หน้า 7 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 140 จากทั้งหมด 146

กระทู้: ใครใช้ Cng 2.4 เบนซิล บ้างครับแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12388
    Status
    โพส
    255

มาตรฐาน Re: ใครใช้ Cng 2.4 เบนซิล บ้างครับแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    .....ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับน้า น้ำมันเครื่องของ0 หรือซื้อไปครับ รวมถึงเกียร์ เฟืองท้าย ด้วยครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ รบกวนที
    1000โลแรก ผมเปลี่ยน น้ำมันเซมิซินเทติกของคาสตรอล (ของศูนย์) เปลียนน้ำมันเกียร์เฟืองท้าย กรองน้ำมันเครื่อง แหวนรองน๊อต น้ำมันล้างห้องเครืองยนต์ด้วย ค่าใช้จ่าย ทั้งหมด 2422.48 รวมvat
    น้ำมันเครื่อง 725 ใส้กรองน้ำมัน 210 ประเก็น 15 น้ำมันเกียร์เฟืองท้าย140 น้ำมันเกียร์ triton 175 น้ำมันเคลือบวาวบ์ 390

User ID
    12388
    Status
    โพส
    255

มาตรฐาน Re: ใครใช้ Cng 2.4 เบนซิล บ้างครับแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

รอบ 2 นำน้ำมันเครื่องซินเทติคไปเอง 2แกลอน ใช้ไปประมาณ 5ลิตร ค่าบริการ +กรองเครือง +ประเก็น 4ร้อยกว่าบาท จำไม่ได้ครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลค่าใช้จ่าย.........อัพเดทต่อเรื่องแหนบของผม ทำการเคลมเรียบร้อยแล้วครับ เสียงดังกึกๆๆ เวลาเลี้ยววงแคบหรือยูเทิร์น หายเป็นปลิดทิ้งครับ .......แต่ ขึ้นเนิน หรือถอยช้าขึ้นเนิน ถอยขึ้นเนินเข้าบ้าน ดังแอ๊ดๆๆ อยู่ครับ ตอนนี้ก็ลำคาญแค่เวลาถอยเข้าบ้านอย่างเดียว (บ้านเป็นโรงจอดรถทาวเฮ้าส์เสียงก้องเลย) ว่าจะปรึกษากับทาง Mth ดูอีกทีว่าไงเสียงนี้จะหายมั้ย แต่ตอนนี้อยากใช้ไปก่อนเพราะเวลาเลี้ยววงแคบไม่ดังแล้วก็พอใจระดับนึงครับ........สุดท้ายมีใครเคลมแหนบแล้วยังไม่หาย มีไหมครับเป็นแบบเดียวกันมั้ย

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อัพเดท....อัตราสิ้นเปลือง ช่วงขากลับจากชลบุรีแวะเติมปั้ม ปตท.ก่อนขึ้นด่วน บูรพาวิถี
    ไปถึง พระราม2 เลขไมล์ 126.6 เติมก๊าซอีกทีไปเป็นเงิน 88.15 ตกแล้ว 0.70 บาทครับ

ปล.ผู้โดยสารรวมคนขับ 5 คน สัมภาระ 5 ถุงห้าง 1 เป้ใหญ่ ยางหน้า 35 ยางหลัง 37
    ใช้ความเร็ว บนทางด่วน 110-130 แช่ 120 พื้นราบใช้ 60-80

User ID
    12388
    Status
    โพส
    255

แหนบผมไม่ดังเลยครับ หรือว่าผมเป็นรุ่นพลัส ช่วงล่างไม่เหมือนกัน พรุ่งนี้ก็หมื่นโลแล้วครับ ยังปกติทุกอย่าง

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ได้ป้ายขาว+เอกสารสำคัญมาเรียบร้อยแล้วครับ(17/8/53)...เลขเดิม คริคริ 2655

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

ยังไม่ติดสปอร์ตไลท์ เหรอครับ คุณ Pao
    ของผมอังคารหน้าจะได้รับหรือเปล่าเนี่ย....

