หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 45

foke9999
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนสายพานทามมิ่ง ใช้งบแค่............

ไม่ทราบว่าที่จะต้องเปลี่ยนจริงๆมีอะไรบ้างครับช่วย ลิส ออกมาให้หน่อยครับ อีก สองพันโลก็จะถึงแสนแล้วครับ ผมอยู่ที่ขอนแก่นอู่ไหนทำดีไว้ใจได้ครับ ไปศูนย์ ดูท่าทางจะไม่เวิร์ค

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนสายพานทามมิ่ง ใช้งบแค่............

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ไม่ถูกได้ไงครับ อะไหล่ของ 0 มีลูกรอกทั้งหมด 5 ตัว

แต่ใช้จริงแค่ 4 ตัว แล้ว ราคา 4 ตัวนี้แค่พันต้น ๆ แต่ของ 0 ล่อไป เกือบ 3 พัน เฉพาะลูกรอกนะ

ของผมที่ซื้อ
    1. สายพานไทมิ่ง
    2. สานพายบาลานซ์
    3. สายพา่นแอร์
    4. ลูกรอกสายพานไทมิ่ง
    5. ลูกรอกสายพานบาลานซ์
    6. ซีลเพลาข้อเหวี่ยงหน้า
    7. ซีลเพลาลูกเบี้ยว
    8. ซีลเพลาบาลานซ์
    9. ท่อยางหม้อน้ำบน
    10 ท่อยางหม้อน้ำล่าง
    11. เข็มขัดรัดท่อยาง
    12. โอริืง
    13. ตัวปรับตั้งลูกรอก
    14. ปั๊มน้ำ
    15. สายพานพาวเวอร์

ทั้งหมดไม่เกิน 8000 บาท อะัไหล่มิตซูแท้ทั้งหมดครับ ค่าแรง 800 เปลี่ยนที่อู่ MP Cars รามอินทรา107 ครับ

รถผมพลัสแค๊ปจ้า
    ตามนี้เลยครับ เพราะผมขอ List จาก 0 แล้วไปซื้ออะไหล่ข้างนอกเอง

User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball-TriTon ดูโพส
    เจ้าเหมียวของผมแสนโลแล้วครับ ผมไม่เอารถผมเข้าศูนย์บริการครับ ผมไปซื้ออะไหล่ข้างนอก ( อะไหล่แท้ ) ทั้งชุด ประกอบด้วย สายพานราวลิ้น สายพานปั้ม ( เส้นสั้น ) ลูกลอกตาม 2 ตัว ลูกลอกปั้มกลาง 1 ตัว ลูกลอกมีขา 1 ตัว ทั้งหมดผมจ่ายเงินไป 3,990 บาท ค่าแรง 600 บาท รวมแล้ว 4,590 บาท ครับ น้าคิดว่ายังไงกันบ้างครับ....
    ...ของเหมือนน้าเลยแต่จ่ายถูกกว่า 3,600- บาท...
    ...ค่าแรง รี่กลม/โซดาลัง/แจ่วฮ้อน/กินด้วยกันอู่เพื่อน...
    ...มีเพิ่มเติมสายพานหน้าเครื่อง 450-/สายพานแอร์ 150- ...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tanawat@yaso : 27-10-2010 เมื่อ 10:57

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    ขอบคุณสำหรับข้อมูล ไว้อีก 37,000 เจอกันครับ
    คงอีกนานครับ

