หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน 50000 Km ที่กวงไถ่เลียบด่วน แปลกๆ??

วันนี้ได้ระยะเช็ครถครับ ที่ 50000 โล
    ก้อตามปกติ ผมเอาน้ำมันเครื่องไปเอง ที่ผ่านมาผมเสียค่าแรง ค่ากรองรวมๆ ทีละ 2-3 ร้อยเอง รวมกรอง ค่าแรง และอื่นๆ

รายการ สิ่งที่ว่าแปลก ไม่เคยเจอ หลังจาก ผจก คนใหม่เข้ามา และ จนท รับรถใหม่ๆ เข้ามา ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่า??
    -มีการยัดเยียดให้ ล้างเครื่อง?? ตอนแรก เปิดบิล ผมอ่านในบิลผ่านๆ ในใจนึกว่าเป็นการฉีดล้างฝาด้านนอกปกติ แต่เอะใจสงสัย เลยถามไปว่าล้างแบบไหน น้องเค้าบอกว่าล้างฟลัชชิ่งเลยครับ คือล้างข้างใน ผมบอกเลยว่าไม่เอา อย่างที่ทุกท่านทราบครับ ใน นมค มีสารชะล้างอยู่แล้ว ไม่จำเป็น เสียเวลาเปล่า
    -ล้างหัวฉีด ?? บอกไม่เอาตามไป
    -มีพนักงานมาเสนอให้ล้างแอร์ ไม่ถอดตู้ด้วย?? 2000 บาท !!!! ผมล้างเรียบร้อยแล้ว จากคำแนะนำ น้าโจ้ ในคลับเรา 55555 เลยไม่เอา
    -สรุป เช็ค 50000 โล ไม่ได้ทำไรเลย หลักๆ เปลี่ยน นมค กรอง เท่าที่แอบมองเห็นว่าช่าง เช็คด้วยตาเปล่าทั่วๆไป ก้อกๆแก้กๆ ไปตามเรื่อง

ผมโดนไป 900 กว่าบาทครับ (อุปกรณ์เบิกศูนย์มีแค่กรองน้ำมันเครื่อง)
    ทำให้ผมคิดว่าค่าแรง+ค่ากรอง งวดนี้ มันโหดไปมั้ย และไม่ได้ learning ผมแจ้งเองว่าไม่ต้อง
    รู้สึกค่าก้มๆเงยๆจะ (ค่าแรง) 570 มั้ง

จะเถียงก้อกลัวเสียฟอร์ม ตามประสาคนไทย ขี้อาย
    ทำให้ คิดกลับไปเหมือนเดิมคือไม่อยากเข้าศูนย์ที่คอยจะยัดเยียดอะไรให้เราตลอดเวลา ถ้าเราเออออตามไป วันนี้ผมอาจโดนไป 3-4 พันไม่รู้เรื่อง ทั้งๆที่คิดไว้แค่ 300 !!!!

จริงๆ เรื่องง่ายๆ ถ้าไม่ต้องเปลี่ยนอะไหล่ยากๆ พอมีความรู้เช็คเอง นมค เปลี่ยนเองก้อได้ มีประแจไขกรองอันเดียวก้ออยู่แล้ว

เล่าสู่กันฟังครับ ต่อไปจะลองที่อื่นดูมั่ง เผื่อประทับใจกว่านี้ ใช้รถมาตั้งแต่ซื้อไม่เคยนอกใจศูนย์นี้เลย

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: 50000 Km ที่กวงไถ่เลียบด่วน แปลกๆ??

แพงไปป่าว เปลี่ยนศูนย์เลยครับ น้าแม็ค ลองไม่มีคนเข้าดูครับ เด่วก็คงรู้ตัวเอง

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: 50000 Km ที่กวงไถ่เลียบด่วน แปลกๆ??

ผมไม่ได้คิดไปเองใช่มั้ยครับ ว่าแพงไป?

