หน้า 13 จากทั้งหมด 35 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 241 ถึง 260 จากทั้งหมด 698

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

มาตรฐาน Re: Triton Auto 2500 + LPG

ป้าดๆๆ อีแม่เป้ง มีคนต่อกระทู้ยาวป่านนั่นนิ ดีจ้ะ จิได้รู้เดิ่งว่า มีใครคิดเรื่องไรเดิ้ง

เรื่องวิชาการทั้งหลายฉันขอผ่านจ้ะ มึนตึ้บ
    รู่แต่ว่าตอนนี้รถฉันประหยัด ฉันก็เล่นของฉันไปเรื่อย
    ก่อนฉันจิติดแก้ส ฉันก็เอาขาแม่บ้านมาช่วยก่ายหน่าผากหลายตลบ
    ทำยังงัยถึงจิช่วยลดค่าใช้จ่ายในการเดินทางไปติดต่องานแต่ละที คนที่จ้างฉันทำงาน อยู่ทั่วประเทศไทย
    เงินที่ได่จากการทำงานมันก็ไม่ได้มากมายเท่าไร ถ่ามีตัวช่วยในการลดค่าใช้จ่ายเรื่องเดินทาง ฉันยินดีจ้ะ
    ประจวบเหมาะ ลุงโม่ ที่เคารพแ่กไปเจอะ อ ต้นก่อน แล่วแก่ก็เลยแนะนำ ฉันก็ยังไม่ได้ติดเลยด่อก ฉันรอดูรถของลุงโม่ก่อน นานเลยแหละ หลังจากตัดสินใจติดแล่วนี่เดะ รู้งี้ฉันไปติดตั้งนานแล้วแก่เอ่ย
    เด่วฉันจิลองเอาข้อมูลเก่าๆ มาไห่ดูอีกจั่กที

ตอนฉันยังไม่ติดเด้อ
    ประหยัดมั้ย
    ผมมีข้อมูลเดิมให้ชมครับ ทริปเดินทาง วันที่ 2 พค 53
    เติมน้ำมัน ครั้งที่หนึ่ง 1300 บาท ได้น้ำมัน 44.64 L ระยะทาง 502.9 km.
    เติมน้ำมันครั้งที่สอง 830 บาท ได้น้ำมัน 27.37 L ระยะทางรวม 837 km.

837 / 72.01 = 11.62 ต่อ km. ครับ
    = 2130บาท / 837 km.= 2.54บาท ต่อ กม. ครับ
    นี่แค่ขาไปนะครับ ขากลับก็บวกเข่าไปอิก สี่พัน แล่วแก่เอ้ย นี่ขนาดยางรถฉันยังไม่ใหญ่เท่าไร แล้วเงินงานฉันจิเหลือนิ

แล่วล่าสุดฉันกะไปส่งงานกะภูเก็ต อิก
    1657 km. / 73.92 L = 22.41 km. น้ำมัน
    1657 km. / 59.16 L = 28.08 km. แก้ส

ค่าใช้จ่าย
    น้ำมัน 1600 + 380 = 1980 บาท
    แก้ส 187 + 250 + 230 = 667 บาท

รวม 2647 บาท

2647 / 1657 = 1.59 บาท
    คิดดูเล่นๆเดะแก่ จาก สองบาท ห้าสิบตังค์
    แล่วได้ บาท ห้าสิบตังค์ ฉันล่ะอย่างปลื้ม เกินคำบรรยายจ้ะ
    ต่อไห่ได้ สองบาท ฉันก่ะปลื้ม
    ไห่คิดเป็นเปอร์เซ็น ฉันคิดไม่เป็น
    ถึงถ้าฉันคิดเป็น เที่ยวไปบอกใครต่อใครว่า รถฉันหลังติดแก้สแล้ว ประหยัด ยี่สิบ เปอร์เซ็น ฉันว่าคงพากันงง บำบากคุยกันยาวอิก
    สู่บอกว่า รถฉันหลังติดแก้สแล่ว จากที่เคยไปส่งงานภูเก็ต ใช้ตังค์เติมน้ำมัน สี่ พัน แล้วตอนนี้ฉันติดแก้สแล้วฉันจ่าน สามพัน เข้าใจง่ายกว่าเดะฉันว่า

