หน้า 14 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 261 ถึง 280 จากทั้งหมด 454

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    597
    Status
    โพส
    114

มาตรฐาน Re: ครีบปั่นอากาศ

รายงานผลครับ
    หลังจากน้าวัฒน์ติดให้กับมือก็ทำการทดสอบโดยทันทีจากโคราชออกมาก็ทุ่มกว่าๆ กำลังจะไปได้สวย รถติดยาวเลยจนเข้าสระบุรี หมดอารมณ์
    มาแรงอีกทีเมื่อเกือบเทียงคืน จากนวนครถึงดอนเมืองโอ้แม่เจ้าแรงสุดๆ
    ขอบคุณครับที่มีสิ่งดีๆ มาแบ่งปันวันหน้าจะไปเยียมใหม่ครับ แล้วพบกันที่โคราชโอกาศหน้าครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ขอบคุณครับน้าวัฒน์ได้รับของโอนเงินให้แล้ว18.30น. เดี๋ยวแจ้งผลให้ทราบอีกครั้งนะคร้าบโพสไม่ได้หง่ะ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ขอบคุณครับน้าวัฒน์ได้รับของโอนเงินให้แล้ว18.30น. เดี๋ยวแจ้งผลให้ทราบอีกครั้งนะคร้าบโพสไม่ได้หง่ะ
    ด้านนี้หรือเปล่าให้ติดกับด้านลิ้นผีเสื้อ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    รอน้า chachino ครับ รอชมความประหยัดจะได้เป็นอีก 1 ทางเลือกของคนชอบความแรง + ความประหยัด
    ใช่ครับน้าม้าบิน เท่าที่ได้พูดคุย ท่านเป็นคนมีระบบระเบียบในการใช้รถ และรักรถไทรทันมาก ๆ
    อัธยาศัยดีมาก ๆ ครับ วันหลังมาแวะโคราชอีกนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ YanyonG ดูโพส
    เพิ่งจะโอนเงินเข้าไปตอน
    12:00 น ครับ 360 Thb
    ผลคือมันหย่ายกว่าครับ ยังไม่ได้ลองแต่ก็มั่นใจว่ามัน เวิค ครับ
    ขอบคุณครับน้ายง ผมว่าแล้ว รถน้าเดินท่ออินเตอร์ใหม่ จะมีปัญหาเรื่องขนาดครับ ส่งมาให้ผมคืนก็ได้ครับ บอกขนาดที่น้าต้องการมา ผมจะทำใหม่ให้ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zerkoo ดูโพส
    ปรีชา ได้รับแล้วครับ โอนเงินให้แล้วนะครับ350.02 บาท ขอบคุณคับ
    และกำลังพัฒนาแบบสเตนเลสต่อไปโดยเอาของน้าวัฒน์เป็นต้นแบบ
    ขอบคุณครับ
    ยังไม่ได้ส่งแบบให้น้า wit เลย ลืมครับ เดี๋ยวส่งวันพรุ่งนี้ พอดีแบบอยู่เครื่องที่ใช้ออกแบบไม่ได้ต่อเน็ตครับ

ถ้าน้ามดทำได้ เอารูปมาอวดผม และพี่น้องด้วยนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Puttai ดูโพส
    โอนเงินให้แล้วน่ะครับน้าวัฒน์
    350.01
    28 / 7 / 10 14.46

