หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 21

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน ... vv ไปเที่ยวมาครับ vv ...

...หลังจากที่ได้มีโอกาส ได้หยุดต่อเนื่องกะเค้าซะที ผบ.ตัวน้อยๆ เลยชวนไปหาที่ถ่ายรูปสวยๆกันไอ้เราก็อยากพักผ่อนอ่ะเน๊อะ...

...แต่ทริปนี้ต้องให้เครดิตเค้าเลย ที่สร้างแรงบันดาลใจให้ กับคำของเด็กน้อยที่จะขึ้นอนุบาล3 "ความว่าพ่อซื้อกล้องมาแล้วไม่เอาไปถ่าย แล้วพ่อจะซื้อมาทำไม555" จึงเป็นแรงกระตุ้นให้ขับรถออกไปไกลถึงโคราช -*- ...

...เด็กต้นเรื่อง(ตัวก่อหวอด) -*-...

...งานนี้ตั้งใจว่าจะไปฟาร์มโชคชัย แต่ระหว่างทางฝนเทกระหน่ำมาอย่างบ้าระห่ำตลอดทาง ขับรถออกจาก8ริ้ว 13.00น. ไปโผล่อยู่โคราช 16.20น. งานนี้เลยต้องเบนเข็ม หาที่ทางใหม่ดีฟร่า...

...และแล้วก็ไปแบบมึนๆ ผ่าน อ.สีคิ้ว ระหว่างทางผ่านตลาด เจอป๋า อลงกรณ์จอดรถอยู่ ก้มๆเงยๆ มุดๆ ทำอะไรอยู่ในรถก็ไม่รู้ ครั้นว่าจะจอดทักก็กลัวจะมืดค่ำเสียก่อน เลยต้องขอผ่านไปครับ(งานนี้ต้องขอบอกว่า ไปโคราชเองครั้งแรกครับ ไม่มีเนไม่รู้จักเส้นทาง ขอไปแบบมึนๆ5555...

...ไปๆมาๆ โผล่ที่นี่เฉยเลย ณ. วัดโนนกุ่ม (หลวงพ่อโต) ซะงั้น -*- ...

...เลยต้องขอเก็บ ภาพที่ระลึก กับพระเอกตลอดกาลของเราซะหน่อย ปล. เห็นในทีวีตัวอย่างบิ๊ก แต่ไง๋ ตัวจริงไม่ได้ใหญ่กว่าผมมากมายเลย -*- แต่ที่สำคัญพี่เอกเป็นกันเองมากๆครับ ยิ้มแย้มเฮฮาตลอด...

...ไปดูวิหารของหลวงพ่อกันครับ...

...องค์หลวงพ่อครับ กำลังสร้าง...

...อันนี้เรียกว่าวิหารอะไรไม่แน่ใจสวยงามเช่นกัน ถ่ายจากช่องกระจก ในวิหารหลวงพ่อ...

...รอบๆวิหาร มีดอกไม้สวยๆมากมาย...

...วิหารหลวงพ่อภายนอก...

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ... vv ไปเที่ยวมาครับ vv ...

...ต่อครับ...

...มาดูอีกวิหารที่ถ่ายจากด้านในกัน...

...มีร้านกาแฟด้วยนะเออ บรรยากาศร่มรื่นมากๆ ^^...

...ถ่ายไปถ่ายมา อ้าวแสงแดดลาลับไปซะและ หิวซะแล้วดิงานนี้-*-...

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ... vv ไปเที่ยวมาครับ vv ...

...และแล้วก็นึกขึ้นได้ว่า น้าของ ผบ.เปิดร้านอาหารอยู่ที่โคราชนี่หว่า5555เสร็จโจรคับ งานนี้ ไปไปกินกัน ^^...

...เริ่มที่ร้านหมูกระทะร้านนี้ก่อนครับ เส้นทางรักของสดอร่อยมาก ขอโบกๆ...

...เจ้าของร้านครับเสื้อฟ้า น้า ผบ. ชื่อเจ๊มณครับ...

...บรรยากาศภายในร้านครับ^^(งานนี้กินฟรีเลยช่วยโปโมตให้ครับ5555)...

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...หลังจาก ที่เปรมอุราจากร้านแรก ก็ไปร้านที่2ครับ ขึ้นนิวแอคคอร์ด สีบรอนซ์ทองออกไปกันเลย ^^...

... ณ.ร้าน วังมัจฉาครับ คาดว่าสมาชิกที่โคราชไม่น่าจะพลาดกันแล้วนะครับสำหรับร้านนี้ ร้านนี้มีแบบนั่งเป็นซุ้มรอบๆบ่อน้ำครับ และก็มีห้องคาราโอเกะด้วยชื่อ คาวบอย...

...เริ่มด้วยบรรยากาศ โดยรอบๆครับ...

...บรรยากาศชิลๆ พูดคุยกันตามประสาพี่น้อง^^...

...อาหารมาแว้วววววววว บ๊ะละเฮ้ย เรือมาส่งซะด้วย เท่ห์ สุดๆ^^...

...เมนูล่าสุด "สลัดเป็ด" กับเชฟมาใหม่ที่เคยอยู่ที่ฮ่องกงมาก่อน -..- ...

...ต้องโดน...

