หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

chain_ak
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน >> ทำไมแหนบดังอีกแล้ว

Triton Plus 4 Door M/T
    เคลมแหนบไปแล้ว 1 ครั้ง ที่มิตซู กฤษฎา สะพานใหม่
    ไปใส่ที่ซับเสียงอีก 1 ครั้ง ที่ มิตซูวิภาวดี

แต่วันนี้ ปัญหาแหนบเสียงดังก็ยังไม่หายอีก
    ล่าสุดล้อหลังด้านขวา แค่จับโยกตัวรถเสียงแหนบดังมาก ไม่ทราบว่าจะต้องทำยังไงอีกเนี่ย

** กลุ้มใจจัง เข้าศูนย์ฯ บ่อยมากเลย **

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: >> ทำไมแหนบดังอีกแล้ว

ผมก็ดังครับ
    แต่ไม่แก้ ไม่คิดแก้ และผมรับได้ครับ

คิดดูนะครับ
    เหล็ก 5 แผ่นอยู่ด้วยกัน
    ดังก็เป็นเรื่องธรรมดาที่สุดในโลกเลยครับ

pokky
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: >> ทำไมแหนบดังอีกแล้ว

เอาฆ้อนตีที่ตัวประคองแหนบซิเพราะเวลารถขยับมันสีกันผมเคยทำครับ

มุดสัง
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แม่ฮ่องสอน ดูโพส
    ผมก็ดังครับ
    แต่ไม่แก้ ไม่คิดแก้ และผมรับได้ครับ

คิดดูนะครับ
    เหล็ก 5 แผ่นอยู่ด้วยกัน
    ดังก็เป็นเรื่องธรรมดาที่สุดในโลกเลยครับ
    ถูกต้องแล้วคร้าบบบ
    เห็นด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    396
    Status
    โพส
    51

ผมพึ่งไปเข้าศูนย์เมื่อวาน (21/03/08) สังเกตเห็นใส่แผ่นรองแหนบ
    กับตัวอะไรไม่ทราบติดกับตัวล๊อกแหนบ ออกมาเงียบกริบ หวังว่าคงไม่เป็นอีก
    ศูนย์หัวหมาก ใช้เวลา ประมาณ 6 ชม. ลืมไปใช้ 4d/4wd/2.5

a_hypersony
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมเคยเข้า ศูนย์ ไปหลายทีแล้วครับ ทำเหมือนพวกคุณทุกอย่างครับ แล้วอาการก็เป็นอย่างเดิม ตอนนี้ได้วิธีแก้ด้วยตัวเองแล้วครับ
    ของผมใช้นำ้มันเครื่องรถยนต์,กระบะหรือมอเตอร์ไซด์ก็ได้ครับ เทใส่กระป๋องที่ฉีดน้ำรีดผ้า เอาไปฉีดให้ทั่วแหนบครับ ในร่องแหนบก็ฉีดครับ อาการหายเป็นปลิดทิ้งครับ
    (จากที่เคยโยกรถเบา ๆ มันมีเสียงดัง แอ้ด แอ้ด .. ดังมาก) ตอนนี้หายแล้วครับ
    ไม่ต้องห่วงเรื่องหน้าฝนนะครับ เพราะน้ำมันเครืี่่่่่องมันจะหนักกว่าน้ำ จะเกาะกับเหล็กแหนบ
    ได้ดีครับ ส่วนน้ำมัน มันจะเบากว่าน้ำ(น้ำมันที่เราเติมให้รถนะครับ) ตอนนี้ผมทำมาเป็น เดือนแล้วครับเสียงดัง ไม่กลับมากวนใจแล้วครับ ผมจะฉีดทุก 2 อาทิตย์ครับ
    เป็นการตรวจดูช่วงล่างไปในตัวครับ ตอนนี้ผมไม่เสียเวลาไปเข้าศูนย์เรื่องแหนบแล้วละครับ

