สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

kangaroo_41
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เกี่ยวกับ โปร 3.2 ที่จะเอาลงใน plus 2.5 auto

วันนี้ไปที่ศูนย์มา (เช็ค 1000 โล) รถผมเป็น plus 2.5 auto ยกสูง กะว่าจะให้ทางศูนย์เค้าลงโปร 3.2 V 007 ให้ เพื่อที่จะให้เจ้า ตัน ผมกระฉับกระเฉงขึ้นมาอีกหน่อย เพราะว่าตอนนี้อีด รอบเครื่องไม่ทันใจ แต่ช่างที่ศูนย์บอกว่า ลงไม่ได้ ก็เลยทำให้ไม่เข้าใจ ใครพอจะรู้บ้างครับ ว่าเพราะอะไร หรือว่าต้องลงโปรตัวไหน ถึงจะทำให้กระฉับกระเฉง ขึ้นมาบ้าง นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

มาตรฐาน Re: เกี่ยวกับ โปร 3.2 ที่จะเอาลงใน plus 2.5 auto

ตัวใหม่ ผมไม่แน่ใจนะครับ ว่าลงได้หรือเปล่า หรือ ใช้โปรรหัสอะไรลง

แต่ปกติ ถ้าเรา ไม่ได้รู้จัก หรือ เจอกับช่างในศูนย์กันบ่อยๆ เราไปถามเขาโต้งๆอย่างนั้น เขาบอกทำไม่ได้แน่นอนครับ ทำไมน่ะหรือ อาจเป็นเพราะ ยังไม่ไว้ใจกัน เพราะ ช่วงที่เริ่มฮิตลงโปร 3.2 กันใหม่ๆนั้น เคยทราบมาว่า หากศูนย์ไหนลงโปรแกรมข้ามสายพันธุ์ให้ลูกค้านี่ ถึงขั้นชะตาขาดเลยนะครับ

แต่ถ้าหากเป็นศูนย์ที่รู้จักมักคุ้นอยู่บ้าง หรือ เคยมีคนในคลับไปทำแล้วบอกว่าเขาแนะนำมาบ้าง อย่างนี้ก็จะง่ายหน่อยครับ

เหมือนกรณีผมครับ ตอนทะเล่อทะล่าถามตรงๆว่า ทำได้ไหม เขาก็บอก ทำไม่ได้ ครับ

แต่เวลาผ่านไป มีน้าคนหนึ่งบอกว่า ที่นั่นก็ทำได้ เขาก็ทำที่นั่นนะ ให้ลองอ้างชื่อแกดู

ปรากฏว่า ทำให้ได้ ครับ

ปล. แต่รถใหม่ๆ ลองวิ่งเดิมๆ สักระยะก่อน น่าจะดีกว่าครับ เผื่อมีปัญหาอะไร จะได้ไม่ติดเรื่องการรับประกันครับ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

มาตรฐาน Re: เกี่ยวกับ โปร 3.2 ที่จะเอาลงใน plus 2.5 auto

เดี๋ยวไว้ครบระยะแล้วจะทดลองดูให้ครับ ตอนนี้ยังไม่ครบ หุ หุ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

