หน้า 28 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 541 ถึง 560 จากทั้งหมด 708

กระทู้: Triton 3200 + LPG มีคนเข้ามาชมเกิน 100,000 คนแล้วครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

มาตรฐาน Re: Triron Auto 3200 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kimao ดูโพส
    อ.ต้น รับติดดีเซลร่วม Ngv ด้วยไหมครับ ค่าเสียหายเท่าไรครับ
    อย่าไปคบเลยครับ ถ้ามันดีและปลอดภัยจริงผมทำไปแล้วครับ ตัวผมเองก็ผ่านการอบรมและรับประกาศนียบัตรจากกระทรวงพลังงาน โดยรัฐมนตรีเป็นผู้มอบให้มาแล้ว ผมสามารถติดตั้งได้ทั้ง NGV และ LPG ผมพิจารณาโดยรวมแล้วว่าข้อดีของ NGV มีอยู่อย่างเดียวคือมันราคาถูก แต่ผลเสียในระยะสั้นและยาวมีมากกว่า ที่จริงแล้วมันน่าจะอยู่ในระบบโรงงานอุตสาหกรรมมากกว่าครับ ไม่ต้องเคลื่อนที่ เพราะด้วยขนาดและน้ำหนักของถัง อีกทั้งยังมีแรงดันที่สูงมากไม่ควรอยู่ในภาคขนส่งเลย ซึ่งปัจจัยเสี่ยงในภาคขนส่งมีมากกว่าเยอะเพราะมีการเคลื่อนที่อยู่ตลอดเวลา ความเสี่ยงที่จะเกิดเหตุมีมากกว่ากันมากครับ และอย่าลืมว่าถนนเมืองไทยไม่ได้เรียบนะครับ บรรทุกถังหนัก 100 กว่าโลวิ่งกระเพื่อมไปมาอยู่ตลอดทาง อายุช่วงล่างไม่นานเกินรอครับ เอาเป็นว่าเหตุผลที่ผมชี้แจงคงพอตัดสินใจได้นะครับ แต่ถ้าเชื่อคำโฆษณาจากยักษ์ใหญ่ที่สูบเลือดคนไทยในขณะนี้ก็สามารถเป็นเหยื่อรายต่อไปได้เลยครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

มาตรฐาน Re: Triron Auto 3200 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    วันนี้กับอีกหนึ่งผลงาน และทำลายสถิติรถที่เข้ามาติดตั้งที่ใช้ระยะทางน้อยที่สุดครับ ยังเป็นป้ายแดงอยู่เลย เลขไมล์ 4374 กิโลเมตร ใส่ยาง 255 กับแม็กซ์ 18 นิ้ว ท่อสแตนเลสทั้งเส้นตัดตรงเพลา พักตรง กรองเลส พ่วงกล่องอีก 2 ใบ ปรับจูนเสร็จออกไปลองเช่นเดิมวิ่งประมาณ 80 ลองกดคันเร่งหาอัตราเร่งดูเข็มกวาดลงมา 170 ไวมากครับ ต้องยกครับรถยังใหม่อยู่ และขอแนะนำท่านใดที่คิดจะติดแก๊สร่วมดีเซลไม่ต้องไปเสียเงินพ่วงกล่องใดๆมาครับ มันจะสิ้นเปลืองเพราะต้องปรับลดการจ่ายน้ำมันให้อยู่สภาพเดิมรถครับ จะได้อัตราเร่งและความประหยัดที่ดีกว่ามาก และอีกเช่นเดิมครับนำรูปมาให้ดู ถ้ามาเร็วกว่านี้อีกวันมีหวังถูก 02 แน่ๆเลย เลขทะเบียน 2302
    อ.ต้นที่เคารพคับแบบว่า 1.รถผมติดกล่องมา 1 ใบ อยากได้แบบ ว่าถ้าใช้น้ำมันอย่างเดียว+กล่อง 2. ถ้าใช้น้ำมัน+แก๊ส ไม่มีกล่อง ต้องทำยังไงคับ อยากได้ทั้ง 2 ระบบ เอาไวเลือกใช้คับ ช่วยชี้แนะด้วยคับ เพราะเร้วๆนี้จะไปติดกับอ.ต้นคับเก็บเงินครบแล้วคับ แล้ตอนนี้ติดเท่าเดิมเปล่าคับ เห็นมีของเล่นใหม่เอาด้วยนะคับ ขอแบบครบสูตรอ.ต้นเลยนะคับ แล้วถัง36 ลิตร มายังครับ ถ้ายังจะได้หาไปคับ เด็กรอความหวัง(เรื่องประหยัด+แรงๆ)

