หน้า 18 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 341 ถึง 360 จากทั้งหมด 454

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

มาตรฐาน Re: ครีบปั่นอากาศ

รูปตามมาครับ อันนี้ด้านหน้า

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อีกรูปด้านหลัง

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

ดูด้านบนครับ จะเห็นได้ว่าพื้นที่ที่อากาศไหลผ่านมีพื้นที่เพิ่มมากกว่าตอนมาใหม่ๆ แต่ผมไม่ได้ถ่ายไว้ครับ เอาไว้ท่านที่มีอยู่เปรียบเทียบดูแล้วกันครับ

User ID
    2979
    Status
    โพส
    393

แอบเชียร์อยู่ห่างๆละกัน...ก๊อเรามันไม่มี อินเตอร์ นิ...

User ID
    597
    Status
    โพส
    114

ยังขยับไปได้อีกขั้นแล้วหรือครับ อย่างงี้ต้องลอง

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sideroads ดูโพส
    ยังมีเหลือไหมครับน้า จะเอามาลองบ้าง
    ขอโทษนะครับ น้าตอนนี้หมดแล้วครับ รอรอบหน้านะครับ กำลังจะมีการปรับเปลี่ยนครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ WE ARE TRITON ดูโพส
    โอนเงินให้น้าวัฒน์เรียบร้อยแล้วนะครับ ก่อนบ่ายสองของวันนี้
    350 พอดีครับ ว่าจะส่ง SMS แจ้งให้ทราบแต่ลืมจดเบอร์น้าวัฒน์ไปด้วย

ของน้าพร้อมส่งให้ไปทดสอบแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ x.zaa ดูโพส
    น้าวัฒน์คับ ใส่มาแล้วคับพร้อมลูบกระดาษทรายตามที่น้าบอก รถผมล้อ 20ยาง 265/50 ผลหลังการใส่ครีบปั่นอากาศ
    1.รถออกตัวได้ไวมากขึ้น ไม่หนืด
    2.ช่วงกลางรอบมาไวมาก (กดเป็นมา)
    3.รถเดินเกียได้นิ่มนวลมากขึ้น(จิงๆนะ)
    4.เอ้อ..! รถเราล้อ 20ไม่คิดว่ารู้สึกว่าหลังติดเบาะเป็นไง (ตอนนี้รู้แล้วค้าบ)
    ..............ขอขอบคุณน้าวัฒน์อีกรอบคับ สำหรับไอเดียต่างๆ ความรู้ที่พัฒนาจากการทดลอง ทดสอบด้วยตัวเองจนแน่ใจ จึงจะมาถึงมือพี่ๆน้องๆเรา ขอให้น้าอย่าหยุดคับเดินหน้าต่อไป (รอสแตนเลสเหมือนกัลลลน้า)...............
    ขอบคุณครับ สำหรับผลการทดสอบครับ ว่างๆ ผมจะพาไปหาน้าพงษ์โคราชครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigmtts43 ดูโพส
    กรุณาส่ง
    ส.อ. ยศพัทธ์ ลิ้มยุ่นทรง
    237/355 อาคาร6 ชั้น10 พัฒนาการไลฟ์คอมเล็กซ์
    ซอยพัฒนาการ25 แขวงสวนหลวง เขตสวนหลวง
    กรุงเทพ 10250
    ของน้าพร้อมส่งให้ทดสอบแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TON_GAS ดูโพส
    วันนี้ไปรษณีย์มาส่งของหลังจากรอมาหลายวัน
    เริ่มทดสอบกันเลยครับ ออกตัวตั้งแต่หยุดนิ่งมีอาการรอรอบครับมาช้ากว่าเดิม แต่พอเทอร์โบเริ่มบูท เริ่มมาแล้ว ลองยกคันเร่งแล้วกด ทำซำสักสามรอบ มีอาการรอนิดนึงพอพุ่งก็พุ่งพรวด เปลี่ยนไปใช้ความเร็ว 100 - 120 โอเคเลยมาไวดีตอบสนองคันเร่งดี ดูจากตำแหน่งคันเร่งช่วงความเร็ว 110-120 กดเบาดี เวลายกคันเร่งความเร็วไม่ตกเลยทีเดียว มันลอยตัวดีครับ กลับบ้านมาหาทางแก้อาการครับ
    พิจารณาแล้วจึงออกไปโรงกลึง ให้ปรับมุมทางด้านหน้าให้สโลปเข้าไปประมาณเกือบครึ่งเซ็นต์ ส่วนด้านหลังทำเช่นเดียวกันประมาณครึ่งเซ็นต์ ขัดด้วยกระดาษทรายจนเรียบดี ล้างจนขาว ลองอีกที
    ครั้งนี้อาการรอไม่มีแล้วครับ ที่ความเร็ว 100-120 ก็มาไวดี กดคันเร่งเบา เมื่อยกคันเร่งความเร็วไม่ลดลงทันทีครับ มันลอยตัวได้ดีเหมือนเดิม พอกดคันเร่งก็พุ่งปรู๊ดทันที ผมถ่ายรูปมาให้ดูเผื่อท่านใดทดสอบแล้วอาการคล้ายๆกับผมลองดูนะครับ
    จะได้เป็นแนวทางในการพัฒนาต่อไปครับ
    สุดยอดเลยครับ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวจะนำมาปรับปรุงเป็น เวอร์ชั่น 3 ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tooknavy ดูโพส
    ยังขยับไปได้อีกขั้นแล้วหรือครับ อย่างงี้ต้องลอง
    ถ้าทำอันใหม่เสร็จแล้วจะมานำเสนอนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aearmytt33 ดูโพส
    น่าสนใจครับ