นี่ขนาดฉันใส่ยางใหญ่เดะแก่ ฉันขับขี่อย่างสบายใจ รถก่ะไม่ร่อน ไม่ส่าย ลงหลุม คอสะพานฉันก็ไม่หวั่น ส่วนต่าง พันกว่าบาท ในการเดินทาง แล่วฉันก็ไม่ได้ไปส่งงานแค่ครั้งเดียว ฉันก็มีเรื่องของฉัน ต้องเดินทางไปเรื่อย พ่อแม่ ฉันอยู่โคราช ฉันไปหาเดือนล่ะสองหน
    แ่ม่ยายฉันอยู่ สารคาม ไปหาเดืือนล่ะสองหน
    ฉันคิดถูกแล่วครับที่ติดแก้ส อย่างน้อยๆก็ได่ลดค่าใช้จ่ายลงเดิ้งจั้กนิด ถ้าถามฉันว่า เมื่อไรมันจิคุ้ม
    เห็นถามฉันเกือบทุกคน ถ้าเราคิดว่าคุ้มเราก็คุ้มจ้ะ กลัวมั้ย กลัวครับ กลัวจิยั้งใจไม่อยู่
    ฉันโชคดี ฉันมีรถที่ดีไม่เคยมีปัญหาอะไรกวนใจ แต่มีไรไห่เคลม ฉันเคลม ฉันโชคดีที่มีเพื่อนในเวปที่ดี อยากรู้เรื่องไรถามได้ เด่วกะมีเพื่อนมาตอบ
    ฉันพยายามจิเอาข้อมูลของฉันจริงๆมาลงไห่เพื่อนฉันดู มันก็มีแหละคนชอบ ไม่ชอบ ก็ว่ากันไปตามเรื่องตามราว แต่ถ่าถามฉันเรื่องวิชาการ บอกตรงๆจ้ะขอผ่าน แต่ถ่ากลัวก็ไม่ต้องติดจ้ะ แล่วรถวิ่งน้อยๆ ก็ไม่ต้องติด เชื่อฉัน
    อุ่ย นั่นว่าปะไร ฉันเขียนด้วยภาษาพื้นบ้านฉัน ลืมไปจ้ะ ว่าไม่ได้มีแต่ฉันที่อ่าน คราวหน่าฉันจะเขียนด้วยภาษากลางน่ะจ้ะ
    ฉันพอจะรู่แล้วจ้ะ ว่าภูเก็ต มีอะไรดีๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Modelist : 01-09-2010 เมื่อ 20:50

Mr.Giant
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: Triton Auto 2500 + LPG

เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่าจานต้นมีกล่อง Upd. ด้วย แต่งง ๆ ทำมัยตั้ง แปดพัน เพราะติดแค่ 18,500.- เวลาเข้าไปเช็คก็ไม่เคยจ่าย แถมกินข้าว กินกาแฟอีก (หรอกไปกินข้าวฟรี)
    ปล. 4 ล้อตัวใหญ่ที่ไปติดอ่ะ เกือบคืนทุนแล้วนะจาน ประหยัดไปวันละ 100 วิ่งมันทุกวัน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Mr.Giant : 01-09-2010 เมื่อ 20:54

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mr.Giant ดูโพส
    เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่าจานต้นมีกล่อง Upd. ด้วย แต่งง ๆ ทำมัยตั้ง แปดพัน เพราะติดแค่ 18,500.- เวลาเข้าไปเช็คก็ไม่เคยจ่าย แถมกินข้าว กินกาแฟอีก (หรอกไปกินข้าวฟรี)
    ปล. 4 ล้อตัวใหญ่ที่ไปติดอ่ะ เกือบคืนทุนแล้วนะจาน ประหยัดไปวันละ 100 วิ่งมันทุกวัน
    *อ.ต้นไม่มีกล่อง อะไรหรอกครับพี่ยักษ์...แล้วที่ต้องเพิ่มอีก 8000 บาทน่ะ ก็ไม่มีอีกเช่นกัน..

