หน้า 5 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 129

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนสีเรือนไมล์ครับ ตามสัญญา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ titum ดูโพส
    ยืนยันต้องเปลี่ยนหลอดไฟจากสีแดง ให้เป็นสีขาวก่นครับ ( หลอด LED สี่เหลี่ยมเล็กๆ ) บัคกรีธรรมดาครับ แต่ยกเว้นตรงส่วนช่องบอกระยะทาง เปลี่ยนไม่ได้ เพราะตัวหลอดฝังอยู่ใต้ชุดจอดิจิตอล แกะไม่ได้ครับ ของผมปาเจโร่เรือนไมล์ตัวเดียวกันกับน้าหยามครับ
    น้าคับรถกวนน้าอะธิบายการเปลี่ยนหลอดไฟหน่อยครับ ผมอยากจะเปลี่ยนหลอกให้มันสว่างหน่อย ไม่รุทำไง น้าช่วยอธิบายขั้นตอนการทำหรือถ้ามีรูปด้วยยิ่งดีเรยครับ ขอบคุณครับน้าtitum.

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนสีเรือนไมล์ครับ ตามสัญญา

อาการล่าสุดเข็มความร้อนยังไม่ทันได้ถอดออกมาปรับเลย เข็มน้ำมันมันก็เริ่มรวนตามมาแล้ว มันตีกลับฟูลขึ้นมาล้นเลยไปแล้ว (เฉพาะเข็มนะครับน้ำมันแห้งเหมือนเดิม) เริ่มจะปวดขมับแล้ว ใครยังไม่ทำก็อย่ายุ่งกับมันเลย แค่สีสวย ๆ เดี๋ยวก็เบื่อ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ง่ะ งดงามกันทั้งนั้นครับแต่ต้องระวัง ใครที่พลาดยังไงก็ขอให้แก้ไขได้ไวๆน๊ะครับ เป็นกำลังใจให้หายไวๆ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

ของผม เข็มความร้อนก็ยังฮีตอยู่งั้นแหละ ทั้งที่ไม้ได้วิ่งซะหน่อย
    แต่ตอนนี้ เซ็งแระ ช่างมัน เอาไว้ก่อน ยังไม่ไหวจะเคลียร์

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

น้าท่านใดที่มีปัญหาเรื่องเข็มเพี้ยน (รถปี06-09นะครับ) ถ้าบ้านท่านใดที่อยู่ไม่ไกลจากบางบ่อมาก (บางนา กม.27) กรุณาแจ้งชื่อและที่อยู่ พร้อมเบอร์โทรศัพท์ครับ เดี๋ยวผมจะไปทำการแก้ไขให้ เพราะว่าที่ผมทำหลายคัน และของผมหลายๆรอบ ยังไม่เจอปัญหาอย่างที่น้าๆเจอกันเลย จะได้ไปวิเคราะห์สาเหตุการเกิด และวิธีแก้ปัญหา เพื่อจะได้นำมาเป็นวิธีแก้ไขให้พี่ๆน้าๆในคลับได้แก้ไขกัน

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

ขอระยะทาง ไป-กลับ ไม่เกิน40กม.นะครับ
    เวลาที่สะดวกตั้งแต่บ่าย2โมงเย็นถึง2ทุ่ม

ทุกปัญหาต้องมีทางออกคร้าบ แต่ต้องขอบอกก่อนนะครับผม ผมไม่ได้เป็นช่างนะครับ แต่ผมทำมาหลายคันอยู่ แล้วก็ของผมเองก็รื้ออยู่หลายรอบ และใส่กลับได้เป็นปกติทุกครั้ง ยังไม่เคยเจอปัญหาเข็มเพี้ยน (บางทีอาจจะเป็นปัญหาเส้นผมบังภูเขาอยู่) ผมจะลองทำดูครับ แต่ถ้าไปแล้วทำไม่ได้จริงๆ อย่าว่ากันนะครับ(อาจจะเป็นปัญหาที่ยังไม่เคยเจอจริงๆ)

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

เยี่ยมครับ น้าดิว..

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

เซงเรยครับอุตส่าห์แกะออกมาแต่ดันซื้อโพสอิทมาผิดดันไปหยิบของ 3m มาซะงั้น ด้านที่มีกาวมันใสไม่มีสีเซงจิงๆ.........