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    อ.ต้นที่เคารพคับแบบว่า 1.รถผมติดกล่องมา 1 ใบ อยากได้แบบ ว่าถ้าใช้น้ำมันอย่างเดียว+กล่อง 2. ถ้าใช้น้ำมัน+แก๊ส ไม่มีกล่อง ต้องทำยังไงคับ อยากได้ทั้ง 2 ระบบ เอาไวเลือกใช้คับ ช่วยชี้แนะด้วยคับ เพราะเร้วๆนี้จะไปติดกับอ.ต้นคับเก็บเงินครบแล้วคับ แล้ตอนนี้ติดเท่าเดิมเปล่าคับ เห็นมีของเล่นใหม่เอาด้วยนะคับ ขอแบบครบสูตรอ.ต้นเลยนะคับ แล้วถัง36 ลิตร มายังครับ ถ้ายังจะได้หาไปคับ เด็กรอความหวัง(เรื่องประหยัด+แรงๆ)
    โดยเทคนิคสามารถทำได้ครับ ต้องทำชุดลีเลย์เพิ่มเติมก็เป็นการสร้างงานเพิ่มขึ้นครับ แรงแบบร่วม LPG มันจะขึ้นแบบสมูทกว่านะ คันเร่งเบาๆ ไม่มีควันและประหยัดน้ำมัน ถ้าแรงแบบกล่องกินน้ำมันมากกว่า มีควันด้วย เอาไว้เราลองมาสัมผัสดูครับว่าอันไหนน่าใช้กว่าครับ ส่วนถัง 36 ลิตรผมให้ทางร้านที่จำหน่ายจัดหามาได้ประมาณ 30 ลูกครับ (ถ้าไม่มีคนอื่นโฉบไปซะก่อน) ส่วนที่ชอบประหยัดและแรงลองโทรหาคุณเหน่งดู อยู่ในเวปเรานี่เหละ ถามว่าต้องทำยังไงบ้าง คุณเหน่งใช้ร่วม LPG ไม่พ่วงกล่อง ผมลองที่เกียร์ 2 ล้อฟรีแบบรถโดด แต่ประหยัดน้ำมัน ลองโพสถามแล้วขอเบอร์คุยกันเองเลยครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    โดยเทคนิคสามารถทำได้ครับ ต้องทำชุดลีเลย์เพิ่มเติมก็เป็นการสร้างงานเพิ่มขึ้นครับ แรงแบบร่วม LPG มันจะขึ้นแบบสมูทกว่านะ คันเร่งเบาๆ ไม่มีควันและประหยัดน้ำมัน ถ้าแรงแบบกล่องกินน้ำมันมากกว่า มีควันด้วย เอาไว้เราลองมาสัมผัสดูครับว่าอันไหนน่าใช้กว่าครับ ส่วนถัง 36 ลิตรผมให้ทางร้านที่จำหน่ายจัดหามาได้ประมาณ 30 ลูกครับ (ถ้าไม่มีคนอื่นโฉบไปซะก่อน) ส่วนที่ชอบประหยัดและแรงลองโทรหาคุณเหน่งดู อยู่ในเวปเรานี่เหละ ถามว่าต้องทำยังไงบ้าง คุณเหน่งใช้ร่วม LPG ไม่พ่วงกล่อง ผมลองที่เกียร์ 2 ล้อฟรีแบบรถโดด แต่ประหยัดน้ำมัน ลองโพสถามแล้วขอเบอร์คุยกันเองเลยครับ
    อ.ต้นคับใครคับคุณเหน่ง ไม่รู้จักแบบว่าผมศรัทธาอ.คับแค่อยากถามไว้จะได้เข้าใจจะได้ใช้ความสงสัยในการตัดสินใจเพราะยังไงผมก็ต้องติดกับอ.ต้นอยู่แล้ว ขอบคุณคับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    อ.ต้นคับใครคับคุณเหน่ง ไม่รู้จักแบบว่าผมศรัทธาอ.คับแค่อยากถามไว้จะได้เข้าใจจะได้ใช้ความสงสัยในการตัดสินใจเพราะยังไงผมก็ต้องติดกับอ.ต้นอยู่แล้ว ขอบคุณคับ
    คุณเหน่งเป็นสมาชิกในคลับเรานี่แหละครับ ติดร่วม LPG ไปแล้ว แล้วเขาไปทำท่อเพื่มเติม ผมลองขับดูแล้ว ใช้คำว่าแรงโคตได้เลยครับ เห็นว่าชอบแบบแรงก็ให้ลองสอบถามและปรึกษาได้เลยครับ เบอร์ 086-6665264

