หน้า 5 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 454

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

มาตรฐาน Re: ครีบปั่นอากาศ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    ยินดีครับ

ส่งที่อยู่ให้ผมด้วยครับ

ยังไม่ได้ทำเลยครับ ขอทดสอบกับรถที่มีอินเตอร์ครับ เพราะเรื่องความร้อนของไอดีครับ

น้าชัย ผมมีแต่ที่อยู่ของน้าชัย ไม่มีชื่อ นามสกุล ส่งเมลให้ผมด้วยครับ

ส่งชื่อ ที่อยู่ให้ผมเลยครับ

คงยังไม่ถึงหรอกครับ เพิ่งส่งบ่ายวันศุกร์ครับ คาดว่าวันจันทร์บ่ายคงถึง

ขอบคุณครับ

ส่งชื่อที่อยู่ให้ผมด้วยครับ

สำหรับเพื่อสมาชิก ที่สนใจทดสอบ ตอนนี้ผมอยากให้ทดสอบ ตัวที่ปรับปรุงแล้วดีกว่าครับ ตัว 6 ครีบ ทำมา 2 ตัวเอง ให้น้าจีไป 1 ตัว ตอนนี้หมดแล้วครับ

เหลือแต่ตัว 3 ครีบครับ

วันอังคารจะทำตัว 6 ครีบ 5 ตัวครับ รายชื่อผู้ร่วมทดสอบครับ จะส่งให้วันอังคารครับ
    1. น้าต้น ศิวกร
    2. น้า kob1
    3. น้าชัย
    4. น้า chairat_k
    5. น้า gunner

ดึงดีครับตั้งแต่รอบ 1200 RPM ไม่ได้โม้ อิอิ
    น้าชัย ขอเมลน้าชัยด้วยคับ จะจัดส่งที่อยู่ให้คับ ถ้าไม่สะดวกโทรมาก็ได้คับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...น้าวัฒน์ครับผมขอลองด้วยซัก1ตัวครับ ยังพอมีเหลือๆให้รถหัดแรงได้ลองมั้ยครับอิอิ ขอบคุณครับ ค่าใช้จ่าย ยังไงรบกวนโทรบอกผมด้วยนะครับ 086-3109500 นู๋หนุ่มครับ...
    น้าหนุ่ม ท่านยังแรงไม่พอเหรอ 200 กว่าแรงม้า เล่นทำโปรแกรมกล่องมาแล้ว ไม่อยากทำให้เลย เดี๋ยวผมตามไม่ทัน อิอิ
    เดี๋ยวจัดให้ครับ ส่งที่อยู่มาที่เมลผมด้วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    เด๊๋ยวผมส่งให้ครับ
    ได้รับเมลแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    ขอตัว 6 ครีบมาเชยชมหน่อยครับน้า Watt
    ค่าเสียหายคงไม่โหดเท่าใหร่ใช่ใหมครับ
    ส่ง Mail ไปรายงานตัว แว้วววววว
    ยังไม่ได้รับเมลเลยครับ น้ายง น้าดูเรื่องอุณหภูมิไอดีด้วยนะครับ ถ้าน้าติดอินเตอร์แล้ว ไม่มีปัญหา ถ้าอุณหภูมิ 80 ต่อเนื่อง ไม่ได้นะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    น้าชัย ขอเมลน้าชัยด้วยคับ จะจัดส่งที่อยู่ให้คับ ถ้าไม่สะดวกโทรมาก็ได้คับ
    อ้าว ยังไม่เห็นเมลผมเหรอครับ อยู่ที่ด้านล่างจ้า

ปิดรับทดสอบแล้วนะครับผม หมดโค้วต้าวัสดุแล้วครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wattana : 05-07-2010 เมื่อ 10:26

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    น้าหนุ่ม ท่านยังแรงไม่พอเหรอ 200 กว่าแรงม้า เล่นทำโปรแกรมกล่องมาแล้ว ไม่อยากทำให้เลย เดี๋ยวผมตามไม่ทัน อิอิ
    เดี๋ยวจัดให้ครับ ส่งที่อยู่มาที่เมลผมด้วยครับ

ยังไม่ได้รับเมลเลยครับ น้ายง น้าดูเรื่องอุณหภูมิไอดีด้วยนะครับ ถ้าน้าติดอินเตอร์แล้ว ไม่มีปัญหา ถ้าอุณหภูมิ 80 ต่อเนื่อง ไม่ได้นะครับ

อ้าว ยังไม่เห็นเมลผมเหรอครับ อยู่ที่ด้านล่างจ้า

ปิดรับทดสอบแล้วนะครับผม หมดโค้วต้าวัสดุแล้วครับ
    ผมใส่ Inter ไปแล้วครับ ตอนนี้ อยู่แถว ๆ 52-56 C ครับน้า Watt

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ได้ของแล้วครับน้าวัฒน์ ขอบคุณหลายๆเด้อ เดี๋ยววันพุธหยุดจะทดสอบครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ยังเหลือเปล่าน้าวัฒน์ ขอลองด้วยคน 116 แต่ใส่ชุดปีกผีเสื้อของพลัสมาแล้วครับ พร้อมอินเตอร์ อยากลองใน 116 มั้ง

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ดูแล้วรุ่นที่ 2 น่าจะโอเคครับ ไม่ว่าจะใบ หรือองศา
    เป็นกำลังใจให้ครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

เจ๋งครับน้า

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

มารอ...ผลการทดสอบครับ...

