หน้า 35 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 681 ถึง 700 จากทั้งหมด 708

กระทู้: Triton 3200 + LPG มีคนเข้ามาชมเกิน 100,000 คนแล้วครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14982
    Status
    โพส
    242

มาตรฐาน ตอบ: Triton 3200 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nongampzaa ดูโพส
    พี่ๆครับถ้าเป็นตัว178atจะติดlpgได้ไหมครับ
    และจะประมาณกี่k/l
    ราคาติดตั้งด้วยครับ??
    ติดได้เลยครับ แล้วจะไม่ผิดหวัง ผมติดตั้งแต่วิ่งได้พันกว่าโล ออกมาได้สองเดือนก็เล่นเลย
    จากเดิมประมาณ 12 กม./ลิตร (วิ่งที่ 100-110) ไปเป็น 17-18 กม./ลิตร รวมเชื้อเพลิง 2 อย่าง ตก กม.ละ 2 บาท (วิ่งทางไกล)
    ...ช่วงอาทิตย์แรกก็ประหยัดดีอยู่หรอก แต่หลังๆ นี่เปลืองกว่าเดิมอีก...(เดิมทีกลับบ้านเดือนละครั้ง ตอนนี้กลับเกือบทุกอาทิตย์ แถมติดเที่ยวอีกต่างหาก) ทำไงล่ะที่นี้ครับ อ.ต้น

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

มาตรฐาน ตอบ: Triton 3200 + LPG

น้ากาโม่ยังไม่กลับมาที ตอนนี้มีอะไรให้ได้อัพกันอีกในไม่ช้า (อีกและ) ไว้กลับมาก่อนค่อยให้ชม ส่วนตอนนี้เอารูปการใช้งานทั่วๆไปที่ครึ่งถังนิดๆ กับระยะทาง 700 กว่าโล แต่ RV ยังเหลือให้เราวิ่งได้อีก 510 กม. และสำหรับเครื่อง 3.2 ตัวเดียวกับน้ากาโม่ แต่เป็นปาเจโร่สปอร์ต 4x4 ตัวท็อป น้ำมัน 1 ถังวิ่งได้ 1200 กม. ผมได้ข้อมูลจากสมาชิกที่ใช้แล้วยังงงเลยว่า ทำได้เท่าๆกับตัว 2.5 เลยคิดแล้วก็ดีใจกับเขาครับ การพัฒนาล่าสุดใช้ปริมาณแก๊สลดลงกว่าเดิมครับแต่ยังคงความประหยัดดีเซลเหมือนเดิม
    Attached Images Attached Images    

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    น้ากาโม่ยังไม่กลับมาที ตอนนี้มีอะไรให้ได้อัพกันอีกในไม่ช้า (อีกและ) ไว้กลับมาก่อนค่อยให้ชม ส่วนตอนนี้เอารูปการใช้งานทั่วๆไปที่ครึ่งถังนิดๆ กับระยะทาง 700 กว่าโล แต่ RV ยังเหลือให้เราวิ่งได้อีก 510 กม. และสำหรับเครื่อง 3.2 ตัวเดียวกับน้ากาโม่ แต่เป็นปาเจโร่สปอร์ต 4x4 ตัวท็อป น้ำมัน 1 ถังวิ่งได้ 1200 กม. ผมได้ข้อมูลจากสมาชิกที่ใช้แล้วยังงงเลยว่า ทำได้เท่าๆกับตัว 2.5 เลยคิดแล้วก็ดีใจกับเขาครับ การพัฒนาล่าสุดใช้ปริมาณแก๊สลดลงกว่าเดิมครับแต่ยังคงความประหยัดดีเซลเหมือนเดิม
    สวัสดีครับ อ.ต้น ใช้แล้วประหยัดเห็นๆ มีทอนด้วยจากรูปสุดท้าย

Doonsad4x4
    ผู้เยี่ยมชม

Cool ตอบ: Triton 3200 + LPG

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    **มีเพื่อนๆสอบถามกันมาว่าราคาชุดนี้เท่าไหร่ หาไม่เจอ เลยขอเอามาขึ้นไว้ที่หน้าแรกนะครับ ** 18,500 บาทครับ**

