หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10936
    Status
    โพส
    121

มาตรฐาน ถ้าไม่หลบ ละ ชั้นจะชนให้ดู กระทู้ระบาย

ขอระบายนิด กับตำรวจเมืองไทย หลายๆท่านคงเจอเหมือนกัน
    ขับต่างจังหวัด มีโจรสองสามคน ขับเก๋งตราโล่ จอดข้างถนน พร้อมทั้งคอยปล้นคนใช้รถใช้ถนน อย่างไม่มีเหตุผล
    วันเสาร์ที่ผ่านมาไปเที่ยวกับเพื่อนๆที่ระยองครับ เส้นทางบ้านบึง-แกลง มีโจรสองนาย ยืนซุ่มข้างทางหลังทางโค้ง ขณะที่ขับนี้ด้านหน้าคือ โคโรล่า ตูดเป็ด ด้านหลัง นิสสันฟรอนเทีย (ปล.ไม่รู้จักกันนะ) รถผมสี่ประตูป้ายขาวดำคันกลาง ลักษณะการขับขี่ ซ้ายทันทีเมื่อแซงเรียบร้อย ความเร็วที่ใช้ 100-140 ทั้งสามคัน มาถึงจุดเกิดเหตุ โค้งซ้าย ด้านหน้าเลนซ้าย มีรถ เลยออกขวา ผ่านโค้งไป เจอโจร ยืนอยู่ เราก็ดูซิว่าจะเอาอย่างไร โจรออกมายืนกลางถนน หน้าตูดเป็ดโบกเข้าซ้าย แต่....ตูดเป็ดเลยไปได้ มาถึงคันผม ขวางสุดชีวิต ให้ชิดซ้ายไม่ยอมท่าเดียว ผมก็เลยชะลอเค้าซ้าย ฟรอนเทีย ที่ตามมาด้วยกัน แซงขวาเลยไป ในใจคคิดว่า เหี...เอ๊ย แล้วไอ้สองคันนั้น ขับต่างยังไงกะเรา มันวิ่งมาด้วยกัน ก็ควรจะโดนด้วยกัน รถเราก็ป้ายดำส่วนบุคคล เมื่อคิดได้อย่างนั้นไม่รอช้า ขณะรถความเร็วใกล้หยุดนิ่ง มีโจรคนนึงอยู่ด้านหน้า อีกตัววิ่งตามมาด้านหลัง กดคันเร่งโดยไม่คิด พร้อมทั้งหีกหลบโจรด้านหน้า อย่างทันใด เอาสิไม่กลัวก้เอา ถ้าแน่มึงตามมา .... ในใจตอนนั้นโมโหอย่างมาก ทั้งที่มากัน 3 คันด้วยความเร็วระดับเดียวกัน เลนเดียวกัน แล้วทำไม่เลือกจับเรา ... ทำไมหรือครับ ขับกระบะมันผิดตรงไหน เงินร้อยสองร้อย ทำให้พี่ รวยหรอ ถึงต้องเอาสันดานโจรมาใช้

ขอโทษน้าๆด้วยนะครับ ระบายหน่อย จริงๆเห็นกระทู้แบบนี้มาเยอะแล้ว แต่อดไม่ได้ เห้อ ตำรวจไทย

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

มาตรฐาน Re: ถ้าไม่หลบ ละ ชั้นจะชนให้ดู กระทูัระบาย

ทำใจครับ... ไม่รู้ว่ามีช่องทางร้องเรียนรึเปล่า... ผมก้อเบื่อ... อยากจะชนให้มันดิ้นอยู่กลางถนนเลย...55555

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

มาตรฐาน Re: ถ้าไม่หลบ ละ ชั้นจะชนให้ดู กระทูัระบาย

555555ว่าไปครับน้า..เจอมาเหมือนกันเอาแบบนี้แหละ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pom9098 ดูโพส
    ทำใจครับ... ไม่รู้ว่ามีช่องทางร้องเรียนรึเปล่า... ผมก้อเบื่อ... อยากจะชนให้มันดิ้นอยู่กลางถนนเลย...55555

...อุ๊ย โหดจังเลยตาป้อมเนี่ย ถ้าชนแล้วมันไม่ดิ้นแต่นิ่งเนี่ย ให้ถอยหลังทับอีกทีใช่ป่ะ...

