หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร : TTC-00457 TTC-Member
    User ID
    4038
    Status
    โพส
    1,773

มาตรฐาน Gps Nokia

น้าท่านใดใช้ gps ของ nokia อยู่บ้างครับ(ovi map)
    พอจะมีไฟล์ โปรเกรม MapLoader ที่ใช้ติดตั้งบ้างมั้ยครับรบกวนส่งให้ผมหน่อย
    ตอนนี้ gps ผมใช้งานไม่ได้เลย

*แล้วน้าๆที่ใช้ gps ตัวนี้อยู่ ใช้งานเป็นไงบ้างครับ มาแชร์กันหน่อยนะครับ

ttc-01450 TTC-Member
    User ID
    8926
    Status
    โพส
    187

มาตรฐาน Re: Gps Nokia

มารอฟังท่านที่ใช้ ovi map เหมือนกันเผื่อเวิคก์จะได้เปลี่ยนไหม่ซะเลย ตลอดชีพแล้วด้วยครับ

ลองไปหาข้อมูลที่ http://www.nokiagang.com ดูนะครับ ผมเคยเจออยู่ครับ

อาจจะต้องสมัครสมาชิกเพื่อเข้าเว็บบอร์ดด้วยนะครับ ฟรีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ผมใช้ garminXT อะ

สมาชิกถาวร : TTC-00457 TTC-Member
    User ID
    4038
    Status
    โพส
    1,773

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaigg ดูโพส
    ตัวนี้ผมเคย download มาใช้แล้ว มี icon ขึ้นแต่ใช้งานไม่ได้ครับ
    ถ้าให้ร้านมือถือลงให้ เค้าคิด 500 แพงไปมั้ยครับ

อยากลองใช้เหมือนกันครับ เค้าบอกว่าเจ๋วกว่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sponclub ดูโพส
    ตัวนี้ผมเคย download มาใช้แล้ว มี icon ขึ้นแต่ใช้งานไม่ได้ครับ
    ถ้าให้ร้านมือถือลงให้ เค้าคิด 500 แพงไปมั้ยครับ

อยากลองใช้เหมือนกันครับ เค้าบอกว่าเจ๋วกว่า
    ถ้าโหลดมาแล้วใช้งานไม่ได้ลองตรวจสอบดูนะครับว่าแผนที่ copy ลงให้ถูกต้องหรือไม่ และในขณะที่ test program หากเป็นเครื่อง Nokia ต้องใส่ Sim และ set GPRS ให้พร้อมออก Net นะครับ เพราะเครื่องจะใช้ net ช่วยในครั้งแรกครับ เครื่องผมก้อเคยเป็นอาการนี้เหมือนกันครับ สำหรับราคา 500 บาท แพงแน่นอนครับ ลองสมัครสมาชิก Nokiagang แล้วเข้าไปดูที่กระทู้นี้ http://www.nokiagang.com/forums/garm...-50-t1661.html ลองดูนะครับ เค้าบอกวิธีทำอย่างละเอียดครับ ส่วนตัวลองใช้ทั้ง Garmin และ Ovi แล้ว แต่รู้สึกว่า Garmin ใช้ได้กว่าครับ เสียงนำทางก็เป็นเสียงผู้หญิง ไม่เหมือน Ovi เป็นเสียงโหดๆ ^^
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย committee : 09-05-2010 เมื่อ 08:39
    Technology is a tool, people make the difference.

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ committee ดูโพส
    ถ้าโหลดมาแล้วใช้งานไม่ได้ลองตรวจสอบดูนะครับว่าแผนที่ copy ลงให้ถูกต้องหรือไม่ และในขณะที่ test program หากเป็นเครื่อง Nokia ต้องใส่ Sim และ set GPRS ให้พร้อมออก Net นะครับ เพราะเครื่องจะใช้ net ช่วยในครั้งแรกครับ เครื่องผมก้อเคยเป็นอาการนี้เหมือนกันครับ สำหรับราคา 500 บาท แพงแน่นอนครับ ลองสมัครสมาชิก Nokiagang แล้วเข้าไปดูที่กระทู้นี้ http://www.nokiagang.com/forums/garm...-50-t1661.html ลองดูนะครับ เค้าบอกวิธีทำอย่างละเอียดครับ ส่วนตัวลองใช้ทั้ง Garmin และ Ovi แล้ว แต่รู้สึกว่า Garmin ใช้ได้กว่าครับ เสียงนำทางก็เป็นเสียงผู้หญิง ไม่เหมือน Ovi เป็นเสียงโหดๆ ^^
    ที่น้าใช้เพราะเสียงสาวๆ นี่เอง อิอิ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sponclub ดูโพส