triton salon
    ผู้เยี่ยมชม

ที่ศูนย์เขาทำให้นะครับ
    1.เอาน็อตรัดแหนบออก (เพราะรัดแล้วเหล็กเสียดสีและและแทกทำให้เกิดเสียง)
    2.ใส่ยางรองแหนบ (มันจำได้ไม่กระแทกกัน)
    3.อัดจาระบี (ที่แหนบ/หูแหนบ เพราะบางครั้งเสียงก็ดังมาจากหูแหนบ)
    4.โมฯโช้คและอัดจาระบี
    ถ้ายังไม่หายศูนย์บอกว่าต้อง...
    5.ทำใจยอมรับมันแล้วหละพี่...
    (ที่กล่าวมาผมอยู่ที่ข้อ 5. แว้วววว...วว..ว...ว....)

แรตน้อย
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมดังๆหายๆ เข้าศูนย์บ่อยมาก ครั้งสุดท้าย 26 มี.ค. 2551 เขาเลยจะเปลี่ยนแหนบให้ ของมาประมาณต้นเดือน เม.ย. เปลี่ยนแล้วผลเป็นประการใดจะแจ้งให้ทราบต่อไป

User ID
    454
    Status
    โพส
    102

เป็นเหมือนกัน ตอนนี้ผมใช้น้ำมันของ waxy ฉีดครับ ต้องรอดูผลครับ เมื่อก่อนใช้ sonax ฉีดก็กลับมาดังเหมือนเดิมชักจะดังขึ้นเรื่อยๆแล้ว ขนาดว่าปิดกระจก เปิดพัดลมแรงๆ ก็ยังมีเสียเข้าไปในรถให้ได้ยินอีกครับ น่าจะมีวิธีแก้ไข ที่ให้มันหายขาดได้ ซะทีนะครับ จะเป็นพระคุณหลาย

wattapon
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็ดังคับ เข้าที่ ysm สุขุมวิท 2 รอบ คับ ตอนนี้เงียบ ไม่รู้จะกับมาดังอีกหรือป่าว

User ID
    288
    Status
    โพส
    119

ของผม พลัส เข้าศูนย์มาแล้ว 3 รอบ แรกๆก็ดีแต่ซักพักกลับมาดังอีกแล้ว เบื่อเหมือนกัน ทำแต่ละที 3 - 4 ชม. สมาชิกท่านใดเข้าศูนย์ไหน แล้วหายขาดบอกหน่อยครับ จะลองอีกซักรอบ

User ID
    396
    Status
    โพส
    51

กลับมาดังอีกแล้วครับ พึ่งไปเข้าศูนย์เมื่อ 21/3/08 ทำยังไงถึงหายขาดช่วย
    บอกด้วยครับ 4d/4w/2500

User ID
    212
    Status
    โพส
    227

เห็นพี่ในคลับเคยบอกว่าเอานำมันเครื่องชโลมหรือ(ถูกเปล่าหว่า)
    หรือใช้ Sonax ฉีดที่แหนบดู อาจพอช่วยได้
    แต่เห็นเขาออกแบบยางรองตัวรัดแหนบมาแล้วหนิลองเช็คที่ศูนย์ดู
    ถ้าใส่ตัวนี้น่าจะหายขาด..-*-

jimji_ubol
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม 4x4 4d3.2 m/t ครับ เคยดังแต่หายนานแล้ว เข้าศูนย์ชลบุรีครับ

smkc
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมเพิ่งหายครับ เมื่อก่อนแก้ที่ศูนย์แล้วขับได้แค่ห้าวันก็ดังอีกครับ แต่ผมก็เลยลองเปลี่ยนศูนย์นะครับ ตอนนี้เงียบเลย บ้านผมอยู่ ชลบุรี ผมมาแก้หายที่ศูนย์ตรงแยกอ่างศิลานะครับ