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

ที่อยู่ครับน้าวัฒน์
    อำนาจ จาระนัย
    50/180 ม.ทวีลาภ
    ม.11 ซ.6 ถ.บางบอน3
    แขวง/เขตบางบอน
    กทม.10150
    ขอบคุณมานะที่นี่ด้วยนะครับ บอกค่าใช้จ่ายมาด้วยนะครับแล้วผมจะโอนเงินไปให้ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

VER 2 แหล่มครับ ผลการทดสอบก็โอดีครับ ท่าทางรอบต้นและรอบแซงจะกระชากดีจริงๆ แถมเรื่องอุณภูมิเจ้าตัววัสดุจะระบายความร้อนได้ดีกว่าแบบแรกด้วยครับ ของเค้าดีจริงๆครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 06-07-2010 เมื่อ 15:26

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ได้ของแล้วครับน้าวัฒน์ ขอบคุณหลายๆเด้อ เดี๋ยววันพุธหยุดจะทดสอบครับ
    เป็นไงบ้างน้าจี แอบแรงอยู่คนเดียวไม่บอกกล่าวใครเลย
    รอบดึงดีไหมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    ยังเหลือเปล่าน้าวัฒน์ ขอลองด้วยคน 116 แต่ใส่ชุดปีกผีเสื้อของพลัสมาแล้วครับ พร้อมอินเตอร์ อยากลองใน 116 มั้ง
    ตอนนี้กำลังทำให้เพื่อนสมาชิกน่ะครับ น้าสนใจด้วยก็จัดให้ครับ ได้รับเมลน้าแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ดูแล้วรุ่นที่ 2 น่าจะโอเคครับ ไม่ว่าจะใบ หรือองศา
    เป็นกำลังใจให้ครับ
    ตอนนี้ก็ทดสอบเรื่อยๆ ครับ พยายามหาผลลัพธ์อยู่ครับ เอารถตนเองทดสอบครับ น้าวุฒิ ผู้เยี่ยมยุทธ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    เจ๋งครับน้า
    ก็ทำกันสนุก ๆ ครับ เห็นยี่ห้อเขามี เราก็ทำมาทดสอบบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pom9098 ดูโพส
    มารอ...ผลการทดสอบครับ...
    ผมอยากให้น้าจี วัดค่ามาให้ดูครับ เพราะน้าจีชำนาญยุทธกว่าผมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siwakorn8511 ดูโพส
    ที่อยู่ครับน้าวัฒน์
    อำนาจ จาระนัย
    50/180 ม.ทวีลาภ
    ม.11 ซ.6 ถ.บางบอน3
    แขวง/เขตบางบอน
    กทม.10150
    ขอบคุณมานะที่นี่ด้วยนะครับ บอกค่าใช้จ่ายมาด้วยนะครับแล้วผมจะโอนเงินไปให้ครับ
    ครับผม จะได้ร่วมทดสอบกัน รอหน่อยนะครับ กำลังทำ ไม่เร็วดั่งใจผมเลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    VER 2 แหล่มครับ ผลการทดสอบก็โอดีครับ ท่าทางรอบต้นและรอบแซงจะกระชากดีจริงๆ แถมเรื่องอุณภูมิเจ้าตัววัสดุจะระบายความร้อนได้ดีกว่าแบบแรกด้วยครับ ของเค้าดีจริงๆครับ
    น้าครับผมว่ามีผลจริงครับ เห็นชัดกว่ารองแหวนอีกครับ เพราะรอบต้นมาไวกว่าเดิมมาก ใจจริงอยากทำเป็นสแตนเลสครับ พี่น้องจะได้ติดตั้งได้ทุกรุ่น เพราะทนอุณหภูมิสูง ๆ ได้ครับ

ไทรทันไม่มีอินเตอร์ ใช้วัสดุที่ผมทำไม่ได้ครับ ข้อมูลมาแน่นอนแล้วครับ

วัสดุตัวนี้เหมาะกับรถที่มีอินเตอร์ครับ เช่น พลัส กับ 4x4

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ตอนนี้ถอดออกแล้วครับ เมื่อวาน ลองขับดู อัตราเร่งรอรอบครับ รอบต้นมาช้ากว่าตอนติดตั้งครับ เอาภาพตอนถอดมาให้ดูครับ ภาพที่ 2 ขอบสีดำ คือบริเวณที่ครีบตัวนี้นั่งบ่าท่อลิ้นปีกผีเสื้อครับ

สมาชิกท่านใดทำงานด้าน สแตนเลสเนียน ๆ บ้างครับ ผมจะส่งแบบไปให้ทำ เพื่อจะไดติดตั้งกับรถไทรทันได้ทุกรุ่นครับ เมลมาหาผมก็ได้ครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

