หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 21

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4351
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน ใช้แล้วมาบอกต่อสำหรับ GPS ทรง Iphone 4.3"

เนื่องจากตัวผมเองรับงานของ True Move และ AIS เป็นหลัก ซึ่งต้องทำงานทั่วประเทศไทย แล้วแต่ว่างานจะเข้าที่ใหน

หลังจากใด้พบปัญหากับการหา site ไม่ถูกทำให้ทำงานช้าลง เพราะมัวแต่หลงทาง ทำให้ต้องลงทุนอีกครั้ง ด้วยงบประมาณจำกัด

จึงใด้ตัดสินใจใช้เจ้า GPS ทรง Iphone เครื่องจากไต้หวัน ที่มีขายอยู่ในเวป

ตัวที่ผมใช้เป็น 4.3 นิ้ว Bluetooth+AV ราคา 3,xxx บาท
    บวกด้วยกล้องมองหลังอีกหนึ่งตัว ราคา 1,xxx บาท

ทั้งหมดซื้อจากเวป ซึ่งลองหาดูนะครับ ถ้าท่านสนใจ

ผมไม่อยากลงชื่อเวปหรือชื่อผู้ขายเพราะไม่มีส่วนใดๆเกี่ยวข้องกัน
    แค่อยากจะมาบอกกล่าวข้อมูลสำหรับผู้ที่สนใจเท่านั้น สำรับชาวTriton

เข้าเรื่องเลยครับ
    หลังจากใด้ต่อใช้งาน และใช้งานมาแล้วกว่าสองอาทิตย์
    ผลที่ใด้สำหรับผมเอง ถือว่าคุ้มกับงบประมาณ แต่ลุ้นกันต่อไปเรื่องความทนทาน

ตามรูปเลยครับ
    ติดตั้งในตำแหน่งที่คิดว่าผมมองถนัดที่สุด
    ตังนี้ใช้ Igo primo ในการนำทาง
    จะมีตัวรับสัญญาณของเจ้ากล้องมองถอยหลังต่อระหว่าง dc ของ gps และตัวgps และต่อ AV สำภาพที่ส่งมาจากกล้อง

ภาพเวลาเข้าเกียร์ถอย จะตัดภาพเองอัตโนมัติเมื่อเราเข้าเกียร์
    แต่ข้อเสียอย่างหนึ่งคือ บางครั้งภาพจากกล้องจะสั่นๆเมื่อเราเปิดใช้งานในโหมดแผนที่
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Micro : 06-07-2010 เมื่อ 14:53

User ID
    4351
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน Re: ใช้แล้วมาบอกต่อสำหรับ GPS ทรง Iphone 4.3"

ต่ออีกสองรูป

สำหรับการติดตั้งกล้องมองถอยหลังไม่ยาก
    แค่หาตำแหน่งที่จะติดตั้งให้โดนๆ
    จากนั้นถอดไฟท้ายข้างใดข้างหนึ่ง
    หาสายไฟถอยหลัง เส้นบวก และเส้นลบ ทั้งหมดสองเส้น
    จากนั้นเอาสายไฟจากกล้อง ซึ่งมีมาสองเส้น สีแดง และสีดำ
    เราต่อไฟบวกเข้ากับเส้นสีแดง
    ต่อไฟลบเข้ากับเส้นสีดำ
    จากนั้นก็พันเทปดำใด้ดี เก็บไฟท้ายเข้าที่เดิม
    เป็นอันเสร็จสิ้น
    กล้องตัวนี้จะทำงานเมื่อเราเข้าเกียร์ถอย กล้องจะส่งสัญญาณเข้าไปยังตัวรับ
    ที่ต่ออยู่กับGPS (แท่งดำๆ) จากนั้นตัว gps ก็จะทำการโชว์ภาพโดยอัตโนมัติ

สำหรับกลางคืน กล้องของผมไม่มีปัญหาในการมองเพราะ ผมมีไฟถอยดวงเล็กต่ออยู่แล้ว จึงมองเห็นใด้เป็นอย่างดี