ผมเดาเอาว่า น่าจะเป็นกลยุทธ์ทางการตลาดเค้าแน่ๆเลยครับ อาจจะทำยอด ให้ดูเหมือนเงินเข้าเยอะๆ คิดดูครับ ถ้าเป็นคนอื่นที่ไม่ได้จู้จี้จุกจิกเหมือนพวกเรา
    เค้าไม่ได้ดูรายละเอียดว่ามีรายการอะไรบ้างในบิล คิดว่าทุกอย่างจำเป็นหมด เข้าศูนย์แบบไม่ได้อะไรติดมือกลับมาเลย แต่ต้องเสียไปที 3-4 พัน (อาจจะดีแค่แอร์เย็นขึ้นหน่อยเพราะล้างแอร์)

ที่จริง ประเด็นแค่อยากจะเตือนน้าๆ ให้เช็ครายละเอียดก่อนตกลงให้ช่างทำครับ ระวังกันหน่อยครับ เรื่องอาจจะดูเล็กน้อย บางคนมีเงิน ไม่สนใจ ก้อเรื่องของท่านครับ แต่บางคนเงินพันเดียวกว่าจะหาได้ ..........

User ID
    11358
    Status
    โพส
    156

เสียวๆ เหมือนกันครับ ไม่ค่อยมีความรู้พวกนี้เท่าไร แต่รักรถมากๆ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ศูนย์นี้หนีได้หนี ครับ เเพงครับ
    อย่างที่น้าเเม็ค บอกครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ถ้าเปลี่ยนถ่ายแค่น้ำมันเคร่องอย่างเดียว คิดแค่ 1 ชม.360 ยังไม่รวม vat แบบนี้ผมว่า แพงไป เอาเปรียบหนักไปหน่อย

User ID
    1154
    Status
    โพส
    62

ถ้าน้ำมันเครื่องกับกรองผมใช้-ของ ptt ก็เข้าปั้มpttเลยครับเช็คน้ำมัมเกียร์เฟืองท้ายขาดนิดหน่อยเติมให้เต็ม ไม่คิดค่าแรงครับ รวมหมดจ่ายไป 1200 บาทครับ

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    วันนี้ได้ระยะเช็ครถครับ ที่ 50000 โล
    ก้อตามปกติ ผมเอาน้ำมันเครื่องไปเอง ที่ผ่านมาผมเสียค่าแรง ค่ากรองรวมๆ ทีละ 2-3 ร้อยเอง รวมกรอง ค่าแรง และอื่นๆ

รายการ สิ่งที่ว่าแปลก ไม่เคยเจอ หลังจาก ผจก คนใหม่เข้ามา และ จนท รับรถใหม่ๆ เข้ามา ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่า??
    -มีการยัดเยียดให้ ล้างเครื่อง?? ตอนแรก เปิดบิล ผมอ่านในบิลผ่านๆ ในใจนึกว่าเป็นการฉีดล้างฝาด้านนอกปกติ แต่เอะใจสงสัย เลยถามไปว่าล้างแบบไหน น้องเค้าบอกว่าล้างฟลัชชิ่งเลยครับ คือล้างข้างใน ผมบอกเลยว่าไม่เอา อย่างที่ทุกท่านทราบครับ ใน นมค มีสารชะล้างอยู่แล้ว ไม่จำเป็น เสียเวลาเปล่า
    -ล้างหัวฉีด ?? บอกไม่เอาตามไป
    -มีพนักงานมาเสนอให้ล้างแอร์ ไม่ถอดตู้ด้วย?? 2000 บาท !!!! ผมล้างเรียบร้อยแล้ว จากคำแนะนำ น้าโจ้ ในคลับเรา 55555 เลยไม่เอา
    -สรุป เช็ค 50000 โล ไม่ได้ทำไรเลย หลักๆ เปลี่ยน นมค กรอง เท่าที่แอบมองเห็นว่าช่าง เช็คด้วยตาเปล่าทั่วๆไป ก้อกๆแก้กๆ ไปตามเรื่อง

ผมโดนไป 900 กว่าบาทครับ (อุปกรณ์เบิกศูนย์มีแค่กรองน้ำมันเครื่อง)
    ทำให้ผมคิดว่าค่าแรง+ค่ากรอง งวดนี้ มันโหดไปมั้ย และไม่ได้ learning ผมแจ้งเองว่าไม่ต้อง
    รู้สึกค่าก้มๆเงยๆจะ (ค่าแรง) 570 มั้ง

จะเถียงก้อกลัวเสียฟอร์ม ตามประสาคนไทย ขี้อาย
    ทำให้ คิดกลับไปเหมือนเดิมคือไม่อยากเข้าศูนย์ที่คอยจะยัดเยียดอะไรให้เราตลอดเวลา ถ้าเราเออออตามไป วันนี้ผมอาจโดนไป 3-4 พันไม่รู้เรื่อง ทั้งๆที่คิดไว้แค่ 300 !!!!