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

เอาวิธีนี้ไปใช้......
    1.ชลอให้โจร..
    2.กะระยะ ขณะชลอรถให้ห่างจากเก๋งตราโล่ ประมาณ60เมตร (ปล่อยรถให้ไหลไป...อย่าจอดสนิท)
    3.มันจะมีโจร1คนเดินตามตูดรถเรามา
    4.ส่วนโจรอีกคนมันก็จะมัวสนใจแต่เหยื่อรายใหม่----มันจะไม่สนใจเรา
    5.โจรคนทีเดินตามเรามาให้อยู่ห่างรถเราประมาณ2-3เมตร
    6.นาทีระทึกกกกกก...................................
    7.ตบเกียร์2
    8.เบินยางนิดๆๆๆๆ
    9.เหลียวมองกระจก....ท่านจะเห็นโจรยืนท้าวสเอวและมองตาปริบๆอยู่ด้านหลัง

ปล. -โจรจะไม่ไล่ท่าน เพราะโจรก็คือโจร
    และโจรจะไปหาเหยื่อรายอื่น

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pom9098 ดูโพส
    รถน้าป้อมมีตรามหาดไทย อยู่หน้ากระจังนี่กลัวทำไม

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...อุ๊ย โหดจังเลยตาป้อมเนี่ย ถ้าชนแล้วมันไม่ดิ้นแต่นิ่งเนี่ย ให้ถอยหลังทับอีกทีใช่ป่ะ...

ใช่เลยครับ...ตาหนุ่ม เราเอาให้มันดิ้น... อย่าให้มันแน่นิ่งไปเสียก่อน อย่างงี้ถึงจะสะใจดี...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

นานทีเจอครับผม ทำบุญทำทานให้ ..มามันแดกไปครับ ครอบครัวลูกเต้ามันยากจน
    ต้องขอต้องปล้นเค้ากินครับ สาธุ

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

ผมเจอมาเยอะและบ่อยมากครับ แต่ผมใช้ความรู้ส่วนตัวครับ ตัวผมเองรับราชการทหารครับ ผมโดนจนรู้ ตำรวจเลยบอกว่า วันหลังคุณกระพริบไฟหน้า 2 ที แล้วผมจะปล่อย ไม่ต้องเสียเวลาจอด ห้าๆ มันใช้ได้ผมจิงๆครับ น้าๆ ลองดูแล้วกันครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาจอด และที่สำคัญ เสียตังครับฮ่าๆ

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    รถน้าป้อมมีตรามหาดไทย อยู่หน้ากระจังนี่กลัวทำไม
    ผมไม่กลัวหลอกครับน้าวิน.... แต่มันเสียเวลา เสียความมันส์อะดิ...

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

ถ้าเจอโจรทางหลวง จงปฏิบัติดังนี้
    1.จอดรถให้สนิทรอโจรมาถาม
    2.ถามโจรว่าเรียกข้อหาอะไร
    3.รอโจรแจ้งข้อกล่าวหา
    4.รอสักครู...สอบถามชื่อยศตำแหน่ง และเขตทางหลวงที่รับผิดชอบ
    5.ถ้าไม่ได้คำตอบหรือได้คำตอบ บอกโจรว่ารอสักครู่(ลองถามเบอร์ทางหลวงด้วยนะ)
    6.หยิบโทรศัพท์ กดไปเบอร์ 1193 ตร.ทางหลวง
    7.สอบถามจนท.และแจ้งพิกัดที่เราอยู่ว่าเส้นทางนี้ใครสั่งการให้มีการเอาโจรมาดักจับ
    8.และแจ้งไปว่าขณะนี้มีโจรมาดักจับอยู่แจ้งชื่อยศตำแหน่งให้ตรวจสอบ
    9.ถ้าปฏบัติดังนี้โจรจะหนีไปตั้งแต่ ข้อ.6 แล้วคับ
    (กรุณาอย่าส่งใบขับขี่ให้โจรเด็ดขาด)

