หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 80

กระทู้: สอนบิน ฮอ และ เครื่องบิน ฟรี ครับ ให้คำปรึกษาได้ ทุกเรื่องของการบินเป็นเรื่อง ง่ายๆ และปลอดภัย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

มาตรฐาน Re: สอนบิน ฮอ และ เครื่องบิน ฟรี ครับ ให้คำปรึกษาได้ ทุกเรื่องของการบินเป็นเรื่อง ง่ายๆ และปลอดภัย

ขอบคุณ ป๋า Alongkorn มากครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน Re: สอนบิน ฮอ และ เครื่องบิน ฟรี ครับ ให้คำปรึกษาได้ ทุกเรื่องของการบินเป็นเรื่อง ง่ายๆ และปลอดภัย

อยากลองหารถบังคับแนวออฟโรดมาเล่นดูบ้าง ระดับเบื้องต้น ประมาณทนๆหน่อย มีของซ่อมได้ โมได้ ต้องใช้เงินประมาณเท่าไรครับ

User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

ครับ รถ แบบ ออฟโรด ถ้าราคา ถูกๆ ทั่ว ไปที่ ขายกันราคา ไม่กี่พันบาท รถจะไม่ทนครับ จะอยู่กับเราไม่ได้นานครับ สะพานเหล็กก็จะเป็นร้านต้อมมอเตอร์ ครับ ที่ แพง นิด 7.000-12.000 ครับ พวกนี้ จะอยู่ ทนครับ แต่ถ้าถูกกว่านี้ พังง่ายครับ สาเหตุก็คือ รถแบบออฟโรดจะเป็นรถแบบลุยครับ รถต้องแข็งแรงพอสมควร แต่ถ้ารถ ถูกๆ เขาก็จะลด เกรดอะลู และ เกรด พลาสติกลงมา เพื่อให้ราคาถูกลง แต่ก็เล่นได้ครับ แต่ ต้องเบาๆ
    แต่ถ้ามีราคานิด ก็จะเล่นโหดๆอย่างที่ใจเราต้องการได้เลยครับ วิ่งยกล้อได้ ตีลังกาได้ นี่ ละครับ ที่มาที่ไป เพจล่างก็จะเป็นกาไฟต์ แข็งเหนียว เบา ครับ ลองเลือกดูครับ อยู่ ที่ งบประมาณของเราครับ

การเล่นรถ เราเล่นได้ทุกชนิดครับ อยู่ที่คนชอบ แต่ รถที่เล่นแล้วเพิ่มทักษะ ก็ จะมี

*** รถ ไต่เขา ไต่หิน ขับ 4 ครับ เหมือนออฟโรดครับ แต่ จะไต่ได้ดุกว่า ออฟโรดที่ว่า มัน สามารถ ไต่ไปในที่ ชันๆได้สบายครับ สามารถ นำมาประยุกใช้ในรถจริงได้ครับ เราจะรู้หลักการใช้พวงมะลัย และ รู้ หลักการส่งกำลังคันเร่ง ใครขับ 4*4 น่าเล่นครับ มันคลายกัน

***รถ ดริป ขับ 4 ครับ รถประเภทนี้ใช้ทักษะมากพอสมควร เพราะ ต้องบังคับ รถ ขณะรถเสียอาการ ให้อยู่ในลายที่กำหนด ครับ เวลาเล่น จะสวยงามครับ การเข้าโค้ง และ การ ออกโค้ง จะเหมือนกับ รถ จริง ๆ ครับ ก็ ที่ ปตท เพื่อนที่เล่น ก็ ขับรถ ดริป จริง ๆเหมือนกัน ครับ
    เขาบอกอาการ คล้ายกันมาก อันนี้น่าเล่นครับ

*** รถ ทัวริ่ง ขับ 4 ครับ วิ่งทางเรียบ แบบนี้จะได้สัมผัสถึงความเร็วและ มัน ครับ
    รถแบบนี้ ต้องใช้ ทุนทรัพย์ ถ้าถูก ทั่วไปก็เล่นได้ครับ แต๋ แต่คนละอาการ กับรถที่มีราคา