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

เอ้าน้าเองหรอ.....หวัดดีครับ วันนี้ไปเอาป้ายขาวมาครับ เรื่องรถน้าแล้วเช็คกับทางmthกับสต็อก0 ยังครับ ยังไม่ได้คำตอบหรอครับน้า ที่เราโทรคุยกันวันนั้นใช่ป่ะ ส่วนไฟยังไม่ได้ติดครับ ไฟเดิมสว่างอยู่ 555+ ยังไม่มีเวลาไปเดินดูของแต่งเลยครับ

User ID
    12388
    Status
    โพส
    255

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    ได้ป้ายขาว+เอกสารสำคัญมาเรียบร้อยแล้วครับ(17/8/53)...เลขเดิม คริคริ 2655
    สุดยอดเลยครับ ของผมยังไม่ได้ป้ายขาวเลย แต่ตั้งแต่ออกมายังไม่เคยโดนเรียก โดนจับซักทีเลย

วันนี้ไปจองหัวเดียวเพิ่มอีกคันแล้วครับ

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

ยังไม่ได้เช็คเลยครับ กะว่ารอให้ไม่ได้ก่อนจึงจะเริ่มดำเนินการ (เพราะยังไม่ถึงวันนัดรับรถเลย 24 ส.ค. นี้)

ส่วนเลขทะเบียนไปจองยากไหมครับ ? จองยากไหม? ค่าเสียหายเท่าไหร่ ? คือไม่เคยซื้อรถมือหนึ่งครับ ไม่มีประสบประการณ์ (ขอเป็นความรู้นิดส์...นึง)

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ผมไปขนส่ง ที่จตุจักร "ถือบัตรประชาชนไปใบเดียวพอครับ" ไม่มีค่าใช้จ่าย ก็เลขธรรมดานะครับที่ผมเอาเลขนี้เพราะบวกตัวเลขรวมกันแล้วมันเหลือเศษ9ครับตามความเชื่อส่วนบุคคลอิอิ...ถ้าทะเบียนสวยเค้าเอาไว้ประมูลกันหมด แต่บางส่วนเลขสวยแต่ไม่ได้เข้าล็อตประมูลก็อาจมี...(เข้าใจนะครับขออภัยที่ไม่เอ่ย) พอเข้าไปที่ขนส่งก็มีฟอร์มให้เราเขียนเลขที่เราชอบ 5-6 เบอร์ ตามลำดับที่เราชอบแล้วก็รอเรียกคิว ก็ทำเรื่องจองได้เลย เสร็จเค้าก็จะให้สลิปใบเล็กเขียนเลขทะเบียนที่เราจะได้ไว้ แล้วนำสลิปเล็กๆนี้ไปให้ที่0 เลยครับ เค้าจะได้รู้ว่าเราจองเลข เดี๋ยว0 เค้าก็จะจัดการให้เราเองครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thanayod ดูโพส
    สุดยอดเลยครับ ของผมยังไม่ได้ป้ายขาวเลย แต่ตั้งแต่ออกมายังไม่เคยโดนเรียก โดนจับซักทีเลย

วันนี้ไปจองหัวเดียวเพิ่มอีกคันแล้วครับ
    ผมประสานกับ MTH โดยตรงเลยครับ ไม่ประสาน 0 บางใหญ่แล้ว 555 พอกันที ต่อไปก็ไม่ไปเหยียบแล้วครับ เดี๋ยวเสาร์นี้จะเข้า 0 อ้อมน้อย ถ่าย นมค. ครับ หัวเดี่ยวนี่เอาไปส่งของหรอครับน้า เบนซิล/ดีเซลครับ มีงานให้ผมวิ่งเล่นๆบ้างมัยครับ อิอิ

