หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 35

กระทู้: เพื่อนๆ ปรับปรุงเครื่องเสียงเจ้าตั้นอย่างไรกันบ้างครับ

opatan
    ผู้เยี่ยมชม

Post เพื่อนๆ ปรับปรุงเครื่องเสียงเจ้าตั้นอย่างไรกันบ้างครับ

เผื่อมีตังจะได้ทำด้วยครับ

j2000
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้พลัสครับ เปลี่ยนลำโพง แล้วก็ซับ 10 นิ้วหนึ่งดอก แอมป์ 2 ตัวแค่นี้ก็กระหึ่มแล้วครับ
    สำหรับงบประมาณ แล้วแต่คุณจะเลือกใช้ของครับแนะนำให้ไปเดินคลองถม คืนวันเสาร์ ครับ ราคาไม่แพง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25
    Status
    โพส
    402

คุณ J2000 (ลูกอ๊อดตัวเทา) รบกวนช่วยชี้แจ้งรายละเอียดด้วยครับ ผมกำลังจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ.

User ID
    106
    Status
    โพส
    45

ของผมประมาณนี้ครับ
    Dvd Pioneer+zulex+ลำโพง 4 ตัว+อื่นๆ ค่าตัว 23000 ฿

beeboy
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้างบจำกัดก็ใส่ซับบ๊อก 6 นิ้ว สองกล่อง ลำโพงเดิมไม่ต้องเปลี่ยน ไม่ต้องใส่แอมป์ ฟังสบายๆ ได้เสียงเบสชัดเจนมากขึ้นมากมาย แต่เปิดดังอัดแบบตู้เพลงเสียงแตกน๊ะจ๊ะ เอ้อถ้าจะแดมป์ผนังข้างประตูด้วยก็ได้นะครับจะได้มิติเสียงที่ดีขึ้น

กะเปี๊ยก
    ผู้เยี่ยมชม

ฟร้อนกับจอใช้ของเดิมครับ
    1. เปลี่ยนลำโพงคู่หน้า 6 นิ้วแยกชิ้น Prism
    2. เปลี่ยนลำโพงคู่หน้า 6 นิ้วแกนร่วม Prism
    3. เพิ่มซับ 10 นิ้ว M! Marathon 1 ดอกตีตู้ไม้ไว้หลังเบาะ (4 ประตู)
    4. แอมป์ขับซ่อนใต้เบาะหน้าซ้าย จำยี่ห้อไม่ได้
    5. เพิ่มปรีแอมป์แบบมี USB จะได้ไม่ต้อง write แผ่นบ่อยๆ

ใช้ไปอีก 2-3 ปี ถ้าเสียงห้องโดยสารเริ่มไม่เงียบ ก็จะแดมป์ประตูเพิ่มครับ

opatan
    ผู้เยี่ยมชม

คุณMobilesuit Triton ครับไม่ทราบราคาเริ่มต้นประมาณเท่าไรครับ

กะเปี๊ยก
    ผู้เยี่ยมชม

น่าจะประมาณ 2 หมื่นห้าครับ
    ล๊อตแรกไปเปลี่ยน Priam Package 16990 บาท (รายการ 1+2)แต่รวมซับ bassbox 8 นิ้วมาด้วยครับ แต่ยังไม่พอใจเสียงเบส เลยไปติด Package แอมป์ + ปรี + ซับ + ตีตู้อีก 15000 บาท ครับ (ที่เชียงใหม่)

bassbox ก็เลยขายต่อให้น้องที่ทำงานไปแล้วครับ ถ้ามีงบหน่อย ก็แนะนำติดซับไปเลยครับ เบสบ๊อกมันฟังได้ เสียงเบสมาครบแต่ในรถตอนปิดประตู ไม่ค่อยสะใจครับ แต่ถ้าฟังเพลงไม่ดัง เน้นสบายๆ ก็โอเคครับ เผอิญผมมันแนวเรโทรเลี่ยนครับ ว๊ากกกกกก

chaaim
    ผู้เยี่ยมชม

อยากชมภาพครับ ตีตู้ซับหลังเบาะ4d แล้วเบาะยังใช้การเหมือนปกติใช่มั๊ยครับ

j2000
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prajak ดูโพส
    คุณ J2000 (ลูกอ๊อดตัวเทา) รบกวนช่วยชี้แจ้งรายละเอียดด้วยครับ ผมกำลังจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ.
    ผมซื้อ ลำโพงจากคลองถมครับ คู่ละไม่เกิน 3000 นิดๆครับ ยี่ห้อ คู่หน้า เฟอร์ริส
    คู่หลัง สเตจ แกนร่วม 6 นิ้วครับ

ส่วนแอมป์ผมใช้ของดีหน่อยครับ ตัวละ 7000 กว่าบาท 2 ตัว (ตัวแรกจากรถคันเก่า ครับ 4 ชาแนล ส่วนอีกตัว 2 ชาแนลครับไว้ขับซับโดยเฉพาะ)

ซับ 10 นิ้ว 1 ดอก ประมาณ ไม่เกิน 3000 บาท

ส่วนค่าติดตั้งก็แล้วแต่ร้านค้าครับ ขอให้เค้าเน้นตู้ซับครับจะได้เสียงเบสดีๆ

จะแดมป์หรือไม่ก็แล้วแต่ครับ แต่ผมแดมป์ครับ เพราะค่าแดมป์ค่อนข้างแพงทีเดียว ถ้างบน้อยผม่ว่าอย่าแดมป์มันเลยครับเพราะผมก็ไม่ค่อยเห็นความแตกต่างเท่าไหร่

