สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

มาตรฐาน สอบถามน้าๆ ที่ชอบตกแต่งรถด้วยตัวเองหน่อยครับ

พอดีผมออกรถปลายเดือน พ.ย. 09 รุ่น2.5 ตัวธรรมดา ไม่มีไฟตัดหมอกมากับตัวรถ ผมเลยไปซื้อที่คลองถมมา แต่หน้ากล่องมันเป็นรูปรถตัวพลัส ซึ่งภายในกล่องมันจะมีขาเหล็กมาด้วย ทำยังไงประกอบยังไง มันก็ไม่สำเร็จ เลยอยากจะถามว่ามีน้าๆท่านใดเคยประกอบเองมั่งมั้ย แล้วไฟตัดหมอกรุ่นพลัสกับตัวธรรมดาใส่ด้วยกันได้มั้ย ครับ มึนมาก จะเอาไปเปลี่ยนก็ไม่รู้ทางร้านจะให้เปลี่ยนมั้ย เลยมาถามในคลับก่อน น้าๆท่านใดรู้ช่วยแนะนำผมทีนะครับ

หรือจะกรุณาโทรบอกผมหน่อยก็ได้นะครับ 08-1358-5991 (อุ่ย) ขอความกรุณาด้วยนะครับ

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

มาตรฐาน Re: สอบถามน้าๆ ที่ชอบตกแต่งรถด้วยตัวเองหน่อยครับ

ผมก็ใส่ของพลัสนะครับ ขามันก็ใส่พอดีกับเบ้ามันเลยนิครับ ผมใส่ที่ร้านน้าโอประดับยนต์ มันไม่ต้องแปลงอ่ะไรเลยครับ ใส่กันได้พอดีเปี๊ยะ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน Re: สอบถามน้าๆ ที่ชอบตกแต่งรถด้วยตัวเองหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ItsamaauI ดูโพส
    พอดีผมออกรถปลายเดือน พ.ย. 09 รุ่น2.5 ตัวธรรมดา ไม่มีไฟตัดหมอกมากับตัวรถ ผมเลยไปซื้อที่คลองถมมา แต่หน้ากล่องมันเป็นรูปรถตัวพลัส ซึ่งภายในกล่องมันจะมีขาเหล็กมาด้วย ทำยังไงประกอบยังไง มันก็ไม่สำเร็จ เลยอยากจะถามว่ามีน้าๆท่านใดเคยประกอบเองมั่งมั้ย แล้วไฟตัดหมอกรุ่นพลัสกับตัวธรรมดาใส่ด้วยกันได้มั้ย ครับ มึนมาก จะเอาไปเปลี่ยนก็ไม่รู้ทางร้านจะให้เปลี่ยนมั้ย เลยมาถามในคลับก่อน น้าๆท่านใดรู้ช่วยแนะนำผมทีนะครับ

หรือจะกรุณาโทรบอกผมหน่อยก็ได้นะครับ 08-1358-5991 (อุ่ย) ขอความกรุณาด้วยนะครับ
    ต้องถอดกันชนหน้าออกเลยครับไม่ง่ายและไม่ดวกครับ
    ยินดีต้อนรับคน ซน ๆ ที่นี่ครับ
    แต่เนียนที่สุดครับ

ข้อมูลกระทู้