จริงๆ เรื่องง่ายๆ ถ้าไม่ต้องเปลี่ยนอะไหล่ยากๆ พอมีความรู้เช็คเอง นมค เปลี่ยนเองก้อได้ มีประแจไขกรองอันเดียวก้ออยู่แล้ว

เล่าสู่กันฟังครับ ต่อไปจะลองที่อื่นดูมั่ง เผื่อประทับใจกว่านี้ ใช้รถมาตั้งแต่ซื้อไม่เคยนอกใจศูนย์นี้เลย
    โฮ่ๆๆ เด่วนี้กวงไถ่ เปลี่ยนการบริหารใหม่หมดจดทั้งระบบครับ
    ศูนย์คลองเจ็ด ธัญบุรี ก่อนนั้นผมเข้าออก เป็นว่าเล่น น้องๆในศูนย์เป็นที่รู้กัน ในบางครั้งทำอะไรเกี่ยวกับรถนิดหน่อย เช่นเลินนิ่ง เปลี่ยนกรองโซล่า ฯลฯ ไม่มีค่าแรง
    ล่าสุด 5 มิย เข้าไปเปลี่ยนกรองโซล่าอย่างเดียว รอคิวครึ่ง ชม ทำจริงห้านาที (แถมช่างใหม่เกี่ยงช่างเก่าอีก เวรกรรม)คิดค่างแรงรวม vat รวม 203 ค่ากรอง 275 รวมๆวันนั้น ห้าร้อย ทอน สองบาท(มีเงินไปพอดีห้าร้อย) ฮ่าๆๆๆลาขาด กวงไถ่ ไปสิทธิผล อย่างเดิมนะดีแล้ว ก้าาาาา

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ่าาาาาาา

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

กำลังจะไปเช็คระยะที่ 25,000 วันเสาร์นี้พอดีเลย ที่ศูนย์เลียบทางด่วน จะได้ระวังตัวไว้ครับ หรือ น้า ๆ แนะนำศูนย์ในย่าน ลาดพร้าว ราม หรือ รามอินทราที่ครับ ว่าไปที่ไหนดีครับ

User ID
    9987
    Status
    โพส
    42

เข้ามาเก็บความรู้จากน้าๆครับ ส่วนของผมนั้น 5,000 โลแรกที่ เจริญชัย แถวๆท่าพระ 10,000 โลที่นครพนม 15,000 โล ที่สระบุรี 20,000 โลที่หนองคาย 25,000 ครั้งต่อไป ที่ใหนคงต้องดูก่อนว่าชั่วโมงนั้นอยู่ตรงใหนอะครับ อยากเข้าศูนย์ประจำเหมือนกัน แต่พอได้รถคันนี้มามันอยากขับไปโน้นนี้นั้นอะครับ ครบที่ใหนเข้าที่นั้นครับ เซ็งจิตร

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ผมไม่ได้คิดไปเองใช่มั้ยครับ ว่าแพงไป?

ผมเดาเอาว่า น่าจะเป็นกลยุทธ์ทางการตลาดเค้าแน่ๆเลยครับ อาจจะทำยอด ให้ดูเหมือนเงินเข้าเยอะๆ คิดดูครับ ถ้าเป็นคนอื่นที่ไม่ได้จู้จี้จุกจิกเหมือนพวกเรา
    เค้าไม่ได้ดูรายละเอียดว่ามีรายการอะไรบ้างในบิล คิดว่าทุกอย่างจำเป็นหมด เข้าศูนย์แบบไม่ได้อะไรติดมือกลับมาเลย แต่ต้องเสียไปที 3-4 พัน (อาจจะดีแค่แอร์เย็นขึ้นหน่อยเพราะล้างแอร์)

