หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 38 จากทั้งหมด 38

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: ระวังกันหน่อย เรื่องสติ๊กเกอร์

[quote=joetriton;328915]ไม่ใช่คราบกาวนะตายุส มันคือสารเคลือบที่น้าใช้นั่นล่ะจร้า
    คือมันจะเคลือบผิวสี แต่ไม่เคลือบสติกเกอร์จร้า
    จึงทำให้เกิดความต่างบนพื้นผิวในเวลาที่เราลอกสติกเกอร์ออกครับ
    วิธีแก้ไขเบื้องต้น ให้นำยาเคลือบชนิดนั้นชุบผ้าไมโคร(ผ้าต้องเปียกหมาดๆ)เช็ดบริเวณนั้นครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: ระวังกันหน่อย เรื่องสติ๊กเกอร์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ไม่ใช่คราบกาวนะตายุส มันคือสารเคลือบที่น้าใช้นั่นล่ะจร้า
    คือมันจะเคลือบผิวสี แต่ไม่เคลือบสติกเกอร์จร้า
    จึงทำให้เกิดความต่างบนพื้นผิวในเวลาที่เราลอกสติกเกอร์ออกครับ
    วิธีแก้ไขเบื้องต้น ให้นำยาเคลือบชนิดนั้นชุบผ้าไมโคร(ผ้าต้องเปียกหมาดๆ)เช็ดบริเวณนั้นครับ
    หนามยอก เอา หนามบ่ง คริๆๆๆพยายามอย่าใช้ความรุนแรงนะ เด๋วเป็นรอยขนแมวจร้าที่รัก
    555 ตาโจ้ หนามยอก เอาหนามบ่ง อ่ะลองแล้วไม่ออก แข็งโคตรๆ ต้องโซเน็ก สุดยอด น้ำมันสารพัดประโยชน์จิงๆ คริๆ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    555 ตาโจ้ หนามยอก เอาหนามบ่ง อ่ะลองแล้วไม่ออก แข็งโคตรๆ ต้องโซเน็ก สุดยอด น้ำมันสารพัดประโยชน์จิงๆ คริๆ
    น้ำยาเทพอ่ะดิตายุสสสสสสส กร๊ากกกกกก ซื้อไกลมั๊ย คริๆๆ

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

เอาครับน้า...แต่ต้องลายเหมือนเดิมนะ...ก็คนมันรักเดียวใจเดียวนะ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ลอกออกเลยป๋า ไปเจอมาใหม่ สติ๊กเกอร์ สะท้อนแสง 3 m เมตร 300 อีกยี่ห้อ 180 ชื่อเหมือนจีนๆ 555 โปรเจคสะท้อนแสง เอาซักหน่อยไหม

User ID
    6497
    Status
    โพส
    50

ของผมสีมันซีดๆแล้วละ

User ID
    532
    Status
    โพส
    109

อิอิอิ..ของผมถ้าจำไม่ผิดเกือบสามปีแล้วครับนี่....ถ้าลอกสติ๊กเกอร์ออกสงสัยด่างแน่นอน..ชัวร์ครับพี่น้อง
    Attached Images Attached Images  

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อย่าลืมสติ้กเกอร์ที่ฟิมส์กระจกด้วยนะครับ สีฟิมส์มันจะเพี้ยนไปเลยเป็นรอยเข้มกะซีดอย่าบ่อยไว้นานนะๆ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ใช้เทียนครับน้า ไฟแช็ค 1 อัน เทียน 1 ดอกลนให้ความร้อนได้ที่แล้่วก็ลอกออก ลนบริเวณที่เรากำลังลอกแล้วดึงออกไปเรื่อยๆ ผมเห็นน้าผมทำตั้งแต่สมัยยังอยู่มัธยมและผมก็เก็บวิธีนี้มาใช้ และใช้ได้ดีด้วยครับ กาวมันจะอ่อนตัวและละลายให้เราดึงออกง่ายๆเลยครับ ลองดูนะครับ

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

คือผมติดสติ๊กเกอร์มาปีนิดๆ เกิดอยากลอกออก ผลคือ ลอกออกไม่ยาก แต่คราบกาวติดตามขอบสติ๊กเกอร์ มันแข็งตัว เป็นเหมือนก้อนหินปูน ขัดออกยากมาก แค่กะบะหลังกว่าจะทำการลอกคราบกาวได้หมด ใช้เวลา 2 ชั่วโมง แถมเป็นรอยตามดวงสติ๊กเกอร์ จากการล้างรถของเรา ที่ต้องใช้แรง เช็ด ถู ยังไงก้ออย่าปล่อยไว้นานนะคับ เด๋วรถสวยๆของเราจะดูหมองไป ที่เหลืออีกเต็มคัน ตรูคงเหนื่อยอีกหลายวันเลย แถมลอกครบเสร็จ คงต้องไปพึ่งคาร์แคร์ต่ออีก
    ทำดำด้านทั้งคันเลยครับน้ายุสสสสส...