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

ต้องไปจองก่อนได้รถ หรือว่าได้รถแล้วค่อยไปจองครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มีเรื่องหนึ่งที่อยากบอกครับ......ผมขอขอบคุณ เจ้าหน้าที่ Mth คุณจารุวัฒน์ ที่ดูแล/ติดตาม/แก้ไข/ให้คำปรึกษา/แนะนำ เรื่องของผมทั้งหมดครับ ขอบคุณจริงๆครับ อยากให้ 0 ทุก 0 มีมาตราฐานตามที่ Mth สร้างไว้ จะสุดยอดมากเลยครับ รถดี+0ดี บริการหลังการชายดี สุดยอดครับ สำหรับ 0 ห่วยๆ เลิกสักทีเถอะครับ ......ปัญหาทุกอย่างจบละก็ดีใจมีแต่เสียงแหนบก็ทำใจไว้แล้วครับช่างมันสุดท้ายนี้ขอบคุณเจ้าหน้าที่ Mth มากๆ คร๊าบบบบ...ขอบคุณครับ และขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในคลับ ไทยไทรทัน ทุกๆท่านด้วยครับ มีอะไรจะมาอัพเดทให้ฟังเรื่อยๆครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ x' บาว ดูโพส
    ต้องไปจองก่อนได้รถ หรือว่าได้รถแล้วค่อยไปจองครับ
    ได้รถแล้วค่อยไปก็ได้ครับ เลขที่จองนี่มีผล 60 วันครับ ถ้าหลังจาก 60 วันแล้วเลขที่จอง 0 ยังไม่ได้ดำเนินการให้เราก็ต้องจองใหม่ครับ ได้รับรถแล้วค่อยไปนะน้าชัวร์กว่าครับ

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

ขอบคุณครับผม

User ID
    12388
    Status
    โพส
    255

ผมประสานกับ MTH โดยตรงเลยครับ ไม่ประสาน 0 บางใหญ่แล้ว 555 พอกันที ต่อไปก็ไม่ไปเหยียบแล้วครับ เดี๋ยวเสาร์นี้จะเข้า 0 อ้อมน้อย ถ่าย นมค. ครับ หัวเดี่ยวนี่เอาไปส่งของหรอครับน้า เบนซิล/ดีเซลครับ มีงานให้ผมวิ่งเล่นๆบ้างมัยครับ อิอิ
    ออกซืเอ็นจีเหมือนเดิมครับ ประหยัดคุ้มครับ บวกลบคูณหารแล้วผมว่าโอเค

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

Cng ประหยัดมากครับ แต่ว่าถ้าบรรทุกหนักๆ แบบพวกต่อหลังคา บรรทุกเต็มคัน ผมละเสียวแรงตกอ่ะดิครับ ขนาดผมรถติดช่วงขึ้นสะพานวงแหวนบางบัวทองตัดบรมราชชนนี ลากเกียร์ 1 น่าสงสารรถเลยครับ จังหวะจริงตบ 2 ได้สบายๆ เพราะช่วงมันไหลๆ แต่เราก็ต้องใช้ 1 ตบ 2 วูบเลยไม่มีแรงเลยครับ จึงจำเป็นต้องลาก 1 ต่อไป แต่ตอนออกตัวไฟแดงก็ออก 1 ปกติแต่ผมตบ 2 ที่รอบ 2500ขึ้นไป ก็ไม่วูบ แต่ถ้ารถติดไหลๆ เนิบๆ ผมก็ใช้ 2 เลียคลัชแทน ไม่อยากลากเกียร์1 สงสารมัน เกียร์ 2 ก็แรงไม่มีก็เลียๆไป ก็แลกกันกับการประหยัด ถ้าวิ่งยาวๆ โอเคเลยครับไม่มีปัญหา ผมว่านะ

ปล.เรื่องตบ 2 วูบเนี่ย ผมแจ้งเรื่องรวมถึงคนอื่นก็แจ้ง ไปที่ MTH แล้ว ทาง MTH ก็ทำเรื่องส่งต่อไปยัง SCG ให้หาทางแก้ไข แต่ตอนนี้ก็เงียบไปผมได้คุยกับทางเทคนิคของ MTH ไว้ครั้งนึงถ้าแก้ปัญหาตรงจุด วูบ เกียร์ 2 ได้ก็น่าจะมีการเรียกรถเข้าไปปรับปรุงเกี่ยวกับกล่อง ECU CNG กัน อยากเห็นการแก้ปัญหาจุดนี้ไวๆ เหมือนกัน รถติดขับลำบาก อืด..ด.......ว่างๆจะโทรไปตามเรื่องสักหน่อย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pao116 : 17-08-2010 เมื่อ 11:11

moo24triton
    ผู้เยี่ยมชม

หวัดดีครับพี่ๆๆๆ....ผมใช้ Triton Cng 2.4 ครับ...ฝากตัวน้อมเป็นศิษย์ ครับ ยังป้ายเเดงอยู่เลยครับ

moo24triton
    ผู้เยี่ยมชม

[IMG]file:///E:/รถ/03-08-10-211434.jpg[/IMG]

หน้า 7 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้