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

คุณเหน่งเป็นสมาชิกในคลับเรานี่แหละครับ ติดร่วม LPG ไปแล้ว แล้วเขาไปทำท่อเพื่มเติม ผมลองขับดูแล้ว ใช้คำว่าแรงโคตได้เลยครับ เห็นว่าชอบแบบแรงก็ให้ลองสอบถามและปรึกษาได้เลยครับ เบอร์ 086-6665264
    ขอบคุณคับอ.ต้นที่แนะนำ แล้วอ.มีคิวว่างวันไหนคับ เดี๋ยวผมจะโทรหาคับ สนใจประหยัดและแรงคับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

กระทู้ยอดฮิตครับ เฝ้าดูอยู่นะจ้ะขาแรงมาลงข้อมูลด้วย

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    กระทู้ยอดฮิตครับ เฝ้าดูอยู่นะจ้ะขาแรงมาลงข้อมูลด้วย
    น้าเกียงครับ

ผมส่งเมล์ไปหานะครับ

เรื่องประกันครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    น้าเกียงครับ

ผมส่งเมล์ไปหานะครับ

เรื่องประกันครับ
    ถามน้าเกียง ว่าติดแก๊สแล้ว ประกันเพิ่มมาน้อยเท่าไหรครับ อยากรู้เป็นข้อมูลครับ มีผลยังไงบ้างครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

แจ้งขึ้นทะเบียนขนส่งแจ้งประกันว่าติดเท่าไหร่ให้คุ้มครองอุปกรณ์หรือไม่ ถ้าคุ้มครองเบี้ยเพิ่มหรือไม่อยู่ที่ ประกันครับความคุ้มครองมีเปลี่ยนครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    น้าเกียงครับผมส่งเมล์ไปหานะครับเรื่องประกันครับ
    รับทราบครับเอกสารครบมากเท่าไหร่ต่อลองส่วนลดได้เยอะครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ.ต้นคับขอข้อมูลหน่อยคับว่าระหว่างมีกล่อง Ecu กับไม่มี คุมการจ่ายแก๊สแตกต่างยังไงคับ แล้วของอ.ต้นเป็นแบบไหนคับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ.ต้นคับขอข้อมูลหน่อยคับว่าระหว่างมีกล่อง Ecu กับไม่มี คุมการจ่ายแก๊สแตกต่างยังไงคับ แล้วของอ.ต้นเป็นแบบไหนคับ
    ก็ต่างกันอยู่ครับ ด้านราคาทั้งตอนติดตั้งและราคาอะไหล่อุปกรณ์เมื่อเกิดการชำรุดเสียหาย อายุการใช้งาน การจูนนิ่งให้เหมาะสมกับความต้องการอย่างสมบูรณ์ที่สุด(ขึ้นอยู่กับบุคคลที่จูนและทำโปรแกรมไว้) ความปลอดภัยต่อเครื่องยนต์ และฟิลลิ่งในการขับขี่หรือการใช้งาน (สามารถขับขี่ได้แบบปกติการใช้งาน ไม่บังคับว่าต้องค่อยๆกดคันเร่งนะเดี๋ยวมันจะเขก) เอาประมาณนี้

