หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 129

samphanku65
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนสีเรือนไมล์ครับ ตามสัญญา

ทำเสร็จแล้วขอมาโชว์หน่อยคับ
    สมาชิกใหม่ Tt-01570
    แต่เกจ์น้ำมันมีปัญหาคับ ไม่ขึ้นเลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนสีเรือนไมล์ครับ ตามสัญญา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ samphanku65 ดูโพส
    ทำเสร็จแล้วขอมาโชว์หน่อยคับ
    สมาชิกใหม่ Tt-01570
    แต่เกจ์น้ำมันมีปัญหาคับ ไม่ขึ้นเลย
    เข็มน้ามีอาการกระตุกบ้างมั้ยครับ.......

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

เงียบกันไปหมดเรยสงสัยไม่มีปัญหาอะไรกันมั้ง

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Cool Re: เปลี่ยนสีเรือนไมล์ครับ ตามสัญญา

สวัสดีครับน้า Binary, น้า romeoking และเพื่อน ๆ.
    นาน ๆ ได้มาอ่านเสียที มีแต่กิเลส...
    แรก ๆ ทำตามก็ไม่ค่อยที่จะเข้าใจ แต่ตอนนี้สบายหน่อยล่ะ...
    ทำเสร็จ ประกอบใส่ไฟแดงโชว์ซะงั้น...สงสัยถอดบ่อยจัด...Tritonก็เลยงัดใบแดงให้ซะเลย...
    แต่ตอนนี้แก้ไขได้เรียบร้อยไปแล้วครับจากศูนย์บริการลบโค๊ด...
    ว่าแต่ว่ายังแปลกใจไม่หายว่าเราจะล้างได้จาก ODBII ที่มีเลยได้หรือเปล่า. วานท่านผู้รู้ น้าจี, น้าวัฒน์ และท่านอาจารย์ทั้งหลายมาคลายข้อสงสัยที...
    คือลองจับจาก Scantool ไม่เจอครับ. สังสัย Error SRS ไม่ได้มาจาก ECU แต่เท่าที่สอบถามกับทางศูนย์บอกว่า ECU คนละตัวกันก็เลยอยากรู้ว่าเราสามารถที่จะลบได้จาก ODBII ที่เรามีได้เลยหรือเปล่าครับ...

ส่วนเรื่องเข็มกระตุกผมไม่เป็นนะครับน้า romeoking

ขอบคุณน้า Binary และเพื่อน ๆที่มาช่ีวยแชร์ไอเดียเสริมสีแสงเอาให้แยงตาไปข้างเลย...อิอิ...

สมาชิกถาวร : TTC-00457 TTC-Member
    User ID
    4038
    Status
    โพส
    1,773

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    สวัสดีครับน้า Binary, น้า romeoking และเพื่อน ๆ.
    นาน ๆ ได้มาอ่านเสียที มีแต่กิเลส...
    แรก ๆ ทำตามก็ไม่ค่อยที่จะเข้าใจ แต่ตอนนี้สบายหน่อยล่ะ...
    ทำเสร็จ ประกอบใส่ไฟแดงโชว์ซะงั้น...สงสัยถอดบ่อยจัด...Tritonก็เลยงัดใบแดงให้ซะเลย...
    แต่ตอนนี้แก้ไขได้เรียบร้อยไปแล้วครับจากศูนย์บริการลบโค๊ด...
    ว่าแต่ว่ายังแปลกใจไม่หายว่าเราจะล้างได้จาก ODBII ที่มีเลยได้หรือเปล่า. วานท่านผู้รู้ น้าจี, น้าวัฒน์ และท่านอาจารย์ทั้งหลายมาคลายข้อสงสัยที...
    คือลองจับจาก Scantool ไม่เจอครับ. สังสัย Error SRS ไม่ได้มาจาก ECU แต่เท่าที่สอบถามกับทางศูนย์บอกว่า ECU คนละตัวกันก็เลยอยากรู้ว่าเราสามารถที่จะลบได้จาก ODBII ที่เรามีได้เลยหรือเปล่าครับ...