TTC-00016 TTC-Member
    User ID
    56
    Status
    โพส
    69

ขออนุญาตินำรายการของเพื่อนสมาชิกมาเพิ่มเติม
    1. สายพานไทมิ่ง แท้แบบศูนย์ตามร้าน 1,100 B
    2. สานพายบาลานซ์ "........." 700 B
    3. สายพานหน้าเครื่อง แท้แบบศูนย์ 350 B สายพา่นแอร์ แท้ร้าน 140 B
    4. ลูกรอกสายพานไทร์มิ่ง แท้แบบศูนย์ 400 B (ใช้ 3 ลูก 1ใน 3 ลูก ให้ช่างขันน็อตเปลี่ยน ไม่ต้องซื้อยกชุดพร้อมขา ซึ่งมีราคาเกือบ 1,000 บาท
    5. ลูกรอกสายพานบาลานซ์ แท้แบบศูนย์ซื้อร้าน 350 B ใช้ 1 ลูก
    6. ซีลเพลาข้อเหวี่ยงหน้า,ซีลเพลาลูกเบี้ยว,ซีลเพลาบาลานซ์ รวมกัน 4 ตัว ถ้าเบิกศูนย์ 1,000 กว่าบาท ซื้อร้าน ยี่ห้อ Nok งานแบบกลางๆ ราคา 4 ตัว 400 บาท (ควรเบิกศูนย์จะดีกว่า)
    7. ตัวปรับตั้งลูกรอกเทสต์โดยการใช้นิ้วกด ถ้ากดลงเปลี่ยน ( คันของผม วิ่งไปกว่า 200.000 กม. ยังกดไม่ลงแข็งปั้ก )
    8. ปั๊มน้ำ แท้แบบศูนย์ซื้อร้าน 1,700 B คันของผมตอน 100.000 กม. ไม่เปลี่ยน เพิ่งเปลี่ยนตอนเช็คกว่า 200.000 กม.
    9.ถ้าเปลี่ยนระยะ 200.000 กม. ควรเปลี่ยนลูกปืนจานมู่เล่ย์ตั้งปรับสายพานแอร์ด้วย ของดีๆตลับไม่เกิน 150 บาท ส่วนท่อยางหม้อน้ำล่างบนของศูนย์อันไม่เกิน 100 บาท น้ำเติมหม้อน้ำแล้วแต่สะดวก ส่วนผมใช้น้ำโพลาลิสถัง 5 ลิตร ยังเหลือ ก่อนเติมหล่อเย็นป้องกันสนิมอีก 1 ขวด 100 กว่าบาท ค่าแรงช่างต่างจว. 300 บาท ( น้องพรรคพวกกัน ) รวมราคาไม่ถึง 7,000 บาท รุ่น 2.5 116 Hp
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย บ่างฯ : 28-10-2010 เมื่อ 10:37

User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

...แต่ล่ะร้านแต่ล่ะแห่งราคาขายหน้าร้านจะไม่เท่ากันแชร์ข้อมูลไว้ให้สมาชิกไว้เปรียบเทียบครับ...
    ...สายพานไทร์มิ่งติดรถมาแท้ MADE IN THAILAND ซื้อใส่ใหม่แท้ MADE IN JAPAN 900-บาท...
    ...สายพานบาลานส์ติดรถมาอ่านไม่ออกมันลอก/ซื้อใส่ MITSUBOSHI ยี่ห้อเดียวกับสายพานหน้าเครื่องที่ติดมากับรถ 450-บาท...
    ...ลูกรอกตัวที่ติดมากับที่ปรับตั้ง กล่องใหญ่ 900- บาท...อีก2ตัวๆล่ะ550-บาทยี่ห้อ NTN (อันเดียวกันกับที่ติดรถมาเลย)...
    ...ลูกรอกสายพานบาลานส์พร้อมที่ปรับตั้ง 250-บาท...ซีลต่างๆกับท่อน้ำไม่เปลี่ยนของเดิมติดรถทนความร้อนดีอยู่แล้ว...

User ID
    13816
    Status
    โพส
    213

Thumbs up Re: เปลี่ยนสายพานทามมิ่ง ใช้งบแค่............