น่าจะเป็นของอีกท่านหนึ่งละมั้ง เคยเห็นว่าถ้าจะซื้อกล่อง ecu ก็ราคาตามนั้นครับ พี่ยักษ์..อิ..อิ..อิ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

TTC-00025 TTC-Member
    User ID
    16
    Status
    โพส
    108

นายแน่มาก นัทโมเดลลิส

ด้วยความอิจฉา น้านัท

เมื่อวานเลยไปคุลกวงในกับ อ.ต้น จนเกือบ 4 ทุ่มเลย

คราวนี้คิดว่าคงจะใก้ลถึงจุดซะที

เดี๋ยวถังต่อไปจะมารายงานอีกทีจ้า...สำหรับการใช้งานในเมือง

พลังงานทดแทน พลังงานทางเลือกอีกก้าวนึงที่ท้าทาย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

น้า DENSO - Jibun ถามมันดีจัง ถามอีกเยอะๆ ผมชอบ เก็บข้อมูลเรื่อยๆ

ส่วนตัวผมขอถามมั่งนะครับ ถึงจะไม่ค่อยมีคนตอบคำถามผม
    ถาม อ.ต้น

1. เห็นมีน้าบางท่าน บอกว่า จูนได้ทั้ง แบบแรง และ แบบประหยัด แบบประหยัดสุดๆ ของ อ.ต้น นี่พอบอกสัดส่วน ของ ดีเซล / lpg เป็นเปอร์เซนต์ ได้มั้ยครับ

2.ผมเคยถามไปแล้ว แต่ไม่มีคำตอบ คือ สมมุติว่าถ้าไปติดตั้งแล้วจูนแบบประหยัดสุด มันจะเพิ่มขึ้นประมาณกี่ กม.ครับ รถผม 116 เกียร์ธรรมดา วิธีขับก็ปกติ เหมือนตอนที่ยังไม่ติด lpg (ปกติวิ่งได้ ประมาณ 16 กม./ลิตร) แบบว่าอยากประหยัดอีกเยอะๆ เหมือนน้าท่านอื่นๆ ช่วยตอบแบบฟันธงนะครับ อิอิ

User ID
    6780
    Status
    โพส
    148

ผมเคยเห็นในโฆษณาของเชพโคโลร่าโ้ดใช้ดีเชล40 แกส60
    ถ้าเราปรับไปถึงระดับนั้นจะมีปัญหากับรถไหมครับ หรือว่าตอนนี้เราปรับไปได้มากกว่านี้แล้วอะครัีบ
    แบบว่าผมสังเกตุดูน้าๆไม่ได้ปรับไปถึงระดับนั้นอะครับ อาจเป็นเพราะเหตผลในกำลังของรถที่ได้ด้วย
    ผมอยากได้ความประหยัด แต่ความแรงของเิดิมก็เพียงพอครับ ตอนนี้กำลังศึกษาหาข้อมูลเสนอ ผบ.ทบ อะครับ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Modelist ดูโพส
    ป้าดๆๆ อีแม่เป้ง มีคนต่อกระทู้ยาวป่านนั่นนิ ดีจ้ะ จิได้รู้เดิ่งว่า มีใครคิดเรื่องไรเดิ้ง

