หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 32 จากทั้งหมด 32

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

มาตรฐาน Re: ขอความช่ายเหลือด่วน มากๆครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    เป็นพันอยู่ นะครับ แผงวงจร
    น้าใช้แอร์ยี่ห้ออะไรครับ น้า ศักดิ์ ลองติดต่อ 0 บริการดู
    แจ้งความเลย หรือ
    โทรลวงมันมาบ้านเพื่อน ให้เพื่อนซ่วยกระทืบ
    เอาให้หนัก ๆ เลยคับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ไปถล่มแมร่งเลยดีมั้ยอ่ะ อยุ่ เพชรเกษม 77 ตรง ม.เอเซีย อ่านกระทู้แล้วแค้นแทน
    ดีคับน้าเอก 555555

เอารถ บรข. ไปปิดมันเลย

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

มาตรฐาน Re: ขอความช่ายเหลือด่วน มากๆครับ

อ่านในลิงค์แล้ว โมโห ทำไมมันยังอยู่ได้ละครับ ทำธุรกิจต้องมีจรรยาบรรณ อันนี้มันไม่เป็นงานเลย ส่วนช่างนะอ่านแล้วมันนักเลงหรือเปล่าครับนั่น ซ่อมที่ไหนพังที่นั่น ผมว่าแบบนี้ สคบ เท่านั้นที่จะจัดการมันได้ อ้อ อย่าลืมแจ้งความโลด พูดถึงเรื่องนี้ผมก็เคยติดตั้งงานให้กับบริษัทแห่งหนึ่ง ชื่อว่า เตี_ _ Ho_g บริษัทใหญซะเปล่า จรรยาบรรณไม่มี แถมไม่จ่ายเงิน ไอ้คนที่ดูแลโครงการ ก็ชิ่งหนีอีก ตึกที่ผมทำระบบให้เป็นตึกตัวอย่างครับ และอนาคตหลังจากงานโครงการตึกจริงสร้างเสร็จ จะเป็นตึกที่สูงที่สุดในประเทศไทยอยู่แถวสาทร ไม่น่าหลงไปทำให้มันเลย เพราะเพื่อนผมแท้ๆ เชียว ที่ไม่รอบคอบ ไม่ทำสัญญาอะไรไว้ ตอนวัน Grand Openning จัดงานใหญ่โต ทีวีมาทำข่าวหลายช่อง อยากจะบอกไอ้บริษัท เตี_ _ ว่า ถ้าไม่มีตรูพวกเอ็งคงโดนเค้าปรับเป็นล้านแล้ว เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือควายครับ คอนเฟิร์ม

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

นั้นแหละ น้า ศัก
    ลองโทรไป 0 แอร์ยี้ห้อนั้นครับ
    ซ่อมแล้วมันไม่คุ้มครับ
    เปลี่ยนเลยดีกว่า ลองแจ้ง0มาดูครับ

User ID
    11653
    Status
    โพส
    1,132

รวมตัวไททันคลับ เอารถไปปิดร้านมันเลยไหมคับ ถ้าไปผมคนหนึ่งละ ดูสิมันจะทำยังไง

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

น่าเห็นใจน้าศักดิ์ครับ ถ้าเหตุการณ์อย่างพวกนี้เกิดขึ้นกับผม
    แล้วรู้ว่าร้านมันอยู่ที่ไหนด้วยนะ รับรอง ร้านมันพังแน่ แถมพังฟรีด้วยไม่รู้ว่าใครทำ
    เพราะโจทย์มันคงเยอะน่าดู

ปล.ไอ้พวกประเภทนี้ ไม่ต้องไปร้อง สคบ. ไม่ต้องไปแจ้งความ

ศาลเตี้ยเท่านั้น ที่พวกมันต้องการ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

ขอขอบคุณ น้าๆทุกท่านครับ ที่ให้กำลังใจ ร้านมันทำกรรมอะไรไว้ มันคงได้รับกรรมเร็วๆนี้แหละครับ
    แต่อยากเห็นเจ๊มันจริงๆ (มีคนเอาทำเมียด้วยเหรอ นิสัยอย่างงี้ )

