หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 33 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: 50000 Km ที่กวงไถ่เลียบด่วน แปลกๆ??

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    เห็นใจน้าครับ แอบกระซิบว่าเดี๋ยวนี้ไอ้โปร 3200 นั้น มันกลายเป็นเครื่องต่อรองการทำมาหากินของช่างครับ

ขู่เพื่อให้ปิดปาก ถ้าอยากทำก็รีดเงิน (โปรที่น้าใช้หาโคตรยาก)

กล่องพังมาเคลมกล่อง แล้วเคลมได้หรือ ผมถามหน่อย คนใช้โปรนี้ในคลับก็มากมาย มีพังมั้ย

หัวฉีดคนละเบอร์ ก็แหงล่ะสิ ถ้าเบอร์เดียวกันจะได้ยังไง

ปั๊มพัง ผมก็เห็นแต่รถโมที่พัง ประมาณนี้ครับ

ผมก็เป็นลูกค้าชั้นเลวเหมือนกันครับ เพราะที่รับรองลูกค้า มันก็ไม่น่านั่ง

ที่สำคัญ ไม่มีพนักงานสวยๆเลย

User ID
    1440
    Status
    โพส
    98

มาตรฐาน Re: 50000 Km ที่กวงไถ่เลียบด่วน แปลกๆ??

ผมเพิ่งเข้ามาที่ 50000 กม. เมื่อ 4/6/53 ในใบเสร็จ เขียนว่า ค่าบริการตรวจเช็คระยะ 50000 กม. 495 บาท ไส้กรองนำ้มันเครื่อง 220 บาท แหวนรองน๊อต 15 บาท ยางรองแหนบ 2 ชิ้น ชิ้นละ 20 บาท ทั้งหมดรวม VAT 823 บาท แต่หลังจากเปลี่ยนยางรองแหนบแล้วอาการแหนบดังหายเป็นปิดทิ้งแต่ไม่รู้ว่าจะกลับมาดังอีกไหม และมีการปรับตั้งคันเบรคมือให้ด้วยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aroon1911 ดูโพส
    ผมเพิ่งเข้ามาที่ 50000 กม. เมื่อ 4/6/53 ในใบเสร็จ เขียนว่า ค่าบริการตรวจเช็คระยะ 50000 กม. 495 บาท ไส้กรองนำ้มันเครื่อง 220 บาท แหวนรองน๊อต 15 บาท ยางรองแหนบ 2 ชิ้น ชิ้นละ 20 บาท ทั้งหมดรวม VAT 823 บาท แต่หลังจากเปลี่ยนยางรองแหนบแล้วอาการแหนบดังหายเป็นปิดทิ้งแต่ไม่รู้ว่าจะกลับมาดังอีกไหม และมีการปรับตั้งคันเบรคมือให้ด้วยครับ
    กลับมาแน่ ไม่นานเกินรอครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ที่สำคัญ ไม่มีพนักงานสวยๆเลย
    งั้นแนะนำให้ไป เข้าศูนย์ Honda ครับ

จริงๆแล้ว สาวมิตซู สวย X เซ็กซี่ เป็นทุนเดิม รองๆแค่ Subaru เอง

Honda Toyota ออกหมวยหน่อย

แต่เดี๋ยวนี้ สวยๆ ไม่รู้ไปไหนหมด เวลาเข้าศูนย์แล้วรู้สึกห่อเหี่ยวครับ CEO ช่วยตามด้วยครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    งั้นแนะนำให้ไป เข้าศูนย์ Honda ครับ

จริงๆแล้ว สาวมิตซู สวย X เซ็กซี่ เป็นทุนเดิม รองๆแค่ Subaru เอง

Honda Toyota ออกหมวยหน่อย

แต่เดี๋ยวนี้ สวยๆ ไม่รู้ไปไหนหมด เวลาเข้าศูนย์แล้วรู้สึกห่อเหี่ยวครับ CEO ช่วยตามด้วยครับ
    เพิ่มเติม Honda นี่ เซลล์เด็กๆ น่ากินมากคับ

uranus
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็เคยโดนครับศูนย์นี้ ตอนไปเชค 40000 โล 5200 บาท
    เปลี่ยนของเหลวทุกอย่าง แต่น้ำหล่อเย็น (5 ลิตร)เหมือนไม่เปลี่ยน (เทียบกับระดับน้ำตอนที่ซื้อรถมาใหม่ๆ) พอผมไปโวยก็เลยเอามาเติมให้ทีหลังจนได้ในระดับปกติ เข็ดครับ ครั้งเดียวเกินพอ

User ID
    588
    Status
    โพส
    140

40000 กิโล เปลี่ยนของเหลวหมด เช็คระยะที่ศูนย์อยุธยา 3781.70 บาท ^-^

User ID
    7451
    Status
    โพส
    77

Cool Re: 50000 Km ที่กวงไถ่เลียบด่วน แปลกๆ??

