สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

มาตรฐาน ฝากเนื้อ ฝากตัว ห้องนี้ด้วยนะครับ

ซื้อต่อเค้ามานะครับ เจ้าของเดิมแต่งโบว์มาเปลี่ยนเขาควายมาเป็นแบบแยกเวสเกด และตีเฮดเดอร์ 2.5 นิ้วยาวตลอดมา และเปลี่ยนอินเตอร์ใหญ่ขึ้น วันแรกที่ไปรับรถมา วิ่งมาถึงวังน้อย น้ำเลี้ยงโบว์ ท่อรั่วน้ำกระจายเกิดจากการหักงอเพื่อดัดให้เข้ากับตำแหน่งโบว์ตำแหน่งใหม่ จอดเชื่อมแถววังน้อย ช่างเชื่อมท่อมุดดูเขาควายและเฮดเดอร์ ร้าวรอบตัวเลย คอเฮดเดอร์แทบขาด ยังว่าตอนลองเสียงมันดังแปลกๆ เลยให้ช่างที่วังน้อยเชื่อมแค่ท่อน้ำพอวิ่งได้ก่อนกลัวกลับบ้านค่ำ

กลับมาถึงโคราช ตอนเช้าขับไปทำงาน ลูกชายโทรบอกน้ำมันเครื่องเกลื่อนพื้น เอาเข้าศูนย์ ปรากฎว่าช่างที่แต่งโบว์มาเปลี่ยนจุดดึงน้ำมันเครื่องใหม่ ส่วนรูเก่าเอาน็อตกับแหวนอลูมิเนียมขันกดไว้ เดินรอบเครื่องสูงรั่วสาด ช่างที่ศูนย์ทำให้โดยเปลี่ยนไปใช้แหวนทองแดง และน็อตของเครื่องแทนหายรั่ว

อีกวันเอาเข้าหาพักพวกมือหนึ่งเรื่อง turbo และเฮดเดอร์ จัดการเปลี่ยนเขาควายตัวเดิมที่เป็นแบบแยกติดเวสเกดออก เพราะว่าร้าวทั้งตัวเลยครับ ฝีมือเชื่อมห่วยแตกมาก อยากถ่ายรูปมาให้ดู แต่ดันไม่ได้ติดกล้องไป เฮดเดอร์คอขาดแบบมือจับหมุนนี้หลุดเลย เปิดฝาโบว์ด้านไอเสียออกมาตกกะใจ ช่างที่ทำมามันเมา หรือผมงง พี่น้องครับ ช่างเข้าเอาแผ่นเหล็กบางๆ มาเชื่อมกั้นห้องในลูกเทอร์โบว์ เพื่อเอาอากาศบางส่วนไปช้วยดันเวสเกด ให้มันเปิดเวลายกคันเร่ง อยากได้เสียงเพราะๆ ว่างัน

เพื่อนผมจัดการวางต่ำแหน่งให้ใหม่ครับ โดยเลือกใช้เขาควายที่เป็นเหล็กเหนียวที่ใช้แต่งสำหรับลงแข่งยัดให้แทน ดัดท่ออากาศสำหรับเขา อินเตอร์ ให้ใหม่ เปลี่ยนเวสเกดไปใช้แบบกระปุกเหมือนเดิม ชีวิตดีขึ้นเยอะ

สุดท้ายครับ รถคันนี้ถูกแต่งยางและเม็ก มาเรียบร้อย ใหม่ๆ เลยครับ แต่ทำไมน้า เครื่องเสียง เสียงมันถึงได้ห่วยกว่า วิทยุโหลๆ อีก วิ่งเข้าร้านเครื่องเสียง เปิดพรมขึ้นมา โอแม่เจ้า สายไฟ สายสัญญาณ ตรึม แต่......แต่ แอมป์ กับ ลำโพงซัป มันอันตะทานหายไปไหน เปิดแผงประตูข้างออก อยากเป็นลม ดอกลำโพง สนิมขึ้น จมูกกรวยยุบ เสียงวอยส์ขูดในร่อง แครกๆ เลยต้องยัดลำโพงใหม่อีก 2 คู่ แอมป์อีก 2 ตัว ตีตู้ซัปดอก 8 นิ้ว แบบเปิด อีกตู้ สั่งให้เซ็ทแบบฟังคนเดียว ไม่ต้องเอาแบบขายน้ำปลา ปรากฎว่าลูกน้องร้านเพื่อนผม มันเคยเป็นลูกศิษย์ผม มันเลยทีนี้ มันบอก อ. เฉยๆ เดี๋ยวจัดให้ มันซัดสะ แอมป์ไหม้ไปตัวนึง ลำโพงขาดไปอีก 3 ดอก เจ้าของร้านเพื่อนผม มันยืนบ่นใหญ่ "ตรูจะเหลือกำไรไหมเนี๊ยะ"

เป็นไงครับประวัติ น้อง Triton Plus ของผม ออกรถมาเมื่อ 11 พ.ค. 2553 รถเดือน 11 ปี 2008 วิ่งมาแล้ว 24000 โล ลองชมรูปดูครับ

User ID
    11653
    Status
    โพส
    1,132

มาตรฐาน Re: ฝากเนื้อ ฝากตัว ห้องนี้ด้วยนะครับ

สวยๆ ยินดีต้อนรับคับ

User ID
    11134
    Status
    โพส
    97

มาตรฐาน Re: ฝากเนื้อ ฝากตัว ห้องนี้ด้วยนะครับ

ยินดีด้วยครับ ตอนนี้ใช้งานได้ปกติแล้วใช่ไหมครับ รถผมก็รถมือสองเหมือนกันแต่ยังไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ใช้งานได้ปกติครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