ตอนนี้กำลังดำเนินการติดตั้งอยู่ครับพี่น้อง ขั้นตอนการทำงานและผลการทดสอบการใช้งานจะนำเสนอให้ได้ร้บทราบกันในโอกาสต่อไป โปรดติดตามชมครับ
    แนวคิดว่าทำใมถึงได้นำรถที่ใช้เครืองยนต์ดีเซล คอมมอลเรล มาใช้เชื้อเพลิงร่วมกับแก๊สแอลพีจี

คำตอบก็คือ รถของผมมีขนาดเครื่องยนต์ 3200 ซีซี เกียร์ออโต้ แถมเป็นรถที่ขับเคลื่อนด้วยระบบ 4x4 ด้วยซะอีก และยางรถก็ได้ทำการเปลี่ยนเป็น 265*75*16 ตั้งแต่ป้ายแดง ผลก็คือ อัตราการบริโภคน้ำมันค่อนดุไปนิด ทำได้ระหว่าง 7.5 - 8.5 กม/ลิตร น้ำมันเต็มถัง RV คำนวณมาได้ประมาณ 580 กิโลเมตรครับ
    จนได้มาอัพ ecu ใหม่ล่าสุดทำได้เพิ่มเป็น 610 กม แต่ก็ยังกินมากอยู่ดี เวลาไปออกทริปกับเพื่อนๆ ผมจะต้องแวะเติมน้ำมันก่อนเพื่อนๆเป็นประจำ

หลังจากได้ทำการศึกษา หาข้อมูลมาระยะหนึ่ง ถึงหนทางที่จะลดภาระค่าใช้จ่ายค่าน้ำมันลงซะหน่อย หรือว่าจะเปลี่ยนเครื่องยนต์เป็นเบ็นซิล อย่างใหนจะดีในมุมชองคนใช้รถคันนี้ (เฉพาะผมนะครับ ไม่รวมท่านอื่นๆ) ค้นหาข้อมูลทั้งจาก Gas Thai, Iweb Gas จนมาสรุปได้ที่ Diesel + Lpg นี่แหละครับ

ข้อต่อมาแล้วจะไปติดตั้งที่ใหนกันล่ะ

ร้านที่ติดตั้งแก๊สให้กับรถเบ็นซิลทั่วๆไป ได้โทรไปติดต่อสอบถามดู ก็จะบอกว่าทำได้ แต่ไม่คุ้มกับค่าใช้จ่ายที่ระดับ สองหมื่นกว่าๆ เพราะจุดคุ้มทุนจะยาวนานมาก ไม่เหมือนกับรถเครื่งอเบ็นซิลอย่างเดียว และบางแห่งก็อยู่ไกลมากๆ ไม่สะดวกในการเดินทาง และที่เคยมีมาโพสไว้ในเวปไทรตั้นเรา ก็เลิกทำไปแล้วก็มี

ในที่สุดก็ได้มาเจอกระทู้ในห้อง พลังานทดแทน ของเราเอง หาอ่านทุกหัวข้อที่มี และมีกระทู้หนึ่งที่มี Link ไปถึงเวป เพื่อนบ้านเรา Triton 4x4 นั่นเอง มีเจ้าของไทรตั้นพลัสท่านหนึ่ง ได้ทดลองติดตั้งระบบเชื้อเพลิงร่วม ดีเซล + แอลพีจี มานานหลายปีแล้ว และได้มีการพัฒนา ปรับปรุง ส่วนผสม ให้มีความเหมาะสมมากที่สุด สำหรับรถไทรตั้น และที่สำคัญ ได้เคยทำให้รุ่น 3.2 นี้ทำระยะทางได้ถึง 20 กว่ากิโล ต่อการใฃ้นำมัน 1 ลิตร โอ้ว...จอร์จ..อย่างนี้ไม่ทำไม่ได้แล้วครับ จึงติดต่อไปที่ป๋าอลงค์กรณ์
    รบกวนให้ช่วยติดต่อคุณต้น ให้หน่อย (ใช้ป๋าทำงาน ว่าอย่างนั้นเถอะ) ได้มีการพูดคุยกันหลายๆครั้ง จนได้ความมั่นใจ ว่า...ได้ผลแน่ๆ ในวันนี้จึงนำรถมาทำการติดตั้งครับ
    ซื้อรถที่ไหนครับ ขอเบอร์เซลหน่อย? เปลี่ยนล้อยกสูงด้วยไหมครับ?