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    ใช้เทียนครับน้า ไฟแช็ค 1 อัน เทียน 1 ดอกลนให้ความร้อนได้ที่แล้่วก็ลอกออก ลนบริเวณที่เรากำลังลอกแล้วดึงออกไปเรื่อยๆ ผมเห็นน้าผมทำตั้งแต่สมัยยังอยู่มัธยมและผมก็เก็บวิธีนี้มาใช้ และใช้ได้ดีด้วยครับ กาวมันจะอ่อนตัวและละลายให้เราดึงออกง่ายๆเลยครับ ลองดูนะครับ
    ใช้ไดเป่าผมดีกว่ามั้งครับเทียนดูมันจะรุนแรงไปนิดนึง

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

มาตรฐาน ตอบ: ระวังกันหน่อย เรื่องสติ๊กเกอร์

เพิ่งผ่านมาเจอ ขอแนะนำสำหรับคราบกาวนะครับ
    ยาหม่อง "ตราถ้วยทอง" ใช้ผ้านุ่ม ๆ หรือผ้าไมโครก้อได้ครับ
    หุ้มปลายนิ้วชี้แล้วล้วงลงไปในขวด จากนั้นไล้ วน ๆ ตามคราบกาว
    หากขี้กาวเปื้อนผ้าจนดำ ก้อเปลียนมุมผ้า ทดลองทำดูนะครับ สุดยอด!!!

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน ตอบ: ระวังกันหน่อย เรื่องสติ๊กเกอร์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siriwan3699 ดูโพส
    เพิ่งผ่านมาเจอ ขอแนะนำสำหรับคราบกาวนะครับ
    ยาหม่อง "ตราถ้วยทอง" ใช้ผ้านุ่ม ๆ หรือผ้าไมโครก้อได้ครับ
    หุ้มปลายนิ้วชี้แล้วล้วงลงไปในขวด จากนั้นไล้ วน ๆ ตามคราบกาว
    หากขี้กาวเปื้อนผ้าจนดำ ก้อเปลียนมุมผ้า ทดลองทำดูนะครับ สุดยอด!!!

สรรพคุณแจ่มมจริงๆ...ถ้วยทองเนี่ย 55555+

areare
    ผู้เยี่ยมชม

เคยดูรายการฉลาดล้ำโลก ให้ใช้น้ำส้มสายชูเทบนผ้า แล้วเช็ดที่สติ๊คเกอร์ ทิ้งไว้ 10 นาที สามารถลอกออกได้ง่ายดาย ไม่ทำลายสีรถ

ผมเคยลองก้บสติ๊คเกอร์พีวีซี ติดที่กระจก แล้วเอาน้ำส้มสายชูเช็ด แล้วลอกสติ๊คเกอร์ออกง่ายมาก แล้วนำไปติดที่อื่นได้อีก สติ๊คเกอร์ไม่ขาดด้วย

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

น้าๆมาบอกช้าไป เสียเงินขัดสีไปแลว ก๊ากกก

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

ของผมลอกออกมา ดึงสีออกมาเหมือนตามดเลยครับ สุดท้ายปิดไว้ต่อดีกว่า

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

เคยดูรายการฉลาดล้ำโลก ให้ใช้น้ำส้มสายชูเทบนผ้า แล้วเช็ดที่สติ๊คเกอร์ ทิ้งไว้ 10 นาที สามารถลอกออกได้ง่ายดาย ไม่ทำลายสีรถ

ผมเคยลองก้บสติ๊คเกอร์พีวีซี ติดที่กระจก แล้วเอาน้ำส้มสายชูเช็ด แล้วลอกสติ๊คเกอร์ออกง่ายมาก แล้วนำไปติดที่อื่นได้อีก สติ๊คเกอร์ไม่ขาดด้วย
    เคยดูเหมือนกันครับ แต่ยังไม่เคยลองทำ
    และมีอีกอย่าง พวกยางต่างๆ เช่น ตามขอบกระจก อะไรพวกนี้ ให้ใช้นำ้ยาปรับผ้านุ่มชุบผ้าแล้วเช็ด ครับ จะทำให้ยางนุ่มไม่แข็งและสีจะไม่ซีด ครับ ลองดูครับ แบบประหยัด จากรายการฉลาดล้ำโลก

User ID
    21477
    Status
    โพส
    29

ง่ายๆๆ คับ เอาน้ำยาล้าง จาน ผสมน้ำบางๆ เอาใส้คัทเตอร์<ที่เป็นคมอ่ะถอดเอาแต่ใส้มัน> เอาน้ำยาล้างจานถูไปก่อน แล้วเอาใส้คัทเตอรขูดออกเบาๆๆ เรียบร้อย

ขูดดีดี ล่ะเดี๋ยวมันจะโดนสี ผมเคยทำ มันไม่ขูดสีรถหรอกคับ น้ำยาล้างจานมันลื่น อย่าดันทุรังขุดสีรถล่ะ

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

ไดร์เป่าผมดีที่สุดครับ ลองมาหมดเเระ อิอิ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้