หน้า 1 จากทั้งหมด 7 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 127

กระทู้: โดนศูนย์หลอก เอารถเก่าค้างปี มาขาย ทำอะไรได้บ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

มาตรฐาน โดนศูนย์หลอก เอารถเก่าค้างปี มาขาย ทำอะไรได้บ้างครับ

พอดีผมออก ตัว 2.5 cab เมื่อประมาณกลางเดือน พ.ย. 09 ที่ผ่านมา ตอนไปรับรถ ก็เอะใจอยู่ ว่าทำไม รถวิ่งมา 300 กว่าโล

ถามเซลล์ เซลล์บอกว่า ขับมาจากอีกโชว์รูมนึง แถวท่าพระ

ตัวผม ผมว่ามาถึงศูนย์นี้ ก็ไม่น่าถึง 300 โล เลยบอกไปว่ายังไงก็ไม่น่าถึง

เซลล์ตอบ ว่าวิ่งมาจากท่าเรืออีกนะพี่

ตัวผม ก็เริ่มเซงๆ และ ป้ายแดงทั้งทีอ่ะนะ เลยโทรถามเพื่อนที่เป็นเซลล์ เพื่อนมันบอกว่า มันขับรถไปส่งลูกค้าคนอื่นมาแล้ว แล้วเค้าไม่เอาหรือเปล่า หรือมีปัญหา เลยต้องส่งกลับมา แต่เพื่อนมันทิ้งท้ายว่า แต่ปกติก็เป็นแบบนี้แหละ ส่วนมากพอมาถึงศูนย์ ก็จะกรอไมล์ให้เป็นเลข 0 กัน เราก็เลยเฮ้อ!! ไม่เป็นไร เพราะต้องใช้รถ

ขับมาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แต่มีปัญหาตรงยางนี่แหละ ลมมันอ่อนง่าย ต้องเติมตลอด ผมก็ไปเติมลม ร้านพี่ที่รู้จัก จนพี่เค้าบอกว่า เห้ยทำไมเติมลมบ่อยจัง เค้าเลยมาดูยางให้ นี่มันยางปี 08 นี่หว่า รถป้ายแดงทำไมยางปี 08 วะ
    เค้าเลยตรวจให้ เวรกรรม ยางแต่ละเส้น สัปดาห์ที่ผลิตก็ไม่ตรงกัน มีตรงกัน สองเส้น สัปดาห์ที่ 42 อีกเส้นสัปดาห์ 41 อีกเส้นสัปดาห์ 38 เลยไปดูที่สายเบลล์ แม่เจ้า รถผลิต เดือน 11 ปี 2008 นี่มันรถค้างสต๊อคเก่าเก็บ หรือรถโชว์ หรือ รถลองขับ หรือเปล่าเนี้ย ผมทำใจไม่ได้จริงๆ ขายรถต่อราคาก็ตกฮวบฮาบ พอเค้าก็จะตีเป็นปี 2008 ไหนจะความเสื่อมของชิ้นส่วนของรถอีก ไม่ว่าจะเป็นรถจอดเฉยๆ รถลองขับ ก็ตาม ค่าความเสื่อมมันก็ต้องมี อย่างเช่นยางรถ ตัวผมก็เห็นว่าเป็นโฉมใหม่ ยังไงก็น่าจะอยู่ในปี 2009 เฮ้อเหนื่อยใจเลย

ผมจะทำอะไรได้บ้างครับ น้าๆ ท่านใดพอมีความรู้ แต่เรื่องเอาเรื่องผมเอาเรื่องแน่ครับ อย่างน้อยก็เรื่องยาง ไม่น่าทำกันแบบนี้เลย เดี๋ยวผมจะโทรไปคุยกับเซลล์ก่อน ถ้าตกลงไม่ได้ ผมจะบอกชื่อเซลล์ และ ชื่อศูนย์ ครับ รอดูความรับผิดชอบก่อน

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: โดนศูนย์หลอก เอารถเก่าค้างปี มาขาย ทำอะไรได้บ้างครับ

