หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 33 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10936
    Status
    โพส
    121

มาตรฐาน Re: ถ้าไม่หลบ ละ ชั้นจะชนให้ดู กระทู้ระบาย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ offcity ดูโพส
    ผมขอระบายบ้างน่ะครับ
    ผมเจอสายเอเชีย ชัทนาทใกล้จะถึงนครสรรค์แล้วครับ มาโจร2ตั. อยู่เลนขวาตั.นึง ซ้ายตั.นึงรอทำท่าเขียนใบสั่งแต่ไม่เขียนขอใบแดงแทนครับ เรื่องการคือว่าผมวิ่งมา90 เลนกลางแล้วรถเก่งวิ่งขวามาน่ะจะมาณ140 ได้เรียกรถเก่งรถเก่งไม่จอดเลยหันมาเรียกผมแทน ผมก้อจอดขอใบขับขี่ ก้อให้ดู แล้วมันบอกว่าขออนุญาติเขียนใบสั่งน่ะ ผมเลยถามว่าข้อหาอะไรครับ มันบอกว่ารับรถเร็ว ผมบอกเค้าไปว่าผมวิ่งมา90ไม่เชื่อไม่พี่ถามคนที่เลนขวาดูครับ แล้วมันก้อบอกมาอีกว่าน้องวิ่งขวา ผมก้อเถียงอีกผมวิ่งมาเลนกลาง ทีนี้ไม่รู้จะเอาข้อหาอะไรมาให้ผมเห็นผมคล้องพระหลวงพ่อเงินอยู่จะเอาพระผมละทีนี้ผมก้อไม่ให้ สุดท้ายตั.ที่อยู่เลนขวาเรียกคันใหม่ได้เลยยอมปล่อยผม
    ปล.เดี๋ยวนี้มันได้ตังมันจะเอาพระแทน โจรชัดๆๆ เลวจริงๆ
    กำ จะเอาให้ได้ ว่างั้นเถอะ .....

User ID
    2105
    Status
    โพส
    372

มาตรฐาน Re: ถ้าไม่หลบ ละ ชั้นจะชนให้ดู กระทู้ระบาย

มาเก็บข้อมูล

กิกิ

User ID
    4705
    Status
    โพส
    60

สายบ้านบึง-แกลง มีประจำครับ ถ้าวิ่งขวาไปกันหลายคันแล้วมาเรียกเราคันเดียวก็ต้องมีเถียงครับ (ก็มันมากกว่า 2 มาตราฐานอีก) แต่ถ้าขวาโดดๆ ไปคันเดียวโดนแน่ครับอย่างน้อยก็ความเร็ว (รถเราแรง ๆ จะให้มาขับแค่ 80-90 อึดอัดแย่) ส่วนตัวผมจะมีแบงค์ 50 ติดรถประจำครับ ถ้าจะเอาแบงค์ 100 ก็ชวนคุยกันสักพักใหญ่เพราะอย่างน้อยเค้าคงจะคิดว่า "กูปล่อยมึงไปก่อน เดี๋ยวรอคันหลังดีกว่า เพราะช่วงที่มันคุยกับเรามันอาจจะเรียกได้อีก 2-3 คัน"

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

ไทรทันหน้าตามันน่าจับครับ รถมันสวยกว่าเค้า 555+
    ผมก็เคยเจอแบบคุณนี่แหละ แต่ไม่ได้หนีมา

เจรจากับตำรวจ ถามว่าทำไม Bmw คันหน้าผมถึงไม่เรียกมัน
    ท่านว่า เรียกแล้ว แค่เขาไม่มีมารยาทเลยไม่จอด
    ผมเป็นคนดีมีมารยาท จอดตามที่ท่านโบกเลยต้องจ่ายร้อยนึง

คราวนี้ขากลับ เจออีก เลยทำทีหลบเข้าซ้ายแล้วพอโจรตายใจก็เหยียบมิด
    ปรู้ดเดียว หายลับไปกับตา ปล่อยท่านโจรให้มองตาปริบๆ 555+ สบายใจ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

combudia such as thailand55555555555555555555

User ID
    7993
    Status
    โพส
    118

ตำรวจหัวขวด ตำรวจหัว.....

