หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 59

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

มาตรฐาน Re: ไทรทัน พลัส วิ่งเต็มๆ ได้เท่าไหร่ครับ

ตอนทุกอย่างเดิมๆ

เคยได้ 190 (ตามหน้าปัทม์) บนเส้นมอเตอร์เวย์ครับ ลากยาวๆๆๆ ไปเรื่อยๆ มันก็ถึงเอง

จากนั้นไม่เคยทำอีกเลย น่ากลัวมาก

User ID
    9969
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน Re: ไทรทัน พลัส วิ่งเต็มๆ ได้เท่าไหร่ครับ

อย่าดีกว่า...มันไม่คุ้ม...

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

รถผม 200+ ครับ เครื่องเดิมๆ

แต่ไม่กล้าเหยียบครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

เดิมๆ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    ตอนทุกอย่างเดิมๆ

เคยได้ 190 (ตามหน้าปัทม์) บนเส้นมอเตอร์เวย์ครับ ลากยาวๆๆๆ ไปเรื่อยๆ มันก็ถึงเอง

จากนั้นไม่เคยทำอีกเลย น่ากลัวมาก
    คร้าบบ ประมาณนี้แหละคร้าบบ ของผมก็รถเดิมๆ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ของผมเซ็นเซอร์มัน ตบ ตั้งแต่ 120 แล้วละครับ ไม่กล้าวิ่งกว่านั้นเลย

User ID
    2578
    Status
    โพส
    247

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tokky ดูโพส
    รถผมเดิมๆทุกอย่าง ป้ายแดง 3 พันโล ล้อเดิม ช่วงล่างเดิม เดิมหมด แถมมีฝาครอบปิดกระบะอีก..
    ลองเหยียบบนทางด่วน มิดจนสุดคันเร่ง ได้แค่165 ครับ ความเร็วแค่นี้ก็แทบจะบินแล้วครับ
    ลมจะหอบลอยลงข้างทางเอา ผมแปลกใจท่านที่เดิมๆวิ่งได้ 180 และวิ่งเกิน 180 รถไม่ส่ายเป็นงูเลื้อยเหรอครับ
    ต้านลมซะขนาดนั้น (รถผมทำไมวิ่งไม่ถึง 180 ที่วิ่งได้กันเกินขนาดนั้นโม้ราคาคุยกันรึป่าว)
    ไม่ใช่ราคาคุยหรอกคับ ปรกติมันก้ได้ประมาณนั้นแหละคับ วัดกับ 3.2 บนทางด่วน บางนา ป้ายแดงเหมือนกัน ไล่กันแบบให้รู้ผลกันไปเลย สรุป ของผม Plus 4 D
    สุดที่ 180+ km/h แต่ยังโดน 3.2 ทิ้งไป 5 ช่วงรถ และ น่าจะสุดที่มากกว่า 190+ แน่ๆ ครับ จากประเด็นของ คุณ Tokky น่าจะมาจากสาเหตุ
    - 180 km/h ต้องอาศัยระยะทางพอสมควรคับ ถ้าไม่ได้รีดรอบ มาจากเกียรืต้นๆ
    - ที่ 165 km/h แล้วลมดันไห้รถลอยเนี่ย ก้น่าจะมาจากกระแสลมจิงๆ สภาพถนนที่ไม่เรียบ และ ลมยางครับ ผมก้เจอบ่อยๆ ถ้าเจอ สาเหตุแบบที่กล่าวมา

User ID
    9968
    Status
    โพส
    135

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ของผมเซ็นเซอร์มัน ตบ ตั้งแต่ 120 แล้วละครับ ไม่กล้าวิ่งกว่านั้นเลย
    สงสัยจะใช้เซ็นเซอร์ รุ่นเดียวกันแน่นเลย +555

User ID
    8624
    Status
    โพส
    302

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ตอนล้อเดิมๆได้ 180 ครับ
    แต่ตอนนี้ไม่เคยลองยาวๆๆ
    และก็เมื่อวานเห็นไอ้จมูกบานขาวมุกตามตูดมา
    ก็พยายามเหยียบนี้ลากขึ้นมา 160 มันแซงหน้าตาเฉยเลย เชื่อแล้วว่ามันแรงมาก
    โดนมาเมื่อวาน เซ็งเลย
    น้าสิเคยเห็น ไทรทัน โดนรถตู้สวนป่ะ ระวังนะคับ (เด่วจะหาไม่เตือน อิอิ)

triton932
    ผู้เยี่ยมชม

ป้ายแดง (Plus 4 Door ) เดิมๆทุกอย่าง แต่ล้อ 20" วิ่งได้แค่ 80-120 เองค่ะ ยังอยากขับ Triton นานๆ (กลัวค่ะ)