ขอบคุณที่ส่งมาให้ลองครับ
    คงจะประมาณปลายเดือน ส.ค.โน้นแหละครับถึงจะได้ลอง
    จะลองขับแบบก่อนติดตั้ง และหลังติดตั้ง เส้นทาง จากพิษณุโลก ไปอำนาจเจริญ และ อุบล ฯ ประมาณ 4 เที่ยวครับ
    แล้วจะแจ้งผลให้ทราบต่อไปครับ
    ขอบคุณครับ รอสะดวกดีกว่าครับ เห็นด้วย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pom9098 ดูโพส
    ผลเป็นไงบ้าง...น้าติป แถลงหน่อยอยากรู้ๆๆๆๆ
    นั่นซิ แรงขึ้นอีกหน่อยครับ อัตราเร่งครับ พอรอบกลาง ๆ ก็เหมือนเดิมเพราะอากาศไหลเท่าเดิม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    รอวันสองวันนะ ครับ น้าวัตน์ จะจัดการ ค่าทดลองให้ครับ....
    ขอบคุณครับผม...
    สะดวกวันไหนก็ได้ครับ ไม่รีบครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ conundrum ดูโพส
    ได้รับเรียบร้อยครับผม เมื่อเช้านี้
    ติดตั้ง ทดสอบดูเลยครับ ระวังเรื่องทิศทางด้วยนะครับ กดเข้าไปอย่างสม่ำเสมอ เข้าไปในท่อประมาณ 2 ซม. ครับ ถ้าแน่นมากก็ขัดผิวด้านนอก ที่รอยต่อครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chachino ดูโพส
    ขอโทษน้าวัฒน์และผองเพื่อนสมาชิกที่ให้คอย วันนี้เริ่มทดลองอย่างเป็นทางการเส้นทาง ลพบุรี - จตุรัส ระยะทาง 205.8 กม. ใช้ความเร็วเดินทาง 110 กม./ชม.(ความเร็วเฉลี่ยครับ)เติมน้ำมันที่ป๊มบางจากจตุรัส B5 จำนวน 15 ลิตร(ถึงคอถังเท่าเดิม) สรุปทริปนี้ความสิ้นเปลืองน้ำมัน 13.72 กม./ลิตร ด้วยความเร็ว 110 กม./ชม. ครับ (เปลี่ยนสายกราวด์,ติดตั้งครีบปั่นอากาศ ของน้าวัฒน์) Triton Plus 4 Dr Auto M2010 นอกนั้นเดิมๆครับ ทริปต่อไปจะทดลองที่ความเร็ว 100 กม./ชม. คาดว่าจะเป็นต้นเดือนหน้าอย่าลืมติดตามรับชมภาค 3 ครับ สวัสดี (ขอบคุณน้าวัฒน์มากครับ) * เติม B5 Esso วิ่งอืดๆ หรือพยัพเมฆผมชอบ B5 ของบางจากก็ไม่รู้* 555
    ประหยัดกว่าผมอีกขับเกิน 100 ได้แค่นี้ก็เยี่ยมแล้วครับ ความปลอดภัยของเรา และเพื่อนร่วมทาง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tooknavy ดูโพส
    รายงานผลครับ
    หลังจากน้าวัฒน์ติดให้กับมือก็ทำการทดสอบโดยทันทีจากโคราชออกมาก็ทุ่มกว่าๆ กำลังจะไปได้สวย รถติดยาวเลยจนเข้าสระบุรี หมดอารมณ์
    มาแรงอีกทีเมื่อเกือบเทียงคืน จากนวนครถึงดอนเมืองโอ้แม่เจ้าแรงสุดๆ
    ขอบคุณครับที่มีสิ่งดีๆ มาแบ่งปันวันหน้าจะไปเยียมใหม่ครับ แล้วพบกันที่โคราชโอกาศหน้าครับ
    ขอบคุณครับ
    ผมว่าแล้วน้ารถต้องติดครับ ผมก็เคยเจอครับ ปวดขา ปวดหัว เหนื่อยมากถ้ารถติด ครั้งหน้ากลับบ้านจะต้องวางแผนแบบไม่ให้เหมือนใคร จะได้หนีรถติดได้ แบบผมรีบไปรีบกลับครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ขอบคุณครับ สำหรับด้านที่ติดตั้งให้ดูรูปผมประกอบนะครับ ด้านครีบยาวอยู่ติดกับท่อลิ้นปีกผีเสื้อครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

ได้แล้วคับน้าวัตน์ เมื่อวานนี้แต่ยังไม่ได้ลองเลยคับ เพราะยังไม่ได้ขัด งานมากมาย อีก 2 วัน จะโอนเงินให้นะคับ น้าวัตน์ถ้าไม่ขัดใส่ได้ใหมคับ

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

ภาค 3 มาแล้วครับ จากจตุรัสด้วยน้ำมันเต็มถัง เส้นทาง จตุรัส - ขอนแก่น ระยะทาง 181.8 กม. ทริปนี้ใช้ความเร็วเดินทาง 100 กม./ชม. เติมน้ำมันที่ปั๊มบางจากหน้าทางเข้าสนามบินขอนแก่น(บริการด้วยตัวเองราคา B5 ลิตรละ 27.67 ฿) จำนวน 12.286 ลิตร สรุปอัตราการสิ้นเปลือง 14.797 กม./ลิตร พอใจมากครับประหยัดและอัตราเร่งดี (รถผมมีฝาปิดกระบะแอร์โรว์คลาสด้วยครับลืมแจ้งให้ทราบซึ่งอาจมีผลเกี่ยวกับกระแสลมวนในกระบะกรณีของรถคันที่ไม่ปิดกระบะอาจมีแรงต้านบางเล็กน้อย) ภาค 4 จะทดลองที่ความเร็วใช้งาน 90 กม./ชม.ครับ ท่านอื่นๆทดลองแล้วได้ผลอย่างไรกรุณาแชร์ข้อมูลด้วยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chachino : 29-07-2010 เมื่อ 23:33

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pom9098 ดูโพส
    ผลเป็นไงบ้าง...น้าติป แถลงหน่อยอยากรู้ๆๆๆๆ

...ไปลองครีบปั่นอากาศไกลถึงอุบลโน่นแหน่ะตาป้อม ป่านนี้ยังไม่กลับเลย สงสัยจะประหยัดน่าดู...

