สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1829
    Status
    โพส
    13

มาตรฐาน เสียงดังเวลาผ่อนคันเร่งครับ ช่วยชี้แนะหน่วยครับ

รถผมเวลาขับผ่อนคันเร่ง หรือขับประมาณ 70-80 จะรู้สึกว่ามันดัง หวึด หวึด หวึด ไม่รู้ที่ล้อ หรือ ที่ไหน รถ พี่ๆ เพื่อน ๆ ท่านไหนเป็นมั่งครับ มันเกิดจากสาเหตุไรได้มั้งครับ รถผม 51000 โล ครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ อยู่ไกลศูนย์มากเลยครับ ยังไม่มีโอกาสได้ไปเช็คเลย

ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: เสียงดังเวลาผ่อนคันเร่งครับ ช่วยชี้แนะหน่วยครับ

แต่ก่อนเสียงนี้ ผมเคยเป็น ศูนย์ใหญ่เคยสรุปว่า เกียร์หอน เปลี่ยนไป 2 ลูก ไม่หายแต่เสียงเบาลง แต่หลังจากนั้น ใช้ไปซักพัก ประมาณ 20000 โล ครัชท์ดัง ไปเคลมครัชท์ เสียงหอนนี้หายไปคับ งงเหมือนกัน พอใช้ไปได้อีก 30000 โล กลายเป็นเร่งแล้วหอนที่ความเร็ว 80-90 เอาเข้าไป 555 แต่รถหมดประกันแล้ว ปีเกินรถใช้ 4 ปีแล้ว วิ่งไป 75000 ตอนนี้เลยต้องปล่อยว่าง ใช้เปิดเครื่องเสียงดังๆเอา ลองไปตรวจเช็คก่อนดีกว่าคับ อาจเกิดจากสาเหตุอื่นก้อได้

TTC-00906 TTC-Member
    User ID
    170
    Status
    โพส
    98

มาตรฐาน Re: เสียงดังเวลาผ่อนคันเร่งครับ ช่วยชี้แนะหน่วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    แต่ก่อนเสียงนี้ ผมเคยเป็น ศูนย์ใหญ่เคยสรุปว่า เกียร์หอน เปลี่ยนไป 2 ลูก ไม่หายแต่เสียงเบาลง แต่หลังจากนั้น ใช้ไปซักพัก ประมาณ 20000 โล ครัชท์ดัง ไปเคลมครัชท์ เสียงหอนนี้หายไปคับ งงเหมือนกัน พอใช้ไปได้อีก 30000 โล กลายเป็นเร่งแล้วหอนที่ความเร็ว 80-90 เอาเข้าไป 555 แต่รถหมดประกันแล้ว ปีเกินรถใช้ 4 ปีแล้ว วิ่งไป 75000 ตอนนี้เลยต้องปล่อยว่าง ใช้เปิดเครื่องเสียงดังๆเอา ลองไปตรวจเช็คก่อนดีกว่าคับ อาจเกิดจากสาเหตุอื่นก้อได้
    ถ้าดังจากเฟืองท้ายลูกหลังไม่หายหรอกครับรถผม4x4 2.5L4ปีเฟือง4ลูกยาง265/70-16ไม่ว่าจะปรับเฟืองแค่ไหนมันก็หอนลูกใหม่ๆเลยใส่วิ่งลองแค่1km.ก็หอนแล้วครับแต่เห็นว่าทางญี่ปุ่นแก้ไขได้แล้วรออีกหน่อยก็แล้วกัน

ข้อมูลกระทู้