ตอนแรกใช้รถ ไม่เคิยรู้เลยว่า ลูกรอก รถเรา จะต้องเปลี่ยนเยอ ขนาดนี้ เข้า 0 ถามราคา หัวใจแถบ Y เลยมาหาข้อมูลใน Club จากหลัก หมื่น เหลือ หลัก พัน เซบไป เยอ ครับ

JOHS_TCS
    ผู้เยี่ยมชม

ดีครับดีจะได้ประหยัดเงินไปพอสมควรเลยครับน้า

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

แวะมาดู
    แวะมาดัน Mp Cars รามอินทรา 107 อีกไม่นานจะไปใช้บริการ ครับผม

User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

ตลับลูกปืนมีของ SKF ป่าวคับพอดีผมขายอยู่แต่ในส่วนของเครื่องจักรนะส่วนยานยนต์ถ้าได้เบอร์ไม่น่าจะยาก(ตลับลูกปืนดีที่สุดในโลก)ส่วนสายพานต้อง optibelt ถ้าไม่มีของก็ต้อง gate คับ(เพราะขายอยู่เช่นกัน)คิคิคิ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pong chiang rai ดูโพส
    แวะมาดู
    แวะมาดัน Mp Cars รามอินทรา 107 อีกไม่นานจะไปใช้บริการ ครับผม

แล้วของที่ต้องใช้ไปซื้อที่ไหนกันล่ะครับ หรือว่าที่อู่นี้เขามีบริการให้ทั้งชุด แค่บอกว่าจะไปใช้บริการ 1 แสนโล ขอคำแนะนำด้วยครับ อยากได้ทั้งประหยัดและคุณภาพครับ เพราะอีก 2 พัน ก็ครบแสนโลแล้วครับ

User ID
    6596
    Status
    โพส
    51

มาตรฐาน ตอบ: เปลี่ยนสายพานทามมิ่ง ใช้งบแค่............

ที่บ้านโป่ง ราชบุรี ช่างรู้จักกันค่าของรวมค่าแรงช่างบอกว่าสี่พันกว่าๆ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

มาตรฐาน ตอบ: Re: เปลี่ยนสายพานทามมิ่ง ใช้งบแค่............

น้าๆอย่าดึงเกมส์กันนานเกินนะคับ ถ้าไทม์มิ่งขาดขึ้นมานี่ยาวเรยคับผมโดนมาแร้ว ยกชุดฝาบนใหม่......งิงิ
    ถ้ารถใช้งานหนักๆหรืิอซิ่งบ่อยๆ ควรเปลี่ยนก่อนกำหนดซัก2000โลก็ดีนะคับ.......
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย romeoking : 27-07-2011 เมื่อ 10:23

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

มาตรฐาน ตอบ: เปลี่ยนสายพานทามมิ่ง ใช้งบแค่............

ของผมเปลี่ยนครบทุกอย่างเว้นปั้มน้ำ กดไป 7000 บ.เปลี่ยนศูนย์ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ข้อมูลดีๆ อัพไว้อย่าให้ตก ชื่อ:  1...0036.gif
ครั้ง: 1239
ขนาด:  7.5 กิโลไบต์

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ถ้าเปลี่ยนแต่สายพาน แต่ไม่เปลี่ยนลูกรอก จะเป็นไรมั้ยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ถ้าเปลี่ยนแต่สายพาน แต่ไม่เปลี่ยนลูกรอก จะเป็นไรมั้ยครับ
    ลูกปืนมันโดนปั่นมาเป็นร้อยๆล้านพันล้านรอบ จาระบีมีซิลปิดมัึนน่าจะไม่ไหวซิครับน้าโย ถ้ามันฝืด แล้วจะไปกินสายพานเรา มีงานซ้ำแน่ครับ
    ยิ่งเรามั่นใจว่าสายพานใหม่เราก็จะขับแบบไม่สนมัน ขาดมาหนักอีก ยกฝา เปลื่ยนสูบ แคมขาดก้านคด

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มันแรงยังงั้นเลยเหรอน้า นึกว่าแค่เสียงดังเฉยๆ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ตัวปั๊มน้ำสัก2แสน ค่อยเปลี่ยนยังพอไหวใหมครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

เข้ามาหาข้อมูลบ้างสายพานต้องเปลี่ยนแล้วปั้มน้ำ2แสน7500แล้วครับยังไม่มีเสียงดัง คงเปลี่ยนสายพานก่อน

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้