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Doonsad4x4 ดูโพส
    ซื้อรถที่ไหนครับ ขอเบอร์เซลหน่อย? เปลี่ยนล้อยกสูงด้วยไหมครับ?
    รถผมถึงตอนนี้ก็อายุครบ 6 ขวบแล้วครับ วิ่งมาได้ ยังไม่ถึง 60000 กมเลย
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

มาตรฐาน ตอบ: Triton 3200 + LPG มีคนเข้ามาชมเกิน 100,000 คนแล้วครับ

วันนี้จำนวนคนเข้าชมกระทู้เรื่องแก๊สครบ 100,000 ครับ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน ตอบ: Triton 3200 + LPG มีคนเข้ามาชมเกิน 100,000 คนแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    วันนี้จำนวนคนเข้าชมกระทู้เรื่องแก๊สครบ 100,000 ครับ
    คิดถึง ป๋า กาโม่จัง

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    คิดถึง ป๋า กาโม่จัง
    คิดถึงเหมือนกันครับบัง

อยู่เหนือมาปีกว่าแล้ว

User ID
    33140
    Status
    โพส
    98

เข้ามาดัน เพราะมันดี

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

ขออนุญาติ เสนอแนวคิดครับ อาจารย์ ต้น
    ----
    ผมคิดว่าจะลองแต่ไม่มีทุนซื้อ กล่องครับ
    เนื้องานคือ
    1 ใช้ชุดหัวฉีด เครื่องเบ็นซิล ทั้งชุด
    2 ที่ ECU จะมีการรับสัญญานจากหัวฉีด 2 เส้น
    เส้นแรก สำหรับให้ฉีด นำร่อง
    เส้นที่ 2 จะเป็นการฉีดจริง ซึ่ง ความจริงก็คือ แค่เวลาลงกราวด์ นานกว่าเท่านั้นเอง
    3 ตัดสายหัวฉีดจริงเข้า ECU GAS เหมือนการติด เครื่องเบ็นซิลทั่วไป สายนำร่องคงใว้
    4 จังหวะการฉีดคือ 1-3-4-2 (triton )
    5 ในขณะจังหวะดูด ของสูบ 1 จะตรงกับ จังหวะระเบิดของสูบ 3
    เราจะใช้สัญญานหัวฉีด 3 ไปเข้า สายหัวฉีด GAS ที่เป็นจังหวะดูด ของเครื่องยนต์
    6 ซึ่งต้องต่อ สายที่ไป ECU GAS จากเดิม 1-2-3-4
    เป็น 1-3-4-2 แทน อย่างงี้ครับผม
    ** ใล่ วงจรจุดระเบิดอีกทีครับ
    ที่นำเสนอนี้ เพราะผมคิดว่า อาจารย์ต้น ทำได้ครับ
    ส่วนผม ทำไม่ได้ เพราะไม่มีทุนครับ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yanyong ดูโพส
    ขออนุญาติ เสนอแนวคิดครับ อาจารย์ ต้น
    ----
    ผมคิดว่าจะลองแต่ไม่มีทุนซื้อ กล่องครับ
    เนื้องานคือ
    1 ใช้ชุดหัวฉีด เครื่องเบ็นซิล ทั้งชุด
    2 ที่ ECU จะมีการรับสัญญานจากหัวฉีด 2 เส้น
    เส้นแรก สำหรับให้ฉีด นำร่อง
    เส้นที่ 2 จะเป็นการฉีดจริง ซึ่ง ความจริงก็คือ แค่เวลาลงกราวด์ นานกว่าเท่านั้นเอง
    3 ตัดสายหัวฉีดจริงเข้า ECU GAS เหมือนการติด เครื่องเบ็นซิลทั่วไป สายนำร่องคงใว้
    4 จังหวะการฉีดคือ 1-3-4-2 (triton )
    5 ในขณะจังหวะดูด ของสูบ 1 จะตรงกับ จังหวะระเบิดของสูบ 3
    เราจะใช้สัญญานหัวฉีด 3 ไปเข้า สายหัวฉีด GAS ที่เป็นจังหวะดูด ของเครื่องยนต์
    6 ซึ่งต้องต่อ สายที่ไป ECU GAS จากเดิม 1-2-3-4
    เป็น 1-3-4-2 แทน อย่างงี้ครับผม
    ** ใล่ วงจรจุดระเบิดอีกทีครับ
    ที่นำเสนอนี้ เพราะผมคิดว่า อาจารย์ต้น ทำได้ครับ
    ส่วนผม ทำไม่ได้ เพราะไม่มีทุนครับ
    ขอบคุณครับผม แต่ว่าทุนก็ไม่ค่อยมากเหมือนกัน ถ้ามากละก็ทำชุดหัวฉีดพร้อมชุดควบคุมเองไปแล้วครับ ว่างๆคุณยันยงทิ้งเบอร์ไว้หน่อยซิจะได้โทรคุยกันหรือโทรมาที่เบอร์ผมก็ได้ครับ เห็นผลงานและความรู้เรื่องไมโครคอนโทลเลอร์แล้วก็ใช้ได้เลยทีเดียว

