สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

sukanta
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน คำแนะนำสำหรับผู้ซื้อรถไทรทันใหม่

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    155
    Status
    โพส
    671

มาตรฐาน Re: คำแนะนำสำหรับผู้ซื้อรถไทรทันใหม่

ไม่ทราบว่าซื้อหรือยังครับ
    หรือว่าจะซื้อ
    จะได้แนะนำถูก

sukanta
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: คำแนะนำสำหรับผู้ซื้อรถไทรทันใหม่

กำลังจะซื้อค่ะ แต่ยังไม่รีบ จะขอดูข้อเสนอแต่ละเซลล์ไปเรื่อยๆก่อนเพื่อนำมาเปรียบเทียบกัน ไทรทัน พลัส 2.5 M10 4*2 D/c M/t สีดำ ราคา 745000 บาท ดาวน์ 25% 60 เดือน อยากทราบว่า 1.ต้องมีคนค้ำหรือไม่ 2.ดอกเบี้ยคงที่เท่าไร 3.ส่วนลดเท่าไร 4.ของแถมให้อะไรบ้าง 5.ไฟแนนซ์ของที่ไหน 6.หลักฐานขอไฟแนนซ์ใช้อะไรบ้าง ดิฉันประกอบอาชีพขายอาหารในโรงเรียน ไม่ต้องทำสัญญา ไม่มีท.บ.การค้า แต่สามารถตรวจสอบสถานที่ทำงานได้ จะใช้บิลสั่งของเป็นหลักฐานด้วยได้หรือไม่ 7.มีเงินหมุนบัญชีตลอดแต่ไม่ได้เป็นเจ้าบ้านจะซื้อรถได้มั้ย 8.ประกันชั้น1ที่แถมให้ของบริษัทไหน 9.ถ้าดิฉันจะขอฟรีค่าจดทะเบียนจะให้ได้หรือไม่(แต่เซลล์ที่คุยกันก่อนหน้าบางคนให้) 10.วันรับรถสรุปว่าต้องใช้เงินเท่าไร ค่าอะไรบ้าง 11.ช่วยคำนวณค่างวด+ดอกเบี้ย+จำนวนปีที่ผ่อนให้ด้วย

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

คุณสมบัติผู้ซื้อจะผ่านหรือไม่มันอยู่ที่เซลล์ด้วยว่าจะดันและหาวิธีช่วยอย่างไร เทคนิควิธีการมันมีเยอะ พลัสสีดำส่วนลดเท่าที่คุยยังได้สองถึงสามหมื่นด้วย ตอนนี้ยังอยู่ในช่วงดอกเบี้ยพิเศษ 1+- ถ้าไม่รีบอาจต้องจ่าย 2.5-3.5% นะครับ

User ID
    11658
    Status
    โพส
    137

ผมจะออกวันศุกร์นี้ Triton plus 4 doors สีขาว ราคา765000 ดาวน์25% ดอกเบี้ยโปรโมชั่นธ.เกียรนาคิน 1.66% ของแถมประมาณ 40,000 กว่า

sukanta
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigapple ดูโพส
    ผมจะออกวันศุกร์นี้ Triton plus 4 doors สีขาว ราคา765000 ดาวน์25% ดอกเบี้ยโปรโมชั่นธ.เกียรนาคิน 1.66% ของแถมประมาณ 40,000 กว่า
    ของคุณออกศูนย์ไหนคะ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ค่าจดเเล้วเเต่เซลล์ครับ ต่อรองให้เซลล์เเถมค่าจดด้วยครับ

sukanta
    ผู้เยี่ยมชม

ยังหาคนตอบข้อสงสัยได้ไม่ครบทุกข้อเลยอ่ะ

sukanta
    ผู้เยี่ยมชม

ขอถามอีกนิด การขอไฟแนนซ์ด้วยตัวเองกับขอผ่านเซลล์อย่างไหนดีกว่ากัน ถ้าขอเองแล้วผ่าน ขั้นตอนต่อไปต้องทำอย่างไรบ้าง ยุ่งยากกว่าการขอผ่านเซลล์หรือเปล่า และจะมีปัญหาต่อการได้รับรถหรือของแถม+ส่วนลดที่ควรจะได้หรือไม่ แล้วไฟแนนซ์ไหนที่ดูแล้วเวิร์คสุด ไม่ค่อยมีปัญหาคะ

sukanta
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นรถคันแรกในชีวิตที่จะซื้อ เลยคิดเยอะไปนิด ราคารถคันนึงมันแพง กว่าจะหาเงินมาได้แต่ละบาท เลยอยากหาข้อมูลไว้เยอะๆ เวลาคุยกับเซลล์จะได้ไม่โดนหลอกง่ายๆ ยังไงก็ต้องขอรบกวนเพื่อนสมาชิกที่พอจะให้คำปรึกษาหรือให้คำตอบได้ แนะนำมาได้เลยนะคะ ยินดีรับฟังทุกท่านเลย ขอบพระคุณมากค่ะ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ขอความรู้ด้วยคนครับ

User ID
    4118
    Status
    โพส
    56

ลองเข้าไปดูที่ห้อง กระดานซื้อขาย / ซื้อขายแลกเปลี่ยน / เซลขายรถไทรทัน ปาเจโรสปอร์ต
    แล้วจดเบอร์เซล โทรไปคุยดูนะครับ หลาย ๆ คน เทียบกันดู ผมซื้อไทรทันก้อใช้วิธีหาเบอร์เซลในนี้แหละครับhttp://http://www.thaitritonclub.com...splay.php?f=53