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

คนใช้รถใช้ถนน เจอเหมือนกันหมด
    เสาร์ที่ผ่านมา กลับบ้านต่างจังหวัด
    ใช้เส้นทาง 304 ตอนไปเจอ 2 ด่าน จะเที่งคืนแล้วนะ
    ด่านแรกรถค่อย ผ่านไปทีละคัน พอมาถึงผม เปิดกระจก
    คำถามแรกไม่ใช่ซิคำพูดแรก คือ ช่วยๆกันหน่อยครับ (ยื่นมืออย่างน่าเกลียด)
    ผมไม่ให้ ก็ให้เลื่นรถไปเจอ อีกคน ก็มาขอดูนั่นดูนี้ ผมมีทุกอย่าง แล้วพี่ท่านก็บอก งั้นขอค่ากาแฟแล้วกันครับ ก็จัดให้พี่เขาไป 20 (กรูยังไม่ดื่มกาแฟ)
    ขับไปอีกไกลพอสมควร เจออีกด่าน ตั้งด่านตรวจ (เอาอีกแล้วหรอ) จอด พี่ท่าน ขอดูใบขับขี่ ผมก็ให้ดู ดูเสร็จ บอกเชิญครับ (แปลกใจโคตร) ก็เลยนึก ดีๆก็มีเว้ย แล้วด่านก่อน มันทำไรกันหว๊า

ขากลับ เจอ 3 ด่านเส้นทางเดิม ก็เจอเหมือนเดิม มาเสียค่า กาแฟ ด่านเดิม 20 (ช่วยค่ากาแฟก็แล้วกันนะครับ พี่ท่านบอก) ด่านที่3 ที่ไม่เจอตอนไปบ้าน ในใจซวยอีกแล้วฉัน มาเร็ววิ่งขวาซะ จอดด่านตรวจ พี่เค้าขอดูใบส่องๆไฟดูในรถ แล้วก็ บอกเชิญครับ...ตรวจจริง แปลกใจอีกครั้งฉันรอด...
    สรุปเสียค่ากาแฟไป 40 ครับ วิ่งทางไกลที่ไรผมไม่สนุก เลย วิตกกะด่านนี้แหละ..กลัววิ่งขวา กลัวจำความเร็ว (รถซื้อมา 6-7 แสน จะให้วิ่ง 80-90 ก็ไม่ใหวหละ)

เจอมา เลยมาเล่าสู่กันฟัง รบกวนประการใด ขออภัยนะครับ..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย boka : 26-04-2010 เมื่อ 13:39

User ID
    3585
    Status
    โพส
    59

ผมเคยเจอครับตรงเลี่ยงเมืองชลบุรี ตร.ทางหลวงครับ ผมอยู่มหาชัยจะไปงานแต่งที่ บางละมุง แต่แวะรับเพื่อนๆก่อน ขนเพื่อนเต็มกะบะหลัง ขับขวาสุด 140 ผิดแน่ๆครับ แต่มันไม่แค่นั้นนะสิครับ วิ่งมาอย่างเร็ว เห็นดำดำอยู่ข้างหน้า ผมนึกว่าห...ที่ไหนได้ตำรวจ เบรคสุดสุดแบรคไม่อยู่ พวกเล่นโดดขวางกลางเลนเลยครับมองกระจกข้างหักหลบเข้าเลนกลาง แต่ความเร็วยังสูงอยู่เจออีกคนขวางเหมือนกันหักหลบเข้าซ้ายสุดเจอทั้งตำรวจและรถที่ท่านโบกจอดอยู่ก่อนแล้ว รถที่วิ่งมาทางตรงเบรคกันหัวทิ่มครับ พอรถชะลอได้แต่ยังไม่จอดสนิท ไอ้คนที่โบกเลนกลางวิ่งตามมาพี่ท่านรีบเปิดประตูรถผมครับทั้งๆทีรถผมยังวิ่งอยู่
    ผมเลยกระทืบเบรค ( กระทืบ ) ให้รถหยุดตรงหน้าไอ้คนที่รอเขียนใบสั่ง พวกผมหัวทิ่มเลยครับ แล้วผมก็เริ่มโวยว่า รถผมวิ่งมา 140 นะครับพี่ไม่กลัวหรือไงถ้าผมชนแล้วจะทำยังไง ตำรวจโบกผมจอดแน่ผมไม่หนีหรอกแต่พี่อย่าทำอย่างนี้ผมไม่ได้ปล้นไม่ได้ฆ่าใครมา พี่ทำอย่างนี้ผมชนจริงๆๆนะ เขาพูดว่าไงรู้เปล่าครับ เขาบอกว่า เฮ้ย!!! ไอ้น้องใจเย็นๆๆนายสั่งมาโว้ย ผมเลยบอกว่านั่นผมไม่รู้รู้แต่ว่าถ้าพี่โบกอย่างนี้ผมชนจริงๆๆๆ สรุปว่าจะให้ผมจ่ายที่นั่นผม ผมไม่ยอมผมให้ออกใบสั่งมาเดี๋ยวไปเอาเอง เซ็งครับเรื่องเล็กเกือบเป็นเรื่องใหญ่