***รถ ออฟโรด ขับ 4 ครับ รถประเภท พวกนี้เป็น รถ สเกล แบบ ลุย เป็นส่วนใหญ่
    รถถูกตามท้องตลาดทั่วไปพอใช้ได้ครับ แต่ ตอนนี้ รถที่นิยม กัน คือ รถ สเกลจริง
    ครับ เกือบทุกส่วนของรถ จะเหมือนของจริง มากครับ เช่น เวลาวิ่ง เวลา ลุย เวลาไต่
    ไฟหน้าและหละง ไฟข้างหน้าและหลัง ไฟตัดหมอก ที่ปัดน้ำฝน ประตู โช้ค หลาย ส่วนทำงานได้เหมือนของจริงครับ แต่ ราคา เริ่มที่ 30.000 อัฟ จัน ถึง 60.000 ครับ อันนี้สำหรับคนรักรถจริงครับ
    ยังมีอีกหลายรุ่นครับที่ไม่ได้กล่าวถึง ส่วนมากทั่วๆ ไป จะเล่นรถ พวกนี้เป็นส่วนใหญ่

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอบคุณมากมายครับ แต่ไม่ทันและ บินเข้าป่าไปหมดแล้ว กะโดนหลานแย่งเล่น งานยุ่งสรุบได้เลิกเล่นแล้ว น่าเสียดายจัง แต่ขอบอกว่ามันเพลินดีจริงๆ

User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

ครับ น่าเสียดายครับ น่าจะกลับไปหาเจอครับ ลองไปหาดูไหม่ ครับ
    สาเหตุคงจะไม่มีอะไรมากครับ คือ เวลามือใหม่เล่น ฮอ หรือ เครื่องบิน ชนิดไหนก็ตามครับ จะใช้สติก ค่อยค่าง เยอะ ทำให้ ฮอ ออกอาการ ที่ ไป ซ้าย หรือ ไป ขวา หรือ ขึ้น ลงมากเกิน ไป ทำให้เราตกใจ เวลา ฮอ เกิดการเสียอาการของฮอ ตรงนี้ฮาย ไลต์ครับ ก็ดัน สติก คันเร่ง จนสุด และ บวกด้วย ฮอที่ ท่านน้า ๆ เล่น ส่วนมากจะเป็นฮอ ที่เล่น ในอินดอ ครับ จะไม่สามารถ นำมาเล่น ข้างนอกได้ เพราะด้วยน้ำ หนัก ฮอที่เบามาก และ กำลังเพียงน้อยนิด จะไปสู้กับลม คงไม่ไหวแน่ครับ ส่วนมากน้า ๆ จะ โดน ลม พัดพาไปตามลมเป็นส่วนใหญ่
    จะเอากลับก็กลับไม่ได้เนื่องจากแรงไม่พอ ในการต้านลม มันจตะลอยไปตามจินตนาการ เรื่อย ๆ แม้ว่าเราจะลด คันเร่ง ก็ยังลอยครับ แต่จะลอยไปไม่ไกลมาก ครับ

หลักการเล่นจริง ๆ ไม่ว่า จะเป็น ฮอ ทุกชนิด เราควร โยกสติกให้น้อยที่สุกครับ เพื่อหาอาการขอฮอก่อน ครับ จะทำให้ฮอนิ่ง ไม่ต้องไปโยกเยอะ ครับ

เครื่องบินก็เหมือนกัน ครับ บางท่าน ขึ้นได้ แต่ ลงไม่ได้ ที่ จอด ของนักบินมือใหม่ ส่วนมากจะเป็น ต้นไม้ หลังคาบ้าน ในป่า ในนา ในทุ่ง เพราะส่วนมากจะลงกันไม่ค่อยได้สำหรับมือใหม่ที่ไม่ได้ ศึกษาการบินมากก่อน บางท่าน ก็ บิน ขึ้นไปแล้ว ก็ไป ลับ มันไม่กลับมา เพราะเขาไม่รู้ว่าจะเอามันกลับมาอย่างไง นี่ก็อีกเหตุการที่เกิดขึ้น กับ มือใหม่อยู่ บ่อย ๆ ครับ

