หน้า 3 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 145

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

มาตรฐาน Re: เบา ดับ !!!

B-5 ผิดเต็มๆ

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    B-5 ผิดเต็มๆ :kapook-17198-9597:
    ผมเติมแต่ธรรมดาครับน้า แต่ธรรมดาก็ บี3ครับ

ดีใจด้วยครับที่หาสาเหตุจนเจอ ไม่เจอกันนานเลยนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้า่ว กรองเน่านี่เอง ..ดูกรองโซล่ารุ่นระเอียดทีผมผ่าดูเล่นๆครับน้าโร๊ะ แบ่งเป็นส่วนๆมันเสื่อมไป2ใน3ส่วน ใช้งานมา2หมื่นโลเศษ..ของน้าโร๊ะบี้มันมากี่หมื่นโลละครับ..http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=21508

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูหยอง ดูโพส
    ดีใจด้วยครับที่หาสาเหตุจนเจอ ไม่เจอกันนานเลยนะครับ
    ครับพี่หมูหยองว่างๆเรานัดกันสัก 3-4ขวดดีมั้ยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    อ้า่ว กรองเน่านี่เอง ..ดูกรองโซล่ารุ่นระเอียดทีผมผ่าดูเล่นๆครับน้าโร๊ะ แบ่งเป็นส่วนๆมันเสื่อมไป2ใน3ส่วน ใช้งานมา2หมื่นโลเศษ..ของน้าโร๊ะบี้มันมากี่หมื่นโลละครับ..http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=21508
    ครับน้าติ๊ก ขอบคุณครับ ผมใช้มา ประมาณ 23000 กิโลครับ

User ID
    988
    Status
    โพส
    147

อีกอาการที่เจอตอนกรองโซล่าตันนะครับ

วิ่งปกติ เดินเบาปกติ ตอนเช้าสตาร์ทติดปกติ

แต่พอวิ่งมาร้อนๆแล้วดับเครื่อง(แวะปั๊ม ซื้อของกิน ประมาณ 5-10 นาที)

กลับมาสตาร์ท ติดแล้วดับ ต้องเบิ้ลคันเร่งช่วยสักพัก แล้วก้อวิ่งได้ปกติ

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

สมัยเรียน เพื่อนเรียกว่า เฮ้ย รถกูแรงนะเว้ย เลยถามว่า จริงง่ะ มันก็เลย เบิ้ลใหญ่ (มอไซด์ เบิ้ลๆๆ เหมือนเด็กแว้น บอก แรงไรของมึง เบิ้ลอยู่ได้ มันเลยบอก ก็รถแรงไง เบาไม่ได้ เดี้ยวดับ ต้องเบิ้ลตลอดๆๆ

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ l3uta ดูโพส
    อีกอาการที่เจอตอนกรองโซล่าตันนะครับ

วิ่งปกติ เดินเบาปกติ ตอนเช้าสตาร์ทติดปกติ

แต่พอวิ่งมาร้อนๆแล้วดับเครื่อง(แวะปั๊ม ซื้อของกิน ประมาณ 5-10 นาที)

กลับมาสตาร์ท ติดแล้วดับ ต้องเบิ้ลคันเร่งช่วยสักพัก แล้วก้อวิ่งได้ปกติ

อาการคล้ายๆกับครับน้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ psylencex ดูโพส
    สมัยเรียน เพื่อนเรียกว่า เฮ้ย รถกูแรงนะเว้ย เลยถามว่า จริงง่ะ มันก็เลย เบิ้ลใหญ่ (มอไซด์ เบิ้ลๆๆ เหมือนเด็กแว้น บอก แรงไรของมึง เบิ้ลอยู่ได้ มันเลยบอก ก็รถแรงไง เบาไม่ได้ เดี้ยวดับ ต้องเบิ้ลตลอดๆๆ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ไม่อยากบอกอาการเดียวกันทั้ง กรองโซ่ล่า และ scv

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ไม่อยากบอกอาการเดียวกันทั้ง กรองโซ่ล่า และ scv

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

ไม่ดับแล้วครับตอนนี้ แต่รอบเครื่องมันต่ำไปป่าวเนี่ย ผมดูแล้วยังไงก็ไม่ถึง 700 รอบต่อนาที

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CLIMAX ดูโพส
    ไม่ดับแล้วครับตอนนี้ แต่รอบเครื่องมันต่ำไปป่าวเนี่ย ผมดูแล้วยังไงก็ไม่ถึง 700 รอบต่อนาที
    เพราะไฟเลี้ยวซ้ายมันติดมั้ง น้าโร๊ะ รอบเลยไม่ถึง 700

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    เพราะไฟเลี้ยวซ้ายมันติดมั้ง น้าโร๊ะ รอบเลยไม่ถึง 700
    มิน่าล่ะครับ เลยดับบ่อยๆ 55555

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

น้าโร๊ะครับ
    ผมก็เบาดับเหมือนกัน
    รอบเดินเบา (ตอนเครื่องร้อน) ไม่ค่อยนิ่งครับ
    เพิ่งเป็นได้สองอาทิตย์ ครับ

Scv วาวล์ เพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อปีที่แล้ว (ก่อนหมดประกัน)
    เดี๋ยวจะลองเข้าไปเปลี่ยนกรองโซล่าดูครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

ของผมเพิ่งเป็นครับ สองสามครั้ง เลยโทไปปรึกษาที่ปากน้ำดีเซล

เป็นที่ SCV วาวล์ เลยให้ทางปากน้ำโมให้ไปเลยครับ แรงกว่าเดิม หายเป็นปกติแล้วครับ แต่ถ้าเป็นอีกคงต้องเช็คที่กรองโซล่าตามที่น้าๆว่ากันมาครับ ขอบคุณครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

