สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

TTC-01018 TTC-Member
    User ID
    5150
    Status
    โพส
    330

มาตรฐาน อายุการใช้งานของท่อแทนแคตที่ติดมากับรถ

ท่อแทนแคตที่ติดมากับรถมีอายุการใช้งานเท่าไรคับถึงจะตัน และถ้าจะเปลี่ยนท่อแทนแคตใหม่ต้องเปลี่ยนเป็นแบบไหนคับ ขอแนะนำด้วยคับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: อายุการใช้งานของท่อแทนแคตที่ติดมากับรถ

เกือบแสนโลมั้งครับกว่าจะตันรถใหม่ๆอย่าพึ่งไปเอาออกเลยครับใช้งานมันไปให้คุ้มค่าดีกว่าครับตันแล้วค่อยว่ากัน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: อายุการใช้งานของท่อแทนแคตที่ติดมากับรถ

ตามนั้นครับ รอให้ตันก่อนแล้วค่อยเปลี่ยน แต่ที่แน่ๆ ท่านใดใช้รุ่น 4d56t ไม่มีคอมม่อนเรว ผมสอบถามผู้ที่ใช้งานมาแล้วครับ นิสัยแบบผม ชอบเยียบประมาณ 5 ปี หลายแสนโล ยังขับขี่สบายไร้กังวลครับ แต่ อนาคต ยังไงก็ต้องตัน ยังไง แล้ว ยิ่งท่านถอดช้าเท่าไหร่ก็จะช่วยให้ ท่านได้เสียเงินช้าลงครับ ยังไงก็ขอให้ใช้ให้คุ้มก่อนน๊ะครับ รุ่นใหม่ๆ คาดว่าน่าจะใช้แรงดันไอน้ำทำความสะอาดได้แถมถอดง่าย แต่รุ่นผมหมดทางแก้ไข หรือจะแก้ ต้องทำข้อต่อทั้งสองทางเพื่อจะได้ทำความสะอาดได้(กำลังคิดและหาวิธีอยู่อยู่ เพราะตอนนี้ต่อท่อแทนแคตมีปัญหาเรื่อง 90 ม้า แรงหายซดขึ้น) ยังไงก็ใจเย็นๆน๊ะครับ รีบใส่เร็ว ควัญรถก็เหม็นเร้ว

ข้อมูลกระทู้