หน้า 13 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 241 ถึง 260 จากทั้งหมด 454

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

มาตรฐาน Re: ครีบปั่นอากาศ

เริ่มผลิตยังครับ....
    ถ้าเริ่มแล้ว ขอจองซักตัวครับ น้าวัฒน์

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    ถ้าเริ่มแล้ว ขอจองซักตัวครับ น้าวัฒน์

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7994
    Status
    โพส
    120

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek triton ดูโพส

เข้ามาแอบดู
    จับได้แล้วน้าเอกมาแอบดูเค้าแรงคนเดียวไม่ชวนกันเลยหนะรอยืมของน้าเอกคับ

User ID
    6462
    Status
    โพส
    153

ขอจองด้วย1อันคับ

User ID
    4910
    Status
    โพส
    193

น้าวัฒน์ครับ พอดีผมรู้จักพี่ที่ทำงานเกี่ยวกับทำเครื่องมือ กับวัสดุต่างๆขายครับ แล้วก็ได้คุยกับเค้าดู เค้าบอกว่าน่าจะทำได้แต่ขอดูแบบแล้วจะเสนอราคามาให้ ถ้าน้าวัฒน์สนใจแบบที่เป็นเหล็ก แสตนเลส อลูมิเนียม มาทดสอบก็บอกผมได้ครับ จะได้นำแบบแล้วก็เสนอราคามาให้น้าวัฒน์ครับ รายละเอียดลองเมล์มาคุยกันก็ได้ครับ v_kongchan@hotmail.com ส่วนผมไม่มีอินเตอร์เลยไม่มีโอกาสได้ลอง

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ว้าววว ....ดีเลยครับ

เริ่มเห็นทางสว่างแล้วเรา รอแบบ เลส หรือ มิเนียมอยู่ครับ

TTC-00465 TTC-Member
    User ID
    4538
    Status
    โพส
    1,362

จองไว้ 1 อันน่ะครับน้าวัฒน์แล้ววันแม่ผมไปเอาที่โคราชเลยครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

พอดีผมกลับบ้านครับ หยุดหลายวันเลยไม่ได้มาตอบกระทู้ครับ ขออภัยเป็นอย่างยิ่งเลย
    ตอนนี้ก็มาเป็นปกติแล้วครับ ทดสอบขับทางไกลครั้งที่ 2 แล้วอัตราเร่งปรวด ๆ ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tooknavy ดูโพส
    สักตัวได้ไหมครับ ไปรับเองวันอังคาร 27Jul'10 ครับ พอดีจะผ่านโคราชครับ
    ตอนนี้ผมมีของแล้วครับ สนใจก็ยินดีครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chachino ดูโพส
    พรุ่งนี้โทรคุยกันครับน้าวัฒน์ 0831642603 เรื่องครีบปั่นอากาศจะได้ทดสอบแล้วดีใจหลาย
    เป็นไงบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nitrous4online ดูโพส
    ของดีๆ อัฟไปครับผม
    ขอบคุณครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    สิ่งที่เขาบอกอาจไม่ใช่ข้อมูลที่มันใช้งานจริงครับน้าวัฒน์ ขอหลังไมค์ที่เดิมเรื่องนี้คุยกันยาว อิอิ
    น้าจีก็มาเล่นในกระทู้เนี่ย ผมเลยมาถามไง งั้นไปที่เดิมนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    ส่งทางเมลแล้วนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sktriton ดูโพส
    ขอจองด้วย1อันคับ
    ครับผม มีของแล้วครับ ส่งที่อยู่ทางเมลเลยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ witthaya ดูโพส
    น้าวัฒน์ครับ พอดีผมรู้จักพี่ที่ทำงานเกี่ยวกับทำเครื่องมือ กับวัสดุต่างๆขายครับ แล้วก็ได้คุยกับเค้าดู เค้าบอกว่าน่าจะทำได้แต่ขอดูแบบแล้วจะเสนอราคามาให้ ถ้าน้าวัฒน์สนใจแบบที่เป็นเหล็ก แสตนเลส อลูมิเนียม มาทดสอบก็บอกผมได้ครับ จะได้นำแบบแล้วก็เสนอราคามาให้น้าวัฒน์ครับ รายละเอียดลองเมล์มาคุยกันก็ได้ครับ v_kongchan@hotmail.com ส่วนผมไม่มีอินเตอร์เลยไม่มีโอกาสได้ลอง
    นั่นไง มีคนทำได้แล้วครับ เดี๋ยวผมจะส่งแบบให้พรุ่งนี้นะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anuchit330 ดูโพส