ที่จริง ประเด็นแค่อยากจะเตือนน้าๆ ให้เช็ครายละเอียดก่อนตกลงให้ช่างทำครับ ระวังกันหน่อยครับ เรื่องอาจจะดูเล็กน้อย บางคนมีเงิน ไม่สนใจ ก้อเรื่องของท่านครับ แต่บางคนเงินพันเดียวกว่าจะหาได้ ..........
    โดนเหมือนน้าแม๊คล่ะครับ หลังหมดคูปองฟรีค่าแรง เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเอาของไปเอง มีกรองโซล่าและกรองน้ำมันเครื่องไปด้วย

โดนค่าแหวน 15 บาท ข้างนอกตัวละ 1 บาท
    โดนค่าแรงเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง+กรองน้ำมันเครื่อง 500 กว่าบาท
    โดนค่าแรงเปลี่ยนกรองเชื้อเพลิง 300 กว่าบาท

รวมเบ็ดเสร็จเกือบพัน หลังจากนั้นไม่อยากเข้า 0 อีกเ้ลย เปลี่ยนร้านข้างนอก เอาของไปเองเหมือนกัน ค่าแรง 150 บาท

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส
    กำลังจะไปเช็คระยะที่ 25,000 วันเสาร์นี้พอดีเลย ที่ศูนย์เลียบทางด่วน จะได้ระวังตัวไว้ครับ หรือ น้า ๆ แนะนำศูนย์ในย่าน ลาดพร้าว ราม หรือ รามอินทราที่ครับ ว่าไปที่ไหนดีครับ
    สิทธิพล รามคำเเหง ครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    โดนเหมือนน้าแม๊คล่ะครับ หลังหมดคูปองฟรีค่าแรง เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเอาของไปเอง มีกรองโซล่าและกรองน้ำมันเครื่องไปด้วย

โดนค่าแหวน 15 บาท ข้างนอกตัวละ 1 บาท
    โดนค่าแรงเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง+กรองน้ำมันเครื่อง 500 กว่าบาท
    โดนค่าแรงเปลี่ยนกรองเชื้อเพลิง 300 กว่าบาท

รวมเบ็ดเสร็จเกือบพัน หลังจากนั้นไม่อยากเข้า 0 อีกเ้ลย เปลี่ยนร้านข้างนอก เอาของไปเองเหมือนกัน ค่าแรง 150 บาท

เ่อ่อคือ..... จริงๆแล้วเราสามารถไปถ่าย นมค เองข้างนอกได้ด้วยใช่มั้ยครับ??
    ที่ผมเข้าศูนย์ก้อคือกลัวประกันหมดนี่ล่ะครับ

แล้วแบบนี้เวลาเข้าศูนย์เราจะเข้าไปทำอะไรดีอ่ะครับ ถ้าเราเปลี่ยน นมค เอง 555

แต่เงินค่าแรงที่เสียไปรวมๆ เกือบพันนี่ทำให้เราอัพเกรดน้ำมันเครื่องไปใช้ Mobil 1 ได้สบายๆเลยนะครับเนี่ย

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เ่อ่อคือ..... จริงๆแล้วเราสามารถไปถ่าย นมค เองข้างนอกได้ด้วยใช่มั้ยครับ??
    ที่ผมเข้าศูนย์ก้อคือกลัวประกันหมดนี่ล่ะครับ

แล้วแบบนี้เวลาเข้าศูนย์เราจะเข้าไปทำอะไรดีอ่ะครับ ถ้าเราเปลี่ยน นมค เอง 555

แต่เงินค่าแรงที่เสียไปรวมๆ เกือบพันนี่ทำให้เราอัพเกรดน้ำมันเครื่องไปใช้ Mobil 1 ได้สบายๆเลยนะครับเนี่ย
    ตอนนี้เรื่องประกันผมว่าช่างมันเถอะ จะเคลมโน่นนี่มันก็เรื่องมาก เลยปล่อยเลย
    ของผมประักัน 5 ปี 150000 โล ด้วย ตอนนี้รถ 2 ปีครึ่ง วิ่งไป แสนสองกว่าแล้วครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ต้องถามว่า เปลี่ยนกรองโซล่าด้วยหรือเปล่า ปกติ ระยะ 50000 โล