เรื่องวิชาการทั้งหลายฉันขอผ่านจ้ะ มึนตึ้บ
    รู่แต่ว่าตอนนี้รถฉันประหยัด ฉันก็เล่นของฉันไปเรื่อย
    ก่อนฉันจิติดแก้ส ฉันก็เอาขาแม่บ้านมาช่วยก่ายหน่าผากหลายตลบ
    ทำยังงัยถึงจิช่วยลดค่าใช้จ่ายในการเดินทางไปติดต่องานแต่ละที คนที่จ้างฉันทำงาน อยู่ทั่วประเทศไทย
    เงินที่ได่จากการทำงานมันก็ไม่ได้มากมายเท่าไร ถ่ามีตัวช่วยในการลดค่าใช้จ่ายเรื่องเดินทาง ฉันยินดีจ้ะ
    ประจวบเหมาะ ลุงโม่ ที่เคารพแ่กไปเจอะ อ ต้นก่อน แล่วแก่ก็เลยแนะนำ ฉันก็ยังไม่ได้ติดเลยด่อก ฉันรอดูรถของลุงโม่ก่อน นานเลยแหละ หลังจากตัดสินใจติดแล่วนี่เดะ รู้งี้ฉันไปติดตั้งนานแล้วแก่เอ่ย
    เด่วฉันจิลองเอาข้อมูลเก่าๆ มาไห่ดูอีกจั่กที

ตอนฉันยังไม่ติดเด้อ
    ประหยัดมั้ย
    ผมมีข้อมูลเดิมให้ชมครับ ทริปเดินทาง วันที่ 2 พค 53
    เติมน้ำมัน ครั้งที่หนึ่ง 1300 บาท ได้น้ำมัน 44.64 L ระยะทาง 502.9 km.
    เติมน้ำมันครั้งที่สอง 830 บาท ได้น้ำมัน 27.37 L ระยะทางรวม 837 km.

837 / 72.01 = 11.62 ต่อ km. ครับ
    = 2130บาท / 837 km.= 2.54บาท ต่อ กม. ครับ
    นี่แค่ขาไปนะครับ ขากลับก็บวกเข่าไปอิก สี่พัน แล่วแก่เอ้ย นี่ขนาดยางรถฉันยังไม่ใหญ่เท่าไร แล้วเงินงานฉันจิเหลือนิ

แล่วล่าสุดฉันกะไปส่งงานกะภูเก็ต อิก
    1657 km. / 73.92 L = 22.41 km. น้ำมัน
    1657 km. / 59.16 L = 28.08 km. แก้ส

ค่าใช้จ่าย
    น้ำมัน 1600 + 380 = 1980 บาท
    แก้ส 187 + 250 + 230 = 667 บาท

รวม 2647 บาท

2647 / 1657 = 1.59 บาท
    คิดดูเล่นๆเดะแก่ จาก สองบาท ห้าสิบตังค์
    แล่วได้ บาท ห้าสิบตังค์ ฉันล่ะอย่างปลื้ม เกินคำบรรยายจ้ะ
    ต่อไห่ได้ สองบาท ฉันก่ะปลื้ม
    ไห่คิดเป็นเปอร์เซ็น ฉันคิดไม่เป็น
    ถึงถ้าฉันคิดเป็น เที่ยวไปบอกใครต่อใครว่า รถฉันหลังติดแก้สแล้ว ประหยัด ยี่สิบ เปอร์เซ็น ฉันว่าคงพากันงง บำบากคุยกันยาวอิก
    สู่บอกว่า รถฉันหลังติดแก้สแล่ว จากที่เคยไปส่งงานภูเก็ต ใช้ตังค์เติมน้ำมัน สี่ พัน แล้วตอนนี้ฉันติดแก้สแล้วฉันจ่าน สามพัน เข้าใจง่ายกว่าเดะฉันว่า