รถผมตอนนี้รอบมันไม่ค่อยนิ่ง
    รอบเดินเบา
    พอตอนคอมแอร์ทำงานมันจะขึ้นไปประมาณ 900 รอบ/นาที
    พอคอมแอร์ตัด รอบมันจะตกมา ประมาณ 650 แล้วค่อยขึ้นไป 700 รอบ/นาที ตามปกติ
    บางที ก็ดับไปเลย

แต่ก่อนตอนคอมแอร์ตัด รอบมันจะลงมาที่700 รอบ/นาที พอดี ไม่เคยตกไปถึง 650 รอบเลยครับ

ช่วงนี้เริ่มเป็นบ่อยแล้วครับ
    อาการนี้น่าจะเป็นจาก กรองโซล่า หรือว่า Scv ครับ

รบกวนด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    รถผมตอนนี้รอบมันไม่ค่อยนิ่ง
    รอบเดินเบา
    พอตอนคอมแอร์ทำงานมันจะขึ้นไปประมาณ 900 รอบ/นาที
    พอคอมแอร์ตัด รอบมันจะตกมา ประมาณ 650 แล้วค่อยขึ้นไป 700 รอบ/นาที ตามปกติ
    บางที ก็ดับไปเลย

แต่ก่อนตอนคอมแอร์ตัด รอบมันจะลงมาที่700 รอบ/นาที พอดี ไม่เคยตกไปถึง 650 รอบเลยครับ

ช่วงนี้เริ่มเป็นบ่อยแล้วครับ
    อาการนี้น่าจะเป็นจาก กรองโซล่า หรือว่า Scv ครับ

รบกวนด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ
    น้าลองเปลี่ยนกรองโซล่าก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยๆดูอาการใหม่ครับ ถ้าจะให้ดีผมว่าลองเลินนิ่งอีกทีครับ รถน้านี่พ่วงกล่องรึป่าวครับ ส่วนรถผมตอนนี้สตาร์ทตอนเช้า มีอาการรอบสวิงบ้างครับ อาการน่าจะเป็นเพราะกล่องพ่วงอ่ะครับ แต่ยังดีที่ไม่เป็นตลอด ยังไงก็หายไวไวนะครับ แล้วได้ผลยังไงก็มาแชร์ข้อมูลกันนะครับน้า ขอบคุณครับ

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ superman ดูโพส
    ของผมเพิ่งเป็นครับ สองสามครั้ง เลยโทไปปรึกษาที่ปากน้ำดีเซล

เป็นที่ SCV วาวล์ เลยให้ทางปากน้ำโมให้ไปเลยครับ แรงกว่าเดิม หายเป็นปกติแล้วครับ แต่ถ้าเป็นอีกคงต้องเช็คที่กรองโซล่าตามที่น้าๆว่ากันมาครับ ขอบคุณครับ
    น้าครับ โมแล้วแรงขึ้นมากมั้ยครับ แล้วค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ ผมก็สนใจอยู่เหมือนกันครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CLIMAX ดูโพส
    น้าลองเปลี่ยนกรองโซล่าก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยๆดูอาการใหม่ครับ ถ้าจะให้ดีผมว่าลองเลินนิ่งอีกทีครับ รถน้านี่พ่วงกล่องรึป่าวครับ ส่วนรถผมตอนนี้สตาร์ทตอนเช้า มีอาการรอบสวิงบ้างครับ อาการน่าจะเป็นเพราะกล่องพ่วงอ่ะครับ แต่ยังดีที่ไม่เป็นตลอด ยังไงก็หายไวไวนะครับ แล้วได้ผลยังไงก็มาแชร์ข้อมูลกันนะครับน้า ขอบคุณครับ
    ขอบคุณครับน้าโร๊ะ
    รอบสวิงตอนเครื่องเย็นนี่เป็นบ้างถ้าดันราง เยอะ ครับ แต่ปกติพอเครื่องร้อน ก็จะไม่เป็น และไม่ดับครับ

แต่อาการผมตอนนี้รู้สึกว่ารอบเดินเบา(ตอนเครื่องร้อน)มันจะต่ำไปหน่อยจนบางครั้งก็ดับไปเลย
    แล้วจะลองเปลี่ยนกรองโซล่าดูก่อนครับ

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    ขอบคุณครับน้าโร๊ะ
    รอบสวิงตอนเครื่องเย็นนี่เป็นบ้างถ้าดันราง เยอะ ครับ แต่ปกติพอเครื่องร้อน ก็จะไม่เป็น และไม่ดับครับ

แต่อาการผมตอนนี้รู้สึกว่ารอบเดินเบา(ตอนเครื่องร้อน)มันจะต่ำไปหน่อยจนบางครั้งก็ดับไปเลย
    แล้วจะลองเปลี่ยนกรองโซล่าดูก่อนครับ
    ครับน้า รถผมก็รอบต่ำช่วงเครื่องร้อนก็ไม่ถึง 700รอบครับ ก่อนเปลี่ยนกรองโซล่า กับหลังเปลี่ยน รอบเครื่องไม่ต่างกันเลยครับ แต่เบา ไม่ดับแล้ว เท่านั้นครับ ยังไงก็ขอให้หายไวไวนะครับน้า ยังไงถ้ามีปัญหาอะไรก็ช่วยกันแก้ครับ น้า ผมก็ได้น้าๆที่นี่อ่ะครับถึงได้รู้เรื่องรถมากขึ้นครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้