1.ล้างแอร์ รถผมสามปีแล้ว ไม่เคยล้างแม้แต่ครั้งเดียว แต่ผมดูแลทุกวัน ทุกวันนี้ ยืนยัน ปกติแน่นอน

ไม่เหม็นอับ ไม่ตัน เย็นฉ่ำ และถามหน่อยเหอะ ล้างไม่ถอดตู้ มันจะสะอาดมั้ย

2.ล้างเครื่อง เตือนสมาชิกทุกท่านว่าไม่จำเป็นอย่าไปทำ มีแต่พังอย่างเดียว เพราะฟลัชชิ่ง ไม่มีสารหล่อลื่นครับ

3.ล้างหัวฉีด จริงๆแล้วไม่จำเป็นสเพราะน้ำมัน B5 มีสารทำความสะอาดมากกว่า ดีเซลเดิมๆซะอีก

หัวฉีดจริงๆไม่ต้องล้าง แต่....ต้องตรวจเช็คครับ สาเหตุที่ศูนย์เลือกล้าง เพราะว่า ไม่ต้องเสียเวลาออกมา

ตรวจเช็ค ทำความสะอาดครับ การล้างหัวฉีดควรทำกับศูนย์หรือร้านที่ดูมีมาตรฐานเท่านั้น

และศูนย์มักแจ้งว่า ถ้าพี่ไม่ล้าง รถประกันหมด (เพราะเราสั่งไม่ทำรายการเช็คหัวฉีดไง)

คำตอบคือ บอกว่าว่า เราล้างมาแล้วก่อนเข้าศูนย์ เด็กรับรถมันจะเช็คผ่านไป (ผมทำแบบนี้ทุกครั้ง)

และน้ำยาล้างหัวฉีด ผมซื้อโลตัสเวลาลดราคาแค่ 65 บาทเอง (ผมเติมทุกสองหมื่นโล)

แต่ถ้าใช้ของศูนย์ ถ้าจำไม่ผิด 475 บาท ไม่รวมภาษีครับ
    น้ำNuk ครับ ล้างหัวฉีดเองทำยังไง แล้วน้ำยาแบบไหนเอ่ย
    ศรุต

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sarut ดูโพส
    น้ำNuk ครับ ล้างหัวฉีดเองทำยังไง แล้วน้ำยาแบบไหนเอ่ย
    ศรุต
    ไปห้างซุปเปอร์เซ็นเตอร์ทั้งหลายแหล่

แผนกน้ำยาเช็ดรถ ขัดรถ จะมีน้ำยาล้างหัวฉีดขายอยู่

ก็เดินไปซื้อครับ มีหลายยี่ห้อ หลายราคา

ส่วนตัวผมใช้ karshine ครับ เพราะเป็นตัวเดียวกับที่ศูนย์ใช้

และจัดโปรโมชั่นบ่อยมาก 1แถม1 ก็มี บางทีก็ลด ถูกๆ

ซื้อขนาดเล็กมาก็พอครับ เติม 1 ขวด น้ำมันเต็มถัง (เติมน้ำมันก่อน)

สองหมื่นโล เติมที ประหยัดได้หลายร้อยครับ

User ID
    1322
    Status
    โพส
    92

เดี๋ยวนี้ศูนย์กวางไถ่ เลียบทางด่วน แปลกๆ ครับ ชอบยัดของที่ไม่จำเป็นใส่อยู่อยู่เรื่อย แต่ก่อนไม่เคยเป็นแบบนี้เลย

User ID
    7451
    Status
    โพส
    77

ไปห้างซุปเปอร์เซ็นเตอร์ทั้งหลายแหล่

แผนกน้ำยาเช็ดรถ ขัดรถ จะมีน้ำยาล้างหัวฉีดขายอยู่

ก็เดินไปซื้อครับ มีหลายยี่ห้อ หลายราคา

ส่วนตัวผมใช้ karshine ครับ เพราะเป็นตัวเดียวกับที่ศูนย์ใช้

และจัดโปรโมชั่นบ่อยมาก 1แถม1 ก็มี บางทีก็ลด ถูกๆ

ซื้อขนาดเล็กมาก็พอครับ เติม 1 ขวด น้ำมันเต็มถัง (เติมน้ำมันก่อน)

สองหมื่นโล เติมที ประหยัดได้หลายร้อยครับ
    ขอบคุณครับน้าNUK จะ40,000โลแล้ว เด็วไปซื้อเลย
    ศรุต

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

มิตซู เชียงราย 99 ครับ ศูนย์ใหม่ ก่อนสะพานริมกก บริการดี ไม่มีบกพร่อง ค่าแรง 475 บาท ตอนเช็ค 60000 โล ห้องพักลูกค้า ไม่ใหญ่โต แต่หรูหรา บริการดี มีมารยาท พอใจเป็นอย่างมาก

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

มาตรฐาน ตอบ: 50000 Km ที่กวงไถ่เลียบด่วน แปลกๆ??

โทรถาม สนง.มิตซูมอเตอร์ หรือยังครับว่าที่เขาทำกับเราแบบนี้มันถูกต้องหรือไม่ประการได้

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้