จะเปลี่ยน น้ำมันเครื่องแลไส้กรองน้ำมันเครื่องเท่านั้น และต้องเลินนิ่งให้ด้วย

โดยค่าแรงอยู่ที่ 1 ชั่วโมง ราคา 380 บาท ไม่รวมภาษี ยืนยันครับ

ค่าเลินนิ่ง กรณีไม่ซี้กับช่าง ต้องเสีย 450 บาท สำหรับค่าบริการ ต่อครั้ง

การเลินนิ่ง อยู่ในการเช็คระยะครับ จะต้องทำทุก 10000 กิโลเมตร

เวลาน้าเข้าศูนย์น้าบอกว่ามารับบริการอะไรล่ะ

ถ้าน้าบอกว่า มาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง + ไส้กรองน้ำมันเครื่อง น้าจะได้รับบริการแค่นั้น ในราคาเท่ากัน

ถ้าน้าเข้าไปบอกว่า เช็คระยะ 50000 กิโลเมตร เขาจะต้องตรวจเช็คตามรายการเล่มเหลืองครับ

ซึ่งจะไม่สามารถ ชาร์จเพิ่มได้เลย ถ้าทำตามรายการในคูปองเหลือง (ด้านหลัง)

โดยน้าจะได้รับค่าแรงระยะทุกหมื่นโลที่ 380 บาท จนครบ แสนกิโลเมตร

และระยะที่ลงด้วย ห้าพันโล จะเสีย 203 บาทรวมภาษี ทุกครั้งไปจนกว่าจะครบแสนห้าหมื่นโลครับ

ผมยืนยันข้อมูลตามนี้ครับ ตามประสาคนอาบน้ำร้อนมาก่อน (รถผมแสนก่าๆแย้ว อิอิ)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

1.ล้างแอร์ รถผมสามปีแล้ว ไม่เคยล้างแม้แต่ครั้งเดียว แต่ผมดูแลทุกวัน ทุกวันนี้ ยืนยัน ปกติแน่นอน

ไม่เหม็นอับ ไม่ตัน เย็นฉ่ำ และถามหน่อยเหอะ ล้างไม่ถอดตู้ มันจะสะอาดมั้ย

2.ล้างเครื่อง เตือนสมาชิกทุกท่านว่าไม่จำเป็นอย่าไปทำ มีแต่พังอย่างเดียว เพราะฟลัชชิ่ง ไม่มีสารหล่อลื่นครับ

3.ล้างหัวฉีด จริงๆแล้วไม่จำเป็นสเพราะน้ำมัน B5 มีสารทำความสะอาดมากกว่า ดีเซลเดิมๆซะอีก

หัวฉีดจริงๆไม่ต้องล้าง แต่....ต้องตรวจเช็คครับ สาเหตุที่ศูนย์เลือกล้าง เพราะว่า ไม่ต้องเสียเวลาออกมา

ตรวจเช็ค ทำความสะอาดครับ การล้างหัวฉีดควรทำกับศูนย์หรือร้านที่ดูมีมาตรฐานเท่านั้น

และศูนย์มักแจ้งว่า ถ้าพี่ไม่ล้าง รถประกันหมด (เพราะเราสั่งไม่ทำรายการเช็คหัวฉีดไง)

คำตอบคือ บอกว่าว่า เราล้างมาแล้วก่อนเข้าศูนย์ เด็กรับรถมันจะเช็คผ่านไป (ผมทำแบบนี้ทุกครั้ง)

และน้ำยาล้างหัวฉีด ผมซื้อโลตัสเวลาลดราคาแค่ 65 บาทเอง (ผมเติมทุกสองหมื่นโล)

แต่ถ้าใช้ของศูนย์ ถ้าจำไม่ผิด 475 บาท ไม่รวมภาษีครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เพื่อความไม่ประมาท ก่อนทำการซ่อมบำรุง ต้องให้ประเมินราคาทุกครั้งก่อนซ่อมครับ