เเจ้ง มิตชุสำนักงานใหญ่เลย

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

มาตรฐาน Re: โดนศูนย์หลอก เอารถเก่าค้างปี มาขาย ทำอะไรได้บ้างครับ

ค้างเป็นปีเลย ลองติดต่อศูนย์ใหญ่ก่อนครับ สู้สู้

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

รบกวนขอดูรูปหน่อยครับน้า รูปรถน่ะครับ
    เอาแบบ รายระเอียดสำคัญๆเลยครับ
    เช่น เลขไมล์ เลขตัวถัง เลขตัวถัง นำมาประกอบเอกสารการซื้อครับ และหาหลักฐานการผลิต จนถึงการส่งมอบให้ตัวแทนครับ
    เพราะสิ่งเหล่านี้ นำมาประกอบการในการฟ้องร้อง
    เรียกค่าเสียหายได้ครับ
    แต่ อาจเป็นรถสต็อกเก่าเก็บ หรือย้อมแมว ก็เป็นไปได้ครับ

User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

ลองแจ้ง มิตซูสำนักงานใหญ่ แล้วลองปรึกษาเค้าดูว่าเราเป็นลูกค้าไม่น่าทำแบบนี้
    ถ้าเค้าแก้ปัญหาให้เราไม่ได้เราจะไปปรึกษากับ สคบ.แทน เค้าน่าจะมีคำตอบนะคับ
    สายด่วน สคบ.1166

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

จัดไปครับน้าโจ้ บ้านผมอยู่ใกล้ๆ ร้านน้าโอ ครับ ภาพถ่ายยังไม่มีนะครับ แต่ก็เป็นแบบกระจังหน้า ปี 09 ครับ

แต่ปกติเค้าไม่ให้บอก เลขตัวถัง กับ เลขเครื่อง ไม่ใช่เหรอครับไม่ใช่เหรอครับ ไม่ใช่ไม่เชื่อใจน้านะครับ แต่เวปเราเป็นเวปเปิด คนนอกก็ดุได้ อาจมีพวกมิจฉาชีพเข้ามาอ่าครับ ให้ผมโทรไปหาน้าก็ได้ หรือมาเจอกันร้านน้าโอก็ดี อยากดื่มแก้เซ็ง *-*/

User ID
    7993
    Status
    โพส
    118

ไม่ยอมนะครับเอาให้สุดยอดไปเลย

User ID
    9969
    Status
    โพส
    89

อย่ายอม..มันหลอกคนไทยด้วยกัน...

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

เป็นกำลังใจให้คับ สู้ๆ นะคับ

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

คนขายแ-่งส้น-ีนจังเลย ทำได้ไง ( คงไม่ใช่รถทดลองขับนำมาขายนะ )
    ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

จัดไป

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

แจ้งศูนย์ใหญ่ครับ
    ผมว่า ลูกค้าสัมพันธ์ เค้าใช้ได้ครับ
    รับผิดชอบดี

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ไม่ซื่อสัตย์ในหน้าทีเอาซะเลยนะครับ....ขายอย่างเดียว
    เอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลยนะครับ...

สู้ต่อไปครับน้าครับ...

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

พวกน้าๆ คิดว่าโทรไปหาเซลล์ ก่อน หรือ ว่าโทรเข้าสำนักงานใหญ่ไปเลยดีครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ItsamaauI ดูโพส
    พวกน้าๆ คิดว่าโทรไปหาเซลล์ ก่อน หรือ ว่าโทรเข้าสำนักงานใหญ่ไปเลยดีครับ
    โทรไป สนญ ก่อนแล้วค่อย โทรหาเซลล์ ให้เค้าเช็คข้อมูลรถเราว่าออกจากโรงงานเมื่อไหร่ มาที่ 0 ยังไง แล้วทำไมมันค้างปีอย่างนี้

ได้ข้อมูลแล้วค่อยโทรไปหาเซลล์

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

สำนักงานใหญ่ปิดทำการครับ โทรหาเซลล์ เซลล์บอก เป็นปี 09 ผมถามแล้วยาง ทำไมเป็นปี 08 สัปดาห์ของยางก็ไม่ตรงกัน แล้วซึมแล้วด้วย สายเบลล์ก็บอกว่า 11/08 ทำไง
    ถ้าไม่เชื่อโทรถามศูนย์ใหญ่ได้เลย (มันปิดอ่าจิ) เซลล์บอกยางเครมไม่ได้ด้วย