User ID
    10936
    Status
    โพส
    121

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NATSKI13 ดูโพส
    ไทรทันหน้าตามันน่าจับครับ รถมันสวยกว่าเค้า 555+
    ผมก็เคยเจอแบบคุณนี่แหละ แต่ไม่ได้หนีมา

เจรจากับตำรวจ ถามว่าทำไม Bmw คันหน้าผมถึงไม่เรียกมัน
    ท่านว่า เรียกแล้ว แค่เขาไม่มีมารยาทเลยไม่จอด
    ผมเป็นคนดีมีมารยาท จอดตามที่ท่านโบกเลยต้องจ่ายร้อยนึง

คราวนี้ขากลับ เจออีก เลยทำทีหลบเข้าซ้ายแล้วพอโจรตายใจก็เหยียบมิด
    ปรู้ดเดียว หายลับไปกับตา ปล่อยท่านโจรให้มองตาปริบๆ 555+ สบายใจ
    ผมไม่ถึงกับไม่มีมารยาทนะ ผมชะลอแล้ว แต่เค้าวิ่งตามไม่ทันเอง 5555555555

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

มาตรฐาน Re: ถ้าไม่หลบ ละ ชั้นจะชนให้ดู กระทูัระบาย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverpooh ดูโพส
    เอาวิธีนี้ไปใช้......
    1.ชลอให้โจร..
    2.กะระยะ ขณะชลอรถให้ห่างจากเก๋งตราโล่ ประมาณ60เมตร (ปล่อยรถให้ไหลไป...อย่าจอดสนิท)
    3.มันจะมีโจร1คนเดินตามตูดรถเรามา
    4.ส่วนโจรอีกคนมันก็จะมัวสนใจแต่เหยื่อรายใหม่----มันจะไม่สนใจเรา
    5.โจรคนทีเดินตามเรามาให้อยู่ห่างรถเราประมาณ2-3เมตร
    6.นาทีระทึกกกกกก...................................
    7.ตบเกียร์2
    8.เบินยางนิดๆๆๆๆ
    9.เหลียวมองกระจก....ท่านจะเห็นโจรยืนท้าวสเอวและมองตาปริบๆอยู่ด้านหลัง

ปล. -โจรจะไม่ไล่ท่าน เพราะโจรก็คือโจร
    และโจรจะไปหาเหยื่อรายอื่น

ผมก็เคยทำครับอย่างที่ว่าแถวชุมพร
    หมั่นใส้ครับเราขับมาแค่ 130 ออกมาดักกลางถนน
    เขาเดินมาใกล้ถึงออกล้อฟรีซะดังลั่นเลยครับ
    ไม่ยักตามหว่า

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เจอคนดีเราก็ดีด้วยครับ แล้วเจอพวกชั่วๆพวกเราจะทำยังไงดีละครับคราวนี้คิดแล้วเครียด ขนาดพระยังจะเอา เลวได้ใจ ดีน๊ะที่ผมไม่มีพระให้ไถ 55555+