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...การันตีความอร่อยโดยแม่ยาย ผมเองคับ -..- ...

...สั่งเล๊ย...

...หมดแล้วครับขอปิดรูปทริป มึนๆ โดยผู้ก่อหวอดละกัน
    ขอให้มีความสุขกับการชมภาพถ่าย แบบมึนๆนะครับ55555...

ชอบเจ้าตัวเล็กค่ะ ตาคมผมดำ ในสเป็คเจ้านางเลย..

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ไปถึงวัดซะเย็นเลยนะ น้าหนุ่ม อดกินราดหน้าชาววังเลยครับ ขอบอกว่าอร่อยมาก ๆ ครับ ราดหน้าชาววังในวัด ฟรีครับ ทำบุญแล้วแต่ศรัทธาครับ

น้าครับ เอไปวังมัจฉาทำไมไม่เจอกันอ่ะ

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nangmyn ดูโพส
    ชอบเจ้าตัวเล็กค่ะ ตาคมผมดำ ในสเป็คเจ้านางเลย..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ไปถึงวัดซะเย็นเลยนะ น้าหนุ่ม อดกินราดหน้าชาววังเลยครับ ขอบอกว่าอร่อยมาก ๆ ครับ ราดหน้าชาววังในวัด ฟรีครับ ทำบุญแล้วแต่ศรัทธาครับ

...นั่นดิน้าเอกเสียดายเลย ไปถึงก็ปิดโรงอาหารแล้ว เห็นน้าแฟนบอกมาว่าราดหน้าที่นี่อร่อยมากๆ ไม่เป็นไรเด๋ววันหลังว่างๆมาใหม่ครับ อิอิ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CTT ดูโพส
    น้าครับ เอไปวังมัจฉาทำไมไม่เจอกันอ่ะ
    ...อ้าวน้าฉัตรนั่งอยูแถวไหนครับ ผมไม่ได้เอารถไปอ่ะ พอดีรถจอดอยู่ที่ร้านเส้นทางรัก น้าของแฟนเค้าให้นั่งรถเค้ามาที่วังมัจฉาอีกทีครับ ผมนั่งที่ซุ้มช่วงโค้งสุดท้ายตรงทางออกครับ อ้อผมมาถึงร้านก็ราวๆ เกือบๆ4ทุ่มได้ครับ...

น้าฉัตรออกจากร้านประมาณสามทุ่มครับ เจอด่านตรวจ L กอ ฮ แถว รพ.มหาราชด้วย แถวนั้นระวังนะครับมีบ่อยๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ไม่ชวน ไม่ชวนเลยนะ

เมื่อวานก็อยู่หระรี

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

วิวก็สวย คนถ่ายรูปก็ฝีมือ *-*

สวยมากครับ

User ID
    2105
    Status
    โพส
    372

รูปสวยครับ

แต่น่าเสียดายที่ฝนตก ดูจากเส้นทางพลาดที่สวยๆไปเยอะเลย

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CTT ดูโพส
    น้าฉัตรออกจากร้านประมาณสามทุ่มครับ เจอด่านตรวจ L กอ ฮ แถว รพ.มหาราชด้วย แถวนั้นระวังนะครับมีบ่อยๆ
    ...รับทราบคร๊าบ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ binary ดูโพส
    วิวก็สวย คนถ่ายรูปก็ฝีมือ *-*

สวยมากครับ
    ...ขอบคุณครับน้า น้าอยู่บางบ่อ กม.ที่เท่าไหร่นะ ผมผ่านประจำทุกวันเลยแถวนั้น...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ikng ดูโพส
    รูปสวยครับ

แต่น่าเสียดายที่ฝนตก ดูจากเส้นทางพลาดที่สวยๆไปเยอะเลย
    ...ขอบคุณครับน้า ผมเองก้ไม่เตรียมการไว้ก่อนด้วย ตัดสินใจไปปุ๊บปั๊บเลย จะไปไหนก็ยังไม่รู้ สรุปอยู่จนมืดกลับก็ไม่ไหว ไปค้างคืนก้ไม่มีเสื้อผ้าเปลี่ยนอีก555 ไปแบบมึนๆจริงๆครับน้า ไว้รอบหน้าแก้มือใหม่...

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

ภาพสวยมากๆครับ น้า

User ID
    5886
    Status
    โพส
    396

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

ไม่ชวน ไม่ชวนเลยนะ เมื่อวานก็อยู่ชลรี

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

รูปสวยคับน้าหนุ่ม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ moojapan ดูโพส
    ไม่ชวน ไม่ชวนเลยนะ เมื่อวานก็อยู่ชลรี

เมื่อวาน เค้าก็อยู่ลพบุรี สระบุรี มาไม่บอกเลยนะ

แกร เจ้าหน้าย่นน่ารักฟระ หน้าคล้ายๆเจ้าของเลยเน้อ...

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ตาหนุ่มทำไม D90 แกรมันแจ๋วจังอ่ะ คริๆๆๆๆ
    ฉันยังมะได้ครึ่งของแกรเล๊ยที่รัก เลนส์อะไรอ่ะตัวเอง
    ...หลานยังน่ารักเหมือนเดิม แต่...เริ่มเหมือนเมรียฉันแล้วนะ กร๊ากกกก

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้