User ID
    396
    Status
    โพส
    51

เห็นพวกพี่ฯข้างบน ทำแล้วหายแต่อยู่ที่ชลบุรีแนะ นี่ผมอยู่กรุงเทพฯช่วยแนะนำศูนย์ ที่กรุงเทพฯ มีมั๊ยครับยังไม่อยากไปชลบุรีน่ะ ( ที่เคยไปวี่งได้ไม่ถึง 2 อาทิตย์ดังอีก) 4W/4D/2500 ครับ

jirapat
    ผู้เยี่ยมชม

ขอผม 4x4 ก็ดังเหมือนกันครับ เข้าศูนย์ ครั้งเดียวหายแล้วครับ อุบล

suit
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมทั้งเปลี่ยนยกแหนบ ทั้งซ่อมก็ยังดังเหมือนเดิม ตอนนี้ผมทำใจได้แล้วครับ ก็เข้าใจศูนย์บริการนะ (ต้องปรับปรุงคุณภาพอะไหล่)

cncd
    ผู้เยี่ยมชม

ใช่ของผมก็ดังเหมือนเกวียนเลย แต่ไม่คิดมาก

User ID
    454
    Status
    โพส
    102

เมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ได้มีโอกาศเข้าไปเปลี่ยนถ่ายน้ำม้นเครื่องพอดี เลยเอาเข้าตั้งแต่เช้าเลย กะไปเคลมแหนบ โดยเฉพาะเลย เพราะว่าไปหลายครั้งแล้วก็๕ูญผู้จัดการศูนย์ก็บอกว่าต้องใช็เวลานาน ก็เลยได้โอกาสพอดี เข้าไปก็บอกว่าจะเคลมแหนบด้ง กะคลัชดังเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าต้องใช้เวลาทั้งวัน ก็ไม่เป็นไรก็คิดว่ามาทำเรื่องนี้โดยเฉพาะอยู่แล้วก็เลยไม่ได้มีปัญหาอะไรรอได้ แต่พอซักประมาณสิบเอ็ดโมง รถก็ออกมาจอดรอลูกค้า ผมก็เลยงง ว่าทำไมเสร็จเร็วจัง เจ้าหน้าที่ยังบอกว่า อาจใช้เวลาเกือบทั้งวัน ก็เลยลองไปก้มดูที่แหนบว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือไม่ ดูแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนก็เลยถามไเจ้าหน้าที่ช่วงที่รอชำระเงิน เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า ให้รอคุยกับช่าง เหมือนกับว่าเราไม่รู้รายละเอียดหรือข้อมูลพวกนี้เลยมาเช็คเฉยๆงั้นแหละ ก็เลยไม่อยากจะทำให้หรือเปล่าเพราะต้องใช้เวลานาน ก็เข้าใจ จริงๆแล้วปัญหานี้เรารู้เรื่องมาตั้งนานแล้ว แต่ไม่มีเวลาเข้าไปเคลมเฉยๆ แต่ผมก็บอกว่าผมต้องการมาเคลมไม่ได้มาเช็ค ทางศูนย์ก็เลยเอารถเข้าไปทำให้ไหม่ หลังจากที่จ่ายเงินเรียบร้อยแล้ว แต่ก็ยังสงสัยอยู่ดีแหละครับ หลังจากได้ทำเรื่องเคลมแหนบเสร็จแล้วประมาณสี่โมงเย็น กำลังจะเอารถออกจากศูนย์ ก็มีเจ้าหน้าที่เรียกเก็บเงินค่าน้ำมันเครื่องเพิ่มอีกหนึ่งลิตร ทั้งที่ได้ชำระเงินไปตั้งแต่เช้าแล้ว งงครับ แต่ก็ต้องจ่ายครับ เข้าบอกว่าลืมคิดเงินเพิ่มอีกหนึ่งลิตร ช่างบอกว่าเติมน้ำมันเครื่องไปแปดลิตรครับ นี่ก็แค่อยากเล่าให้เพื่อนๆฟังเฉยๆครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้