ของผมเป็นแบบจ่ายแก๊สตามแรงดูดของเครื่องยนต์อย่างแท้จริง โดยผมทำอุปกรณ์ที่ปรับส่วนผสมแก๊สกับอากาศไว้ในสายแก๊สครับ หลักการทำงานของมันก็ให้นึกถึงนมหนูในเครื่องยนต์เบนซินแบบคาบูเรเตอร์ จะมีขนาดตามรุ่นและซีซีของเครื่องยนต์ซึ่งผมได้ออกแบบไว้และใช้ได้อย่างเหมาะสมกับทุกๆคันที่ติดตั้งไปครับ เมื่อรอบเครื่องต่ำแรงดูดน้อยอากาศที่เข้าเครื่องก็น้อยอัตราการไหลก็น้อยตามแรงที่กระทำนั้นด้วย และเมื่อรอบเครื่องสูงขึ้นอากาศเข้ามากแรงดูดมากขึ้นแก๊สก็จะถูกดูดแรงขึ้น ทำให้สัดส่วนแก๊สกับอากาศที่เข้าไปมีสัดส่วนที่พอเหมาะตามที่เราได้ปรับจูนไว้ตลอดเวลาทุกๆย่านความเร็ว สามารถลากรอบไปจนถึง 4200 รอบได้โดยไม่พังและความร้อนไม่สูงไปกว่าเดิมๆครับ ที่กล้าบอกว่าไม่พังก็เพราะว่า อุปกรณ์คุมการจ่ายแก๊สของผมมันยอมให้แก๊สผ่านได้สูงสุดในขอบเขตที่ปลอดภัยครับ เกินจากนั้นดีเซลก็จะจ่ายมากขึ้นตามคันเร่งที่เราเหยียบ แต่ผมโปรเทคไว้ทุกคันครับสังเกตุจากความเร็ว 100-150 มาไวมากพอเริ่มเข้า 160 ไปเรื่อยๆก็จะค่อยๆไหล แต่เมื่อเทียบกับเดิมๆรถแล้วก็ยังถือว่าเหนือกว่ามากเพราะได้ลองเปรียบเทียบมาเยอะแล้ว และผมยังมีกล่องคุมการจ่ายดีเซลให้เหมาะสมกับปริมาณแก๊สที่จ่ายให้กับเครื่องยนต์ ซึ่งทำงานร่วมกันทั้งระบบแล้วถือว่า เป็นหลักแห่งความคงทนและปลอดภัยจริงๆเท่าที่คิดค้นได้ในขณะนี้ครับ และอีกไม่นานก็จะมีกล่อง ICU มาเป็นคู่แข่งของ ECU ครับ กำลังทำตัวต้นแบบอยู่ไม่นานเกินรอครับ

ข้อดีของระบบที่ผมทำ
    1.อายุการใช้งานของอุปกรณ์ที่ว่านี้ไม่มีวันพังครับ
    2.ราคาอุปกรณ์ไม่แพงให้ฟรียังได้เพราะคิดเอง ทำเอง ไม่ลอกแบบใคร
    3.เครื่องยนต์ไม่มีพังถ้ายังคงอุปกรณ์ตัวนี้อยู่ในระบบจ่ายแก๊ส (ไม่ปรับขนาดด้วยตนเอง)
    4.ฟิลลิ่งการขับขี่เนียนกว่าระบบหัวฉีด แรงแบบโปรแกรมเดิมรถแต่มีม้าเพิ่มประมาณ 20-30ตัว