และแจ้งความประสงค์ว่า จะชำระเงินด้วยวิธีใด ทุกครั้งครับ

และเมื่อช่างมาแจ้งเปลี่ยนอะไหล่ ต้องแจ้งราคาทุกครั้งครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ขอบคุณน้านุ้กครับ มาเพิ่มเติมให้ ในส่วนของราคาค่าแรง เมื่อก่อนหน้านี้ ผมโดนประมาณราคาน้านุ้กว่าเลย รู้สึกว่าถูกดี ผมก้อกะว่าครั้งนี้น่าจะเท่านี้

การเช็คระยะ 50000 โล เค้ามีรายการ บังคับตามในคู่มือเลยครับ ในบิลก้อ print ออกมาตามนั้น จริงๆระยะนี้ ไม่มีอะไรซีเรียสเลย ก้อเรื่องง่ายๆ เช็คโน่นเช็คนี่ เบาๆ แต่เรื่องของเรื่องคือผมซึ่งอาจจะเปนลูกค้าชั้นเลว ผมไม่นั่งคอยในห้องครับ จะคอยอยู่ใกล้ๆรถ คอยมองดู หรือคุยโทสับอยู่ใกล้ๆ ดูจนช่างทำงานเสร็จ ทุกๆรายการ ช่างแค่ส่องดู ด้วยตา เช็คระดับน้ำมัน เช็คลูกยางต่างๆ กับ หมุนพวงมาลัยซ้าย ขวา แค่นั้นเอง

-เรื่องเลินนิ่ง ผจก คนเก่าได้บอกผมและเด็กคุมเครื่องไว้ ว่าโปร 3.2 นี่ ไม่จำเป็นต้องเลินนิ่งครับ หรือไม่แน่ใจว่าเลินนิ่งไม่ได้นี่ล่ะ ผมเลย ไม่ได้ทำอะไร เพราะรถยังปกติ กินน้ำมันปกติ เร่งปกติ อัดได้ตามเดิม

-มีประเด็นคือ พนง รับรถ เริ่มมองผู้ที่ลง 3.2 มาว่าเปนตัวปัญหาแล้วครับ ตั้งแต่ ผจก คนเก่าออกไป ขู่สารพัด แต่ก้อเข้าใจครับ ใจเค้าใจเราอ่ะนะ ตั้งแต่ เริ่มมีผู้ใช้มาเคลมกล่องพังมั่ง เคลมปั๊มพัง ด้วยเหตุผลที่พูดง่ายๆดูดีมีเหตุผลคือ หัวฉีดเครื่องสองตัวนี้คนละเบอร์ สเปคเครื่องสองตัวคนละแบบ สารพัดจะพูด ให้เราได้แต่พยักหน้า (แต่ไม่กลับไปลง 2.5)

สำหรับบิล ได้ทำการแยกบิลเปนสองใบ
    -ราคาเหมารวมค่าแรงเช็คระยะคือ 500 กว่าบาท
    -ราคาค่ากรอง นมค + จุกจิก เช่นน้อต น้ำกลั่น+ค่าแรง 300 กว่าบาท
    รวม 900 กว่าๆ

ทั้งหมดทำใน เวลาประมาณ 30 นาที แต่รอตั้งแต่ 10 โมงครึ่ง ได้รถ บ่ายโมง ตามปกติครับ เรื่องเวลาเราไม่ว่ากัน รถเยอะ และเราไม่ได้จองคิวไว้....เตรียมใจไว้แล้ว

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เห็นใจน้าครับ แอบกระซิบว่าเดี๋ยวนี้ไอ้โปร 3200 นั้น มันกลายเป็นเครื่องต่อรองการทำมาหากินของช่างครับ

ขู่เพื่อให้ปิดปาก ถ้าอยากทำก็รีดเงิน (โปรที่น้าใช้หาโคตรยาก)

กล่องพังมาเคลมกล่อง แล้วเคลมได้หรือ ผมถามหน่อย คนใช้โปรนี้ในคลับก็มากมาย มีพังมั้ย

หัวฉีดคนละเบอร์ ก็แหงล่ะสิ ถ้าเบอร์เดียวกันจะได้ยังไง

ปั๊มพัง ผมก็เห็นแต่รถโมที่พัง ประมาณนี้ครับ

ผมก็เป็นลูกค้าชั้นเลวเหมือนกันครับ เพราะที่รับรองลูกค้า มันก็ไม่น่านั่ง

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้