หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 57

TTC-01033 TTC-Member รูปส่วนตัว น้องเจ้านาย
    User ID
    9771
    Status
    โพส
    1,250

มาตรฐาน Re: ร้านล้างรถ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ drummer ดูโพส
    ที่เห็นจอดอยู่นั นไม่ได้แอบไปเล่น เก็ตหรอกครับ แต่ทำงานที่นั่นค ับ
    รับทราบครับ

ttc-265 TTC-Member รูปส่วนตัว MPV
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,192

ไปลองมาแล้วครับ ล้างเสร็จปุบ ฝนตกปับ แหม แต่ก็ถือว่าสะอาด ช้ได้เลยครับ ภายในภายนอก ให้ 9 เต็ม 10
    จำหน่าย ติดตั่ง ชุดแต่ง offroad กันชนหน้า บันไดข้าง โรบาร์ กันชนท้าย KS,YAK,OVERLAND,PIAK,ROCK ROUNTRY,
    ผม ใหม่ MPV TTC-265 TRITON 4D สีเหลือง SPOON BTV 10" โทร 084-1115919

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว thanayod
    User ID
    12388
    Status
    โพส
    255

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    ไปลองมาแล้วครับ ล้างเสร็จปุบ ฝนตกปับ แหม แต่ก็ถือว่าสะอาด ช้ได้เลยครับ ภายในภายนอก ให้ 9 เต็ม 10
    ทำอะไรบ้างครับ ค่าเสียหายเท่าไร

หงิงงง เจ้านางได้ฤกษ์ล้ งรถแระคะ หยักไย่มันขึ้นฝั งด้านข้างคนขับซ้ ยมือแล้ว

ตอนเช้าไม่ต้องปะ ป้ง เอาหน้าอังคอนโซล แล้วเป่า ฝุ่นสีแดงก็เป็นแ ้งเต็มหน้า

ปีนี้ล้างเป็นครั งที่ 2 เอง..

ล้างแล้ว รถสวยขึ้นจริงๆ นะ ไม่ได้โม้...

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member รูปส่วนตัว น้องขาวมุก
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nangmyn ดูโพส
    ล้างแล้ว รถสวยขึ้นจริงๆ นะ ไม่ได้โม้...
    ของเขาดีจริง ล้างรถออกมา

เจ๊เจ้านางดูสวยข ้นเลย
    ** มีเพื่อนดีมีหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา เหมือนเกลือดีมีนิดหน่อยน้อยราคา ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล **
    *** ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ ***

ttc-265 TTC-Member รูปส่วนตัว MPV
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,192

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

จริงด้วยครับ สวยขึ้น ดำขึ้น รถถนะครับเจ้
    จำหน่าย ติดตั่ง ชุดแต่ง offroad กันชนหน้า บันไดข้าง โรบาร์ กันชนท้าย KS,YAK,OVERLAND,PIAK,ROCK ROUNTRY,
    ผม ใหม่ MPV TTC-265 TRITON 4D สีเหลือง SPOON BTV 10" โทร 084-1115919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

22222redddddddd (อ่านว่า ทู้เร็ด)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    จริงด้วยครับ สวยขึ้น ดำขึ้น รถถนะครับเจ้

เออ ไม่เกิดมาสวยบ้าง ห้มันรู้ไป สักวัน สักวัน ช้านจะสวยเท่ารถ

TTC-00793 TTC-Member รูปส่วนตัว drummer
    User ID
    8568
    Status
    โพส
    462

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nangmyn ดูโพส
    เออ ไม่เกิดมาสวยบ้าง ห้มันรู้ไป สักวัน สักวัน ช้านจะสวยเท่ารถ
    หือ ..... สวย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ drummer ดูโพส
    หือ ..... สวย
    คุณน้าเทพ เดี๋ยวจะโดน มา้ล้อเค้า ก็เค้าไม่สวยนิ

TTC-00793 TTC-Member รูปส่วนตัว drummer
    User ID
    8568
    Status
    โพส
    462

คุณน้าเทพ เดี๋ยวจะโดน มา้ล้อเค้า ก็เค้าไม่สวยนิ
    แหมเจ้านางก็ ... ล้อเล่นน่ะ แล้วตกลงจะว่างเม ่อไรครับจะได้นัด ิตติ้งกัน

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member รูปส่วนตัว น้องขาวมุก
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,859

หลังจากเข้าไป เป็นครั้งที่ 4 ครั้งนี้ก็ต้องแป กใจ มีการเปลี่ยนแปลง นักงานเช็ดรถ เป็นชุดใหม่หมด

พอล้างออกมาแล้วแ ลกใจหนักกว่าเดิม ครั้งนี้ ขอบอก ว่า ห่วยแตก ครับ

เคลือบสีก็เหมือน ม่ได้เคลือบไม่ได มีความเงางามอะไร เลย

เด็กเช็ดรถ ก็เด็กจริงๆ ที่ไม่ประสาอะไรเ ย เมื่อก่อนเคยล้าง ะลงน้ำยาเช็ดพวกเ ลาท้ายให้ ครั้งนี้ไม่มีเช็ เราก็ถามว่าไม่เช ดน้ำยาแล้วเหรอ เจ้าของร้านก็สั่ ให้เด็กๆมาเช็ดเพ าท้ายด้วย เด็กแมร่งหันมาถา พี่ๆเพลาท้ายคือต งไหนเหรอ เราก็เข้าใจครับ ว่าร้านล้างรถ จะต้องรู้ด้วยเหร ว่าตรงไหนเรียกว่ อะไร เพราะมันแทบไม่เก ่ยวกัน

แต่นี่เอาเ้ด็กที ไม่ประสีประสาอะไ เลยมาทำงาน แล้วความรับผิดชอ จะไปหามาจากตรงไห อันนี้จริงมั้ยคร บ