เอาเป็นว่าผมเน้นเรื่องความปลอดภัยและความคงทนของเครื่องยนต์มาเป็นอันดับแรกๆ ความประหยัดและความแรงตามมาอีกที โทรมาคุยรายระเอียดแบบไม่เกรงใจใครก็ได้ครับ ทั้งข้อดีข้อเสีย ความคุ้มค่าในการลงทุน บางอย่างข้อมูลลึกๆของแต่ละระบบที่มีในปัจจุบันไม่สามารถเขียนให้ดูได้ครับ มันจะไปขัดกับหลักการทำมาหากินเขาเข้า แค่เราหาข้อมูลให้มาก ให้ได้ลองบ้าง ไปดูไปลูบไปคลำของจริงเพื่อเป็นแนวทางในการพิจารณาในการตัดสินใจอีกที โบราณว่า ช้าช้าได้พล้าสองเล่มงาม แต่ถ้าช้าเกินไปก็ไม่ค่อยงามครับเพราะรถใช้ทุกวัน ระยะทางเดินไปเรื่อยๆเผลอแป๊บเดียวเป็นแสนโลแล้ว กะตังค์ทั้งนั้น
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TON_GAS : 11-10-2010 เมื่อ 21:21

User ID
    2097
    Status
    โพส
    65

มาแว้วคร้าบ พี่ต้น แบบว่าบ้านอยู่ใกล้กันนะฮะ น้า KAMO อยากเจอมั้ย 18 โลลิตรในการเทสครั้งแรก แล้วก็ fine tune อีกนิด แล้วก็.......... เติมน้ำมันเต็มถัง,แก็สเต็มถัง(31ลิตร)กรุงเทพ-โคราชบ้านผมไปกลับ 760 โล น้ำมันเหลือครึ่งถังเป่ะ แก็สไฟแดงกระพริบคร้าบลองไม่รู้มันหมดหรือเปล่า คิดดูจ้าน้า ไอ้รถคันนี้แหละที่มันติแก็สแล้วเอายางอะไหล่ขึ้นได้รถผม Plus 4 doorคร้าบ เดิมๆคร้าบ
    1.ไม่มีแคท
    2.รองแหวน 4 mm
    3.ครีบปั้นอากาศ
    4.อุด EGR
    5.Header 5 inc
    6.Pro 3200 มีแล้วและเอาออกแล้วเช่นกัน
    7.แล้วก็ชุดแก็สของพี่ต้นคร้าบ
    next step เอาไว้จับไขควงกันอีกรอบนะพี่ต้นนะแล้วก็.........
    ไม่ต้องบอกครับว่า ฟิลลิ่งในการขับเป็นยังไง สำหรับพี่น้องท่านอื่นๆที่สนใจให้ลองไปเทสกับเพื่อนสนิทในคลับของเราที่ได้ทำการติดตั้งไปแล้วหรือดโทรไปไปขอเทสกับรถพี่แกก็ได้พี่เขาใจดี 55555555555 จริงมั้ยพี่ต้น อิอิอิ
    สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น
    สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ
    สิบมือคลำไม่เท่าแหย่ดู
    เอาละเข้าเรื่อง ผมคิดว่าท่านที่สนใจและเก็บข้อมูลอยู่ถ้าไม่แน่ใจก็เก็บข้อมูลต่อไปแล้วก็หาที่เทสจนกว่าจะทำให้ท่านมั่นใจ ซึ่งตัวผมเองก็ใช้เวลานานพอสมควรสำหรับการเก็บการค้นหาข้อมูล เกี่ยวกับเรื่องนี้
    เดี๋ยววันหลังลงรูปให้ดูกันครับ
    คำเตือน