สำหรับออโต้ รอน้านุ๊กมาตอบครับ

แต่สำหรับพลัส เกียร์ธรรมดา ซึ่งเป็นรถผมเองก็วิ่งดีมากๆครับ สำหรับโปร3.2
    ตอนแรกเลยก็ไม่เชื่อว่าแรง แต่พอทดสอบโดยการปิดกล่องพ่วงทั้งหมด ขาไปขับไปด้วยกล่องหลัก v.3 2500อย่างเดียววิ่งไม่เป็นเลยครับบูสขึ้นเอง 14ปอนด์ แต่หลังจากลง v ของเครื่อง3.2อาการรถเปลี่ยนไปมาก โดยที่รอบต้นเรียกบูสได้ไวกว่าเดิมบูสสูงสุดมาที่ 22ปอนด์เองเลยครับ โดยที่ไม่ได้ปรับเพิ่ม
    สรุปว่า อาการดังนี้ครับ เดินเบาตอนเช้ารอบจะสวิงนิดนึง หืดๆๆ แล้วเวลาเร่งรอบที่ประมาณ 2000rpm เสียงปั๊มเคกกว่าเดิม...........แต่ก็แรงใช้ได้เลยล่ะ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ทุกวันนี้ไม่เหงาเลย เพราะได้ยินเสียงวาล์วเขก ตั๊กๆๆๆๆๆ ตลอดเวลา
    ได้อารมณ์เหมือนรถ 6 ล้อเล็กเลย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เจ้าของกระทู้ไม่สามารถลง 3.2 V7 บนรถท่านได้ เนื่องจาก

1.รถท่านเป็นระบบ กุญแจ Immobilizer ทำให้ไม่สามารถลงโปรนี้ได้

2.โปร 3.2 V7 ตอนนี้ยังไม่ผลิตออกมา จะเป็นโปร 3.2 V6 นะครับ (สำหรับเครื่อง 2.5 มี V7)

3.โปร 3.2 ที่อยากลงควรเป็นโปร 402 ของ Pajero Sport ครับ Support Immobilizer System

kangaroo_41
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    เจ้าของกระทู้ไม่สามารถลง 3.2 V7 บนรถท่านได้ เนื่องจาก

1.รถท่านเป็นระบบ กุญแจ Immobilizer ทำให้ไม่สามารถลงโปรนี้ได้

2.โปร 3.2 V7 ตอนนี้ยังไม่ผลิตออกมา จะเป็นโปร 3.2 V6 นะครับ (สำหรับเครื่อง 2.5 มี V7)

3.โปร 3.2 ที่อยากลงควรเป็นโปร 402 ของ Pajero Sport ครับ Support Immobilizer System

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
    ว่าแต่ว่า ถ้าผมลง โปร ตามข้อที่ 3 แล้ว จะทำให้รถกระฉับ กระเฉง ขึ้นมาเลยใช่ไหมครับ ช่วยอธิบายให้หน่อยนะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kangaroo_41 ดูโพส
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
    ว่าแต่ว่า ถ้าผมลง โปร ตามข้อที่ 3 แล้ว จะทำให้รถกระฉับ กระเฉง ขึ้นมาเลยใช่ไหมครับ ช่วยอธิบายให้หน่อยนะครับ
    ถ้าเป็นรถเกียร์ธรรมดา จะเห็นผลทันทีตั้งแต่ออกตัว

ในเกียร์ออโต้ จะขับง่ายขึ้น อัตราเร่งดีขึ้นครับ

สำหรับเกียร์ออโต้ จะมีผลข้างเคียงเรื่องเกียร์จะไม่ค่อยเปลี่ยนลง จากสาเหตุ

1.โปร 402 Support ระบบสปอร์ตทรอนิคส์ เหมาะกับการเล่นเกียร์เอง

2.แรงบิดมากขึ้น Computer Built in ในเกียร์ จะทำให้การเปลี่ยนเกียร์สูงเร็วขึ้น

3.ในรอบที่ไม่ติดบูสท์ (1000-1600 รตน) จะรู้สึกว่ารถไม่มีกำลัง เพราะโบยังไม่ทำงานเต็มที่

ถ้าท่านขับแบบกดไปเรื่อยๆ จะรู้สึกว่าขับสนุกขึ้น แต่ถ้าความเร็วตกมาช่วงดังกล่าว

จะรู้สึกว่ารถไม่มีกำลัง ประมาณนี้ครับ

kangaroo_41
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับสำหรับ คำตอบ ทั้งหลาย

User ID
    11209
    Status
    โพส
    43

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์

ข้อมูลกระทู้