ตอนนี้ผมใช้หัวฉีดเป็นตัวจ่ายแก๊สอยู่ครับ ทำงานร่วมกับชุดไฮโดรเจนโซฮอล์ กำลังปรับให้มันทำงานร่วมกันได้อย่างเหมาะสมอยู่ครับ ซึ่งใช้ความเร็ว 80-120 ดีเซลก็จะได้17-18 กม./ลิตร แต่แก๊สอยู่ที่ 40 กม./ลิตรอัพครับ

ส่วนแนวคิดคุณยันยงเตรียมที่จะฝังหัวฉีดไว้แบบสูบใครสูบมันเลยใช่ไหมครับ ผมก็ว่าน่าจะดีเพราะจะใช้แก๊สปริมาณที่น้อยมาก แต่ไม่รู้ว่าแก๊สมันจะกระจายคลุกไปทั่วบริเวณหัวลูกสูบได้ทันก่อนจุดระเบิดหรือเปล่า ผมกลัวอย่างเดียวเวลามันเข้าไปแล้วมันหนาแน่นอยู่จุดใดจุดหนึ่งแล้วมันจะชิงจุดก่อนนะซิ แต่ถ้าเป็น NGV ทำได้เลยครับ ของผมที่ใช้อยู่ผมฝังหัวฉีดเข้าท่อไอดีเหล็กหลังอินเตอร์ 2 หัว ระยะทางที่เข้าไปก็เพียงพอต่อการกระจายทั่วกับอากาศที่เข้าไปพร้อมกันก่อนถึงหัวลูกสูบ ส่วนโปรแกรมการจ่ายแก๊สก็พอใช้ได้ครับ สามารถเซ็ทค่าชดเชยภาระโหลดของเครื่องได้ด้วย ซึ่งทำงานโดยใช้ map ซึ่งอ่านค่าแรงดันเทอร์โบ ถ้ารถมีโหลดมากเทอร์โบจะบู๊ทมากขึ้นโปรแกรมก็จะสั่งหัวฉีดจ่ายแก๊สมากขึ้น พอกำลังได้บู๊ทลดลงแก๊สก็จะจ่ายตามที่เราโปรแกรมไว้ปกติ เท่าที่ลองใช้งานดูมันก็ทำงานได้ดีทีเดียวครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    สวัสดีครับ อ.ต้น ใช้แล้วประหยัดเห็นๆ มีทอนด้วยจากรูปสุดท้าย
    หวัดดีน้าเมทเงินทอนหน้าไมล์ผมจองแล้วไว้ซื้อ m-150ของน้าเมทวิ่ง4ล้อเปลืองแย่ต้องวิ่งแค่2ล้อจะได้ไม่เปลืองครับ รถของ อ.ต้นเปลืองน้ำมันเพราะลูกชายปวดท้อง.....จะต้องรีบเข้าห้องน้ำเหมาะเลยรถแรง+ประหยัดอยู่แล้วอ.ต้นใส่เต็มคันเล่งวิ่งแหล่มเลย
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyos-triton6299 : 17-06-2012 เมื่อ 08:13

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    ขอบคุณครับผม แต่ว่าทุนก็ไม่ค่อยมากเหมือนกัน ถ้ามากละก็ทำชุดหัวฉีดพร้อมชุดควบคุมเองไปแล้วครับ ว่างๆคุณยันยงทิ้งเบอร์ไว้หน่อยซิจะได้โทรคุยกันหรือโทรมาที่เบอร์ผมก็ได้ครับ เห็นผลงานและความรู้เรื่องไมโครคอนโทลเลอร์แล้วก็ใช้ได้เลยทีเดียว