    แก็สมันเป็นสารเสพติดสำหรับรถที่ติดแก็สแล้ว เป็นเรื่องเลยถ้าหมดถังมันต้องเติมไม่เติมใจมันจะขาดจะขาด จริงๆ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jong_ja ดูโพส
    มาแว้วคร้าบ พี่ต้น แบบว่าบ้านอยู่ใกล้กันนะฮะ น้า KAMO อยากเจอมั้ย 18 โลลิตรในการเทสครั้งแรก แล้วก็ fine tune อีกนิด แล้วก็.......... เติมน้ำมันเต็มถัง,แก็สเต็มถัง(31ลิตร)กรุงเทพ-โคราชบ้านผมไปกลับ 760 โล น้ำมันเหลือครึ่งถังเป่ะ แก็สไฟแดงกระพริบคร้าบลองไม่รู้มันหมดหรือเปล่า คิดดูจ้าน้า ไอ้รถคันนี้แหละที่มันติแก็สแล้วเอายางอะไหล่ขึ้นได้รถผม Plus 4 doorคร้าบ เดิมๆคร้าบ
    1.ไม่มีแคท
    2.รองแหวน 4 mm
    3.ครีบปั้นอากาศ
    4.อุด EGR
    5.Header 5 inc
    6.Pro 3200 มีแล้วและเอาออกแล้วเช่นกัน
    7.แล้วก็ชุดแก็สของพี่ต้นคร้าบ
    next step เอาไว้จับไขควงกันอีกรอบนะพี่ต้นนะแล้วก็.........
    ไม่ต้องบอกครับว่า ฟิลลิ่งในการขับเป็นยังไง สำหรับพี่น้องท่านอื่นๆที่สนใจให้ลองไปเทสกับเพื่อนสนิทในคลับของเราที่ได้ทำการติดตั้งไปแล้วหรือดโทรไปไปขอเทสกับรถพี่แกก็ได้พี่เขาใจดี 55555555555 จริงมั้ยพี่ต้น อิอิอิ
    สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น
    สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ
    สิบมือคลำไม่เท่าแหย่ดู
    เอาละเข้าเรื่อง ผมคิดว่าท่านที่สนใจและเก็บข้อมูลอยู่ถ้าไม่แน่ใจก็เก็บข้อมูลต่อไปแล้วก็หาที่เทสจนกว่าจะทำให้ท่านมั่นใจ ซึ่งตัวผมเองก็ใช้เวลานานพอสมควรสำหรับการเก็บการค้นหาข้อมูล เกี่ยวกับเรื่องนี้
    เดี๋ยววันหลังลงรูปให้ดูกันครับ
    คำเตือน
    แก็สมันเป็นสารเสพติดสำหรับรถที่ติดแก็สแล้ว เป็นเรื่องเลยถ้าหมดถังมันต้องเติมไม่เติมใจมันจะขาดจะขาด จริงๆ
    **อะไรกันจะขนาดน้านน....เริ่มต้นก็ไปซะที่ 18 กม/ลิตรซะแล้วเหรอเนี่ยะ มาทำให้เราอิจฉาจนได้นะ..อิ...อิ...อิ... ไปกลับกรุงเทพ-โคราช น้ำมันไม่ถึงครึ่งถังอีกด้วยเหรอ..ไม่เป็นไร เดี๋ยวรอเจอกับน้านัทเพื่อนผม..อิ..อิ...อิ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

น้ำมันปรับราคาขึ้นอีกแล้วครับ (13 ตค 53) ขึ้นติดๆกัน 3 ครั้งเข้าไปแล้ว จะเข้าสู่วัฏจักรเดิมอีกหรือเปล่า

ตอนที่ 47 บาท/ลิตร ยังหลอนอยู่เลย นี่ก็เกือบลิตรละ 30 บาทเข้าไปทุกทีแล้ว...