น้า ๆ ท่านไหน ที่เคยเล่น แล้ว แล้วไม่ประสบผลสำเร็จหรือ เลิกเล่น ลองใหม่ ครับ
    รับรองเล่นได้แน่นอนครับ ขอให้ อยู่ในกฎกติกาการบิน เล่นง่ายอยู่แล้ว ศึกษาสิ่งที่เราจะเล่น ให้ เข้าใจ และ ชัดเจน ก็ จะเล่นได้ง่าย ขึ้น ครับ

สิ่งไหนที่เราได้ มายาก สิ่งนั้น ก็จะทำให้เราเห็นคุณค่าและ ภูมิใจ เหมือนกับการเรียนเหมือนกัน

ฮอ นับว่า เป็น เครื่องเล่นที่ ยากที่ สุด ใน บรรดาเครื่องเล่นในอาซีทั้งหมดครับ ครับ
    ลองใหม่ คิด ใหม่ ทำใหม่ รับรองได้ผลแน่นอน ครับ

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

ดีครับเล่นกันเป็นเยอะ ๆ แล้วชวนกันมาบินให้ผมดูที่บ้าน ภูโอบ วังน้ำเขียว นะครับ ไม่ได้บิน ฮ มา ปีกว่าแล้ว

www.baanphuoob.com

ที่โล่งอยู่หน้าบ้าน ข้ามถนนปูนไปนะครับ

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

ฝากตัวเป็นลูกศิษย์ อ.ณ ภัทร โกกิ ด้วยคนนะครับ ว่างเมื่อไหร่ หิ้ว ฮ มาสอนผมที่วังน้ำเขียวแล้วกัน เพราะคงไม่ได้ไปเรียนที่ กทม.
    เบอร์โทรผม 0817624372 http://www.baanphuoob.com/baanphuoob/reserve.html

ช่วงนี้ไม่ได้ค่อยเข้ามาในเว็บครับ เพราะต้องเป็นคนสวนที่วังน้ำเขียวทุกเสาร์-อาทิตย์ โทรคุยกันดีกว่า
    หลายเดือนแล้วเพิ่งจะเข้ามานี่แหละครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย admin : 08-06-2010 เมื่อ 21:10

User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

เดี๋ยว จับเทรนเนอร์ให้เลย ครับ ไม่ต้องกลัวตกครับ มีฮอฟรีให้เพื่อนสมาชิกเล่นได้ทุกท่านครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายไดๆทั้ง สิ้นครับ เฉพาะใน คลับเราเท่านั้น ท่านที่ จะเล่นได้ต้องบอกเลขที่ และ นามแฝงครับ ถ้าเป็นนอก คลับ เราเก็บตังครับ ตามกฏระเบียบ
    อะไรที่ทำให้ สมาชิกในคลับเราได้ ผมยินดีเต็มที่ครับ ผมได้อะไรมากมายจากใน คลับ ครับ ต้องคืนสิ่งดีๆให้เพื่อนสมาชิกบ้าง และวิว สวยมาก น่าบินฮอมากครับ ภาพเหมือนซิมเลยครับ

User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

กีฬา ประเภท ฮอ บังคับ วิทยุ ได้รับความสนใจ จาก บริษัท รถ ยนต์ค่าย ยักษ์ใหญ่ ISUZU
    เพื่อ จะนำฮอไปใช้ในรถกระบะ เป็นรุ่น ใหม่ D-MAX เอ็ก ชีรี่ Live the X-Style life ตรงกับคอนเซ็บเขาเลยครับ
    เขาเลยจัดงาน เลือกตัว นักบิน ISUZU รุ่นนี้ ครับ ผมก็เป็นคนหนึ่ง ที่ถูกเลือก อยู่ในนั้นด้วยครับ นักบินก็จะเป็นระดับมือ ต้นๆ ของประเทศไทยเลยครับ ที่มาร่วมงานนี้ด้วย
    งานนี้ ท่าน รองกรรมการใหญ่ ของ ISUZU มาดูด้วยตัวเองเลยครับ
    น้า ๆ จะได้ เห็น ภาพกระทู้แรกๆ น่าจะสงสัย อยู่ไทรตัน แต่ไปทำอะไรกับ อีซูชุ
    ผมก็ รัก ไทรตันเหมือนเดิมครับ ถ้าเขาให้อะไรผมก็คงต้องรับไว้ครับ
    Attached Images Attached Images        