ตอนนี้ผมใช้หัวฉีดเป็นตัวจ่ายแก๊สอยู่ครับ ทำงานร่วมกับชุดไฮโดรเจนโซฮอล์ กำลังปรับให้มันทำงานร่วมกันได้อย่างเหมาะสมอยู่ครับ ซึ่งใช้ความเร็ว 80-120 ดีเซลก็จะได้17-18 กม./ลิตร แต่แก๊สอยู่ที่ 40 กม./ลิตรอัพครับ

ส่วนแนวคิดคุณยันยงเตรียมที่จะฝังหัวฉีดไว้แบบสูบใครสูบมันเลยใช่ไหมครับ ผมก็ว่าน่าจะดีเพราะจะใช้แก๊สปริมาณที่น้อยมาก แต่ไม่รู้ว่าแก๊สมันจะกระจายคลุกไปทั่วบริเวณหัวลูกสูบได้ทันก่อนจุดระเบิดหรือเปล่า ผมกลัวอย่างเดียวเวลามันเข้าไปแล้วมันหนาแน่นอยู่จุดใดจุดหนึ่งแล้วมันจะชิงจุดก่อนนะซิ แต่ถ้าเป็น NGV ทำได้เลยครับ ของผมที่ใช้อยู่ผมฝังหัวฉีดเข้าท่อไอดีเหล็กหลังอินเตอร์ 2 หัว ระยะทางที่เข้าไปก็เพียงพอต่อการกระจายทั่วกับอากาศที่เข้าไปพร้อมกันก่อนถึงหัวลูกสูบ ส่วนโปรแกรมการจ่ายแก๊สก็พอใช้ได้ครับ สามารถเซ็ทค่าชดเชยภาระโหลดของเครื่องได้ด้วย ซึ่งทำงานโดยใช้ map ซึ่งอ่านค่าแรงดันเทอร์โบ ถ้ารถมีโหลดมากเทอร์โบจะบู๊ทมากขึ้นโปรแกรมก็จะสั่งหัวฉีดจ่ายแก๊สมากขึ้น พอกำลังได้บู๊ทลดลงแก๊สก็จะจ่ายตามที่เราโปรแกรมไว้ปกติ เท่าที่ลองใช้งานดูมันก็ทำงานได้ดีทีเดียวครับ
    ครับ ดีใจครับที่อาจารย์ ต้น ตอบรับแนวคิดที่ว่าดังกล่าว
    เรื่องการคลุกเคล้า ของ gas กับอากาศ ต้องลองดูครับ แต่ที่ผมเห็นคือ ช่องทางเข้าของ ID จะมี 2 ช่อง
    ช่องที่ 1 ด้านบน จะคดเคี้ยว ตรงบนหัวลูกสูบ การหมุนวนจะเกิดจุดนี้มาก
    ช่องที่ 2 ด้านข้าง จะลาดโค้งเข้า ตรงบนหัวลูกสูบ เช่นกัน แต่ความเร็วจุดนี้ จะเร็วกว่ามาก
    ดังนั้น เมื่อ 2 ช่องทางวิ่งเข้าชนกัน จะเกิดการหมุนที่รวดเร็วและรุนแรงพอที่จะผสม gas และอากาศได้ครับ.
    ซึ่งระยะทางของการวิ่ง ก็ใกลมากกว่าโครงสร้างของเครื่องยนต์เบ็นซิลมาก (กว่าจะถึง บ่าวาล์ว)
    แต่ สิ่งที่ผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นปัญหาคือ เบ็นซิล ก็ฉีดหน้า วาล์วเล็กน้อย ก็ยังคลุกเคล้าและจุดระเบิดได้ดี
    แถมอากาศก็ ช้ากว่า ,น้อยกว่า ระบบ turbo ของ Triton มากมาย
    และจุดที่จะต้องเจาะก็คือ คอ ID ที่อยู่ตำแหน่งบนเสื้อสูบซัก 3-5 cm ดังนั้น ผมมองว่า น่าจะไปได้ครับ
    ถ้า อาจารย์ต้น คิดว่า ปรึกษาผมแล้ว น่าจะสนุกก็ 085-31780199 ยินดีครับผม
    เรื่อง MCU ตอนนี้ พอจะไปได้ครับ ถ้า อาจารย์ต้น อยากสร้างงาน ง่าย ๆ ต้นทุนต่ำ รู้และพอเข้าใจเรื่องรถ
    ช่วยกันได้ครับหรือ มีโครงการเด็ด ๆ โทรเลยครับผม