ลงเองดีกว่าตามเว็บที่น้าเค้าให้มานั้นละ

ผมยังลงแล้วลงอีก งงอยู่นานเหมือนกัน

ว่าแต่น้าใช้โทรศัพท์รุ่นไรอ่ะ เพราะมันมีแบบ ทัชสกรีนกับไม่ทัชสกรีน นะ ลองดูมั่วๆ ไปเดี๋ยวก็ได้

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaigg ดูโพส
    ผมก็ใช้ garmintXT แต่ยังใช้ไม่เป็น รบกวนน้า อธิบายขั้นตอนกสรใช้หน่อยได้ไหมครับ
    1. กำหนดต้นทาง - ปลายทาง(กำหนดหัวข้อนี้ได้คงใช้ได้แล้ว )แล้วจัดเก็บยังไง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

อธิบายคงไม่หมดตามนี้เลยครับ

http://www.sisthai.com/icons/images/driver/dopod/MobileXTThaiUserManual.pdf

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

ตอนนี้พึ่งถอย NOKIA C5 ราคา 5900 บาท มาใช้ลองใช้ระบบGPS แผนที่นำทาง ไปได้ถูกต้องครับ มีจับความเร็ว ระยะทาง ตอนแรกจะซื้อ GPS อีกเครื่อง
    ตอนนี้ไม่ต้องแล้วครับ ใช้ในมือถือได้เหมือนกัน คิดว่าคุ้มนะครับ มีภาพ3มิติด้วย มีเสียงผู้ชายเสียงใหญ่ บอกพิกัด กำลังหาเสียงสาวหวานๆมาลงใหม่ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

C5.... ว่าจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่..ไปดูมั่งดีกว่า..

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

ผมก็ใช้c5ครับ ควบคู่กับ4.3นิ้วของน้าต้น ช่วยๆกันเวลาเดินทางไปในที่ๆไม่คุ้นครับ

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    ผมก็ใช้c5ครับ ควบคู่กับ4.3นิ้วของน้าต้น ช่วยๆกันเวลาเดินทางไปในที่ๆไม่คุ้นครับ
    ระวังมันทะเลาะกัน

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

ผมใช้ 5800 ต่อเข้ากับจอ ในรถ แจ่มใช้ได้ครับ อิอิ

User ID
    11314
    Status
    โพส
    161

ผมใช้ โนเกีย5233 คับ เอ่อว่าแต่ต่อเข้าจอไงอ่ะคับ อัฟๆ ทีคับ

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aong_Chelsea ดูโพส
    ผมใช้ 5800 ต่อเข้ากับจอ ในรถ แจ่มใช้ได้ครับ อิอิ
    ต่อยังไงครับ ใช้สายอะไรต่อ พอดีผมใช้ 5800 เหมือนกันคับ
    และ Iphone4 ต่อได้มั๊ยครับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

โนเกีย 5800 ให้สายต่ออุปกรณ์ ภายนอกมาครับ
    สัญญาณที่ออกมาแยกเป็น สายสัญญาณเสียง ซ้าย - ขวา
    และก็สัญญาณภาพครับ

ตามรูป
    Attached Images Attached Images  

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ถ้าต้องการ เอาเสียงจากโนเกียเข้า front ก็เอาไปเสียบ aux ต่อเข้าไปวิทยุ
    ส่วน alphine ต้องซื้อสาย ai-net มาต่อครับ

ส่วนสัญญาณภาพ ผมยังไม่แน่ใจครับ ว่าเข้าตัวไหน ยังไม่ได้ลองต่อจริงๆ
    รอผู้รู้มาตอบละกันครับ แต่ผมเดาเอาว่าน่าจะเป็น ccd in
    Attached Images Attached Images  

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anuchit330 ดูโพส
    โนเกีย 5800 ให้สายต่ออุปกรณ์ ภายนอกมาครับ
    สัญญาณที่ออกมาแยกเป็น สายสัญญาณเสียง ซ้าย - ขวา
    และก็สัญญาณภาพครับ

ตามรูป
    อ๋อ (ไปดูในกล่องมาดีนะที่ยังไม่ทิ้ง ซื้อมาไ้ด้ 1ปีพอดี มีสายมาใ้ห้จิงๆด้วย ตรู เวรกรรม ไม่เคยใส่ใจเล้ย นึกว่ามีแค่ เครื่องกับสายชาร์ทและหูฟังเท่านั้น) ขอบคุณครับน้า 555

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้