มาตรฐาน ขอคำแนะนำเรื่องท่อไอเสีย

คือว่าผมจะทำท่อจะทะลวงแคทและท่อยิงหน้าเพลา ถ้าทำแบบนี่รถนั้น ตอนปลายจะตกลงไหมครับแล้วคนที่เคยทำเป็นอย่างไรบางไม่ค่อยเข้าเรื่องท่อ คือว่าอยากได้คำปรึกษา จะไปทำวันอาทิตย์ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำเรื่องท่อไอเสีย

ตามความคิดนะครับผมว่าต้นกับปลายน่าจะหายครับแต่จะได้กลาง และเรื่องเสียงที่จะได้โหดขึ้น(แบบสะใจเลยทีเดียว) ผมแนะนำให้ลองหาพักกลางพักกลางใส้ตรงสักใบมาใส่น่าจะพอช่วยได้ครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำเรื่องท่อไอเสีย

รถผม 90 ม้า ท่อคิต นิตโต๊ะ ถอดแคตออกเสียงท่อแทนที่จะดังขึ้นกลับหายเงียบไปเลยครับ ได้ยินแต่เสียงเครื่องกับโบเป็นส่วนมาก เหอะๆ รอบย๊าวๆ ความไวก็ขึ้นช้า อัตตราเร่งลดลง งง ครับ ต้องทำใจ จะรอให้ตันแล้วมาเปลี่ยนแคตตัวใหม่ใส่ก็ไม่ไหว ยังไงถ้าชอบแล้วก็อย่าคิดมากครับ โดนใจก็จัดเลย อิอิ แนวใครแนวมัน ไม่ลองทำก็ไม่รู้ครับเพราะแต่ละคันถึงทำเหมือนกันอาการก็อาจจะต่างกันครับ อยู่ที่ปัจจัยหลายๆอย่าง

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

cat ไม่ต้องทะลวงครับเสียดายของไปซื้อท่อแทนcatมาใส่ดีกว่า ต้นแรง กลาง-ปลายรับรองหายครับเสียงโหดได้ใจ ถ้าหากต้องการเสียง-แรง เดินท่อ2.5"และหาหม้อพักกลางดีๆมาใส่ซักใบคงจะดีกว่าที่คิด ( ดันรางตัว+ยกหัวฉีด รับรองได้ทั้งเสียงได้ทั้งแรงครับ )

User ID
    5721
    Status
    โพส
    325

อัพ ๆ ๆ ๆ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องท่อนะครับ

แต่รถผมไปทำท่อเลสขนาด 2.5 นิ้ว ตลอดเส้น ตั้งแต่แคทถึงปลาย (ใส่ท่อแทนแคท)

รถเกียร์ออโต้นะครับ อัตราเร่งปู๊ดป๊าดขึ้นครับ ต้นไม่หาย ปลายไม่หด เสียงดังแบบหล่อๆ

ผมทำกับคนในคลับนี้แหละครับ ไม่ทราบว่าจะเสียมารยาทไหมถ้าบอกตรงนี้ ... เอาเป็นว่า น้าลองค้นหาข้อมูลในห้องซื้อขายดูครับ

ปล. ผมไม่ทราบว่ายิงลงหน้าเพลาเป็นอย่างไร แต่เท่าที่เคยอ่านๆมา ดูเหมือนว่าทำอย่างนั้นอาจทำให้ปลายหดครับ (จำเขามาบอกครับ ถ้าจำมาถูกนะครับน้า)

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องท่อนะครับ

แต่รถผมไปทำท่อเลสขนาด 2.5 นิ้ว ตลอดเส้น ตั้งแต่แคทถึงปลาย (ใส่ท่อแทนแคท)

รถเกียร์ออโต้นะครับ อัตราเร่งปู๊ดป๊าดขึ้นครับ ต้นไม่หาย ปลายไม่หด เสียงดังแบบหล่อๆ

ผมทำกับคนในคลับนี้แหละครับ ไม่ทราบว่าจะเสียมารยาทไหมถ้าบอกตรงนี้ ... เอาเป็นว่า น้าลองค้นหาข้อมูลในห้องซื้อขายดูครับ

ปล. ผมไม่ทราบว่ายิงลงหน้าเพลาเป็นอย่างไร แต่เท่าที่เคยอ่านๆมา ดูเหมือนว่าทำอย่างนั้นอาจทำให้ปลายหดครับ (จำเขามาบอกครับ ถ้าจำมาถูกนะครับน้า)
    น้าทำที่ไหน กะใครมาคร้าบบบ อยากรู้อ่ะ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    น้าทำที่ไหน กะใครมาคร้าบบบ อยากรู้อ่ะ
    บอกใบ้ครับ

น้าแกขับรถสีขาวมุกครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เก็บข้อมูล อิอิ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ขายต่อผมดีกว่า ตอนนี้ตัวเก่ามันใช้มากว่า 170,000 กม.แล้ว
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    5721
    Status
    โพส
    325

ผมมีแคทที่ทะลวงแล้วครับแต่ยังไม่ได้ใส่ ของเดิมว่าจะเก็บไว้ใส่ตอนยากได้เสียงเงียบๆ ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ของเดิม เห็นเค้าว่าใช้น้ำร้อนลวกสวนครับ ยังไงมันก็คงจะสะอาดและแห้งรอไว้ให้เราใส่ได้ครับ อิอิ ยังไงก็ขอให้ด้แนวตามต้องการครับ จากรูป รถของน้าชัยครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ทำท่อรถเอาเสียงถูกใจเราก็พอครับ ส่วนอัตราเร่งก็อย่าให้แย่กว่าท่อเดิมผมว่าโอเคแล้วครับ

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

ผมเขียนไว้ในกระทู้อยู่แล้วนะครับ รถผมเดินท่อ 2.5" แคตถอดออก ใส่ท่อแทนแคต พร้อมกันห้องเวตเกต ฮ่าๆ ยิงลงหน้าเพลา เสียงดังดุดีครับ เท่าที่ขับแล้ว ก็ไม่ตกเท่าไรครับ แต่ตอนนี้ยิ่งไม่ตกเลยครับ เพราะมีดันรางใบหนึ่ง ตอนนี้ จมไมค์แบบไม่ต้องรอครับ ต้นไวปลายไว หมดไว ครับ เรื่องค่าเสียหายในการทำท่อ ผมจ่ายไป 800 ครับ ยังไม่รวมท่อแทนแคต ผมซื้อสำเร็จมาตอนนั้นประมาณ พันกว่าบาทครับ ไปกั้นห้องอีก 800 รวมแล้ว ก็ สองพันก่า แต่เสียงสะใจครับ
    .........ว่าไปน้าตรี ผมยังไม่มีเวลาไปหาน้าเลย ว่างๆ ผมจะไปหาแล้วกันครับน้าตรี...........

ข้อมูลกระทู้