TTC-01660 TTC-Member
    User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sorrasak ดูโพส
    ไม่ใช่ราคาคุยหรอกคับ ปรกติมันก้ได้ประมาณนั้นแหละคับ วัดกับ 3.2 บนทางด่วน บางนา ป้ายแดงเหมือนกัน ไล่กันแบบให้รู้ผลกันไปเลย สรุป ของผม Plus 4 D
    สุดที่ 180+ km/h แต่ยังโดน 3.2 ทิ้งไป 5 ช่วงรถ และ น่าจะสุดที่มากกว่า 190+ แน่ๆ ครับ จากประเด็นของ คุณ Tokky น่าจะมาจากสาเหตุ
    - 180 km/h ต้องอาศัยระยะทางพอสมควรคับ ถ้าไม่ได้รีดรอบ มาจากเกียรืต้นๆ
    - ที่ 165 km/h แล้วลมดันไห้รถลอยเนี่ย ก้น่าจะมาจากกระแสลมจิงๆ สภาพถนนที่ไม่เรียบ และ ลมยางครับ ผมก้เจอบ่อยๆ ถ้าเจอ สาเหตุแบบที่กล่าวมา

ผมใช้เติมลมยางไนโตรเจน ล้อหน้า 35 ล้อหลัง 35 ครับ ไม่รู้นิ่มไปรึป่าว
    ก็วิ่งบนทางด่วนช่วงบ่ายๆ นึกอยากจะเหยียบลองรถซะหน่อย ผมไม่ขับลากเกียร์เลียครัทซ์ครับ
    รู้สึกว่าลมจะแรงจริงๆหล่ะเพราะครึ้มๆฝนใกล้จะตก ไมล๋ขึ้น 165 รถแทบบินแล้ว สงสัยต้านลมมาก
    ตอนนี้ผมก็ไม่เคยขับเกิน 140 เลย ราวๆ 110-120 ประจำ เพราะช่วงนี้น้ำมันแพง เลยเบาๆคันเร่งอะนะ ไปแบบรถไฟ อิอิ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

จร้า เชื่อ จร้า ว่าเครื่องเดิม แต่เป็นเครื่องเดิมของ Toyota ไม่ supra ก็ aristo นั่นล่ะ

ของผม Plus Cab เคยวิ่งได้สุด 190 ล้อเดิมครับ ครั้งเดียว บรรทุกของคลุมผ้าใบ ท้ายนิ่งมาก เส้นวงแหวนตะวันออก ก่อนข้ามอ่อนนุชครับ ทุกวันนี้ไม่อยากซัดแล้ว เสียดายน้ำมันอ่ะ

User ID
    1539
    Status
    โพส
    177

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    จร้า เชื่อ จร้า ว่าเครื่องเดิม แต่เป็นเครื่องเดิมของ Toyota ไม่ supra ก็ aristo นั่นล่ะ

ของผม Plus Cab เคยวิ่งได้สุด 190 ล้อเดิมครับ ครั้งเดียว บรรทุกของคลุมผ้าใบ ท้ายนิ่งมาก เส้นวงแหวนตะวันออก ก่อนข้ามอ่อนนุชครับ ทุกวันนี้ไม่อยากซัดแล้ว เสียดายน้ำมันอ่ะ
    ไม่อยากจะเชื่อว่าไม่ซัดแล้ว 55

User ID
    2199
    Status
    โพส
    128

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ charet_1901 ดูโพส
    สงสัยจะใช้เซ็นเซอร์ รุ่นเดียวกันแน่นเลย +555
    เซ็นเซอร์รุ่นนี้พบได้ทั่วไปครับน้า
    รถผม PLUS 4D Aoto ล้อ 20 เหยียบแทบทะลุกว่าจะขึ้นถึง 160 ต่อจากนั้น
    ขี้เกียจเหยียบแล้ว