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ offcity ดูโพส
    ผมขอระบายบ้างน่ะครับ
    ผมเจอสายเอเชีย ชัทนาทใกล้จะถึงนครสรรค์แล้วครับ มาโจร2ตั. อยู่เลนขวาตั.นึง ซ้ายตั.นึงรอทำท่าเขียนใบสั่งแต่ไม่เขียนขอใบแดงแทนครับ เรื่องการคือว่าผมวิ่งมา90 เลนกลางแล้วรถเก่งวิ่งขวามาน่ะจะมาณ140 ได้เรียกรถเก่งรถเก่งไม่จอดเลยหันมาเรียกผมแทน ผมก้อจอดขอใบขับขี่ ก้อให้ดู แล้วมันบอกว่าขออนุญาติเขียนใบสั่งน่ะ ผมเลยถามว่าข้อหาอะไรครับ มันบอกว่ารับรถเร็ว ผมบอกเค้าไปว่าผมวิ่งมา90ไม่เชื่อไม่พี่ถามคนที่เลนขวาดูครับ แล้วมันก้อบอกมาอีกว่าน้องวิ่งขวา ผมก้อเถียงอีกผมวิ่งมาเลนกลาง ทีนี้ไม่รู้จะเอาข้อหาอะไรมาให้ผมเห็นผมคล้องพระหลวงพ่อเงินอยู่จะเอาพระผมละทีนี้ผมก้อไม่ให้ สุดท้ายตั.ที่อยู่เลนขวาเรียกคันใหม่ได้เลยยอมปล่อยผม
    ปล.เดี๋ยวนี้มันได้ตังมันจะเอาพระแทน โจรชัดๆๆ เลวจริงๆ
    แล้วมันไม่กลัวพระหรือน้า

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

ผมก็มีเรื่องเล่าแปลกๆ ครับ
    ผมวิ่งขึ้นเหนือถึงระหว่างประมาณชัยนาทถนน เรียบกริบ วิ่งประมาณ 130-140 แต่อยู่เลนกลางนะครับ ถ้าแซงก็พยายามแซงซ้ายเพราะมันมี 3 เลนส์ ส่วนมากจะยึดเลนส์กลางครับ สักพักเจอด่านจริงๆ เป็นด่านตั้งกรวย ตั้งโต๊ะ มีสัญญาบัตร นั่งเขียนใบสั่ง
    ผมไปกันสองคัน พี่แฟนผมเป็นรถเก๋ง วิ่งตามผม ผมไปเลนส์ไหนแกก็ตามเลนส์นั้น ถึงด่าน ไม่โดนครับทุกท่าน ผ่านสะดวก พอออกจากด่าน ก็วิ่งเท่าเดิมแหละครับสไตล์เดิมเลยครับ
    ไม่ถึง 5 กม. เห้ยมันมาไงว่ะเนี้ย ยืนอยู่กลางถนน 2 คน ผมก็แกล้งชลอความเร็วชี้ให้ผมเข้าข้างทาง ผมก็โฉบเข้าข้างทางแล้วเร่งต่อเลยครับ นึกขึ้นได้อ้าวเฮ้ยแล้วพี่แฟนผมละเนี้ย
    พอมันไม่ได้ผม เสร็จเลยครับ โดนมันบีบลงไหล่ทางเลย โดนไป 100 คิดดูซิครับ ด่านจริงๆ ตั้งห่างจากด่านเถื่อนไม่ถึง 5 กม. เอ้อเป็นไปได้

User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

ผมก็เคยเจอครับที่ตรงทางลงยูเทรินหน้าโลตัสรังสิตมันดักอยู่ประมาน 4-5 คนและกำลังปล้นมอไซอีก2-3 คันพอมันเห็นรถผมมามันก็เรียกเลยครับมีดักอยู่หน้ารถ 2 คนแต่ผมไม่สนใจผมก็ขับต่อไป ผ่ามันไปเลยพอมันไม่หลบผมก็เร่งเครื่องใส่แล้วก็เลียวเข้าโลตัสไปก็ไม่เห็นว่ามันจะกล้าตามมาพวกนี้ต้องเล่นให้เค็ด ตอนป้ายแดงผมก็โดนเรียกแต่ผมก็ไม่เคยจอดให้ไอ้พวกนี้ไม่มีทางได้กิดเงินผมง่ายๆหลอก

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

น่าตั้งห้องกระทู้ นะ คงจะโพสกันบานแน่...แต่ผมว่าดีนะ เอาประสบกราณ์แก้ไข มาแชร์กัน

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้