จองล่วงหน้า 1 ตัวครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ขอโทษทีครับน้าวัฒน์ ไม่ได้เข้าบอร์ดมาหลายวัน เดี๋ยวได้ผลที่สมบูรณ์ ยังไงก็ขอสั่งซักอัน นะครับ 6 ครีบ เดี๋ยวแจ้งค่าใช้จ่าย เลขบัญชีภายหลังนะครับ
    เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบคุณครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

เห็นแล้วคับ ขอโทษด้วยช่วงนี้นอนดึก เดี๋ยวจักส่งให้คับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ตอนนี้ถอดออกแล้วครับ เมื่อวาน ลองขับดู อัตราเร่งรอรอบครับ รอบต้นมาช้ากว่าตอนติดตั้งครับ เอาภาพตอนถอดมาให้ดูครับ ภาพที่ 2 ขอบสีดำ คือบริเวณที่ครีบตัวนี้นั่งบ่าท่อลิ้นปีกผีเสื้อครับ

สมาชิกท่านใดทำงานด้าน สแตนเลสเนียน ๆ บ้างครับ ผมจะส่งแบบไปให้ทำ เพื่อจะไดติดตั้งกับรถไทรทันได้ทุกรุ่นครับ เมลมาหาผมก็ได้ครับ
    อาการเหมือนกันเลยน้าวัฒน์ เดี๋ยวขอเก็บข้อมูลทางวิชาการก่อนแต่ช่วงนี้ฝนตกบ่อยเลยไม่ค่อยได้ทดสอบเท่าไร ระยองฝนตกทุกวนเลยครับ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

ตามมาดู...
    กิเลศกำลังมา...แต่ว่า...ช่วงนี้โดนทัณฑ์บนซนยังไม่ได้ครับ...อิอิ...
    ว่าแต่ว่า รบกวนน้าวัฒน์ น้าจีและท่านผู้รู้จากกระทู้นี้หน่อยครับว่าเจ้า OBD II ที่เรามีสามารถที่จะ Reset SRS Airbag code ได้หรือเปล่าครับ.
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=20822&page=6

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jindee ดูโพส
    ตามมาดู...
    กิเลศกำลังมา...แต่ว่า...ช่วงนี้โดนทัณฑ์บนซนยังไม่ได้ครับ...อิอิ...
    ว่าแต่ว่า รบกวนน้าวัฒน์ น้าจีและท่านผู้รู้จากกระทู้นี้หน่อยครับว่าเจ้า OBD II ที่เรามีสามารถที่จะ Reset SRS Airbag code ได้หรือเปล่าครับ.
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=20822&page=6
    ไมล์สวยจังน้าจินดี ทำให้ผมบ้างสิครับ ส่วนเรื่อง obd2 ลบcode จริงๆมันน่าจะลบได้นะถ้าทุกอย่างมันปกติแล้วไม่แน่ใจนะครับเพราะของผมมันไม่มีเลยไม่ได้ลอง อิอิแล้วศูนย์เขาลบยังงัยครับถ้าใช้ mut3 ก็น่าจะลบได้เหมือนกัน

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

สวัสดีครับน้าจี.
    งานทำสียามว่างนะครับน้า...ผ่าทัีณฑ์บน...อิอิ...
    น้องที่ศูนย์เค้าก็ใช้เครื่อง Mut เครื่องเดิม, Port เดิมครับน้า แต่เห็นเค้าบอกว่าต้องไปอ่านเฉพาะของ SRS CPU เท่านั้น ก็เลยสงสัยว่า ODB2 ที่เรามีอยู่มัีนจะสามารถไปอ่านค่าของ SRS CPU ได้ด้วยหรือเปล่า หรือทำได้แต่ผมทำไม่เป็นก็ไม่รู้ เพราะใช้ TouchScan มันก็ไปอ่านเฉพาะค่าที่มาจาก ECU อย่างเดียวไม่มีให้เลี้ยวให้เลือกเลยครับน้า...
    ว่าแต่ว่า หากน้าจะให้ไฟ SRS โชว์มั่งเผื่อจะได้ช่วยผมหาว่ามันลบค่าได้มั๊ย ถอดเปลี่ยนสีไมค์ยามว่างเลยครับน้า...แฮ่ ๆ... (นายช่างใหญ่เ้ค้าแนะนำว่าก่อนทำให้ถอดแบตออกก่อนครับไฟมันจะหลับไม่ยอมตื่นเลยครับผม...)

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

กำ สงสัยปริมาตรอากาศจะน้อยกว่าปกติมากครับ แต่ยังงง ทำไมรอบมาน้อยกว่าเดิมจนเห็นได้ชัดสงสัยงานนี้ ต้อมพัฒนากันยกใหญ่ให้คงที่ก่อนอัฟเป็นสแตนเลสซะแล้วละครับ อิอิ ทางที่ดี สงสัยต้องใช้ระบบมาตราฐานมาตรวจสอบแทนความรู้สึกซะแล้วละครับน้า เหอะๆ

หน้า 5 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้