อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
ถ้าอย่างนี้คือยางมะตอย หลุดออกหมดแล้ว แต่ตัวรถเป็นรอยจากการที่น้าขัด อย่างนี่น้า ซื้อน้ำยามาเคลือบได้เลยครับ แต่ต้องใจเย็นๆนะครับ เคลือบครั้งแรกอาจจะไม่เงาดั่งใจ ต้องค่อยๆเคลือบไปเรื่อยๆครับ สัก 3-4 วันเคลือบทีนึง เคลือบไปจนน้าว่ามันเงาดั่งเดิมหรือใกล้เคียงของเดิมที่สุด น่าจะช่วยขึ้นมาได้ดีระดับนึงครับ ถ้าแลกเกอร์ที่เคลือบผิวชั้นนอกไม่หลุดออกไปจนหมดเกลี้ยงนะครับ มีงบก็จัด Meguiar's เบอร์ 21 ไปเลยครับ เงางามสมใจแน่ครับ เอาใจช่วยครับ จากคนขับรถสีขาว เช่นกันครับ

น้าปอง ผมสงสัยนิดหน่อยว่า เบอร์ 21 นี่เป็นค่าของอะไรครับ แล้วอย่างรถผมสี เขียว ต้องใช้เบอร์อะไรครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
สีขาวต้องหมั่นดูแลครับ แบบผม คันนี้นานๆถ้าว่าง จะต้องไปดูแลสักรอบครับเพราะเค้าไปล้างหมดไป 2-3 พันแล้วมันไม่จบเลยโดนโทรตามตลอด คันนี้หนึ่งในลูกค้าประจำ อิอิ
เดี๋ยวนี้เปิด คาร์แคร์แล้วหรอ อิอิ