ใว้เป็นข้อมูลสำหรับท่านผู้สนใจที่จะติดครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Micro : 06-07-2010 เมื่อ 14:30

User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

มาตรฐาน Re: ใช้แล้วมาบอกต่อสำหรับ GPS ทรง Iphone 4.3"

น่าสนใจดี

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: ใช้แล้วมาบอกต่อสำหรับ GPS ทรง Iphone 4.3"

ใช้ PRiMO อีกคันแล้ว

User ID
    7750
    Status
    โพส
    85

น่าสนครับ กำลังเก็บตังอยู่ ตัวนี้เอาสัญญาณdvdเข้าได้ไหมครับ

User ID
    7922
    Status
    โพส
    182

กล้องมองหลัง ตัวนี้เป็นไวเลสหรือป่าวครับ รบกวนราคากับเบอร์ผู้ขาย หลังไมค์หน่อยครับ อยากเปรียบเทียบราคาหน่อยครับ w.rapeepat@gmail.com ขอบคุณครับ

User ID
    11314
    Status
    โพส
    161

รวมราคาติดตั้งเท่าไรคับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อัลปาย ที่แถมมากะรถ ของผมใช้ไม่ถึงเดือนพัง ตอนนี้ส่งซ่อม หายเงียบ บอกของไม่มี เยี่ยมมากกกกกกกกก

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

สวยงามดีครับ อยากได้เหมือนกัน

User ID
    7426
    Status
    โพส
    137

น่าสนใจครับ

User ID
    6960
    Status
    โพส
    20

มาตรฐาน ตอบ: ใช้แล้วมาบอกต่อสำหรับ GPS ทรง Iphone 4.3"

โปรแกรมเดียวกันเลยค่ะ จีพีเอสของจียเหมือนกัน แต่ที่ใช้มันค้นหาสัญญาณได้ช้ามาก รับสัญญาณไม่ค่อยดีเท่าไร แล้วเสียงมันช้ากว่าภาพด้วยอ่ะค่ะ ไม่รู้แก้ไขยังไง

User ID
    6960
    Status
    โพส
    20

มาตรฐาน ตอบ: Re: ใช้แล้วมาบอกต่อสำหรับ GPS ทรง Iphone 4.3"

ที่ซื้อมาไม่มีบลูทูช สองพันกว่า แต่เค้าว่าต่อกล้องมองหลังได้ แต่ยังไม่มีกล้อง สนใจกล้องกับไฟถอยค่ะ ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรแถวเชียงใหม่มีร้านไหนติดดีมั่งคะ

User ID
    9476
    Status
    โพส
    109

มาตรฐาน ตอบ: ใช้แล้วมาบอกต่อสำหรับ GPS ทรง Iphone 4.3"

ผมก็ตัวนี้แหละครับ 555 igo primo เหมือนกัน

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

อยากได้ตัวโปรแกรมตัวใหม่ครับ ถ้าเพื่อนๆจะกรุณาโหลดโปรแกรมจากตัวเครื่องมานำเสนอจะขอบคุณมากๆครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ไก่มวกเหล็ก : 19-04-2012 เมื่อ 21:06

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Micro ดูโพส
    เนื่องจากตัวผมเองรับงานของ True Move และ AIS เป็นหลัก ซึ่งต้องทำงานทั่วประเทศไทย แล้วแต่ว่างานจะเข้าที่ใหน

หลังจากใด้พบปัญหากับการหา site ไม่ถูกทำให้ทำงานช้าลง เพราะมัวแต่หลงทาง ทำให้ต้องลงทุนอีกครั้ง ด้วยงบประมาณจำกัด

จึงใด้ตัดสินใจใช้เจ้า GPS ทรง Iphone เครื่องจากไต้หวัน ที่มีขายอยู่ในเวป

ตัวที่ผมใช้เป็น 4.3 นิ้ว Bluetooth+AV ราคา 3,xxx บาท
    บวกด้วยกล้องมองหลังอีกหนึ่งตัว ราคา 1,xxx บาท