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ตอนล้อเดิมๆได้ 180 ครับ
    แต่ตอนนี้ไม่เคยลองยาวๆๆ
    และก็เมื่อวานเห็นไอ้จมูกบานขาวมุกตามตูดมา
    ก็พยายามเหยียบนี้ลากขึ้นมา 160 มันแซงหน้าตาเฉยเลย เชื่อแล้วว่ามันแรงมาก
    โดนมาเมื่อวาน เซ็งเลย

น่าสงสารน้าสิจริงๆเลย ผมโดนมากะตัวเองแล้วเขาล้อ20ด้วย VGS BO. 3.0 สีขาวป้ายชลบุรีจมูกบาน ได้คุยกะเขาเลยมาลองทดสอบกันจากแยกเลยหนองบอนไปถึงสะพานข้ามตรงพีระเซอร์กิต ตอน 160-180 เราสูสี หลังจากนั้นเขาเริ่มฉีกจนต้องขอตามตูดอย่างเดียวล่อไป200 จะขอแซงออกมาคึ่งคันอ้าวหมดแรงซะแล้วเราได้แค่ตามตูดจจ้ะเลยคุยกะคนขับว่าวิ่งเท่าไรเขาบอก210 จริงป่าวไม่รู้ (อันนี้เอามาเปรียบเทียบให้ดูเฉยๆนะครับผมคุยกะคนขับอีซูซุเพื่อขอทดสอบครับไม่ได้ต้องการให้แตกเเยกนะครับแค่เพื่อความรู้ครับ)รักกันรักกัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ผมมีแรคหลังคามาต้านลมนะครับ เกียร์ออโต้ด้วย

1.โปร 2500 V5 วิ่งได้ 170-175 ครับ

2.โปร 3200 V5 รองแหวน 4 มิล ได้ 175-180 ครับ

3.โปร 3200 V6 รองแหวน 4.5 มิล บูสท์ 20 ปอนด์ ดันราง ยกหัวฉีด ได้ 182-196 ครับ

โบเดิม ไม่เคยวิ่งได้ 200 สักที
    ขอสอบถามน้านุ๊กครับ ตอนนี้รถน้าทานน้ำมันกี่โลลิตรครับ ของผม ประมาณ10-11 ครับในเมือง+ไกลบ้าง อยากทราบว่าปกติป่าวของในรถก็ ล้อ18 ฝาปิดกระบะบูสสปีด+ดันรางน้าจีบ้านๆ บูสมือ โบเดิม+โปร 2.5 ใหม่ รอง4.มิล......รบกวนด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 30-06-2010 เมื่อ 07:46

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tokky ดูโพส
    รถผมเดิมๆทุกอย่าง ป้ายแดง 3 พันโล ล้อเดิม ช่วงล่างเดิม เดิมหมด แถมมีฝาครอบปิดกระบะอีก..
    ลองเหยียบบนทางด่วน มิดจนสุดคันเร่ง ได้แค่165 ครับ ความเร็วแค่นี้ก็แทบจะบินแล้วครับ
    ลมจะหอบลอยลงข้างทางเอา ผมแปลกใจท่านที่เดิมๆวิ่งได้ 180 และวิ่งเกิน 180 รถไม่ส่ายเป็นงูเลื้อยเหรอครับ
    ต้านลมซะขนาดนั้น (รถผมทำไมวิ่งไม่ถึง 180 ที่วิ่งได้กันเกินขนาดนั้นโม้ราคาคุยกันรึป่าว)
    เอามาให้ผมขับหน่อยซิจะทำให้ดู

User ID
    3458
    Status
    โพส
    156

Question Re: ไทรทัน พลัส วิ่งเต็มๆ ได้เท่าไหร่ครับ

รถ Triton ที่บ้านทั้ง 3คัน(สีบอร์นทุกคัน) วิ่งได้เท่านี้ครับ

1. Triton Plus 07 4D เดิมๆ 170 ตอนนี้ใส่คันเร่งไฟฟ้าแล้วได้ 180
    2. Triton Plus 08 Cab เดิมๆ 175
    3. Triton 2.5 4WD 10 4D เดิมๆ 180 นิดๆ

