หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 45

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

มาตรฐาน เปลี่ยนสายพานทามมิ่ง ใช้งบแค่............

เจ้าเหมียวของผมแสนโลแล้วครับ ผมไม่เอารถผมเข้าศูนย์บริการครับ ผมไปซื้ออะไหล่ข้างนอก ( อะไหล่แท้ ) ทั้งชุด ประกอบด้วย สายพานราวลิ้น สายพานปั้ม ( เส้นสั้น ) ลูกลอกตาม 2 ตัว ลูกลอกปั้มกลาง 1 ตัว ลูกลอกมีขา 1 ตัว ทั้งหมดผมจ่ายเงินไป 3,990 บาท ค่าแรง 600 บาท รวมแล้ว 4,590 บาท ครับ น้าคิดว่ายังไงกันบ้างครับ....

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนสายพานทามมิ่ง ใช้งบแค่............

ถูกมากคับน้า ถ้าอู่ไว้ใจได้ ยิ่งยอดเยี่ยมเลย น้าทำแถวไหนอ่ะคับ อีกไม่นานก้อใกล้แสนโลแล้ว เป็นทางเลือกที่ดีมากคับ

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนสายพานทามมิ่ง ใช้งบแค่............

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ถูกมากคับน้า ถ้าอู่ไว้ใจได้ ยิ่งยอดเยี่ยมเลย น้าทำแถวไหนอ่ะคับ อีกไม่นานก้อใกล้แสนโลแล้ว เป็นทางเลือกที่ดีมากคับ

ผมทำแถวบ้านครับที่สุพรรณฯ ช่างรู้จักกัน ดูการทำแล้วคล่องมากครับ น้ายุทธ อะไรทุกชิ้น ตีตรา japan หมดเลยและปั้มตรา บ.มิตซูด้วยครับ

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

เปลี่ยนมาเหมือนกันครับ วันอาทิตย์นี้เองครับ ค่าแรง 800 รวมถ่ายน้ำมันเครื่อง+เปลี่ยนใส้กรองด้วยครับ
    อ้อยังมีขาดสายพานหน้าเครื่องอีก 1 เส้น ราคา140 บาท
    น้ำยาหม้อน้ำอีก 170 ครับ
    Attached Images Attached Images    

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball-TriTon ดูโพส
    ผมทำแถวบ้านครับที่สุพรรณฯ ช่างรู้จักกัน ดูการทำแล้วคล่องมากครับ น้ายุทธ อะไรทุกชิ้น ตีตรา japan หมดเลยและปั้มตรา บ.มิตซูด้วยครับ
    แจมมากคับน้าบอล ไว้ใกล้แสนโล จะตามหาตัวน้าบอลนะ คริๆ

aon kpn1450
    ผู้เยี่ยมชม

ถูกมาเลยครับ ผมพึ่งไปเปลี่ยนที่ 0 มาเมื่อเดือนก่อนตั้ง 10,xxx กว่าบาท

User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    แจมมากคับน้าบอล ไว้ใกล้แสนโล จะตามหาตัวน้าบอลนะ คริๆ

ได้เลยครับน้ายุทธ ถึงแล้วก็บอกได้เลยครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ไม่ถูกได้ไงครับ อะไหล่ของ 0 มีลูกรอกทั้งหมด 5 ตัว

แต่ใช้จริงแค่ 4 ตัว แล้ว ราคา 4 ตัวนี้แค่พันต้น ๆ แต่ของ 0 ล่อไป เกือบ 3 พัน เฉพาะลูกรอกนะ

ของผมที่ซื้อ
    1. สายพานไทมิ่ง
    2. สานพายบาลานซ์
    3. สายพา่นแอร์
    4. ลูกรอกสายพานไทมิ่ง
    5. ลูกรอกสายพานบาลานซ์
    6. ซีลเพลาข้อเหวี่ยงหน้า
    7. ซีลเพลาลูกเบี้ยว
    8. ซีลเพลาบาลานซ์
    9. ท่อยางหม้อน้ำบน
    10 ท่อยางหม้อน้ำล่าง
    11. เข็มขัดรัดท่อยาง
    12. โอริืง
    13. ตัวปรับตั้งลูกรอก
    14. ปั๊มน้ำ
    15. สายพานพาวเวอร์

ทั้งหมดไม่เกิน 8000 บาท อะัไหล่มิตซูแท้ทั้งหมดครับ ค่าแรง 800 เปลี่ยนที่อู่ MP Cars รามอินทรา107 ครับ

รถผมพลัสแค๊ปจ้า

User ID
    5771
    Status
    โพส
    89

เข้ามาเก็บข้อมูล อู่ Mp Cars รามอินทรา 107 หายากมั้ยครับ ไม่ไกลจากบ้านเลย หมดประกันจะได้เอาไปเข้าบ้าง

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ห้วย! พึ่งโดน 8หมื่นโลไป 6พันเดี๋ยวจะโดนแสนอีกแล้วเหรอตู เดี๋ยวมีค่าป.1+ภาษี อีก
    โอ้ย ขายครับขายรถด่วนเลยครับ โดนหลายหมื่นแน่เลยกลับไปขี่มอไซต์ดีกั่วเด้อ 555(ล้อเล่นขายได้ไงรักจะตาย )
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 02-07-2010 เมื่อ 00:28