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

ทำเสร็จแล้วทุกอย่างทุกขั้นตอน ปกติดีครับ เข็มทุกตัวทำงานเหมือนเดิม แต่มีตอนเปิด/ปิดกุญแจเข็มวัดรอบมันกระตุกๆคับ แต่ไม่ซีเรียสเท่าไหร่ครับ ไอ้เข็มวัดรอบที่ว่ามันกระตุกๆ ตอนใช้ช้อนงัดเข็มออกมันหลุดมาทั้งแกนเหล็กเลยอ่ะครับพอตอนใส่เข้าไปหมุนลงมาจนสุดมันไม่มีเสียงดังกิ๊กๆเรยแม้แต่น้อย ส่วนเข็มตัวอื่นดังทุกเข็ม ไม่รู้ว่ามีอะไรหายไปรึป่าวตอนงัดออกน่ะ แต่ดูแล้วไม่น่าจะมีอะไรนะ เพราะตัวอื่นมันไม่มี เลยงงๆ ว่ามันเป็นอะไร น้าดิวหรือน้าๆท่านอื่นพอจะทราบมั้ยครับผมยังงงๆ อยู่เรย แต่ไม่ค่อยซีเรียสหรอกครับ (แต่ถ้าแก้ได้ก็น่าจะดีนะ งิงิ) เกือบลืมไปของผม 4*2 166 แรงม้า ปี 2008 ครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ binary ดูโพส
    น้าท่านใดที่มีปัญหาเรื่องเข็มเพี้ยน (รถปี06-09นะครับ) ถ้าบ้านท่านใดที่อยู่ไม่ไกลจากบางบ่อมาก (บางนา กม.27) กรุณาแจ้งชื่อและที่อยู่ พร้อมเบอร์โทรศัพท์ครับ เดี๋ยวผมจะไปทำการแก้ไขให้ เพราะว่าที่ผมทำหลายคัน และของผมหลายๆรอบ ยังไม่เจอปัญหาอย่างที่น้าๆเจอกันเลย จะได้ไปวิเคราะห์สาเหตุการเกิด และวิธีแก้ปัญหา เพื่อจะได้นำมาเป็นวิธีแก้ไขให้พี่ๆน้าๆในคลับได้แก้ไขกัน
    ขอบคุณสำหรับน้ำใจ คุณดิว แต่ผมอยู่ต่างจังหวัด ขอรอดูการแก้ไขคันอื่นก่อน แล้วเอามาปรับใช้กับรถผมแล้วกัน

User ID
    901
    Status
    โพส
    469

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ของผม เข็มความร้อนก็ยังฮีตอยู่งั้นแหละ ทั้งที่ไม้ได้วิ่งซะหน่อย
    แต่ตอนนี้ เซ็งแระ ช่างมัน เอาไว้ก่อน ยังไม่ไหวจะเคลียร์
    ป๋าครับ เด๋ว พันละยา บ่น บ่น บ่น เข็มความจะตกลงไปเองแหละ กร๊ากๆๆๆๆ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จักร ดูโพส
    ป๋าครับ เด๋ว พันละยา บ่น บ่น บ่น เข็มความจะตกลงไปเองแหละ กร๊ากๆๆๆๆ
    ว่าแต่ น้ามหา เคยมีประสบการณ์กะเค้าด้วยเหรอคร้าบบบ.....กร๊ากกกกกกกกก

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ romeoking ดูโพส
    ทำเสร็จแล้วทุกอย่างทุกขั้นตอน ปกติดีครับ เข็มทุกตัวทำงานเหมือนเดิม แต่มีตอนเปิด/ปิดกุญแจเข็มวัดรอบมันกระตุกๆคับ แต่ไม่ซีเรียสเท่าไหร่ครับ ไอ้เข็มวัดรอบที่ว่ามันกระตุกๆ ตอนใช้ช้อนงัดเข็มออกมันหลุดมาทั้งแกนเหล็กเลยอ่ะครับพอตอนใส่เข้าไปหมุนลงมาจนสุดมันไม่มีเสียงดังกิ๊กๆเรยแม้แต่น้อย ส่วนเข็มตัวอื่นดังทุกเข็ม ไม่รู้ว่ามีอะไรหายไปรึป่าวตอนงัดออกน่ะ แต่ดูแล้วไม่น่าจะมีอะไรนะ เพราะตัวอื่นมันไม่มี เลยงงๆ ว่ามันเป็นอะไร น้าดิวหรือน้าๆท่านอื่นพอจะทราบมั้ยครับผมยังงงๆ อยู่เรย แต่ไม่ค่อยซีเรียสหรอกครับ (แต่ถ้าแก้ได้ก็น่าจะดีนะ งิงิ) เกือบลืมไปของผม 4*2 166 แรงม้า ปี 2008 ครับ

