สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8896
    Status
    โพส
    82

มาตรฐาน กำลังจะเดินหน้าซื้อรถใหม่ครับ

รบกวนน้า ๆ หน่อยสิครับ อยากได้ triton ใหม่แต่ยังศึกษาได้ไม่ถ่องแท้มาก
    จึงอยากรบกวนน้า ๆ ชี้แนะ ระหว่าง Tri ton Plus 2.5 4D สีขาว เกียร์ ออโต กับ ธรรมดา นอกจากเกียร์แล้วมีอะไรที่ต่างกันมั้ยครับ เช่น ช่วงล่าง,ภายในห้องโดยสาร,อัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน,ความนุ่มนวลครับ

** ตัว 4 ประตูนี้ช่วงล่างรถ นั่งนิ่มสบายกว่า ตัว Cab ใช่มั้ยครับ **
    ขอบคุณน้าน้าครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: กำลังจะเดินหน้าซื้อรถใหม่ครับ

ต่างเเค่เกียร์กับเรื่อนไมค์จะมีตำเเหน่งเกียร์บอก ครับ
    ออโต้กินกว่านิดเดียวครับ

User ID
    11600
    Status
    โพส
    184

มาตรฐาน Re: กำลังจะเดินหน้าซื้อรถใหม่ครับ

จัด ออโต้ไปเลย ไม่เมื่อย

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

ถ้ามองกันระยะยาว เกียร์ธรรมดา ค่าซ่อมบำรุงจะประหยัดกว่า ถ้าเสียซ่อมน่าจะจบง่ายกว่า
    ขับทันใจกว่า ส่วนเกียร์ออโต้ ขับสบายมากๆ ไม่ต้องเมื่อยขามาก ดูหรู

- ช่วงล่างน่าจะเซ็ตมาเหมือนกันครับ และก็นั่งนุ่มกว่า แคบ ครับ มีเด้งๆ บ้าง เหมือนกัน
    - ภายในเหมือนกันครับ ต่างกันเหมือนกับที่ น้าต้น 20 บอกครับ
    - อัตราสิ้นเปลืองใกล้เคียง กินกว่านิดนึง อยู่ที่การขับของเราด้วยครับ

* แหละถ้าซื้ออย่าเซ็นรับรถก่อนรถของเราจะเรียบร้อยตรงใจเราครับ ละเอียดให้มากๆครับ
    ไม่ต้องเกรงใจ เซลล์
    * อย่าลืมซื้อกรองแอร์ใส่มาเลยนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขับในเมือง - สบายๆ ออโต้(ค่าโสหุ้ยสูงแบทหมดอายุไวกว่าแบบเกียร์ธรรมดา)ครับ ขับมันตามจังหวะอารมย์ เกียร์ธรรมดา(ค่าโสหุ้ยและการดูแลง่ายกว่าแบทเสื่อมอายุช้ากว่าถ้าไม่ค่อยได้ตรวจเช็คดูแลเหมือนกัน) เรื่องความประหยัด หัวใจหลักอยู่ที่ นิสัยการขับขี่ และ แนวทางการแต่งรถ รวมไปถึงน้ำหนักรถครับ แต่พอถึงเวลาจริงๆ มันก็ประหยัดยากครับตามอายุรถและแนวการแต่งรถ เหอะๆ ยังไงก็ขอให้ได้รถและรุ่นที่ถูกใจมากๆน๊ะครับ

User ID
    8896
    Status
    โพส
    82

ขอบคุณน้าน้านทุกคนครับที่เข้ามาแชร์ความรู้ให้กระจ่างครับ (ปกติเป็นขับไม่เร็วครับอย่างมากก็ 120 แต่นานๆ ครั้ง)
    ใจผมคงจบที่ ออโต้ ครับ (ชอบสบายครับ)คาดว่าจะไปจองในเร็ว ๆ นี้
    ลองเช็คที่ศุนย์เค้าไม่มีรถให้ทดลองครับ (แต่ยังไงก็ชอบเก็บตังค์ใกล้คบแว้ว..ดีใจดีใจ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tuy321 : 24-06-2010 เมื่อ 12:45

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

ของผมเกียร์ธรรมดาเชียร์ ออโต้เลยครับขับดีกว่าแน่ๆ ต้องถามว่าขับแบบไหนด้วยครับ ในเมืองมาก หรือเดินทางมาก แต่ผมว่าออโต้ ดีกว่าครับ จากรวมๆ

ถ้าเป็นตัวสีขาว จะมีจอทัชสกรีน-เครื่องเล่น Alpine, เบาะหนัง, หุ้มเกียร์หนัง, พวงมาลัยหุ้มหนัง

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ psylencex ดูโพส
    ของผมเกียร์ธรรมดาเชียร์ ออโต้เลยครับขับดีกว่าแน่ๆ ต้องถามว่าขับแบบไหนด้วยครับ ในเมืองมาก หรือเดินทางมาก แต่ผมว่าออโต้ ดีกว่าครับ จากรวมๆ
    ดีกว่าที่ว่าคือ สบาย!!!

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NAMELESS ดูโพส
    ดีกว่าที่ว่าคือ สบาย!!!
    และก็แลกมากับราคาที่แพงกว่า และ ค่าแมนทาแนนส์ที่สูงกว่า

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

อยู่แห่งหนตำบลใดครับเพื่อนสมาชิกในคลับเรามีประสบการณ์เกี่ยวกัยศูนย์บริการยอดเยี่ยมกับยอดแย่ครับ ลองเข้าไปดูในกระทู้ได้ครับเป็นข้อมูลในการพิจารณาตัดสินใจ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ก่อนตกลงใจซื้อแนะนำให้ลองขับก่อนครับ ไป0ไหนก็ได้ที่มีรถให้ลอง ไม่ต้องเกรงใจ ตอนผมซื้อไปลองรถที่กวงไถ่ แต่มาออกรถที่ ออโต้ซิตี้ ของแถมเหมือนกัน แต่ออโต้ซิตี้มีส่วนลดให้อีก30,000.- ดูรายละเอียดของแถมให้ดีนะครับ เช่น ฟิล์ม ยี่ห้ออะไร กันขโมย-เซ็นเซอร์ถอย ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ถ้าไม่ระบุส่วนใหญ่เซลล์จะเอาของจีนโนเนมใส่ให้ ของผมฟิล์ม ลามีน่า บานหน้าเต็มรุ่นกันปาหิน กันขโมย-เซ็นเซอร์ถอย เอบีที (TRITON รุ่น 4D แนะนำให้ติดเซ็นเซอร์ถอยยิ่งถ้าใส่ฝาครอบกระบะด้วยแล้วช่วยได้มากจริงๆครับพี่น้อง)

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

ก้อขึ้นอยู่กับการใช้่งานครับ

ถ้าใช้ในเมืองก้อแนะนำ ออโต้

ถ้าต่างจังหวัดวิ่งรถไม่ติดแนะนำเกียร์ธรรมดา

แรงกระชากจะดีกว่า

และเ่ล่นเกียได้สนุกกว่าครับ

ประหยัดน้ำมันกว่านิดหน่อยครับ

ของผมออกเกียร์ธรรมดา สีขาวมุกครับ

ข้อมูลกระทู้