สั่ง 1 ตัว
    น้ารอรอบใหม่ครับ จะทำรูปแบบที่อาจารย์ต้นท่านแนะนำ ครับเพราะมีตัวเลขมาอ้างอิงแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tan immature ดูโพส
    แอบเชียร์อยู่ห่างๆละกัน...ก๊อเรามันไม่มี อินเตอร์ นิ...
    สำหรับตัวที่จะติดตั้งกับไทรทันไม่มีอินเตอร์ รอเพื่อนสมาชิกมาพัฒนาต่อยอดนะครับ ตัวสแตนเลสยังไม่เนียนพอครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wattana : 15-08-2010 เมื่อ 21:36

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

น้าวัฒน์และ อ.ต้น มาช่วยกันอย่างงี้...ต้องมีนวัตกรรมใหม่ๆ มาให้ชาวไทรทันคลับอย่างแน่นอนครับ ยังรอผลงาน..ความแรง และประหยัด ของทั้งสองท่านที่มีแนวทางว่าจะสามารถ บูรณาการร่วมกันได้อย่างเป็นอย่างดี...(แรงและประหยัด น้องเหมียวไม่เป็นรองใคร)

User ID
    7526
    Status
    โพส
    11

คุณวัฒน์ครับผมได้รับของเรียบร้อยแล้วเมื่อวันเสาร์ และได้ส่งเงินมาให้แล้วเมื่อวันอาทิตย์ เวลา 13.20 น. เป็นจำนวนเงิน 600 บาท จากสมชาย ดีมาก 72/2 หมู่ 2 ต.คอรุม อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120 โทร 081 - 9532232 ผลเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

น้าจะรีบหยุดทำไปไหนละคับ งานอดิเลคคับว่างๆค่อยทำก็ได้ แบบขำๆอย่าคิดมากเพราะเวอร์ชั่นนี้ผมว่าโอเคสำหรับพวกไตรตั้นมีอินเตอร์เลยครับและ เผื่อวันไหนผมจะใส่อินเตอร์จะได้หนับหนุน เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าท้อกับผลงานดีๆแบบนี้ครับ แถมมีเพื่อนช่วยคิดช่วยกันร่วมพัฒนา แบบ อบอุ่นแบบนี้ ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ เห็นแบบเอียงเกือบครึ่ง ซม.ที่เพื่อนในคลับทำ ดูเนียรขึ้นมากเลยน๊ะครับ อย่างทีเคยคาดการณ์และคำนวณไว้ในความเร็วที่ประมาณ 80-150 (การทำสโลปให้เหมาะกับการใช้งานทำให้ตัวอุปกรณ์ทำงานได้มีประสิทธิภาพได้มากขึ้น) เพื่อไม่ให้เครื่องทำงานหนักเกินไปจนอาจทำห้เครื่องเสื่อมโทรมหรือหลวมได้เร็วก่อนกำหนด Slope ยิ่งต่ำ ยิ่งเหมาะกับการใช้ความเร็วในช่วงที่สูงขึ้น ตัวใหม่ที่น้าต้นนี้โมเหมาะมากสำหรับคนใช้งานปกติ อิอิ สู้ๆครับ กับผลงานระดับโปรของน้า ที่แน่ๆ อย่าลืมจด สิทธิบัตรละครับ เพื่อกันพวกหัวหมอเอาความคิดของน้าไปทำ แล้วนำไปจด สรุป กลายป็น คนคิดผิดกฏหมายแทนคนก๊อบ ยังไงก็ ยินดีด้วยน๊ะครับ ของความสำเร็จ เจ้าตัวครีบนี้กับรถของน้า สุดยอดเลยครับ ยังไงก็ต้องช่วยกันคิดและพัฒนาต่อไปน๊ะครับ สู้ๆครับ ยิ่งรถไหลได้ดีขึ้นก็บ่งบอกถึงความประหยัดที่เพิ่มมากขึ้นตามมา เพราะเนื่องจากแรงฉุดที่ลดลง และต้องทำการขับขี่ให้ระมัดระวังเพิ่มมากขึ้น ทั้งในการกะระยะและการเบรค แนวนี้โดนใจผม เพราะความเร็วเนียรคงที่ทำให้เรากะระยะได้ดีขึ้น ในกรณีที่ใช้รถคนเดียวหรือกับแฟน ที่ใช้ขับกันบ่อยๆ หรือคุ้นเคยกับความรู้สึกนี้อยู่ตลอด
    ปล.กฏหมายกำหนดความเร็วที่สามารถใช้ได้ในเมือง 80 ทางหลวง 90 บนทางด่วน 120 ยังไงก็อย่าลืมข้อนี้กันด้วยน๊ะครับ ยังไงประสิทธิภาพตัวนี้ 150 ผมว่าน่าจะสบายๆครับ ถนอมเครื่งด้วย เครื่องจะได้ไม่หลวมเร็ว อิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย myjoefiend : 17-08-2010 เมื่อ 07:45