นี่ขนาดฉันใส่ยางใหญ่เดะแก่ ฉันขับขี่อย่างสบายใจ รถก่ะไม่ร่อน ไม่ส่าย ลงหลุม คอสะพานฉันก็ไม่หวั่น ส่วนต่าง พันกว่าบาท ในการเดินทาง แล่วฉันก็ไม่ได้ไปส่งงานแค่ครั้งเดียว ฉันก็มีเรื่องของฉัน ต้องเดินทางไปเรื่อย พ่อแม่ ฉันอยู่โคราช ฉันไปหาเดือนล่ะสองหน
    แ่ม่ยายฉันอยู่ สารคาม ไปหาเดืือนล่ะสองหน
    ฉันคิดถูกแล่วครับที่ติดแก้ส อย่างน้อยๆก็ได่ลดค่าใช้จ่ายลงเดิ้งจั้กนิด ถ้าถามฉันว่า เมื่อไรมันจิคุ้ม
    เห็นถามฉันเกือบทุกคน ถ้าเราคิดว่าคุ้มเราก็คุ้มจ้ะ กลัวมั้ย กลัวครับ กลัวจิยั้งใจไม่อยู่
    ฉันโชคดี ฉันมีรถที่ดีไม่เคยมีปัญหาอะไรกวนใจ แต่มีไรไห่เคลม ฉันเคลม ฉันโชคดีที่มีเพื่อนในเวปที่ดี อยากรู้เรื่องไรถามได้ เด่วกะมีเพื่อนมาตอบ
    ฉันพยายามจิเอาข้อมูลของฉันจริงๆมาลงไห่เพื่อนฉันดู มันก็มีแหละคนชอบ ไม่ชอบ ก็ว่ากันไปตามเรื่องตามราว แต่ถ่าถามฉันเรื่องวิชาการ บอกตรงๆจ้ะขอผ่าน แต่ถ่ากลัวก็ไม่ต้องติดจ้ะ แล่วรถวิ่งน้อยๆ ก็ไม่ต้องติด เชื่อฉัน
    อุ่ย นั่นว่าปะไร ฉันเขียนด้วยภาษาพื้นบ้านฉัน ลืมไปจ้ะ ว่าไม่ได้มีแต่ฉันที่อ่าน คราวหน่าฉันจะเขียนด้วยภาษากลางน่ะจ้ะ
    ฉันพอจะรู่แล้วจ้ะ ว่าภูเก็ต มีอะไรดีๆ
    สำเนียงน่าจาเป็นคนโคราช......คือกัน.......ฉันอยู่กองบิน...แล้วแก่หละ....555

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gotto ดูโพส
    นายแน่มาก นัทโมเดลลิส

ด้วยความอิจฉา น้านัท

เมื่อวานเลยไปคุลกวงในกับ อ.ต้น จนเกือบ 4 ทุ่มเลย

คราวนี้คิดว่าคงจะใก้ลถึงจุดซะที

เดี๋ยวถังต่อไปจะมารายงานอีกทีจ้า...สำหรับการใช้งานในเมือง

พลังงานทดแทน พลังงานทางเลือกอีกก้าวนึงที่ท้าทาย
    น้า Gotto แอบไปใส่อาวุธลับหรือเปล่าครับ เห็นว่าตัวใหม่ ให้ประสิทธิภาพแจ่มแจ๋วกว่า

ตัวที่ผมใส่ซะอีก
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ItsamaauI ดูโพส
    น้า DENSO - Jibun ถามมันดีจัง ถามอีกเยอะๆ ผมชอบ เก็บข้อมูลเรื่อยๆ

ส่วนตัวผมขอถามมั่งนะครับ ถึงจะไม่ค่อยมีคนตอบคำถามผม
    ถาม อ.ต้น

1. เห็นมีน้าบางท่าน บอกว่า จูนได้ทั้ง แบบแรง และ แบบประหยัด แบบประหยัดสุดๆ ของ อ.ต้น นี่พอบอกสัดส่วน ของ ดีเซล / lpg เป็นเปอร์เซนต์ ได้มั้ยครับ

2.ผมเคยถามไปแล้ว แต่ไม่มีคำตอบ คือ สมมุติว่าถ้าไปติดตั้งแล้วจูนแบบประหยัดสุด มันจะเพิ่มขึ้นประมาณกี่ กม.ครับ รถผม 116 เกียร์ธรรมดา วิธีขับก็ปกติ เหมือนตอนที่ยังไม่ติด lpg (ปกติวิ่งได้ ประมาณ 16 กม./ลิตร) แบบว่าอยากประหยัดอีกเยอะๆ เหมือนน้าท่านอื่นๆ ช่วยตอบแบบฟันธงนะครับ อิอิ

