สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน เป็นอะไรไม่รู้จริงๆรบกวนน้าๆด้วยครับ

มีเพื่อนสมาชิกท่านนึงยังสมัครสมาชิกไม่เสร็จสมบูรณ์เค้าเมลล์มาหาผมพร้อมกับปัญหาที่มีอยู่ว่า
    1 รถไตรตันตอนเดียวมือ 2 สภาพโหลด 2 นิ้ว รุ่นปีเค้าไม่ได้บอกมา
    2 ขับที่ความเร็ว 160 กม. คันเร่งยังเหลือแต่พอกดต่อ เครื่องจะวูบเข็มไมล์จะตีกลับ
    3. ที่ความเร็ว 160 รอบเครื่องประมาณ 4000 รต/น. เค้าบอกว่าถ้าเหยียบต่อเข็มก็จะตีกลับแล้วเครื่องก็จะวูบเช่นกัน

เบื้องต้นผมได้รายละเอียดมาเท่านี้ซึ่งอาจจะน้อยเกินไป น้าๆท่านไดพอทราบหรือมีข้อมูลรบกวนแชร์หน่อยครับเจ้าของรถเค้าเครียดมากตอนนี้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาตรฐาน Re: เป็นอะไรไม่รู้จริงๆรบกวนน้าๆด้วยครับ

น้าโต้งให้เบอร์ผมไปก็ได้ 08-6129-8508 เต้ยtriton
    คงต้องเช็คระบบน้ำมันเชื้อเพลิงเช็คแรงดัน และก็พวก Sensor อ่านแรงดันครับ
    ถ้าให้ชัวส์ต้องเห็นรถและอ่านข้อมูลเวลามันเกิดอาการครับ เช่นแรงดันในรางจ่ายตกไหม ประมาณนี้ครับ บอกไม่ต้องเครียดครับทุกปัญหามีทางแก้ไข ขอให้ไล่ให้ถูกทางอยู่บนพื้นฐานการทำงานของระบบรถครับ
    ไม่งั้นไปไล่มั่วๆชั่วๆโดนหลายเงินครับกว่าจะจบประเภทถอดเปลี่ยนอะไหล่ไปเรื่อยจนหายเองเปลี่ยนรถเลยดีกว่า

User ID
    10936
    Status
    โพส
    121

มาตรฐาน Re: เป็นอะไรไม่รู้จริงๆรบกวนน้าๆด้วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    มีเพื่อนสมาชิกท่านนึงยังสมัครสมาชิกไม่เสร็จสมบูรณ์เค้าเมลล์มาหาผมพร้อมกับปัญหาที่มีอยู่ว่า
    1 รถไตรตันตอนเดียวมือ 2 สภาพโหลด 2 นิ้ว รุ่นปีเค้าไม่ได้บอกมา
    2 ขับที่ความเร็ว 160 กม. คันเร่งยังเหลือแต่พอกดต่อ เครื่องจะวูบเข็มไมล์จะตีกลับ
    3. ที่ความเร็ว 160 รอบเครื่องประมาณ 4000 รต/น. เค้าบอกว่าถ้าเหยียบต่อเข็มก็จะตีกลับแล้วเครื่องก็จะวูบเช่นกัน

เบื้องต้นผมได้รายละเอียดมาเท่านี้ซึ่งอาจจะน้อยเกินไป น้าๆท่านไดพอทราบหรือมีข้อมูลรบกวนแชร์หน่อยครับเจ้าของรถเค้าเครียดมากตอนนี้
    ไม่เคยเป็นตอนเร็วอะน้า เป็นตอนช้าๆ กดวูบดับเลย โดนกรองโซล่ากับ SCV ไป ขอหายไวๆและกันครับ ไม่ต้องเครียด คงไม่ได้ขับ 160 ตลอดนี่ครับ .... ค่อยๆไล่หาสาเหตุไปครับ ของผมแค่ร้อย สี่สิบ เซนเซอร์ก็ตบ ผั๊วะ แล้ว

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

คล้ายๆกับอาการที่ผมเจอ
    วิ่ง160 พอกดไปต่อ มันจะสะดุด เข็มไมล์มีกลับเล็กน้อย ระหว่าง 155-160
    สรุป เปลี่ยนกรองโซล่า หายสนิท

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แวะมาเก็บข้อมูลครับ อิอิ

User ID
    7112
    Status
    โพส
    129

เปลี่ยนกรองโซล่าหายครับ เคยเป็นมาแล้วเหมือนกันครับตอน 140 กม./ชม.

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อาการแบบนี้ น้ำมันจ่ายไม่ไปครับ น่าจะตามพี่ๆด้านบนบอกครับ กรองโซล่าตัน

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับที่เข้ามาแนะนำ

ข้อมูลกระทู้