User ID
    9335
    Status
    โพส
    1,024

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ไปลองครีบปั่นอากาศไกลถึงอุบลโน่นแหน่ะตาป้อม ป่านนี้ยังไม่กลับเลย สงสัยจะประหยัดน่าดู...
    กลับมาแล้วจ้า...........
    คิดถึงตาหนุ่มมากเลย.........แต่ว่าคราวนี้ไม่มีของฝากมาให้ขอโตดหลายๆ
    พอดีจ่ายค่าจ้างคนดำนาให้แม่และแม่ยายไป..เป๋าเลยแห้งเลย
    หลังจากที่เริ่มเดินทางผมมีข้อสงสัยอย่างหนึ่งครับ
    ...........ง่วงแหละเดี๋ยวพรุ่งนี้จะเล่าให้ฟังนะครับ
    อดใจรอนิดหนึ่งนะครับ.....บาย

User ID
    454
    Status
    โพส
    102

ทามมมายยังไม่เห็นวี่แววเลยน้าวัฒน์ ล็อตเดียวกันเห็นไปเกือบหมดแหละ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

โอนแล้วนะครับ น้าวัฒน์
    วันนี้เลย 09.25น.
    จำนวน 350.50
    คิดว่าของคงมาถึงวันนี้...ครับ..
    ผมต้องลง รูปสลิปหรือเปล่าครับ...ถ้าลงเดี๋ยวผมจะส่งไปทางเมล์นะครับ..

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    คิดว่าของคงมาถึงวันนี้...ครับ..
    ผมต้องลง รูปสลิปหรือเปล่าครับ...ถ้าลงเดี๋ยวผมจะส่งไปทางเมล์นะครับ..
    !!!!..และแล้วก็อยากแรงเหรอป้าโบ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ katip_fc ดูโพส
    คิดถึงตาหนุ่มมากเลย.........แต่ว่าคราวนี้ไม่มีของฝากมาให้ขอโตดหลายๆ
    พอดีจ่ายค่าจ้างคนดำนาให้แม่และแม่ยายไป..เป๋าเลยแห้งเลย
    หลังจากที่เริ่มเดินทางผมมีข้อสงสัยอย่างหนึ่งครับ
    ...........ง่วงแหละเดี๋ยวพรุ่งนี้จะเล่าให้ฟังนะครับ
    รอฟังผลอยู่นะครับ หายง่วงรึยัง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mook ดูโพส
    ทามมมายยังไม่เห็นวี่แววเลยน้าวัฒน์ ล็อตเดียวกันเห็นไปเกือบหมดแหละ
    รอหน่อยนะครับ ใจเย็นๆ ส่งแล้วชัวร์ ๆ ครับ

ครับ ผมเช็คได้ทางเน็ตครับ ขอบคุณมากครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    !!!!..และแล้วก็อยากแรงเหรอป้าโบ
    ของป๋า พัฒนาถึงไหนแล้วครับ รอชมอยู่ครับ เอาให้หมุนไซโคลน เป็นพายุไปเลยนะครับป๋า

TTC-01018 TTC-Member
    User ID
    5150
    Status
    โพส
    330

น้าวัฒน์ของยังมีเหลืออยู่ไหมคับ จอง1อันด้วยน่ะคับ
    แจ้งรายละเอียดทาง E-mail: leetung99@hotmail.com
    ขอบคุณล่วงหน้าน่ะคับ เดียวตกเทรน

TTC-01018 TTC-Member
    User ID
    5150
    Status
    โพส
    330

อาจาร์คับได้ติดตั้งแล้วผลเปนจังได่แน่ มาบอกแนะนำแน่เด้อคับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส

เห็นป๋า บอก กระโดดๆๆ เลยอยาก โดดมั่งครับ...

ตัว demo ของผมที่กอ๊บมากจาก ป๋า..รอช่างเขา ทำให้อยู่..
    ตัวนั้นคงหมุนเป็น ไต้ฝุ่นเลยทีเดียว..

