หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 48 จากทั้งหมด 48

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

มาตรฐาน Re: เมื่อ Vacaam หลุดระหว่างทางมีทางแก้ไขตามมาดู

ได้ความรู้เยอะเลยแฮะกระทู้นี้ ขอบคุณน้าๆมากครับ

User ID
    5077
    Status
    โพส
    96

มาตรฐาน Re: เมื่อ Vacaam หลุดระหว่างทางมีทางแก้ไขตามมาดู

น้าๆๆ ผมไม่หลุด แต่มันตันเลยคับ เป็นอาทิตย์ที่แล้วคับน้า หายแล้วคับ

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ที่ศูนย์ก็แจ้งว่าเป็นสายดูดครับ

แต่ กลับมาคิดดู มันน่าจะเป็น สายของบูสท์เซนเซอร์มากกว่าครับ

เพราะสายนี้ ต่อออกไปที่ปลั๊กๆนึงนี่ครับ

การอ่านค่า น่าจะมาจากแรงดันในท่อร่วมไอดี ส่งสัญญาณไปที่

เซนเซอร์ดังกล่าว เพื่อตรวจสอบอาการ โอเวอร์บูสท์

คราวนี้ มันอ่านไม่ได้ ไฟเครื่องก็โชว์ และเข้าเซฟโหมดประมาณนี้นะครับ

เพราะที่เทอร์โบของเรา มันก็กลไกล้วนๆนี่นา ไม่มีอะไรสักปลั๊ก

ฉะนั้น การต่อสายบูสท์ ถ้าต่อที่ท่อร่วมไอดี มันจะอ่านค่าได้ถูกต้องกว่าที่สายเวสเกต

หรือไม่ครับ

รบกวนท่านที่ชื่นชอบความแรงหรือดัดแปลง ชี้แจงให้ผมทราบด้วยครับ
    ลองต่อเกจวัดบูสกับสายนี้เป็นอย่างที่น้าพูดเลย อย่างแรกเข็มวัดบูสขึ้น เพราะฉะนั้นสายนี้ไม่ใช่สาย เวคกั่มแน่นอน เพราะเวคกั่มต้องเป็นดูด เกจวัดของผมมีสองฝั่ง คือ ดูด กับ อัดคับ 116 เดิมๆ ได้14-15ปอนด์ ของAutometer รองแหวน 3ม.ม.ได้ 16-17ปอนด์ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ภูรีภัทร : 03-03-2011 เมื่อ 22:08

nakorpum
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนที่เดิมๆเลยนั้นลากยาว195+สัก10กม.ไฟไม่โชว์แล้วก้อจอด
    พอตอนเย็น(ขา กลับ)สตาสเครื่องไฟโชว์เวรกำเลยทีนี้ งง...ไปพักไหญ่ขับไปสัก20กม.ไฟไม่หายเลยจอดดับเครื่องสักพักแล้วสตาสใหม่สักแปปไฟก้อดับก้อเลยไม่ได้คิดไรต่อ
    แต่ว่าณ. ตอนนี้ ผมหนุน4.5มม.เร่งหรือลากเกีรย์ได้ไม่หลุดไม่ตัดปกติดี ลองลาก2-3ที่รอบ3800ก้อไม่ตัด คิดเอาเองว่าใช้ได้ (ไม่มีตัววัดเกจวัดบูสแลยไม่รู้ได้เท่าไหล่)ใครมีประสบการณ์แนะทีครับ..

User ID
    38416
    Status
    โพส
    5

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อ Vacaam หลุดระหว่างทางมีทางแก้ไขตามมาดู

Learning คือ การนำรถ ไปทำการลงโปรแกรมให้ กล่อง Ecu ใหม่ คับ

TTC-03461 TTC-Member
    User ID
    36764
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน ตอบ: เมื่อ Vacaam หลุดระหว่างทางมีทางแก้ไขตามมาดู

ผมก็หลุดครับขับๆอยู่ไฟรูปเครื่องโชว์ผมจอดแล้วไปเปิดฝากระโปรงรถเห็นสายนี้หลุดอยู่จึงเสียบกลับไปใหม่ถอดลูกกุญแจและเสียบใหม่ติดเครื่องใหม่ไฟก็ดับครับ
    แบบนี้ผมต้องเข้าไปให้ศูนย์รีเช็ตใหม่ไหมครับพึ่งเป็นเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Priwan Pamadee ดูโพส
    ผมก็หลุดครับขับๆอยู่ไฟรูปเครื่องโชว์ผมจอดแล้วไปเปิดฝากระโปรงรถเห็นสายนี้หลุดอยู่จึงเสียบกลับไปใหม่ถอดลูกกุญแจและเสียบใหม่ติดเครื่องใหม่ไฟก็ดับครับ
    แบบนี้ผมต้องเข้าไปให้ศูนย์รีเช็ตใหม่ไหมครับพึ่งเป็นเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ
    ผมใช้รถมาไม่เข้าศูนย์เลินนิ่งสักครั้ง พวกไฟเครื่องโชว์ก็มีถอดขั้วแบตออกสัก10นาที หรือไม่ก็ใช้สมาร์ทเกจลบ ถ้าเครื่องยนต์ทำงานปกติไม่มีอะไรขัดข้องผมว่าไม่ต้องก็ได้นะ

TTC-03461 TTC-Member
    User ID
    36764
    Status
    โพส
    67

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ผมใช้รถมาไม่เข้าศูนย์เลินนิ่งสักครั้ง พวกไฟเครื่องโชว์ก็มีถอดขั้วแบตออกสัก10นาที หรือไม่ก็ใช้สมาร์ทเกจลบ ถ้าเครื่องยนต์ทำงานปกติไม่มีอะไรขัดข้องผมว่าไม่ต้องก็ได้นะ
    ขอบคุณครับเดี๋ยวผมลองวิธีน้าดูครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้