User ID
    10553
    Status
    โพส
    86

เอาง่ายๆเลยครับน้าขับไปที่ศูนย์ไปซื้อชุดเปลี่ยนสายพานทามมิ่ง แล้วไปเปลี่ยนข้างนอก ผมไปทำมา6พันกว่า รวมกับล้างถังน้ำมันด้วยนะครับ
    ผมเปลี่ยนตอน 150000 โล เสี่ยงมั้ยละครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Pao_NK : 22-06-2010 เมื่อ 08:05

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ไม่ถูกได้ไงครับ อะไหล่ของ 0 มีลูกรอกทั้งหมด 5 ตัว

แต่ใช้จริงแค่ 4 ตัว แล้ว ราคา 4 ตัวนี้แค่พันต้น ๆ แต่ของ 0 ล่อไป เกือบ 3 พัน เฉพาะลูกรอกนะ

ของผมที่ซื้อ
    1. สายพานไทมิ่ง
    2. สานพายบาลานซ์
    3. สายพา่นแอร์
    4. ลูกรอกสายพานไทมิ่ง
    5. ลูกรอกสายพานบาลานซ์
    6. ซีลเพลาข้อเหวี่ยงหน้า
    7. ซีลเพลาลูกเบี้ยว
    8. ซีลเพลาบาลานซ์
    9. ท่อยางหม้อน้ำบน
    10 ท่อยางหม้อน้ำล่าง
    11. เข็มขัดรัดท่อยาง
    12. โอริืง
    13. ตัวปรับตั้งลูกรอก
    14. ปั๊มน้ำ
    15. สายพานพาวเวอร์

ทั้งหมดไม่เกิน 8000 บาท อะัไหล่มิตซูแท้ทั้งหมดครับ ค่าแรง 800 เปลี่ยนที่อู่ MP Cars รามอินทรา107 ครับ

รถผมพลัสแค๊ปจ้า
    มาเก็บข้อมูลครับ จะแสนโลเหมือนกัน ใช้เวลาเปลียนนานไหมครับ
    ที่จริงน่าจะมีอู่ของคลับเรานะครับ จะได้ไปใช้บริการกันหนาแน่น

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ข้างนอก ต้องหาช่างที่ไว้ใจได้ ครับ เพราะอะไหล่เบิกห้างใส่เอง ถูกกว่าทำในศูนย์ ครับ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

ของผมไทรตั้นพลัสแคป ทำไป 21 รายการครับ ราคา14074บาท

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

โอ้โห...หาตัึงรอเลยผม..กินแกลบแน่ ๆ อิ อิ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pong chiang rai ดูโพส
    มาเก็บข้อมูลครับ จะแสนโลเหมือนกัน ใช้เวลาเปลียนนานไหมครับ
    ที่จริงน่าจะมีอู่ของคลับเรานะครับ จะได้ไปใช้บริการกันหนาแน่น
    อู่นี้เจ้าของอู่ก็ขับไทรทันครับ และเป็นสมาชิกไทยไทรทันคลับด้วย

แต่ที่ผมไปเปลี่ยนเนี่ย เนื่องจากรถเกิดอุบัติเหตุ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=20379
    ทีนี้มันก็ครบกำหนดเปลี่ยนสายพานและอุปกรณ์อื่น ๆ แล้ว ก็เลยให้ที่อู่เปลี่ยนให้เลย ผมซื้ออะไหล่ข้างนอกมาเอง จากร้านอะไหล่ โดยเอารายการจาก 0 มาเทียบครับ ถูกกว่ากัน ครึ่ง ๆ ล่ะครับ

บิลค่าอะไหล่ เก็บไว้ครับ แต่ยังหาบิลไม่เจอ เด๋วถ้าเจอแล้วจะมาลงราคาให้ครับ

MP Cars เป็นอู่เคาะ ซ่อม ทำสีรถครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

MP Cars เป็นอู่เคาะ ซ่อม ทำสีรถครับ
    อู่น้าอุ๊ดครับ สมช.ในคลับ ดันช่วยครับ

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

น้าๆ ไปทำอู่ข้างนอกกันก้ออย่าลืมเปลี่ยนพวก ซีนข้อเหวี่ยง/ซีนบาลานบน/ซีนบาลานล่าง/และซีนเพลาลูกเบี้ยวกันด้วยนะคับ พวกนี้ไว้ใจไม่ค่อยได้ใช้มันนานๆอาจจะเสื่อมไปแล้ว กันไว้หน่อยก้อดีนะคับ เดียวน้ำมันเครื่องจะกระเด็นไปโดนสายพานเข้าคับ.........

User ID
    1468
    Status
    โพส
    191

มาเก็บข้อมูลเหมือนกันครับ ดึงเกมให้ถึงปลายปีอยู่อิอิ แล้วร้านแถวอยุธยาและรังสิตมีร้านไหนไว้ใจได้บ้างครับ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ไว้อีก 37,000 เจอกันครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้