ครั้งนี้เสียดายต งค์ครับ เสียค่าเคลือบน้ำ า(ของตัวเอง)ที่ได มาเหมือนกับการแค ล้างรถทั่วไป(ที่ อนนี้สะอาดได้ไม่ ท่าตอนแรกๆ)

พี่น้องท่านใดมีร านล้างรถดีๆ มานำเสนอกันครับ

ปล.ถูกหวยรวยๆเมื่ ไหร่ เปิดเองแน่ ร้านคาร์แคร์

ปล.2 ครั้งหน้าจะไปลอง ้างร้านแมกไกวร์ด ที่อยู่ตรงข้าม ธ.กรุงเทพ(ตรงทางเข ้าโลตัสด้านหลัง)
    ** มีเพื่อนดีมีหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา เหมือนเกลือดีมีนิดหน่อยน้อยราคา ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล **
    *** ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ ***

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว thanayod
    User ID
    12388
    Status
    โพส
    255

เรื่องเล่าเช้านี
    เมื่อวานช่วงบ่าย มพาลูกชายไปทานอา ารญี่ปุ่นณ.ห้างแ ่งนึงในตัวเมืองส ะบุรี ข้างหลังมีคาร์แค ์ ผมก็ลองใช้บริการ ล้างอัดฉีด ใบรับรถแจ้ง 220 บาท ใช้เวลา 1.30ชม. ผลสรุปที่ออกมาล้ งไม่สะอาด ล้างไม่เกลี้ยง เช็ดไม่เกลี้ยง (คิดในใจ กินเงิน ตรูได้ครัั้งเดีย หละวะ) พอขับรถออกมาจากร านกลับที่พัก ลูกชายบอกว่า " พ่อ เกมส์บอยหาย " ผมเลยบอกว่าหาดูใ ้ทั่วก่อน ให้ลูกสาวไปช่วยด ก็ไม่มี เลยโทรไปถามร้านต มเบอร์โทรใบเสร็จ ับเงิน เจ้าของร้านปฏิเส อย่างเดี่ยว บอกว่าที่ร้านไม่ คยมีประวัติขโมยข งในรถลูกค้า ผมก็ขับรถไปให้เค าช่วยหาทั้งที่รถ ละในร้าน แกยืนยันคำเดิม
    อยากเตือนเพื่อนๆ เวลาเอารถไปล้างเ าของมี่ค่าและไม่ ีค่าออกมาให้หมดไ ม่งั้นเสร็จโจร ผมมั่นใจเลยครับว าหายที่ร้านล้างร เพราะก่อนลงรถ ลูกเพิ่งเซฟเกมส์ ี่เล่นอยู่
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย thanayod : 31-10-2010 เมื่อ 09:15

User ID
    61
    Status
    โพส
    4,859

เสียใจด้วยครับ น้าธนยศ ร้านไหนไม่ดี ก็เอามาบอกกว่ากั ครับ

จาก ปล.2 ร้านล้างรถของแม็ ไกร์วที่กล่าวไว้ วันนี้ได้ไปลองมา ล้วครับ ถือว่าร้านนี้ผ่า ครับ ใช้ได้ครับ การล้างถือว่าสะอ ดพอตัวครับ จากรถผมที่มีแต่โ ลนช่วงลุยฝนเต็มไ หมด สะอาดดีครับ ค่าล้างก็โอเคครั แบบล้างอัดฉีด 210 บ. ล้างสีดูดฝุ่นประ าณ 150-180 บ. แต่พิเศษตรงที่ล้ งอัดฉีด+เคลือบสีด ้วยน้ำยาแม็กไกร์ (น้ำยานำไปเองแต่ต ้องเป็นของแม็กไก ์ว)แค่ 300 บ. เองครับ แต่ถ้าใช้น้ำยาเค ือบของทางร้านไม่ ด้ถามมาครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1738
    Status
    โพส
    431

ร้านใหนดีเราก็ชม รับ ร้านใหนไม่ดีก็มา อกต่อกันครับจะได ไม่ไป
    รถผมไม่ได้ล้างมา ป็นเดือนแล้ว

TTC-01033 TTC-Member รูปส่วนตัว น้องเจ้านาย
    User ID
    9771
    Status
    โพส
    1,250

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รัก ดูโพส
    ร้านใหนดีเราก็ชม รับ ร้านใหนไม่ดีก็มา อกต่อกันครับจะได ไม่ไป
    รถผมไม่ได้ล้างมา ป็นเดือนแล้ว
    นายใช้คำพูดผิด...ต องบอกว่าเป็น...ปี

User ID
    8568
    Status
    โพส
    462

โดนเต็มๆครับครั้ นี้ เป็นรอยเต็มรถเลย รับ(น่าจะเกิดจากผ ้าไม่สะอาดหรือมี ม็ดฝุ่นหรือกระหน ำตั้งแต่รถยังไม่ เปียกชุ่ม) หลักฐานยังอยู่คร ร้านเดียวกับน้าป งโดนเลยครับ

User ID
    61
    Status
    โพส
    4,859

โดนเต็มๆครับครั้ นี้ เป็นรอยเต็มรถเลย รับ(น่าจะเกิดจากผ ้าไม่สะอาดหรือมี ม็ดฝุ่นหรือกระหน ำตั้งแต่รถยังไม่ เปียกชุ่ม) หลักฐานยังอยู่คร ร้านเดียวกับน้าป งโดนเลยครับ
    ร้านไหนครับ น้าเทพ หน้าราม่าเก่าเหร ครั

User ID
    8568
    Status
    โพส
    462

ใช่ครับน้าปอง เซ็งเลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้