User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

นี่ จะเป็น รองกรรมการใหญ่ ของ บ.อีซูชุ ตรีเพชร ครับ ท่านให้ความสนใจมาก ตอนแรกท่านว่าจะเปิดงานแล้วกลับเลยครับ แต่เมื่อนักบินเอาฮอ ออกมาร่ายรำ ก็อยู่จน บินจบ เขาก็ คิดว่าน่าจะเป็นแค่ของเล่น แต่เขาดูแล้ว มันไม่ใช้ของเล่นครับ แต่มันเป็นกีฬา ที่ใครหลายคนไม่รู้ว่ามันทำได้มากกว่าฮอบิน

งานนี้ ก็ มี ผม และ น้อง ที 2 คน ที่ได้การคัดเลือก ครับ
    Attached Images Attached Images        

User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

คืนนี้ท่านได ที่ นัด กันไว้ หรือที่ไม่ได้ นัด มาได้นะครับ ปตท ตรงข้ามสมาคม ชาวปักใต้

User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

ว่าแล้ว ทาง ค่าย MAZDA เอาเครื่องบิน เข้าไปร่วมกับโฆษณา กับ รถ รุ่น New Mazda CX-9
    ทำไมค่าย MISUBICHI เราไม่เอากับเขาบ้าง ว่าไหมครับ ค่าย ISUZU กำลัง รอทำเรื่องอยู่เหมือนกัน ผมชอบ MISUBICHI ครับ อยากบินให้ค่ายเรามากกว่า
    มีวีดีโอ ครับ http://www.mazda.co.th/vdo_cx9.php

User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

วัน ที่ 20 มิถุนายน 2553
    เชิญ เพื่อนๆ สมาชิก ชมงานแข่งขัน ฮอไฟฟ้า และ น้ำมัน แบบธรรมดา และแบบ 3D เต็มสูตร มากันทั่วเมืองไทยครับ จะแข่ง กันที่ สนามหลวง 2 อยู่ระหว่าง สาย3 และ สาย4 ครับ จะรวมฮอทุกค่าย ในเมืองไทยครับ ทุกแบบ ทุกชนิด ท่านไดที่ชื่น ชอบ ฮอ สเกล และ ฮอ 3ดี มาดูได้ครับ รับ รอง มันที่สุดในรอบปีนี้ ไม่เสียค่าเข้าชม ฟรีน้ำ และ อาหาร ครับ เดี๋ยวอัฟ รายระเอียดให้เรื่อย ครับ

User ID
    3084
    Status
    โพส
    96

หวัดดีคับพี่กิจกรรมสนุกๆน่าลองคับ....ไว้ตังค์มีแว้วเจอกัน...คิงส์

User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

ไม่มีก็ลองได้ ครับ ส บ ม

User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

สมาชิก ไทตันเราหาย กันไปไหนหมด ครับ หรือ แอบไปดู บอลโลกกันหมด แน่ๆ น่าจะใช่

User ID
    4497
    Status
    โพส
    125

สวัสดีครับพี่N-PAT ไม่ได้ค่อยได้เข้าwebเลยครับ

User ID
    2808
    Status
    โพส
    134

อยากไปบินด้วยเหลือเกินนนนนนนนนนนนนนนน....

User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

จัดได้เลย ครับ

เมื่อวาน ได้ถูกคัดเลือกให้ไปบินถวาย ที่วังสุโขทัย ใครได้ดูบ้าง ช่อง 7 ข่าวพระราชสำนัก ครับ กับ ขีดความสามารถ ของ เครื่องบินบังคับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

โอ้ว สงสัยต้องแวะไปอุดหนุน 4ch ซักลำแล้ว สนามหลวง 2 ผมไปบ่อยน้าภัทรอยู่ตรงไหนครับ
    ช่วง ส่วนขยาย ผมเห็นเครื่องบินเล็กบ่อยๆ นั่นฝีมือน้าใช่ป่าวครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้