ส่วนเรื่องเข็มกระตุกผมไม่เป็นนะครับน้า romeoking

ขอบคุณน้า Binary และเพื่อน ๆที่มาช่ีวยแชร์ไอเดียเสริมสีแสงเอาให้แยงตาไปข้างเลย...อิอิ...
    ถ้ามีเวลา ทำให้ผมด้วยได้มั้ยครับ กลัวพังอ่ะ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับน้าชาย...ระดับน้าชายคงไม่ต้องใช้ตัวช่วยแล้วละมั๊งครับน้า...แฮ่ ๆ...
    กล้าเข้าไว้...แล้วภัียจะมาถึงเหมือนผมนะครับน้า...อิอิ...
    ถอดไม่ยากหรอกครับน้า... แต่ผมแนะนำว่าก่อนที่จะถอดเรือนไมล์ควรที่จะถอด สายลบออกจาก Battery เสียก่อนครับ. เหตุผลก็เพื่อที่จะป้องกัีนอาการที่เกิดอย่างผมนั่นแหละครับเพราะว่า SRS Sonsor มันไวมาก. แต่ก็ไม่มีอันตรายอะไรนะครับ ลบโค๊ด Error ได้ก็ใช้งานได้ตามปกติครับน้า. เพื่อน ๆ บางท่านก็ไม่เป็นนะครับ... ผมละ เจอแจ๊คพอทอยู่เรื่อยเลย...
    ลองดูครับ. แล้วน้าจะภูมิใจ...ว่าเราก็ทำได้ไม่ต้องจ่ายห้าร้อย...(ผมเห็นบางเวปที่เค้ารับทำให้นะครับ...คิดประมาณนี้...) ต้องชมน้า Binary อีกครั้งจริง ๆ ที่ช่วยจุดประการไอเดีย...

User ID
    7750
    Status
    โพส
    85

น่าสนใจดีครับ อย่างนี้ต้องลอง เสร็จแล้วจะเอามาโชว์นะครับ แต่ถ้าประกอบไม่ได้ก็จะเอามาถามนะครับ 555+

User ID
    7750
    Status
    โพส
    85

อ่านแล้ว เอาซะหน่อย ได้ออกมาอย่างนี้ครับ ว่างๆ จะแกะเอามาโมใหม่ครับ ลงทุนไป 30 บาท

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bestza1986 ดูโพส

อ่านแล้ว เอาซะหน่อย ได้ออกมาอย่างนี้ครับ ว่างๆ จะแกะเอามาโมใหม่ครับ ลงทุนไป 30 บาท
    ทำได้สวยงามมากคับน้าเบส อาการเข็มปกติมั้ยคับ

User ID
    9845
    Status
    โพส
    29

เอามาให้ชมครับ....ตอนแรกว่าจะไม่ทำแล้วกลัวมันพัง ทนไม่ไหวเอาซะที ตอนงัดเข็มน้ำมันออกมาของผมหลุดออกมาทั้งแกนเลยครับ...ตอนใส่เข้าไปเหมือน เดิมแล้วบิดกุญแจมีอาการกระตุกที่เข็มแต่ก็ใช้ได้ปรกติดีครับ ไม่รู้จะแก้ไขยังไงเหมือนกัน แลกกับความสวยก็ถือว่าคุ้มค่าครับ เพราะมันไม่ได้พัง...แนะนำน้าๆ ที่จะทำ ถ้าทำเสร็จแล้วยังไม่แน่ใจว่าเข็มจะทำงานปรกติไหม ยังไม่ต้องครอบฝาใสๆนะครับ ให้เอาไปใส่รถแล้วลองขับเลยแล้วดูว่าเข็มแต่ละเข็มทำงานปรกติไหม เผื่อจะได้แก้ไขเลย ถ้าเข็มใช้งานได้ปรกติ ค่อยเอาฝาครอบมาใส่แล้วประกอบเข้าที่เป็นอันเสร็จครับ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ดิว ทำให้พี่ด้วย แต่ช่วงนี้รถพี่เข้าอู่อยู่น่ะ จะไปถึงร้านเลย55555555