เริ่มเห็นทางสว่างแล้วเรา รอแบบ เลส หรือ มิเนียมอยู่ครับ
    ผมก็รออยู่เหมือนกันครับ น้าผุ้เยียมยุทธ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sjball007 ดูโพส
    จองไว้ 1 อันน่ะครับน้าวัฒน์แล้ววันแม่ผมไปเอาที่โคราชเลยครับ
    ยินดีครับผม

oun
    ผู้เยี่ยมชม

ขอรอด้วยคนนะคร้าบบบ

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

วันที่ 24 ไปโคราชาน้าวัฒน์เลี้ยงกาแฟสดและติดตั้งรีบให้เรียบร้อย ขับกลับมาลพบุรี จับระยะทางจากเติมเต็มถังที่ขอนแก่น เส้นทาง ขอนแก่น-โคราช 200 กม.ควบคุมความเร็วไม่ได้ปริมาณรถมากความเร็วเฉลี่ยประมาณ 100 กม./ชม.(เปลี่ยนสายกราวด์น้าวัฒน์แล้ว) โคราช-ลพบุรี 229 กม.ความเร็วเฉลี่ยเท่าเดิม(ใส่ครีบปั่นอากาศน้าวัฒน์แล้ว)จากน้ำมันเต็มถังรวมระยะทาง 429 กม.เกือบถึงขีดที่ 2 (ยังไม่ถึงครึ่งถัง) พรุ่งนี้ผมจะเดินทางไปขอนแก่นเติมน้ำมันเต็มถังเช่นเคยจะได้คำนวณอัตราความสิ้นเปลืองแล้วจะมาแจ้งให้เราชาวคลับทราบต่อไปครับ ถ้าเป็นเวอร์ชั่นแสตนเลสก็แหล่มเลย ขอบคุณมากครับน้าวัฒน์ผลจะแจ้งให้ทราบพรุ่งนี้ครับ แต่ขั้นต้นรู้สึกว่าอะไรๆจะดีขึ้นครับ แต่เป็นแค่ความรู้สึกครับ พรุ่งนี้ผลเป็นรูปธรรมครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    สิ่งที่เขาบอกอาจไม่ใช่ข้อมูลที่มันใช้งานจริงครับน้าวัฒน์ ขอหลังไมค์ที่เดิมเรื่องนี้คุยกันยาว อิอิ
    อยากรู้ครับ น้า Jee นิด 1 ก็ได้ครับ ขอที่ Mail ก็ได้ครับ
    เรื่องมันเป็นยังไง

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ขออภัยที่ให้รอนานครับ วันนี้ส่งให้ไปทดสอบอีกครับ 5 ท่าน
    น้า scorpion, น้าผัดไทย, น้า Mook, น้า Boka, น้า Pronchai

ยังไม่ได้ขัดผิวนะครับ ถ้าได้รับแล้ว
    1. ขัดบริเวณร่องครีบให้เรียบนะครับ ตรวจสอบด้วยมือลูบ ๆ คลำ ๆ
    2. ล้างให้สะอาด
    3. ติดตั้งจากด้านที่มีครีบใหญ่อยู่ติดกับท่อลิ้นปีกผีเสื้อ (ถ้าแน่นมากไปให้ขัดบริเวณผิวรอบนอกตรงบริเวณรอยนูน ๆ ครับ) ดันเข้าไปให้แน่นครับ
    4. สวมท่อยางกลับที่ตำแหน่งเดิม
    5. ขันเข็มขัดรัดท่อให้แน่นหนา (ก่อนถอดอาจจะมาร์คตำแหน่งไว้ก่อนก็ได้ครับ กันลืม)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chachino ดูโพส
    วันที่ 24 ไปโคราชาน้าวัฒน์เลี้ยงกาแฟสดและติดตั้งรีบให้เรียบร้อย ขับกลับมาลพบุรี จับระยะทางจากเติมเต็มถังที่ขอนแก่น เส้นทาง ขอนแก่น-โคราช 200 กม.ควบคุมความเร็วไม่ได้ปริมาณรถมากความเร็วเฉลี่ยประมาณ 100 กม./ชม.(เปลี่ยนสายกราวด์น้าวัฒน์แล้ว) โคราช-ลพบุรี 229 กม.ความเร็วเฉลี่ยเท่าเดิม(ใส่ครีบปั่นอากาศน้าวัฒน์แล้ว)จากน้ำมันเต็มถังรวมระยะทาง 429 กม.เกือบถึงขีดที่ 2 (ยังไม่ถึงครึ่งถัง) พรุ่งนี้ผมจะเดินทางไปขอนแก่นเติมน้ำมันเต็มถังเช่นเคยจะได้คำนวณอัตราความสิ้นเปลืองแล้วจะมาแจ้งให้เราชาวคลับทราบต่อไปครับ ถ้าเป็นเวอร์ชั่นแสตนเลสก็แหล่มเลย ขอบคุณมากครับน้าวัฒน์ผลจะแจ้งให้ทราบพรุ่งนี้ครับ แต่ขั้นต้นรู้สึกว่าอะไรๆจะดีขึ้นครับ แต่เป็นแค่ความรู้สึกครับ พรุ่งนี้ผลเป็นรูปธรรมครับ
    ขอบคุณครับน้าม้าบิน มีคนทดสอบความประหยัดให้ผมแล้ว เย้ ๆ สู้ ๆ ครับ เดินทางปลอดภัยครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    อยากรู้ครับ น้า Jee นิด 1 ก็ได้ครับ ขอที่ Mail ก็ได้ครับ
    เรื่องมันเป็นยังไง
    เขาทำเหมือนน้ายง นั่นแหละครับ แต่ทำหลายจุดเลยได้ยกมากหน่อย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wattana : 28-07-2010 เมื่อ 10:02

