หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 34

tjanuri
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน กำลังรอใจจดใจจ่อครับ

จองแล้วครับ Triton cab เบนซิน สีบรอนท์เงิน ถอย 24 ก.ค.นี้ครับ
    ได้ของแถมแค่นี้ น้าๆว่าเป็นไงบ้างครับ
    ดาวน์ 25 เปอร์เซ็น ดอกเบี้ย 1.2 ส่ง 7,067 บาท /60 งวด
    ส่วนลด 10,000 บาท
    ประกันชั้น1
    ฟรีค่าจดทะเบียน
    ฟรี พ.ร.บ.
    ฟีลม์ 40/60 บานหน้าเต็ม
    กรอบป้ายทะเบียน
    กระบะลายเนอร์
    ผ้ายางปูพื้น
    กันชนท้าย
    กันสาด 4 ชิ้น
    กันแมลง
    พ่นกันสนิม เซลล์บอกว่า 5 ปี
    เครือบสี
    หุ้มเบาะหนังแท้
    บันใดข้าง
    ล็อคเทค 3 ชิ้น
    ผ้าคลุมรถ
    คลอบไฟท้าย
    คลอบมือจับ
    พวงกุจแจ
    กลุล้อ pvc

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

มาตรฐาน Re: กำลังรอใจจดใจจ่อครับ

ยินดีด้วยคับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: กำลังรอใจจดใจจ่อครับ

ยินดีด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11314
    Status
    โพส
    161

เหอๆ แถมกระจายนะคับ... ไม่ทราบว่า 4 ประตู รึป่าว

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

ยินดีด้วยนะคร๊าบบบบ

tjanuri
    ผู้เยี่ยมชม

Magacab ครับ
    กะว่าออกจากโชว์รูม ดมแก๊สทันทีครับ

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

เพื่อนผมก็จองไป โดนเซลล์หลอก บอกว่าได้ต้นเดือน มิ.ย. แน่นอนพี่จองกับหนูอ่ะ ตอนนี้บอกไม่มีกำหนด เหอๆ ผมบอกมันแล้วว่าอย่าไปเชื่อ พวกเซลล์ขายรถยนต์

แต่เพื่อนผมมันได้ส่วนลด เงินสด 50,000 บาท
    แถมฟรี
    ประกันภัยชั้น 1+พรบ.
    ฟรีค่าจดทะเบียน
    ฟิมล์ ลามีน่า
    ชุดก๊ฟเซ็ทแรลลี่อาท
    -กรอบป้ายทะเบียน
    -พวงกุญแจ และอื่นๆ
    กระบะลายเนอร์ ติดมากับตัวรถนะครับไม่ใช่ของแถม
    ผ้ายางปูพื้น
    กันชนท้าย ติดมากับตัวรถนะครับ ไม่ใช่ของแถม

ส่วนเรื่องดอกเบี้ยไม่แน่ใจ ของน้าดอกเบี้ยถูก เลยอาจได้ส่วนลดเงินสดน้อย

ยังไงผมขอให้น้าได้รถตรงกำหนดนะครับ ไม่โดนต้มให้ไปจองแล้วคอย เพราะคนส่วนมากที่จองพอไม่ได้ตามนัด ก็จะรอต่อไปเพราะไม่อยากไปเริ่มต้นจองใหม่ นี่คือจุดบอดของผู้ซื้อ น่าจะมีบทลงโทษพวกเซลล์พวกนี้บ้าง

tjanuri
    ผู้เยี่ยมชม

ตอบคุณ ItsamaauI ครับ
    ชักไม่แน่ใจแล้วซิครับ เดี่ยวจะโทรไปขอคำยืนยันกับเซลล์อีกซักทีครับ เพราะผมอยู่ที่สงขลา ต้องขึ้นไปรับรถวันที่ 24 ก.ค. ที่กรุงเทพฯ พอดีเป็นวันอยุดยาว ต้องทำงานทุกวันครับ
    ส่วนเรื่องส่วนลดตอนแรก ลด30,000 ดอกเบี้ย2.9ครับ ตอนหลังเซลล์โทรมาบอกว่า โปรโมชั้นใหม่ ดอกเบี้ย 1.2แต่ส่วนลดเหลือแค่10,000ครับ
    ไม่เคยเจอหน้าเซลล์เลยครับ โทรคุยกันอย่างเดียวครับ แล้วให้ญาติเข้าไปจองให้ครับ กะว่าออกจากโชว์รูมแล้วหาร้านดมแก๊สเลย แล้วก็ขับกลับสงขลาเลยครับ