ทั้งหมดซื้อจากเวป ซึ่งลองหาดูนะครับ ถ้าท่านสนใจ

ผมไม่อยากลงชื่อเวปหรือชื่อผู้ขายเพราะไม่มีส่วนใดๆเกี่ยวข้องกัน
    แค่อยากจะมาบอกกล่าวข้อมูลสำหรับผู้ที่สนใจเท่านั้น สำรับชาวTriton

เข้าเรื่องเลยครับ
    หลังจากใด้ต่อใช้งาน และใช้งานมาแล้วกว่าสองอาทิตย์
    ผลที่ใด้สำหรับผมเอง ถือว่าคุ้มกับงบประมาณ แต่ลุ้นกันต่อไปเรื่องความทนทาน

ตามรูปเลยครับ
    ติดตั้งในตำแหน่งที่คิดว่าผมมองถนัดที่สุด
    ตังนี้ใช้ Igo primo ในการนำทาง
    จะมีตัวรับสัญญาณของเจ้ากล้องมองถอยหลังต่อระหว่าง dc ของ gps และตัวgps และต่อ AV สำภาพที่ส่งมาจากกล้อง

ภาพเวลาเข้าเกียร์ถอย จะตัดภาพเองอัตโนมัติเมื่อเราเข้าเกียร์
    แต่ข้อเสียอย่างหนึ่งคือ บางครั้งภาพจากกล้องจะสั่นๆเมื่อเราเปิดใช้งานในโหมดแผนที่
    การวางตำเหน่งจีพีเอสตรงนี้อันตรายมากครับ ถ้าขณะขับแล้วเกิดหลุดลงมาจะไปยัดตำแหน่งคันเร่งและเบรคพอดี เคยหล่นมาแล้วทั้งขาเลย ดีที่ไม่หล่นตอนขับๆอยู่
    ผมใช้วิธีติดตรงฝั่งคนนั่งแล้วหันองศาเอา
    ถ้าจะติดตรงคนขับให้ปลอดภัยผมแนะน้ำให้ทาวาสลีนที่ลูกยางบางๆแล้วมันจะไล่อากาศออกหมด ติดแน่นดีมากๆ ผมทำอยู่ การันตีครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ไก่มวกเหล็ก : 19-04-2012 เมื่อ 21:08

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

ผมใช้ power map อยู่ครับ ดีกว่าไอโกแน่นอนครับเพราะไอโกทำผมหลงมาหลายรอบแล้วๆๆๆๆๆๆ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

แนะนำให้ใช้ทั้ง 2 ระบบควบคู่กัน คือ Igo Primo และPowerMap Z9 เพราะทั้ง 2 โปรแกรมมีดีคนละอย่าง
    Igo Primo ดีตรงที่ภาพกราฟฟิก จะสวยกว่า แต่มีPointน้อย
    PowerMap Z9 จะมีPointมากกว่า ภาพเสมือนจริง(ใน กทม.)สวยกว่า
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อยากได้บ้างจังครับ แต่ไม่มีงบประมาณ ตอนนี้ก็ใช้ของ Nokia N8 ไปพรางๆก่อน เพราะเท่าที่ใช้ผมว่ามันก็ OK ดี ไม่ทราบว่ามีน้าท่านใดใช้จากมือถือบ้างไหม๊ครับ

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

ผม ก็ใช้ จาก n 8

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    http://www.gpsincar88.com/

1 GPS แผนที่นำทาง
    2 โทรศัพย์
    3 ดูหนัง
    4 ฟังเพลง
    5 เล่นเกมส์
    ก่อนซื้อลองศึกษาให้ดีเพราะ GPS และกล้อง ทุกร้านที่นำมาขาย
    ล้วนทำจากประเทศจีนทั้งนั้น
    ขอแนะนำให้ซื้อกับสมาชิกชมรมเราก่อน ราคาจะถูกกว่า
    ลองสอบถามกับสมาชิกเราก่อน เช่น
    PAO116 Tel : 081-9074049
    บุญเจต Tel : 085-0459534
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้