User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ leetung ดูโพส
    อาจาร์คับได้ติดตั้งแล้วผลเปนจังได่แน่ มาบอกแนะนำแน่เด้อคับ
    ลองแล้วจะบอกเด้อ....แต่ใส่รถถังคงซิบ่มีผล เพราะคนขับหนักเกินไป.

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

วันนี้นำแบบมาให้ชมครับ ตรงครีบไม่รู้จะให้ขนาดยังไง
    ครีบมีขนาดความหนา 3 มม. ความสูง 6 มม. ระยะพิตช์ 150 มม.
    หมุนเอียง 12.5 องศา จำนวน 6 ใบ
    ด้านหน้าที่ปะทะลม รัศมี 2 มม. แปรผันขนาดไปจน รัศมี 8 มม.
    ด้านหลังครีบ รัศมี 1 มม. แปรผันขนาดไปจนสิ้นสุด รัศมี 5 มม.
    ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 69 มม. ความสูง 35 มม. รายละเอียดดังภาพครับ

เอาไว้เผื่อเพื่อนสมาชิก จะนำไปทำเอง และพัฒนาต่อไปครับ

User ID
    9335
    Status
    โพส
    1,024

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ katip_fc ดูโพส
    ต่อนะครับ......
    -รถ 4d/4w/2500
    -เดินทางจากแปดริ้ว.......เติมน้ำมัน 1500 บาท
    -ราคาน้ำมัน 27.99 (1500/27.99 = 53.59 ลิตร)
    -เติมที่ปั๊มบางจาก..เลยเขาหินซ้อนไปสระแก้วประมาณ20 กม.
    -เริ่มนับเดินทางหลังจากเติมน้ำมันเสร็จ..วิ่งไปถึงบ้านที่อุบล
    -ใช้ระยะทางไปประมาณ 720 กม.
    -ความเร็วอยู่ที่ 120 กม/ชั่วโมง
    -เฉลี่ย 720/53.59 = 13.4 กม./ลิตร (คำนวนอย่างนี้หรือเปล่าครับ)
    -มีช่วงเดิน 4 ด้วยครับขึ้นเขาฝนตก

-อัตราการสิ้นเปลืองถือว่าปกติครับ
    ส่วนความแรงตอนที่ลากจาก0-100..เร็วและแรงดีครับ
    แต่ถ้าความเร็วอยู่ที่ 80 เร่งแซง...
    ผมรู้สึกว่ารอบมาเร็วแต่เหมือนรถมันเร็วไม่ทันรอบครับ
    ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจว่ามันเป็นที่ผมไปปรับจูนเครื่องกับ...น้าเอก...หรือเปล่า
    ผมว่าตอนไม่ใส่ครีบ...มันจะดีกว่านิดหนึ่งนะครับ

**ข้อมูลอาจจะไม่เนียนนะครับ..ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์เท่าไหร่
    ก็ขออภัยด้วยนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    รอฟังผลอยู่นะครับ หายง่วงรึยัง

รอหน่อยนะครับ ใจเย็นๆ ส่งแล้วชัวร์ ๆ ครับ

ครับ ผมเช็คได้ทางเน็ตครับ ขอบคุณมากครับ

ของป๋า พัฒนาถึงไหนแล้วครับ รอชมอยู่ครับ เอาให้หมุนไซโคลน เป็นพายุไปเลยนะครับป๋า
    ไอ้ต้วแรกเน่าๆ เจ้าเหมียวไม่ยอมคายครับ มันอมสนิทไปเลย 55555+อันที่จะทำต่อกองไปแล้วครับน้าอาจาร์วัฒ..
    ตัวที่2คงต้อง หาม มันไปจ้างเค้ายิงอาร์ก้อลแล้วละครับ..กาแตนเลส เชื่อมแก็ส เชื่อมตู้ไม่ได้อีก กำเลยอ่า..
    ..ผมว่าจะลองถอดออกดูซิจะขับปลกไม่แปลกยังไงบ้าง กลัวมันจะติดงอมแงมไปซะแล้วก็ไม่รู้ครับ เมื่อ26-07-53ไปเขากระโจมมา ในรอบต่ำค่อยๆกด เกียร์สโลว์ขึ้นเขามีเรี่ยวแรงดีเหมือนกันครับ..แบบไม่อยากให้ล้อมันฟรี ..

User ID
    454
    Status
    โพส
    102

วันนี้ได้ของแล้วครับ แล้วจัดการค่าเสียหายไปให้ครับ

หน้า 14 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้