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

รอน้า chachino ครับ รอชมความประหยัดจะได้เป็นอีก 1 ทางเลือกของคนชอบความแรง + ความประหยัด

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

เพิ่งจะโอนเงินเข้าไปตอน
    12:00 น ครับ 360 Thb
    ผลคือมันหย่ายกว่าครับ ยังไม่ได้ลองแต่ก็มั่นใจว่ามัน เวิค ครับ

User ID
    7270
    Status
    โพส
    70

ปรีชา ได้รับแล้วครับ โอนเงินให้แล้วนะครับ350.02 บาท ขอบคุณคับ
    และกำลังพัฒนาแบบสเตนเลสต่อไปโดยเอาของน้าวัฒน์เป็นต้นแบบ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย zerkoo : 28-07-2010 เมื่อ 15:17

User ID
    11432
    Status
    โพส
    63

โอนเงินให้แล้วน่ะครับน้าวัฒน์
    350.01
    28 / 7 / 10 14.46

ขอบคุณที่ส่งมาให้ลองครับ
    คงจะประมาณปลายเดือน ส.ค.โน้นแหละครับถึงจะได้ลอง
    จะลองขับแบบก่อนติดตั้ง และหลังติดตั้ง เส้นทาง จากพิษณุโลก ไปอำนาจเจริญ และ อุบล ฯ ประมาณ 4 เที่ยวครับ
    แล้วจะแจ้งผลให้ทราบต่อไปครับ

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ katip_fc ดูโพส
    เกือบแล้วตาหนุ่ม.........คราวที่แล้วเครมหน้า.........ปา.......มาคราวนี้เกือบได้เครมเครื่องแล้วไหมละ......สมน้ำหน้า.....อยากแบ่งปันความแรงให้ผมนัก555
    ผลเป็นไงบ้าง...น้าติป แถลงหน่อยอยากรู้ๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    ขออภัยที่ให้รอนานครับ วันนี้ส่งให้ไปทดสอบอีกครับ 5 ท่าน
    น้า scorpion, น้าผัดไทย, น้า Mook, น้า Boka, น้า Pronchai

ยังไม่ได้ขัดผิวนะครับ ถ้าได้รับแล้ว
    1. ขัดบริเวณร่องครีบให้เรียบนะครับ ตรวจสอบด้วยมือลูบ ๆ คลำ ๆ
    2. ล้างให้สะอาด
    3. ติดตั้งจากด้านที่มีครีบใหญ่อยู่ติดกับท่อลิ้นปีกผีเสื้อ (ถ้าแน่นมากไปให้ขัดบริเวณผิวรอบนอกตรงบริเวณรอยนูน ๆ ครับ) ดันเข้าไปให้แน่นครับ
    4. สวมท่อยางกลับที่ตำแหน่งเดิม
    5. ขันเข็มขัดรัดท่อให้แน่นหนา (ก่อนถอดอาจจะมาร์คตำแหน่งไว้ก่อนก็ได้ครับ กันลืม)
    รอวันสองวันนะ ครับ น้าวัตน์ จะจัดการ ค่าทดลองให้ครับ....
    ขอบคุณครับผม...

User ID
    11533
    Status
    โพส
    77

ได้รับเรียบร้อยครับผม เมื่อเช้านี้

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

ขอโทษน้าวัฒน์และผองเพื่อนสมาชิกที่ให้คอย วันนี้เริ่มทดลองอย่างเป็นทางการเส้นทาง ลพบุรี - จตุรัส ระยะทาง 205.8 กม. ใช้ความเร็วเดินทาง 110 กม./ชม.(ความเร็วเฉลี่ยครับ)เติมน้ำมันที่ปั๊มบางจากจตุรัส B5 จำนวน 15 ลิตร(ถึงคอถังเท่าเดิม) สรุปทริปนี้ความสิ้นเปลืองน้ำมัน 13.72 กม./ลิตร ด้วยความเร็ว 110 กม./ชม. ครับ (เปลี่ยนสายกราวด์,ติดตั้งครีบปั่นอากาศ ของน้าวัฒน์) Triton Plus 4 Dr Auto M2010 นอกนั้นเดิมๆครับ ทริปต่อไปจะทดลองที่ความเร็ว 100 กม./ชม. คาดว่าจะเป็นต้นเดือนหน้าอย่าลืมติดตามรับชมภาค 3 ครับ สวัสดี (ขอบคุณน้าวัฒน์มากครับ) * เติม B5 Esso วิ่งอืดๆ หรือพยัพเมฆผมชอบ B5 ของบางจากก็ไม่รู้* 555
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chachino : 29-07-2010 เมื่อ 23:36

หน้า 13 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้