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

ขอนำเสนอ ทริปที่ 5 ครับน้าวัฒน์ขับแบบใช้งานทั่วๆไป ทั้งในเมืองและนอกเมืองความเร็วปกติ 80-110 กม./ชม. บางช่วงมีแซง 120-140 กม./ชม. จากน้ำมันถึงคอถังจนไฟโชว์ได้ระยะทาง 895 กม.ครับน้า ขอบคุณครับน้าวัฒน์ (ช่วงไปตรวจเช็ค 20,000 กม.แล้วใส่กลับด้านวิ่งไม่ออกเลยตอนนี้แก้ไขแล้วเป็นปกติเหมือนเดิมกดปูดกดปูด)อย่าอิจฉากันนะรอเวอร์ชั่นใหม่เพื่อทดสอบครับ

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

สงสัยของผมจะใส่แน่นไปหน่อย ใส่เข้าแล้วเอาออกไม่ได้

ว่าจะถอดออกมาขัดใหม่อะครับ ลงกระดาษทรายเบอร์ 400 แล้วมันลบรอยกลึงไม่ออก
    จะมาลงกระดาษทรายหยาบไล่ไปดีกว่า

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ยังไงงานนี้ต้องพึ่งโซแน็ซแล้วละครับ ยังไงก็ขอให้ดึงออกไวๆ แล้วอย่าลืมเช็ดโซแน็ซที่ฉีดออกให้สะอาดๆด้วยน๊ะครับ

User ID
    11949
    Status
    โพส
    41

น้าวัฒน์ครับ ผมว่าจะลองเอามาใส่กับกล่อง 6-1 อ่ะครับ...

เพราะมันมีการจูนแอร์โฟล กับลิ้นผีเสื้อ ด้วยครับ คิดว่าตัวนี้

คงช่วยได้เยอะเรยครับ...เด๋วมาลองกันครับน้า

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ระหว่างที่รอครีบปั่นอากาศน้านุ๊กแบบลงตัว
    ผมก็เริ่มอยากลองซะแล้ว มือบอน เลยซื้อเหล็กท่อกลม
    มาให้ช่างอ๊อกเหล็กทำครีบในให้ หน้าตาก็ออกมางี้อะครับ โคตรขี้เหร่เลย
    และจัดการยัดและลองขับซะเลย
    รอบต้นมาไวมากเกียร์2 เข้าไวกว่าปกติ และที่ผมสังเกตุก็คือ กลิ่นควันเหม็นๆ (ผมถอดแคตออก)
    เบาจางหายไปไหนเยอะเลย มันเกิดอาไรขึ้นหนอ??? หรือเผาใหม้ดีขึ้น??

ลองวิ่งไป10กว่าโลครับ กดไป 160 ใจไม่ถึง... ถอดออกไปล่ะ หมดไป ร้อยกว่าบาทเพราะความอยากลอง

ล๊อตใหม่แบบใหม่มา ขอซักตัวนะน้า เอาแน่ๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย anuchit330 : 29-08-2010 เมื่อ 09:13

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

แหล่มครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ไอเดียร์เจ๋งสุดยอดเลยครับ แบบนี้ได้ต้นแบบ สามารถนำมาแก้ไขตัวนี้ให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้นกว่านี้ได้สบายๆเลย อิอิ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ขอบพระคุณน้า ๆ ที่แสดงความคิดเห็นอันเป็นประโยชน์นะครับ ก็พัฒนากันต่อไปครับ ช่วงนี้ผมกำลังทดสอบ เวอร์ชั่น 3 อยู่ครับ

การเปลี่ยนแปลงตัวเวอร์ชั่นนี้
    - ลดความสูงของครีบด้านหลังลงครึ่งหนึ่ง
    - เพิ่มมุมเอียงที่ปากด้านอากาศเข้า

ตามที่อาจารย์ต้นท่านแนะนำมา
    จากที่จำฟิลลิ่งการขับผมว่าเวอร์ชั่น 2 จะรู้สึกถึงอัตราเร่งได้มากกว่าครับ แต่อาจารย์ต้นท่านบอกว่า รอบต้น ๆ จะช้า แต่จะดีในช่วงกลาง ที่รถลอยตัวแล้ว เปอร์เซ็นต์การกดคันเร่งจะน้อยลง ที่ความเร็วเดิม

ก็ขอเวลาทดสอบต่อไปนะครับ เดี๋ยวจะจับด้วยคอมพิวเตอร์โปรแกรม TouchScan นะครับ
    โดยทดสอบ ก่อนและหลัง จะทดสอบเปอร์เซ็นต์การกดคันเร่งครับ

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

มารอใช้ด้วยคนครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มารอชมจ้าน้าวัฒน์

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

นวตกรรมเวอร์ชั่น 3

หน้า 18 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้