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เข้ามานั่งปลื้มอีกครั้ง นั่งคุย10คน มี2คนที่บอกว่าแกสดีนี่คือความคิดเดิมๆ
    เราต้องหาข้อหักล้างให้ได้นะน้าๆและ อ.ต้น สู้ๆ

User ID
    2097
    Status
    โพส
    65

น้าตะเกียง น้า KAMO ครับผมว่านะสิ่งเหล่านี้มันจะเกิดขึ้นได้มันต้องมาจากการศึกษา ค้นคว้าแล้วก็ทดลองแล้วก็ลงมือทำถ้าไม่ลองแล้วเราจะรู้ได้ไงว่ามันใช้ได้ใช้หรือแล้วดีหรือเปล่า อีกอย่างครับ ยิ่งถ้ามี smart grade ติดรถนะเราก็จะสามารถตรวจสอบค่าของอุปกรณ์ในส่วนต่างๆได้ สบาย สบาย แล้วยังเงี้ยะมีใครกล้าคิดที่จะเริ่มกันได้หรือยัง
    อย่างนี้ก็มีด้วยโดนตบไป 200
    ผมโดนจับข้อหาไม่ติดยางอะไหล่ดีนะที่มันไม่เห็นถังแก็สผมไม่งั้นคงเจออีกข้อหา
    วิ่งประมาณ 110-120 ครับ
    ระวังเด้อใครจิกับโคราช ตร.มันเยอะ งานนี้ใครสายตายาวได้เปรียบ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jong_ja ดูโพส
    น้าตะเกียง น้า KAMO ครับผมว่านะสิ่งเหล่านี้มันจะเกิดขึ้นได้มันต้องมาจากการศึกษา ค้นคว้าแล้วก็ทดลองแล้วก็ลงมือทำถ้าไม่ลองแล้วเราจะรู้ได้ไงว่ามันใช้ได้ใช้หรือแล้วดีหรือเปล่า อีกอย่างครับ ยิ่งถ้ามี smart grade ติดรถนะเราก็จะสามารถตรวจสอบค่าของอุปกรณ์ในส่วนต่างๆได้ สบาย สบาย แล้วยังเงี้ยะมีใครกล้าคิดที่จะเริ่มกันได้หรือยัง
    อย่างนี้ก็มีด้วยโดนตบไป 200
    ผมโดนจับข้อหาไม่ติดยางอะไหล่ดีนะที่มันไม่เห็นถังแก็สผมไม่งั้นคงเจออีกข้อหา
    วิ่งประมาณ 110-120 ครับ
    ระวังเด้อใครจิกับโคราช ตร.มันเยอะ งานนี้ใครสายตายาวได้เปรียบ
    แล้วหลังจากที่ติดตั้ง แก็สเราต้องไปจดทะเบียนอะไรอีกหรือเปล่าครับ
    และที่ จารย์ ต้น ติดให้มีที่แนะนำที่จะขอใบรับรอง ได้ใช่ใหมครับ
    วันนี้ผม เอารถไป เปลี่ยน Version ECU กลับ เดิม ๆ จะทดลองซัก อาทิตย์
    จับความแตกต่างก่อนติดดูก่อนครับ หลังจากนั้นถึงจะไปปรึกษา อาจารย์ อีกทีครับ

TTC-00025 TTC-Member
    User ID
    16
    Status
    โพส
    108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    แล้วหลังจากที่ติดตั้ง แก็สเราต้องไปจดทะเบียนอะไรอีกหรือเปล่าครับ
    และที่ จารย์ ต้น ติดให้มีที่แนะนำที่จะขอใบรับรอง ได้ใช่ใหมครับ
    วันนี้ผม เอารถไป เปลี่ยน Version ECU กลับ เดิม ๆ จะทดลองซัก อาทิตย์
    จับความแตกต่างก่อนติดดูก่อนครับ หลังจากนั้นถึงจะไปปรึกษา อาจารย์ อีกทีครับ

ยินดีต้อนรับน้า Kanto ล่วงหน้านะครับ

เด๋ว 2 นักค้นคว้าพัฒนามาเจอกันอะไรมันจะเกิดขึ้นหนอ.........

คงมีอะไรดีๆมาฝากเพื่อนสมาชิกกันอีกแน่ๆ

หน้า 28 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้