อ้าวเซงกันต่อไป

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ปกติ ตัวแคปของมิตซูเอง มันก็ขายยากอยู่แล้วครับ

การที่ได้รถปี 08 มานั้น จึงไม่ใช่เรื่องแปลกครับ

ในเมื่อรถผลิตปี 08 ย่อมไม่แปลก ที่จะได้ยางปี 08 ครับ

ที่น่าแปลก คือเรื่อง 300 กม.ครับ อาจเป็นไปได้ จากการที่เป็นรถโชว์ หรือทดลองขับมาก่อน

อันนี้ ต้องไปหาหลักฐานดูครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ItsamaauI ดูโพส
    สำนักงานใหญ่ปิดทำการครับ โทรหาเซลล์ เซลล์บอก เป็นปี 09 ผมถามแล้วยาง ทำไมเป็นปี 08 สัปดาห์ของยางก็ไม่ตรงกัน แล้วซึมแล้วด้วย สายเบลล์ก็บอกว่า 11/08 ทำไง
    ถ้าไม่เชื่อโทรถามศูนย์ใหญ่ได้เลย (มันปิดอ่าจิ) เซลล์บอกยางเครมไม่ได้ด้วย

อ้าวเซงกันต่อไป

...สนญ. น่าจะเปิดวันจันทร์ครับ ผมก็รออะหลั่ยที่สั่งไว้อยู่เนี่ยเซ็งเลย เดือดร้อนกันไปหมดประเทศไทยงานก็ไม่เข้าลูกค้าปิดหมดเซ็ง พูดแล้วไปช๊อปปิ้งฝรั่งเศษดีก่า5555555...

User ID
    7726
    Status
    โพส
    58

เรื่องปีรถไม่ใช่เรื่องแปลกครับเพราะรถ MY 09 จะเริ่มผลิตตั้งแต่ปลายปี 08 เช่นเดียวกับ MY 10 ตัวใหม่ที่ขายอยู่ทุกวันนี้เขาก็เริ่มผลิตมาตั้งแต่ปลายปีที่แล้วครับ แต่เรื่องที่น่าแปลกเหมือนที่หลายท่านได้กล่าวไว้คือ เลขไมล์ 3xx กม. นี่ซิเรื่องแปลก เพราะว่ารถที่ออกจากโรงงาน เลขไมล์ไม่น่าจะเกิน 50 กม.ด้วยซ้ำ ยังไงลองเช็คกับทางศูนย์ดูอีกทีนะครับ ว่าเอารถที่ให้ลูกค้าทดลองขับมาขายหรือป่าว เอาใจช่วยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ J-Speed ดูโพส
    เรื่องปีรถไม่ใช่เรื่องแปลกครับเพราะรถ MY 09 จะเริ่มผลิตตั้งแต่ปลายปี 08 เช่นเดียวกับ MY 10 ตัวใหม่ที่ขายอยู่ทุกวันนี้เขาก็เริ่มผลิตมาตั้งแต่ปลายปีที่แล้วครับ แต่เรื่องที่น่าแปลกเหมือนที่หลายท่านได้กล่าวไว้คือ เลขไมล์ 3xx กม. นี่ซิเรื่องแปลก เพราะว่ารถที่ออกจากโรงงาน เลขไมล์ไม่น่าจะเกิน 50 กม.ด้วยซ้ำ ยังไงลองเช็คกับทางศูนย์ดูอีกทีนะครับ ว่าเอารถที่ให้ลูกค้าทดลองขับมาขายหรือป่าว เอาใจช่วยครับ
    ยกตัวอย่างรถผมรับมา กิโลเมตรที่ 42 ครับ

สาเหตุ ... (ที่รู้) มาจากการขับจากศูนย์ใหญ่ ย่านบางใหญ่ มา พระราม 2 ครับ

พอมาซื้อมอไซค์ขี่ ภูมิใจมาก เพราะได้มาตั้งแต่ กิโลเมตรที่ 0 ครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 7 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้