"ตอนใช้ช้อนงัดเข็มออกมันหลุดมาทั้งแกนเหล็กเลยอ่ะครับพอตอนใส่เข้าไปหมุนลงมาจนสุดมันไม่มีเสียงดังกิ๊กๆเรยแม้แต่น้อย"

โดยส่วนตัวผมงัดแล้วยังไม่เคยออกมาทั้งแกนนะครับ*-* สงสัยเป็นที่ปัญหานี้หรือป่าวที่เข็มของน้าๆเพี้ยนกัน

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

ไม่มีใครที่เข็มเพี้ยน แล้วอยู่ไม่ไกลบ้างหรอคร้าบ จะได้วิเคราะห์อาการกัน

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ binary ดูโพส
    "ตอนใช้ช้อนงัดเข็มออกมันหลุดมาทั้งแกนเหล็กเลยอ่ะครับพอตอนใส่เข้าไปหมุนลงมาจนสุดมันไม่มีเสียงดังกิ๊กๆเรยแม้แต่น้อย"

โดยส่วนตัวผมงัดแล้วยังไม่เคยออกมาทั้งแกนนะครับ*-* สงสัยเป็นที่ปัญหานี้หรือป่าวที่เข็มของน้าๆเพี้ยนกัน
    ก้ออาจจะเป็นไปได้นะคับน้าดิวเพราะเข็มอื่นมันไม่มีปัญหาเพราะว่าแกนมันไม่หลุดออกมา มีแต่ไอ้เข็มวัดรอบนี่แหละมันมีแกนติดมาด้วยไม่รู้อะไรข้างในมันขาดรึป่าวมันเรยไม่ดังกิ๊ก และก้อกระตุกๆ ตอนบิดกุญแจ แต่มันก้อใช้ได้นะ แค่เป็นปัญหาคาใจเท่านั้นคับ ขอบคุณน้าดิวสำหรับ DIY นี้นะครับบ......

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

แอบมาดู........

User ID
    9780
    Status
    โพส
    89

ทำแล้วๆๆๆๆ เหมือนซาหริ่มเลย เจ๋งมากคับ เพ่ คิคิ

แต่ไม่รู้ เกจ จาเพี้ยนป่าว ต้องรอดู อิอิ

User ID
    9780
    Status
    โพส
    89

อ่อ วัดรอบ ผมก็มาทั้งแกนครับ มันจาเพี้ยนป่าว (ตกใจหมดเลย)

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aearmytt33 ดูโพส
    อ่อ วัดรอบ ผมก็มาทั้งแกนครับ มันจาเพี้ยนป่าว (ตกใจหมดเลย)
    ไอ้เข็มที่ติดเหล็กออกมาด้วยของน้าเนี่ยเวลาดึงเข็มลงมาแล้วมันมีเสียง กิ๊กๆ รึป่าวครับ แล้วเวลาบิดกุญแจเข็มมีอาการกระตุกป่าวครับ ถ้าไม่มีอาการผิดปกติอะไรผมจะได้แก้ไข้ของตัวเองดูอีกทีครับ.....

maw nmc
    ผู้เยี่ยมชม

อันนี้ค่อนข้างงานละเอียดนิดนึงนะครับผม

ตอนแรกเริ่มเลย ของผมซื้อมาพอใส่เสร็จ เวลาบูสมันขึ้นมันจะมีเสียงดัง เหมือนเหล็กมันสีกัน รำคาญมาก ผมเลย จัดการงัดแงะ และเอาจารบีใส่มันซะ เสียงเงียบกริบ ใช้งานได้ดีไม่มีผิดเพี้ยน เลยแปะเปลี่ยนสีไปด้วยเลย

การแกะ คือแกะที่หัว เกจเลย หาอะไรแงะด้านหลังจนรอบจนหน้ากากข้างหน้าหลุดออกมา แล้วก็ตามด้วยแผ่นกระจก พอแกะได้แค่นี้อย่างอื่นก็ง่ายแล้วครับ

เราจะแงะตามวงสีขาวจนรอบ แต่แงะด้านหลังนะครับ

ลองดูนะครับ ถ้าไม่ได้หรือติดตรงไหน บอกนะครับ เด๊วจะถ่ายรูปให้ดู
    อยากดูรูปการแกะหน่อยครับรบกวนนิดหนึ่งครับ.........ไฟมันมืดด้วย

หน้า 5 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้