แรงจริงๆ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ิยินดีต้อนรับคร้าบบบ
    มีแต่แรงๆ กันทั้งน้านเลย แล้วเดิิมๆอย่างเราตามเค้าทันมั๊ยเนี่ย

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    ิยินดีต้อนรับคร้าบบบ
    มีแต่แรงๆ กันทั้งน้านเลย แล้วเดิิมๆอย่างเราตามเค้าทันมั๊ยเนี่ย
    ตามไม่ทันอารายฉันเห้นไปก่อนทุกงานนนนนนนนนเง้อออออ

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

เหลืออาการประหลาดๆ เล็กน้อยครับ ไม่รู้ว่าเจ้าของเก่า ไปวุ่นวายกับ กล่อง หรือป่าว
    กะลังสอบถามเพื่อนสมาชิกใน เวป นะครับ ว่าถ้าเราจะลงโปรแกรมใหม่เลยเนี๊ยะ
    ไปลงที่ไหนได้

ออกตัวเกียร์ 1 , 2 ออกยากมาก ต้องเลียคลัซ ไม่งันสั่นทั้งคัน
    ขับยากมากถ้ารถติด

ที่เกียร์ 5 เข้าต่ำกว่า ที่ความเร็ว 90 ไม่ได้ สั่นเหมือนกัน กระพือเลยว่างั้น
    แต่ถ้าดึงเกียร์ 4 มายาวสัก 100 แล้วเปลี่ยนเป็นเกียร์ 5 ละ วิ่งลืมเบรคเลยครับ

เช่นกันถ้า อยู่ เกียร์ 5 แล้วลดความเร็วต่ำกว่า 80 เมื่อไร ต้องลงมาใช้ เกียร์ 4
    ไม่งั้นก็จะเจออาการเดิม สั่นไปทั้งตัว

User ID
    9762
    Status
    โพส
    154

เข้าศูนย์ลงโปรแกรมใหม่เลยครับผม

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BLUE_SKY ดูโพส
    เข้าศูนย์ลงโปรแกรมใหม่เลยครับผม
    ขอบคุณครับ เดี่ยวลองสอบถามศูนย์ดู

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ลองดูคลัทช์ด้วยครับ อาจเป็นสาเหตุหนึ่ง.....
    ปล. ถ้าเขาเฮดเดอร์แตกอีก ผมแนะนำเป็นเขาเหล็กหล่อครับ ไม่แตกแน่นอน

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ samapong2003 ดูโพส
    เหลืออาการประหลาดๆ เล็กน้อยครับ ไม่รู้ว่าเจ้าของเก่า ไปวุ่นวายกับ กล่อง หรือป่าว
    กะลังสอบถามเพื่อนสมาชิกใน เวป นะครับ ว่าถ้าเราจะลงโปรแกรมใหม่เลยเนี๊ยะ
    ไปลงที่ไหนได้

ออกตัวเกียร์ 1 , 2 ออกยากมาก ต้องเลียคลัซ ไม่งันสั่นทั้งคัน
    ขับยากมากถ้ารถติด

ที่เกียร์ 5 เข้าต่ำกว่า ที่ความเร็ว 90 ไม่ได้ สั่นเหมือนกัน กระพือเลยว่างั้น
    แต่ถ้าดึงเกียร์ 4 มายาวสัก 100 แล้วเปลี่ยนเป็นเกียร์ 5 ละ วิ่งลืมเบรคเลยครับ

เช่นกันถ้า อยู่ เกียร์ 5 แล้วลดความเร็วต่ำกว่า 80 เมื่อไร ต้องลงมาใช้ เกียร์ 4
    ไม่งั้นก็จะเจออาการเดิม สั่นไปทั้งตัว
    เช็คแผ่นครัทช์ ด่วน เดาว่าน่าจะทองแดงจัด (ถ้าผิดพลาดขออภัย)

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    ลองดูคลัทช์ด้วยครับ อาจเป็นสาเหตุหนึ่ง.....
    ปล. ถ้าเขาเฮดเดอร์แตกอีก ผมแนะนำเป็นเขาเหล็กหล่อครับ ไม่แตกแน่นอน

ขอบคุณครับ กะลังติดต่อเจ้าของเดิม แจ้งว่าจะส่งเขาอันเดิมของติดรถมาให้นะครับ แต่ได้มาก็คงไม่เปลี่ยนนะครับ แบบว่าเฉพาะเซ็ทแก้ไขที่เค้าทำมาก็โดนไป 7500 แล้วนะครับ

แต่ของน้า อนุชา ทีใส่นะพ่อน้องโบว์เลยนะครับ น่ากลัวๆ สงสัยไม่ทันได้ตามก้นงามๆแน่เลย

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rewjiken ดูโพส
    เช็คแผ่นครัทช์ ด่วน เดาว่าน่าจะทองแดงจัด (ถ้าผิดพลาดขออภัย)
    สงสัยเจ้าของเก่ากลัวม้าลงพื้นไม่หมด ขอบคุณครับเดี๋ยวได้เช็คละเอียดกันอีกรอบแน่ๆ เลยครับ

ขอบคุณทุกๆ ท่านเลยครับ น่ารักทุกท่านเลย

ข้อมูลกระทู้