User ID
    1908
    Status
    โพส
    32

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    เรื่องสายมันเป็น socket ตายตัวอยู่แล้วครับ

ดูภาพหลังจากประกอบเพื่อทดสอบดู ไฟไม่เปลี่ยนให้ตามที่ตกแต่ง มันก็ขึ้นสีแดงแปร๊ดเหมือนเดิม คงเป็นที่หลอด

ต้องเปลื่ยนหลอดด้วยคับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joob_joob2524@hotmail.com ดูโพส
    ต้องเปลื่ยนหลอดด้วยคับ
    โห...สว่างดีจัง ดูแล้วเหมือนขับรถ MATTIX เรยยยยคับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อยากได้มั่งสวยโคตรๆ.......

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

แจ่มจัง

samphanku65
    ผู้เยี่ยมชม

เปลี่ยนหลอดยังไงคับ อยากทราบ
    สวยดี มันสว่างกว่ากันเยอะเลย

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ samphanku65 ดูโพส
    มารอชมด้วยครับ

User ID
    1908
    Status
    โพส
    32

ดูที่แผงไมล์เลยครับจะมีหลอดled sme ให้บัดกรีออกเลยครับแล้วนำหลอดใหม่เลือกสีตามความชอบมาใส่แทนเลยคร

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

ในที่สุดก็เจอจนได้ หลังจากลองผิดลองถูกมาพักนึงก็เจอวิธีแก้แล้วครับอาการเข็มกระตุก เข็มเพี้ยน ง่ายๆเลยคับ แต่ต้องระมัดระวังมากๆ วิธีการก็คือให้เอาแกนที่ติดอยู่กับเข็มจิ้มกับกาวตราช้างคับ แตะกาวให้น้อยที่สุดครับ น้อยมากๆจิงๆคับ ไม่งั้นมันจะเลอะและล้นปริ้นไปถึงตัวมอเตอร์ทีนี้ล่ะยาวแน่ๆ ต่อมาคับก็เอาเข็มที่แตะกาวแล้วเสียบเข้าไปเลยครับตำแหน่งไหนก็ได้ (เดี๋ยวเราค่อยตั้งอีกที) **อย่าลืมเอาบัตรโทรศัพท์หรือบัตรอะไรก็ได้คับรองไว้ด้วยหันเรากดลงไปสุด ทีนี้ก็นั่งรอและลุ้นไปครับประมาณ5วินาที หรือจะมากว่านั้นก็ได้ครับ พอแห้งแล้วก็ค่อยๆลองขยับเข็มดูครับว่าเป็นปกติเหมือนตอนก่อนที่เราจะมือบอนรึยัง..งิงิ แล้วก็ตั้งเข็ม rpm/hกับkm/h ไว้ที่0เรยครับทีนี้มันจะดังกิ๊กๆเหมือนเก่า แล้วเข็มน้ำมันก็อยู่ที่ตัว E เข็มความร้อนก็ตัว C ตามปกติคับ
    ****ขอย้ำอีกทีนะคับว่าตอนแตะกาวพยายามแตะให้น้อยที่สุดคับแล้วอย่าถอดเข้าถอดออกบ่อยๆคับตอนที่เราเสียบเข็มที่แตะกาวไปแล้วน่ะ เพราะเดี๋ยวตัวเบ้าแกนมันจะหลวมคับเดี๋ยวจะต้องเปลี่ยนทั้งมอเตอร์คับ....****

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joob_joob2524@hotmail.com ดูโพส
    ดูที่แผงไมล์เลยครับจะมีหลอดled sme ให้บัดกรีออกเลยครับแล้วนำหลอดใหม่เลือกสีตามความชอบมาใส่แทนเลยคร
    สวยจิงครับบบบบบ วู้วววว

หน้า 6 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้