User ID
    11888
    Status
    โพส
    77

ตอนผมซื้อผมก็ไม่เห็นหน้าเซลล์คุยกันทางโทรศัพท์กับส่งรายละเอียดทางอีเมลล์ จองรถใช้โอนเงินให้ทางเวปไซด์ และก็เลื่อนนัดแล้วเลื่อนนัดอีกในที่สุดก็ได้รถมา กะจะยกเลิก แต่ขี้เกียจทำเรื่องใหม่ พอออกรถได้วิ่ง 900 km ติดแก๊สเลยครับ

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

อ่อ ขออภัยครับน้า ผมดูผิดรุ่น นึกว่ารุ่นที่ติด ngv ออกมาจากโรงงานเลย เพราะเพื่อนผมจองรุ่นนั้นไป รุ่นนี้จะมี แม็กลายเนอร์ ติดมากับตัวรถพร้อมเลย ยังไงขอให้ได้รถนะครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

ตอนผมจอง ผมให้เซลเขียนลงไปในใบจองด้วย
    ไม่รู้วัน ก็ต้องประมาณเดือนให้ผมได้

เซล เขียนไป ว่า รับรถ ภายในเมษายน
    ซึ่งผมก็ได้รับรถ ตามที่เซลรับปากไว้ คือ 30 เมษายน

ก็โอเค๊ - -"

tjanuri
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคณน้าๆ ที่แสดงความคิดเห็น ไว้รับรถแล้วจะรีบลงรูปมาอวดนะครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ถ้ายังไม่ออก ขอแนะนำว่า
    1. ลายเนอร์อย่าเอา ของ0 บางไม่ค่อยดี
    2. กันชนท้าย มันติดมากับรถไม่ใช่หรือ
    3.บันไดข้าง ถ้าไม่พลัส เอาใส่เลย (ผมไปใส่เพิ่มมา เจอ เนินหรือ ลูกระนาด สูงๆๆหน่อย เหล็กยึดบันไดมันครืด บ่อยๆๆเข้า หลุดเลย)
    4. ผ้ายาง (เน้น)เอาแบบเข้ารูป ไม่งั้นท่านจะได้ผ้ายาง คู่ล่ะ ร้อยกว่าบาท
    5.ขอใบรัปประกัน ฟิมล์ด้วย และบอกเซล อย่าเพิ่งลบ ตัวหนังสือออก ขอน้ำยามาลบเอง
    6.กันแมลง ใส่แล้วไม่สวย ใส่ไปนานๆๆครูดสีอีก (แล้วแต่ท่าน)

User ID
    11600
    Status
    โพส
    184

น้าอยู่สงขลาเหรอครับ ผมอยู่หาดใหญ่ ว่าง ๆ เจอกันคับ

ผมกำลังจะไปเอา triton 4D เครื่องเบนซินที่ กทม พอดีเลยครับ

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

ผมออก 24/6/53ครับ สีดำ cab กำลังรอวันครับรถจอด 0 แล้วจ่ายเงินดาวน์แล้ว25% 60x7242บาท มีส่วนลดเงินดาวน์ 30000 โดน vat ค่าลดเงินดาวน์ไป 2100 ตอนนี้รอตกแต่งรถ รอ แล้วก็รออยากให้พรุ่งนี้เป็นวันที่ 24 จังเลย

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ผมก็เช่นกันครับจองรถไว้แล้ว Cng 2.4 เบนซิล สีบอร์นทองครับ รอใจจดใจจ่อเหมือนกัน เซลล์บอกว่าประมาณสิ้นเดือนมิถุนายนนี้ หรือไม่เกินวันนีที่ 10 กรกฎาคมนี้แน่นอน รอๆๆๆๆ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ลืมบอกไปว่าได้รับรถแล้วจะติดต่อคุณกอล์ฟ อุด Egr ให้ไวที่สุดครับ(คิดถูกไหม?) ยังไงน้าๆ มีอะไรแนะนำก็เชิญเลยนะครับเพราะผมเพิ่งจะเล่น มิตซู ครั้งแรก หุหุ

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

อุดที่ไหนครับ ขอด้วยอยู่บางเขน

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ผมก็หาจากน้าๆในคลับแห่งนี้ละครับ เอ้าโปรโมตรให้ อิอิอิ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...&highlight=egr

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้