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

โหสุดๆ ร้านนรกนี่ น่าเรียกมันเข้ามาล้าง และฟอร์มว่ามัน จะขโมยของในบ้าน และอัดเลย แต่แค่ความคิดนะครับ ให้มันตายด้วยตัวของมันเองดีกว่า เดี๋ยวผมเอาไปลงในเวปพันทิพย์ให้ครับ ส่วนน้าไปร้องเรียน สคบ.เลยครับ เค้าจัดการให้ครับ ปริ๊นส่งพวก ที่ด่ามันในเวป ไปให้เค้าดูด้วยครับ อาจจะช้าหน่อยแต่เค้าดำเนินเรื่องให้แน่ครับ ผมเคยลองใช้บริการแล้ว ส่วนเกี่ยวกับพวกโทรศัพท์ สบท. ครับอันนี้ก็แน่นอนครับ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ถ้ามันไม่รักในวิชาชีพ แล้วมันจะมาเปิดร้านหาพระแสงอะไรวะๆๆๆๆ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

โทรป่วนมันเล่นดีกว่า โทรไปให้ดังแล้วก็วาง หรือไม่ก็เอาเบอร์เติมเงินแมสเซสไปด่ามันบ้างก็ดี

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

เดี๋ยวนี้ชุด Control ไม่แพงครับ ถ้าไม่เป็นมากก็ซ่อมได้ครับ ลองบอกยี้ห้อและรุ่นมาซิครับ อาจมีสมาชิกบางท่านแก้ปัญหาได้

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    58361
    Status
    โพส
    1

มาตรฐาน ตอบ: ขอความช่ายเหลือด่วน มากๆครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9908 ดูโพส
    วันที่ 2-06-53 ผมโทรไปร้านล้างแอร์ อุดมกิจแอร์ เซอร์วิส ให้เข้ามาล้างแอร์ที่บ้าน
    ล้างเสร็จ พัดลม coil เย็นไม่หยุดหมุน ช่างถอดแผง เอาไขควงเช็ค ไฟช็อตตุ๊บ ครับ
    ช่างโทรไปที่ร้าน แปบนึงเจ๊ที่ร้านโทรกลับมา บอกว่าแผงเรามันช็อต แล้วบอกว่า
    กลับไปเอาแผงมาเปลี่ยนให้
    หายไปเลยครับ โทรไปก็ไม่รับสาย จึงรบกวนเพื่อนๆ
    มีใครพอจะรู้ร้าน อุดมกิจแอร์ เซอร์วิส มั่งครับ ว่าร้านมันอยู่ที่ไหน
    รบกวนน้าๆทุกท่านด้วยนะครับ เบอร์ร้านมัน
    02-808-9518 -085-407-8177

แค้นสุดๆ ( ช่วยกันก็อปลิ้งค์ ไปวางใน web อื่นๆด้วยนะครับ ช่วยประจานมันหน่อย ร้านชั่วๆ)
    จากกระทู้นี้ครับ ขอโทษที่รบกวนครับ พอดีเมื่อวานผมเพิ่งโดนร้านนี้มันหลอกเอา ไม่ได้เอะใจเห็นสติ๊กเกอร์ติดอยู่ที่เสาไฟฟ้า นึกว่าจะบริการดี ที่แท้แม่งก็หลอกลวง พอโดนหลอกแล้วถึงรู้จากเน๊ต ผมรบกวนถามหน่อยครับว่าร้านมันอยู่ตรงใหนของเพชรเกษม 77 อยากจะไปดูหน้าอีเจ๊ปากหมา ว่ามันยังจะปากดีอยู่ไหม รบกวนขอพิกัดด้วยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

มาตรฐาน ตอบ: ขอความช่ายเหลือด่วน มากๆครับ

Link ที่ให้ไว้เปิดไม่ได้ซะแล้ว
    ยี่ห้ออะไรครับน้า เผื่อช่วยเหลือกันในคลับได้

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้