งงอยู่ว่าทำไมตัว 4WD 4D มันวิ่งได้ดีสุดทั้งๆที่มันหนักกว่าคันอื่น อัตราเร่งก็รู้สึกจะติดเท้ากว่าด้วย ตอนลองก็นั่ง 2 คนพร้อมมีของบรรทุกอีกนิดหน่อย ส่วนของพลัสตอนที่ลองขับคนเดียวรถปล่าวๆไม่ได้บรรทุก ผมว่าสภาพพื้นถนนและลมน่าจะมีส่วนเหมือนกัน

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส

น่าสงสารน้าสิจริงๆเลย ผมโดนมากะตัวเองแล้วเขาล้อ20ด้วย VGS BO. 3.0 สีขาวป้ายชลบุรีจมูกบาน ได้คุยกะเขาเลยมาลองทดสอบกันจากแยกเลยหนองบอนไปถึงสะพานข้ามตรงพีระเซอร์กิต ตอน 160-180 เราสูสี หลังจากนั้นเขาเริ่มฉีกจนต้องขอตามตูดอย่างเดียวล่อไป200 จะขอแซงออกมาคึ่งคันอ้าวหมดแรงซะแล้วเราได้แค่ตามตูดจจ้ะเลยคุยกะคนขับว่าวิ่งเท่าไรเขาบอก210 จริงป่าวไม่รู้ (อันนี้เอามาเปรียบเทียบให้ดูเฉยๆนะครับผมคุยกะคนขับอีซูซุเพื่อขอทดสอบครับไม่ได้ต้องการให้แตกเเยกนะครับแค่เพื่อความรู้ครับ)รักกันรักกัน

ขอสอบถามน้านุ๊กครับ ตอนนี้รถน้าทานน้ำมันกี่โลลิตรครับ ของผม ประมาณ10-11 ครับในเมือง+ไกลบ้าง อยากทราบว่าปกติป่าวของในรถก็ ล้อ18 ฝาปิดกระบะบูสสปีด+ดันรางน้าจีบ้านๆ บูสมือ โบเดิม+โปร 2.5 ใหม่ รอง4.มิล......รบกวนด้วยนะครับ
    สำหรับ VGS เดิมๆ วิ่งได้ประมาณ 190 ครับ คันที่น้าลองมานั้น ทำมาหรือเปล่า

ความเร็วตาม GPS ยังได้ไม่ถึง 180 เลยครับ สำหรับ 3.0 VGS จมูกบาน

ส่วนเรื่องอัตราสิ้นเปลืองรถผมตอนนี้ นะครับ วัดจากน้ำมัน B5 บางจาก ราคา 27.99 บาท

จูนใช้งานต่างจังหวัด วิ่งด้วยความเร็วระดับ 110-120 กม./ชม.

ในเมืองยังไม่ได้จูนเนื่องจาก Notebook เดี้ยง RS-232 เสีย วิ่งในเมืองน้ำตาร่วงครับ

1.วิ่งในเมือง ได้อัตราสิ้นเปลืองที่ 8.7 กิโลเมตร ต่อลิตรครับ ตกโลละ 3.22 บาท ในเมือง

2.วิ่งในเมืองสลับต่างจังหวัด วิ่งในเมืองประมาณ 30 กม./ชม. นอกเมืองระดับ 110-190

ได้อยู่ที่ 11.7 กิโลเมตรต่อลิตร ตกโลละ 2.39 บาท

3.ขับทำยอดประหยัดน้ำมันเต็มถัง ไปกลับราชบุรี หรือไปกลับอยุธยาได้ด้วยน้ำมันเกือบๆขีดครับ

เคยเติมคืนได้ ระยะทาง 260 กิโลเมตร เติมน้ำมันคืน 450 บาท ได้อัตราสิ้นเปลือง 18.19

กิโลเมตรต่อลิตร ด้วยความเร็ว ระดับ 80-100 กิโลเมตรต่อชั่วโมง

ดันรางหนักช่วงทอร์คสูงสุด และบูสท์อยู่ที่ 5 ปอนด์ จากเดิม ความเร็วระดับนี้ ต้องอยู่ 8-10 ปอนด์

User ID
    8624
    Status
    โพส
    302

มัยรถน้าเกียงแรงจังคับ ของผมแบบนี้ ยังไม่เคยเห็น 200 เลย

User ID
    8624
    Status
    โพส
    302

สุดท้ายจบด้วย 2 กล่องนี้ คับ (เฮ้อสงสัยจะเสด evoda ซะแร้ว อิอิ)

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้