TTC-01045 TTC-Member
    User ID
    3868
    Status
    โพส
    54

ฟ้อง สคบ ได้ไหมครับ กฏหมายกำหนดความเร็วของรถไว้แต่รถแต่ละยี่ห้อผลิตรถออกมามีความเร็วเกินที่กฏหมายกำหนด อิอิเอาไห้มันรู้กันไปเลย เหมือนญี่ปุ่นรถที่ผลิตมาจำกัดไมล์แค่ 180

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

มาตรฐาน Re: ถ้าไม่หลบ ละ ชั้นจะชนให้ดู กระทู้ระบาย

มันมากัน 2 คน ไม่มีกรวยตั้งใช่มั้ยครับ แถวๆ บ้านบึง เจอจนชินครับ มันควัก ให้ชิดซ้ายยืนอยู่กลางถนนเลยนะ (แบบว่าไม่กลัวตายซะด้วย) ผมก็ชิดซ้าย แต่ก็ปล่อยรถไหลไปไกลพอสมควรดูที่ท่าว่ามันจะตามมาไหม ผมดูกระจกหลังมันคงขี้เกียจวิ่งตามมา ผมก็เลยไปต่อ ไม่จอด 555 ใช้มุขนี้ครับ ประจำ (ถ้าด่านลักษณะนี้แบบว่าขับมอเตอร์ไซด์มาจอด ไม่มีกรวย แล้วมาโบก มันเป็นด่านเถื่อนครับอย่าตกเป็นเหยื่อให้ตำรวจขยะสังคม)

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ถ้าไม่หลบ ละ ชั้นจะชนให้ดู กระทู้ระบาย

กำ ทำกันแบบนี้เลยหรือครับน้า 55555+ โหดได้ใจถ้าไม่กลัวกฏหมาย ยังไงก็ระวังจะโดนหมายหัว ตั้งด่านจับด่านข้างหน้าละครับ ยังไงซะ พวกฉลามทำได้ แต่ถ้า ตำรวจ จร. ที่เค้าตั้งด่านแท้อย่าไปทำละครับ เดี๋ยวเค้าจะคิดว่าน้าขนยาบ้าเอา 555555+ ผมชินแล้วครับ กับสังคมตำรวจไม่ดี โจรในครบเครื่องแบบ ต้องทำใจครับ เดี๋ยวเรื่องเล็กจะกลายเป็นใหญ่เอา ยังไงก็อย่าลืมระวังกันด้วยน๊ะครับ เจอพวกนี้ บางทียัดข้อหาไม่พอยัดอะไรมาให้เราอีกก็ไม่รุ สุดยอด ขอบอก

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    เด๋ว รถมีตราโรงพยาบาลจะตามไปช่วยนะตาป้อม 5555+