ของรถคุณ ItsamaauI ถ้าทำก็คงจะได้เท่าๆกันกับรถน้านัทครับ แต่จะได้เป๊ะๆเลยก็คงไม่ได้

แน่นอนครับ จาก 16 กม น้าว่าได้เกิน 20 กม ขึ้นไปแน่ๆครับ

แต่ถ้าจะใ้ห้รับประกันทั้ง 9 ข้อนั้น อ.ต้นทำไม่ได้นะครับ

User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DENSO-Jibun ดูโพส
    สำเนียงน่าจาเป็นคนโคราช......คือกัน.......ฉันอยู่กองบิน...แล้วแก่หละ....555
    รถน้านัทน่าจะเป็นคันเดียวที่ต้องเดินทางไกลๆ เป็นประจำ ดังนั้นจะเห็นถึงความแตกต่างเรื่องค่าใช้จ่าย

สามารถเปรียบเทียบได้อย่างชัดเจนว่า ครั้งก่อนที่ยังไ่ม่ติดแก๊สร่วม ใช้เชื้อเพลิงเท่าไหร่

หลังติดแล้วใช้น้อยลงเท่าไหร่ น่าจะนำมาวิเคราะห์นะ เพราะข้อมูลชัดเจนดี

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    ของรถคุณ ItsamaauI ถ้าทำก็คงจะได้เท่าๆกันกับรถน้านัทครับ แต่จะได้เป๊ะๆเลยก็คงไม่ได้

แน่นอนครับ จาก 16 กม น้าว่าได้เกิน 20 กม ขึ้นไปแน่ๆครับ

แต่ถ้าจะใ้ห้รับประกันทั้ง 9 ข้อนั้น อ.ต้นทำไม่ได้นะครับ
    ถ้ารับประกันได้ ทั้ง 9 ข้อ ผมว่า อ.ต้น คงออกสิทธิบัตรเป็นลิขสิทธิ์ของตัวเองเลยนะนั่น อิอิ ขอบคุณน้ากาโม่มากครับ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ItsamaauI ดูโพส
    ถ้ารับประกันได้ ทั้ง 9 ข้อ ผมว่า อ.ต้น คงออกสิทธิบัตรเป็นลิขสิทธิ์ของตัวเองเลยนะนั่น อิอิ ขอบคุณน้ากาโม่มากครับ
    เราก็คิดกันอยู่นี้แหละครับเราจึงเดินย้ำอยู่กับที่....ถ้าเราลองมองถึงการพัดณาจนถึงจุดที่เป็นที่ยอมรับในวงการของยานยนต์.....ผมว่า 9 ข้อนี้คงไม่ไกล...แต่ถ้าเราพอใจเพียงแค่ความประหยัดเท่านี้ก้อพอแล้ว...ไม่คิดจะต่อยอดอีกก้อไม่เป็นไร.....อย่างเช่นคำถามที่ว่าทฏษฏีลองรับ.....นั้นหมายความว่า เราลองคิดออกมาเป็นสมการพลังงาน เราอาจจะได้สูตรเชื้อเพริงการเผาไหม้ที่ดีกว่านี้ก้อได้

ขอโทษด้วยครับที่ตั้งคำถามเยอะและกวนใจ....เรียนมาน้อย...เลยมีคำถามเยอะ
    อีกอย่างครับการลงทุนมีความเสี่ยง.....

luisuan
    ผู้เยี่ยมชม

ขอโทษด้วยครับที่ตั้งคำถามเยอะและกวนใจ....เรียนมาน้อย...เลยมีคำถามเยอะ
    อีกอย่างครับการลงทุนมีความเสี่ยง

