หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 25 จากทั้งหมด 25

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: หลังจากไปเคลมเปลี่ยนแกนพวงมาลัยมาใหม่

ก็พวกลมยาง คับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน Re: หลังจากไปเคลมเปลี่ยนแกนพวงมาลัยมาใหม่

เติมลมตึงเกิน เวลาเจอทางขรุขระมันจะสะเทือนถึงพวงมาลัย แกนมันจะสั่น ไฟเบอร์ในแกนมันจะสึกไว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    เติมลมตึงเกิน เวลาเจอทางขรุขระมันจะสะเทือนถึงพวงมาลัย แกนมันจะสั่น ไฟเบอร์ในแกนมันจะสึกไว
    ปกติยางเดิมๆ245-70-16น้าเติมเท่าไหร่กันคับ ผมเติม35เยอะไปป่าว

User ID
    15436
    Status
    โพส
    68

มาตรฐาน ตอบ: หลังจากไปเคลมเปลี่ยนแกนพวงมาลัยมาใหม่

ผมว่าเติม 35 เยอะไปนะคับถ้าไม่ได้บรรทุกอะไร
    ส่วนของผมเติมหน้า-หลัง เติม 30 คับเพราะไม่ค่อยได้บรรทุกอะไร
    การขับขี่กำลังดีคับไม่เด้งมากนิ่มใช้ได้...ลองดูคับ

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

มาตรฐาน ตอบ: Re: หลังจากไปเคลมเปลี่ยนแกนพวงมาลัยมาใหม่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เอ้ามาต่อกัน...
    ..รูปบน..ที่จุดสีแดง..หักพวงมาลัยสุดๆแล้วดึงกลับดังแป๊ก..หรือรูดๆสะเทือนๆก็ดังคล๊อกๆๆๆๆ..ข้างในนี้เวลาเกิดการชนหนัก จะรูดสอดก้านตัวเองสไรย์เข้าข้างใน*ช่างที่0ว่ามันมีไฟเบอร์ซิมอยู่มันสึกหลวมคลอน ซ่อมไม่ได้* อยากจะอ๊อกเต้มให้มันแน่นก็เสี่ยงเกิดชนหนักมาใส้คนขับจะแตกเอง..
    ..ที่สีน้ำเงิน..ยอย กากะบาท อันนี้ไม่ค่อยมีปัญหา จะพังที่อื่นก่อนมันเลยโดนเนรเทศตามๆพวกมันมา
    ..รูปที่สอง.00.ลูกปืนบรู๊ชประคลองปลายแกนพวงมาลัย มันจะยึดอยู่ที่แก้มข้างโช๊ค ตรงนี้ น้ำเหงื่อจากท่อแอร์ หาวิธีป้องกัน กันเอาเอง55+กำ //แล้วมันก็ยังต้องรอรับน้ำดินโคลน จากการลุยๆ/อัดฉีดอีกด้วย สนิมเข้าไปกินในตลับลูกปืนเมื่อไหร่ก็จะฝึดๆติดๆขัดๆ แก้ไขเบื้องต้นแบบชุ่ยๆโดยหยอดน้ำมันเครื่องโป๊ะจาระบี อิอิ...กำอีกเหมือนเดิม..
    ของผมพึ่งไปชนมาพวงมาสบัด น่าจะเกิดจากจุดนี้ไหมครับ ถ้าใช่เคลม 0 ได้ไหม ประกันไม่รับผิดชอบครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้