User ID
    10936
    Status
    โพส
    121

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    กำ ทำกันแบบนี้เลยหรือครับน้า 55555+ โหดได้ใจถ้าไม่กลัวกฏหมาย ยังไงก็ระวังจะโดนหมายหัว ตั้งด่านจับด่านข้างหน้าละครับ ยังไงซะ พวกฉลามทำได้ แต่ถ้า ตำรวจ จร. ที่เค้าตั้งด่านแท้อย่าไปทำละครับ เดี๋ยวเค้าจะคิดว่าน้าขนยาบ้าเอา 555555+ ผมชินแล้วครับ กับสังคมตำรวจไม่ดี โจรในครบเครื่องแบบ ต้องทำใจครับ เดี๋ยวเรื่องเล็กจะกลายเป็นใหญ่เอา ยังไงก็อย่าลืมระวังกันด้วยน๊ะครับ เจอพวกนี้ บางทียัดข้อหาไม่พอยัดอะไรมาให้เราอีกก็ไม่รุ สุดยอด ขอบอก
    น้าครับ ถ้าเจอด่านเป็รกิจลักษณะไม่เคยหนีครับ จอดเลยดีๆ แต่ด่านใหญ่ ๆมีกรวยกั้น ไม่เคยเรียกผมซักครั้งครับ อันนี้ไม่ไหวครับ มันเห็นกันจะๆ ว่าจงใจ เลย คันหน้าผ่านไป คันหลัง แซงไป เอ้าไมเรียกแต่เราอะ เรื่องไร.......

User ID
    10936
    Status
    โพส
    121

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ STB ดูโพส
    มันมากัน 2 คน ไม่มีกรวยตั้งใช่มั้ยครับ แถวๆ บ้านบึง เจอจนชินครับ มันควัก ให้ชิดซ้ายยืนอยู่กลางถนนเลยนะ (แบบว่าไม่กลัวตายซะด้วย) ผมก็ชิดซ้าย แต่ก็ปล่อยรถไหลไปไกลพอสมควรดูที่ท่าว่ามันจะตามมาไหม ผมดูกระจกหลังมันคงขี้เกียจวิ่งตามมา ผมก็เลยไปต่อ ไม่จอด 555 ใช้มุขนี้ครับ ประจำ (ถ้าด่านลักษณะนี้แบบว่าขับมอเตอร์ไซด์มาจอด ไม่มีกรวย แล้วมาโบก มันเป็นด่านเถื่อนครับอย่าตกเป็นเหยื่อให้ตำรวจขยะสังคม)
    ใช่เยยครับน้าไม่มีกรวย มีแต่ ..วย วิ่งมาอย่างกะเจอโจรขนยาบ้าอะ

TTC-01310 TTC-Member
    User ID
    6337
    Status
    โพส
    160

ผมขอระบายบ้างน่ะครับ
    ผมเจอสายเอเชีย ชัทนาทใกล้จะถึงนครสรรค์แล้วครับ มาโจร2ตั. อยู่เลนขวาตั.นึง ซ้ายตั.นึงรอทำท่าเขียนใบสั่งแต่ไม่เขียนขอใบแดงแทนครับ เรื่องการคือว่าผมวิ่งมา90 เลนกลางแล้วรถเก่งวิ่งขวามาน่ะจะมาณ140 ได้เรียกรถเก่งรถเก่งไม่จอดเลยหันมาเรียกผมแทน ผมก้อจอดขอใบขับขี่ ก้อให้ดู แล้วมันบอกว่าขออนุญาติเขียนใบสั่งน่ะ ผมเลยถามว่าข้อหาอะไรครับ มันบอกว่ารับรถเร็ว ผมบอกเค้าไปว่าผมวิ่งมา90ไม่เชื่อไม่พี่ถามคนที่เลนขวาดูครับ แล้วมันก้อบอกมาอีกว่าน้องวิ่งขวา ผมก้อเถียงอีกผมวิ่งมาเลนกลาง ทีนี้ไม่รู้จะเอาข้อหาอะไรมาให้ผมเห็นผมคล้องพระหลวงพ่อเงินอยู่จะเอาพระผมละทีนี้ผมก้อไม่ให้ สุดท้ายตั.ที่อยู่เลนขวาเรียกคันใหม่ได้เลยยอมปล่อยผม
    ปล.เดี๋ยวนี้มันได้ตังมันจะเอาพระแทน โจรชัดๆๆ เลวจริงๆ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้