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yanyong ดูโพส
    ครับ ดีใจครับที่อาจารย์ ต้น ตอบรับแนวคิดที่ว่าดังกล่าว
    เรื่องการคลุกเคล้า ของ gas กับอากาศ ต้องลองดูครับ แต่ที่ผมเห็นคือ ช่องทางเข้าของ ID จะมี 2 ช่อง
    ช่องที่ 1 ด้านบน จะคดเคี้ยว ตรงบนหัวลูกสูบ การหมุนวนจะเกิดจุดนี้มาก
    ช่องที่ 2 ด้านข้าง จะลาดโค้งเข้า ตรงบนหัวลูกสูบ เช่นกัน แต่ความเร็วจุดนี้ จะเร็วกว่ามาก
    ดังนั้น เมื่อ 2 ช่องทางวิ่งเข้าชนกัน จะเกิดการหมุนที่รวดเร็วและรุนแรงพอที่จะผสม gas และอากาศได้ครับ.
    ซึ่งระยะทางของการวิ่ง ก็ใกลมากกว่าโครงสร้างของเครื่องยนต์เบ็นซิลมาก (กว่าจะถึง บ่าวาล์ว)
    แต่ สิ่งที่ผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นปัญหาคือ เบ็นซิล ก็ฉีดหน้า วาล์วเล็กน้อย ก็ยังคลุกเคล้าและจุดระเบิดได้ดี
    แถมอากาศก็ ช้ากว่า ,น้อยกว่า ระบบ turbo ของ Triton มากมาย
    และจุดที่จะต้องเจาะก็คือ คอ ID ที่อยู่ตำแหน่งบนเสื้อสูบซัก 3-5 cm ดังนั้น ผมมองว่า น่าจะไปได้ครับ
    ถ้า อาจารย์ต้น คิดว่า ปรึกษาผมแล้ว น่าจะสนุกก็ 085-31780199 ยินดีครับผม
    เรื่อง MCU ตอนนี้ พอจะไปได้ครับ ถ้า อาจารย์ต้น อยากสร้างงาน ง่าย ๆ ต้นทุนต่ำ รู้และพอเข้าใจเรื่องรถ
    ช่วยกันได้ครับหรือ มีโครงการเด็ด ๆ โทรเลยครับผม
    เบอร์ตั้ง 11 ตัวให้ผมตัดตัวไหนทิ้งเนี่ย

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

เบอร์ตั้ง 11 ตัวให้ผมตัดตัวไหนทิ้งเนี่ย
    085-3178099
    ขอโทษทีครับ อิ อิ
    กดคีย์ เบิ้ลครับผม
    Mail ขอมูลไปที่ผมลองดูครับ น่าจะพอช่วยได้ครับ
    yanyongs@preformed.asia
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 21-06-2012 เมื่อ 13:57

User ID
    2131
    Status
    โพส
    19

วันจัทร์ 25 นี้ ผมตัดสินใจจะร่วมดมแก๊สแล้วครับ หุหุ โทรนัดกับพี่ต้นแล้ว สรุปที่ระบบดูด ปล. รถผมรุ่นแรกเลยอ่ะครับ4ประตูเกียร์ Auto ตัวเตี๊ยน่ะครับ ^^ ทำการยกสูงจาก PP Yanyon มาครับ พอดีรถผมใช้งานวิ่งอยู่ 7,000 - 8,000 โล ต่อเดือนครับ โดนน้ำมันไปประมาณ 20,000 up ตัลหลอก ไม่ไหวอ่ะค๊าบบบ พอเข้ามาเจอพี่ต้นเลยตัดสินใจติดเลยดีกั่วคับ ขอร่วมเป็นเด็กใหม่อยากดมแก๊สด้วยคนน่ะครับ ^^