ทุกอย่างผมซื้อจากคลองถมครับ เดินคืนวันเสาร์ครับ มีแอร์เย็นๆด้วยสบายดี

กะเปี๊ยก
    ผู้เยี่ยมชม

สำหรับ 4d ใช้งานได้เหมือนเดิมครับ เพราะเขาจะวัดระยะช่องว่างหลังเบาะไปทำตู้ ดูจากภาพครับ

กะเปี๊ยก
    ผู้เยี่ยมชม

หรือแบบนี้ก็ได้ ของผมแบบแรกตีเต็มพื้นที่แต่ใส่แค่ 1 ดอก

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ j2000 ดูโพส
    ผมซื้อ ลำโพงจากคลองถมครับ คู่ละไม่เกิน 3000 นิดๆครับ ยี่ห้อ คู่หน้า เฟอร์ริส
    คู่หลัง สเตจ แกนร่วม 6 นิ้วครับ

ส่วนแอมป์ผมใช้ของดีหน่อยครับ ตัวละ 7000 กว่าบาท 2 ตัว (ตัวแรกจากรถคันเก่า ครับ 4 ชาแนล ส่วนอีกตัว 2 ชาแนลครับไว้ขับซับโดยเฉพาะ)

ซับ 10 นิ้ว 1 ดอก ประมาณ ไม่เกิน 3000 บาท

ส่วนค่าติดตั้งก็แล้วแต่ร้านค้าครับ ขอให้เค้าเน้นตู้ซับครับจะได้เสียงเบสดีๆ

จะแดมป์หรือไม่ก็แล้วแต่ครับ แต่ผมแดมป์ครับ เพราะค่าแดมป์ค่อนข้างแพงทีเดียว ถ้างบน้อยผม่ว่าอย่าแดมป์มันเลยครับเพราะผมก็ไม่ค่อยเห็นความแตกต่างเท่าไหร่

ทุกอย่างผมซื้อจากคลองถมครับ เดินคืนวันเสาร์ครับ มีแอร์เย็นๆด้วยสบายดี
    ขอบคุณครับสำหรับรายละเอียดที่แจ้งให้ทราบ......

NuT
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเบาๆ แค่ติด ทวิสเตอร์ 1.5 นิ้ว กับการปรับแต่ง มิตินิดหน่อย

User ID
    768
    Status
    โพส
    70

ไฟล์แนบ 1510

ไฟล์แนบ 1511

ไฟล์แนบ 1512

ไฟล์แนบ 1513

ไฟล์แนบ 1514

ไฟล์แนบ 1515

ไฟล์แนบ 1516

ไฟล์แนบ 15171.แอม 5แชรแนล
    2.ลำโพงกาง แหลม แยกชิ้น 2คู่
    3.ซับ10นิ้ว วอยคู่ 1ดอก
    4.คาปา2.0 ฟารัด
    ราคาทั้งหมด19200 บาดไม่รวมติดตั้ง
    คาติดตั้งรวมทำสี 13000 บาด

chaaim
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กะเปี๊ยก ดูโพส
    สำหรับ 4d ใช้งานได้เหมือนเดิมครับ เพราะเขาจะวัดระยะช่องว่างหลังเบาะไปทำตู้ ดูจากภาพครับ
    ขอบคุณ คุณกะเปี๊ยกมากครับที่ลงรูปให้ กำลังเก็บเงินอยู่ครับอยากได้บ้าง
    แล้วอย่างนี้ยังมีที่วางพวกแม่แรงอยู่รึเปล่าครับ

tongkrab
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม hi power อยู่เลย
    front Alpine 9833
    ลำโพง Exile 65pro
    ทีแรกว่าจะถอย amp กับ sub ของ DLS แต่เท่าที่ฟังดูชุดนี้เสียงก็ฟังดีเท่าที่ควร เก็บตังเล่นเครื่องเสียงบ้านดีกว่า มันส์กว่าเยอะครับ

หูช้างเนียนๆ

User ID
    379
    Status
    โพส
    73

มาตรฐาน ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ

ผมก็มาทำงานที่เชียงใหม่ ช่วยแนะนำร้านเครื่องเสียงที่เชียงใหม่ ราคาปานกลาง:d หน่อยครับ

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ May5656 ดูโพส
    ของผมใช้ Front เดิมแต่เพิ่มปรีแอมป์
    ส่วนลำโพงหน้าและหลังใช้แยกชิ้น 6 นิ้วครึ่ง
    และติดซับ 10 นิ้ว วอยคู่ 1 ดอก
    ตีตู้ไว้ด้านหลังเบาะสี่ประตู
    และก็แด็มประตูสี่บานกับด้านหลังเบาะ
    แอมป์ 4 ch กับ 2 ch อย่างละตัว
    และก็ Capa ขนาด 2.5 ล้าน 1 ตัว
    แค่นี้เวลาเปิดก็ไม่อายใครแล้วครับ
    ของทั้งหมดราคาประมาณเท่าไรครับ

กะเปี๊ยก
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bebew ดูโพส
    ผมก็มาทำงานที่เชียงใหม่ ช่วยแนะนำร้านเครื่องเสียงที่เชียงใหม่ ราคาปานกลาง:d หน่อยครับ
    นิดซาวด์ครับ แยกหนองหอย ชุดโปรโมชั่น ประมาณ 15000
    ชมออดิโอ ข้างคอมพลาซ่า ชุดโปรโมชั่น ประมาณ 13000 ครับ

ทั้ง 2 ร้านนี้ฝีมือดีครับ ปกติแพงมาก แต่ชุดโปรฯ น่าสน

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้