User ID
    4118
    Status
    โพส
    56

โทษทีนะครับ ลองเปิดหาดูละกัน ผมยังก็อปลิ้งก์ไม่เป็น ไม่สำเร็จ

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sukanta ดูโพส
    กำลังจะซื้อค่ะ แต่ยังไม่รีบ จะขอดูข้อเสนอแต่ละเซลล์ไปเรื่อยๆก่อนเพื่อนำมาเปรียบเทียบกัน ไทรทัน พลัส 2.5 M10 4*2 D/c M/t สีดำ ราคา 745000 บาท ดาวน์ 25% 60 เดือน อยากทราบว่า 1.ต้องมีคนค้ำหรือไม่ 2.ดอกเบี้ยคงที่เท่าไร 3.ส่วนลดเท่าไร 4.ของแถมให้อะไรบ้าง 5.ไฟแนนซ์ของที่ไหน 6.หลักฐานขอไฟแนนซ์ใช้อะไรบ้าง ดิฉันประกอบอาชีพขายอาหารในโรงเรียน ไม่ต้องทำสัญญา ไม่มีท.บ.การค้า แต่สามารถตรวจสอบสถานที่ทำงานได้ จะใช้บิลสั่งของเป็นหลักฐานด้วยได้หรือไม่ 7.มีเงินหมุนบัญชีตลอดแต่ไม่ได้เป็นเจ้าบ้านจะซื้อรถได้มั้ย 8.ประกันชั้น1ที่แถมให้ของบริษัทไหน 9.ถ้าดิฉันจะขอฟรีค่าจดทะเบียนจะให้ได้หรือไม่(แต่เซลล์ที่คุยกันก่อนหน้าบางคนให้) 10.วันรับรถสรุปว่าต้องใช้เงินเท่าไร ค่าอะไรบ้าง 11.ช่วยคำนวณค่างวด+ดอกเบี้ย+จำนวนปีที่ผ่อนให้ด้วย
    1.ดอกเบี้ย 25% ไม่แน่ใจว่าต้องมีคนค้ำหรือไม่ แต่ผมดาวส์ 30% ไม่ต้องมีคนค้ำครับ
    2.ดอกเบี็ยที่ผมได้คือ 1.45% 72 เดือน กสิกรลิสซิ่ง(เป็นลูกค้าเก่าจึงขอต่อลอง)
    3.ส่วนลดที่ผมได้ เงินสด15,000 บาท ค่าต่างๆฟรีหมด พร้อมของแถมอีก กล้องส่องหลัง เซ็นเซอร์ถอย
    ทีเหลือของแถมติดรถได้ตามนั้นครับ
    4.ตอบรวมในข้อ 3
    5.ตอบข้อ 2
    6.ลองติดต่อกับเซลล์เขาน่าจะให้รายละเอียดพร้อมแนะนำเรื่องต่างๆได้ดีครับ
    7.คงต้องขึ้นอยู่กับคำแนะนำของเจ้าหน้าที่ เซลล์และพนักงานของไฟแนนท์นั้นๆครับ ตอบยากครับ
    8.ประกันชั้น 1 ของแถมศูนย์เป็น ประกันโตเกียวศรีเมืองครับ
    9. ตอบข้อ 3
    10.วันออกรถของผม สด 765,000 จ่าย 30% = 229,500-15,000(ส่วนลดเงินสด)=214,500
    11.ไม่เก่งครับ ถ้าต้องการข้อมูลลองติดต่อ คุณเปา เซลล์ที่ขายรถผมดูนะครับ 0834443091

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sukanta ดูโพส
    เป็นรถคันแรกในชีวิตที่จะซื้อ เลยคิดเยอะไปนิด ราคารถคันนึงมันแพง กว่าจะหาเงินมาได้แต่ละบาท เลยอยากหาข้อมูลไว้เยอะๆ เวลาคุยกับเซลล์จะได้ไม่โดนหลอกง่ายๆ ยังไงก็ต้องขอรบกวนเพื่อนสมาชิกที่พอจะให้คำปรึกษาหรือให้คำตอบได้ แนะนำมาได้เลยนะคะ ยินดีรับฟังทุกท่านเลย ขอบพระคุณมากค่ะ
    อยากจะได้อะไรแถมจดใส่กระดาษไปเลยครับ เวลาเจอหน้าเซลล์จะได้ไม่ลืม จดทุกอย่างที่อยากได้ เก็บไว้เป็นข้อมูลเปรียบเทียบเช่นส่วนลด ของแถมสำคัญประกันชั้น1กับค่าจดทะเบียน+ดอกเบี้ย ของแถมที่ไม่จำเป็นตัดออกคิดเป็นส่วนลดก็ได้ครับ บางอย่างตีราคาแล้วเราอาจซื้อเองได้ถูกกว่า

more555
    ผู้เยี่ยมชม

ดาวส์20%ผ่อน60งวด เห็นเซลบอกว่า
    ไม่ต้องมีคนค้ำครับ ถ้า72งวดต้องมีคนค้ำคับ
    และถ้าดาวส์ต่ำกว่า20%ก้อต้องมีคนค้ำคับ

ข้อมูลกระทู้