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ worawit_tk ดูโพส
    วันจัทร์ 25 นี้ ผมตัดสินใจจะร่วมดมแก๊สแล้วครับ หุหุ โทรนัดกับพี่ต้นแล้ว สรุปที่ระบบดูด ปล. รถผมรุ่นแรกเลยอ่ะครับ4ประตูเกียร์ Auto ตัวเตี๊ยน่ะครับ ^^ ทำการยกสูงจาก PP Yanyon มาครับ พอดีรถผมใช้งานวิ่งอยู่ 7,000 - 8,000 โล ต่อเดือนครับ โดนน้ำมันไปประมาณ 20,000 up ตัลหลอก ไม่ไหวอ่ะค๊าบบบ พอเข้ามาเจอพี่ต้นเลยตัดสินใจติดเลยดีกั่วคับ ขอร่วมเป็นเด็กใหม่อยากดมแก๊สด้วยคนน่ะครับ ^^
    ยินดีต้อนรับครับสมใจแน่ๆครับทั้งประหยัด+ความแรงที่อ.ต้นแถมมาให้ฟรีๆขับมันส์กว่าเดิมแน่ๆแล้วจะติดlpgงอมแงมอีก1ท่าน อ.ต้นยังมีอุปกรณ์เสริมอีกหลายอย่างที่ผมใส่อยู่ผมว่าทำงานได้ดีมาก ตอนนี้รอโปรแกรมดันรางโปรแกรมใหม่ของอ.ต้นอยู่สนใจวันที่ติดตั้งlpgสอบถามอ.ต้นได้เลย

User ID
    2131
    Status
    โพส
    19

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ยินดีต้อนรับครับสมใจแน่ๆครับทั้งประหยัด+ความแรงที่อ.ต้นแถมมาให้ฟรีๆขับมันส์กว่าเดิมแน่ๆแล้วจะติดlpgงอมแงมอีก1ท่าน อ.ต้นยังมีอุปกรณ์เสริมอีกหลายอย่างที่ผมใส่อยู่ผมว่าทำงานได้ดีมาก ตอนนี้รอโปรแกรมดันรางโปรแกรมใหม่ของอ.ต้นอยู่สนใจวันที่ติดตั้งlpgสอบถามอ.ต้นได้เลย
    ขอบคุณครับ วันจันทร์นี้ได้ลองสมใจแล้วครับ กะว่าถ้ามีรายการอื่นๆน่าสนใจ ก็จะทำเลยทีเดียวครับ แล้วจะมาลงโพสให้ติชมกันน่ะครับ

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ worawit_tk ดูโพส
    ขอบคุณครับ วันจันทร์นี้ได้ลองสมใจแล้วครับ กะว่าถ้ามีรายการอื่นๆน่าสนใจ ก็จะทำเลยทีเดียวครับ แล้วจะมาลงโพสให้ติชมกันน่ะครับ
    ไอน้ำมันเบนซินผมว่ามันทำงานได้ดีกับ ดีเซล+แอลพีจี ผมใช้อยู่ติดงอมแงมขาดไอแก๊สโซฮอล์หรือไอเบนซินไม่ได้แล้วอยากทำเองลองดูหวัข้อไอแก๊สโซฮอล์สั่งที่อ.ต้นได้ครับแบบสวยของผมแบบแฮนเมทครับ

User ID
    2131
    Status
    โพส
    19

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    ไอน้ำมันเบนซินผมว่ามันทำงานได้ดีกับ ดีเซล+แอลพีจี ผมใช้อยู่ติดงอมแงมขาดไอแก๊สโซฮอล์หรือไอเบนซินไม่ได้แล้วอยากทำเองลองดูหวัข้อไอแก๊สโซฮอล์สั่งที่อ.ต้นได้ครับแบบสวยของผมแบบแฮนเมทครับ
    ขอบคุณอีกครั้งครับ พรุ่งนี้จะได้ลองแล้วครับ แต่วันนี้ได้ลองก่อนไปติดกับพี่ต้นมา จากพะเยาครับมุ่งหน้ากลับ กทม. ถึงบ้านไฟเตือนขึ้นพอดีครับ น้ำมันเกลี้ยง คงได้อีกประมาณ 50 โลได้ ระยะทางรวม 650 กิโลครับ รวมที่ค้างในถังน้ำมันน่าจะได้อยู่ที่ 700 กิโลครับ ขนาดทางไกลยังได้แค่นี้เองครับ หวังว่าหลังจากติดตั้งเสร็จ คงไม่มีแบบนี้ให้เห็นให้ปวดใจ และปวดเงินในกระเป๋าอีกอ่ะครับ หุหุ เจ็บตัวเฉพาะต่าน้ำมันไปกลับ เกือบ 4,000 บาทแหนะครับ รวมระยะทางไป - กลับ 1,350 กิโลครับ วิ่งโดยเฉลี่ยที่ 100 - 120 ครับ เฮ๊ออออออ ^^!!

หน้า 35 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้