ทำใมไปว่าตัวเองอย่างนั้นเล่าครับ เรียนมากเรียนน้อยเรียนสูงเรียนต่ำไม่ต้องไปบอกใครเขาหลอก แค่เห็นตัวหนังสือที่คุณพิมพ์ก็พอรู้แล้วว่าเรียนมาขนาดใหน
    คุณไม่อยากติดไม่อยากจะยุ่งก็ไม่ต้องทำแบบนี้ก็ได้ ดูไปดูมาเลยเหมือนกับว่าจะออกมาทำแทนเพื่อนมากกว่านะถึงได้ไม่ยอมจบสักที เหมือนจะเอาให้ตายกันไปข้างหนึ่งตกลงว่าเพื่อนให้มาโพสในนี้ใช่ใหม ขืนคุณมาป่วนแบบนี้ไม่ช้าคงโดนแบนจนได้ ในเวปนี้บรรดาสมาชิกเขาอยู่กันมาดีๆไม่มีปัญหา จะโพสจะถามอะไรกันเขาก็ใช้ภาษาที่ดูแล้วรื่นหู ไม่ใช่ทำมาเป็นขวางโลกแบบนี้หรอกนะ ทำแบบนี้ไม่มีใครเขาชื่นชมหรอก ปรับปรุงตัวซะจะได้อยู่กันในนี้นานๆ หรือถ้าไม่อยากอยู่ด้วยกันแล้วก็แจ้งทางเวปก็ได้นะ เขาคงเต็มใจลบออกให้แน่ๆ

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ปลดล็อคซะที จะได้ถามต่อ อิอิ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

รอชมรอฟังต่อนะครับชอบๆ

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

ถามอีกเรื่องครับ ก่อน ตัดสินใจติด เรื่องตรวจสอบก่อนต่อ ทะเบียนครับ ต้องทำอย่างไร ที่ไหน ใครเซ็นต์เอกสารรับรองการตรวจสอบ ใครพอจะมีตัวอย่างบ้างไหมครับ แล้วเซ็นต์ครั้งละกี่บาท อยากรุ้ครับ เผื่อเอาไว้เป็นแนวทางครับ ขอบคุณมากมายครับบ

User ID
    11715
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aong_Chelsea ดูโพส
    ถามอีกเรื่องครับ ก่อน ตัดสินใจติด เรื่องตรวจสอบก่อนต่อ ทะเบียนครับ ต้องทำอย่างไร ที่ไหน ใครเซ็นต์เอกสารรับรองการตรวจสอบ ใครพอจะมีตัวอย่างบ้างไหมครับ แล้วเซ็นต์ครั้งละกี่บาท อยากรุ้ครับ เผื่อเอาไว้เป็นแนวทางครับ ขอบคุณมากมายครับบ
    ขั้นตอนการขอใบวิศวะ
    1.ขอเพื่อแจ้งบริษัททำประกันรถยนต์ ติดตั้งแก๊สจากที่ใดก็ได้ให้ถูกต้องตามกฏกระทรวง แล้วไปที่ร้านสองแก๊ส ถ.งามวงศ์วาน ซ.เข้ากระทรวงสาธารณะสุข หรือลงจากทางด่วนเข้า ถ.พงษ์เพชร เลยธนาคารไปนิดเดียวเข้า ซ.ที่จะไปกระทรวงสาธารณะสุขได้ สุดทางเลี้ยวซ้ายก็จะเห็นป้ายรับตรวจสภาพขอใบวิศวะครับ แล้วส่งบริษัทประกันโดยไม่ได้แจ้งขนส่งได้ครับ
    2.ต่อเนื่องจากข้อแรก นำเอกสารยื่นที่ขนส่งภายใน 15 วันเพื่อแจ้งลงเล่มทะเบียนรถ คราวนี้ก็จะโชว์ในเล่มว่า ดีเซล+LPG ชัดเจนเลยครับ

สุดท้ายยินดีด้วยครับ ไขกุญแจออกไปและ

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

ขอบคุณ อ ต้น มากคับบบบบบบบบบ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

เก็บ เก็บ

User ID
    11455
    Status
    โพส
    8

ใช้เวลาในการติดตั้งกี่ชั่วโมงครับ สนใจจะนำPlusไปติดบ้าง

หน้า 13 จากทั้งหมด 35 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้