หน้า 3 จากทั้งหมด 20 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 382

กระทู้: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ ถวายเป็นพระราชกุศลวันอาทิตย์ที 22 สิงหาคม 53(โดยทีมงานฝั่งธน)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ ถวายเป็นพระราชกุศลวันอาทิตย์ที 22 สิงหาคม 53(โดยทีมงานฝั่งธน)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    ใครไม่มาตัวจะสะอาด ใครมาเละแน่ๆ กร๊ากกกกก
    โคลนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชอบบบบบบบบค๊าบบบบ
    ว่าง ๆ จะดันกระ ทู่ ให้ ครับ ม่า่ย รุ้ได้ไปป่ะ แ.............ต่ ...........มากๆ ๆ จะ พะ ยะ ยม นะ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ ถวายเป็นพระราชกุศลวันอาทิตย์ที 22 สิงหาคม 53(โดยทีมงานฝั่งธน)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ลงชื่อ ร่วมปลูกป่าชายเลนเป็นพระราชกุศล
    ณ.ศูนย์ส่งเสริมป่าชายเลน2(ท่าฉลอม) สมุทรสาคร
    1. วุฒิ-บางแค และครอบครัว 3 คน
    2. Alongkorn 2 คนตายาย
    3.น้าโจ้(รถถัง)และครอบครับ 4 คน
    4 น้ายอด แบล็คไทรทัน 1 ท่าน
    5 น้ากนก กระทุมแบน(มาทั้งครอบครับป่าวน้าหนก)
    6 น้าบอม(bomgrade) พาคู่มั่นมาด้วยรึเปล่าครับน้าบอม
    7 น้าธัญ มากี่คนจ๊ะ พาคู่ใจมาด้วยรึเปล่า
    8 น้าโอ (wiz)
    ใครที่จะมาขอให้ตรวจสอบตารางงานของท่านให้แน่นอนก่อน ลงชื่อครับ ถ้าท่านลงชื่อแล้วไม่มาทางทีมงานต้องแบกรับค่าใช้จ่ายในส่วนขอสมาชิกที่เบี้ยว ครับ
    หากท่านไม่ลงชื่อไว้ เวลาท่านสมาชิกมาอาจไม่ได้รับความสะดวก
    มีเวลาหลายวันให้เตรียมตัว เครียร์เวลาให้ชัวร์ก่อนครับ
    เอาเป็ว่าขอเชิญก่อนแล้วกันนะครับ
    ขอเชิญครับเตรียมตัวแต่เนิ่นๆ ใครจะสนับสนุน อะไรในการทำกิจกรรมสามารถติดต่อได้เลยนะครับ
    มีเวลาให้เตรียมตัว ครับทิ้งเบอร์ไว้ด้วยนะครับ
    วันที่17 สค จะทำการ ปิดรับอย่างเป็นทางการครับพี่น้อง

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ ถวายเป็นพระราชกุศลวันอาทิตย์ที 22 สิงหาคม 53(โดยทีมงานฝั่งธน)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kanoktriton ดูโพส
    ว่าง ๆ จะดันกระ ทู่ ให้ ครับ ม่า่ย รุ้ได้ไปป่ะ แ.............ต่ ...........มากๆ ๆ จะ พะ ยะ ยม นะ
    น้าหนกครับ ลิ้นที่น้าสั่งผมยังไม่ได้กระดิกไปไหนเลยครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ
    ถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครับ

ในวันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2553

เนื่องจากครบรอบการจัดกิจกรรมมีตติ้งของกลุ่มฝั่งธน ทางสมาชิกเห็นว่าควรจะทำกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อสิ่งแวดล้อมเพื่อลูกหลานๆของเรา และให้ตัวเราเองได้ศึกษาระบบนิเวศน์เช่นกัน
    ปรึกษาป๋าและสมาชิกแล้วก็ว่าเห็นควร เพราะเป็นช่วงว่างเว้นกิจกรรม ของสมาชิกในคลับส่วนใหญ่
    จึงจัดเป็นเป็นกิจกรรม เกี่ยวกับสิ่งแวดล้อมที่ต่อเนื่องจากการปลูกป่าชายเลนที่ รร.คลองพิทยาลงกรณ์ ในครั้งที่แล้ว ครับ
    เดิมทีเราจะเป็นอาสาสมัครเก็บฝักโกงกางกันแต่เนื่องจากฝักตอนนี้ไม่มีแล้ว
    เราก็จะดำเนินกิจกรรม ปลูกป่าเก็บขยะ และศึกษาป่าชายเลน ดูนก ถีบกระดานเก็บหอยแคลงกัน
    จุดมุ่งหมายที่สำคัญ
    เป็นการเฉลิมพระเกียติให้สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
    เพื่อความสามัคคีในหมู่คณะ
    ปลูกฝังการทำประโยนช์เพื่อส่วนรวมให้เยาวชน(ลูกๆหลานๆ)
    เพิ่ม ซ่อมแซม พื้นที่ป่าชายเลน
    ปลูกฝังจิตรสำนึกในการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมไกล้ตัว
    หาเวลาให้สมาชิกในคลับ ได้ทำประโยชน์ร่วมกัน
    คราวนี้เราจะไปที่
    ศูนย์สงเสริมการเรียนรู้และพัฒนาป่าชายเลนที่2 (ท่าฉลอม)
    กำหนดการณ์ ดังนี้
    08.30 ลงทะเบียน
    09.30 อบรมโดยวิทยากร ของศูนย์
    10.30 เก็บขยะบริเวณศูนย์ ลงมือปลูก (คราวนี้ 1ไร่ เต็มๆ ไม่มีต่อรองครับ)
    12.00 ทานข้าวเที่ยง ( อาหารกล่อง)
    13.00 ทัศนาจร ศึกษาป่าชายเลน และพาไปดูนกบริเวรป่าชายเลน(ใครมีกล้องดีๆสามารถเอาไปถ่ายได้ครับ)

หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่จะพาไป ถีบกระดานเลน หาหอยแครงกันครับ

ค่าใช้จ่าย ลงเทียนทะเบียนรวมค่าอาหาร 100 บาท เด็ก 100 บาท ครับ

ค่าใช้ในกิจกรรมครั้งนี้ พื้นที่เตรียมการปลูก 1 ไร่ พร้อมกล้าไม้หลัก3000บาท
    ค่าวิทยากรณ์ 1000 บาท
    ค่าอาหารและน้ำท่านละ50 บาท
    รวมค่าใช้จ่ายเบี้องต้น4000 บาท ไม่รวมค่าอาหาร

สมาชิกท่านใดประสงค์ให้การสนับสนุน พิเศษ เชิญติดต่อผมครับ

ในการทำกิจกรรมครั้งนี้ ขอเชิญสมาชิกที่ว่างเว้นกิจกรรม เชิญร่วมงานได้ครับ ใครว่าง ก็ถือโอกาสเรียนเชิญครับ

สามารถลงทะเบียนได้เลย ครับ แต่คราวนี้ เราจะให้โอนเงินมาก่อนครับ เดี๋ยวลง เลขบัญชีให้ครับ
    ส่วนท่านใดไม่สะดวกโอน จะจ่ายหน้างานแจ้งด้วยนะครับ
    เนื่องจาก ต้องการสมาชิกที่จะไปร่วมทำกิจกรรม แน่นอนจริงๆ เพราะคราวนี้ เป็นกิจรรมแบบเต็มวัน จึงขอความร่วมจากสมาชิกที่ต้องการมาร่วมกิจกรรมที่แน่นอนครับ

สิ่งที่ต้องเตรียมมา ชุดเปลี่ยน, ว.แดง(ถ้ามี)

ถ้าใครพลาดงานครั้งที่แล้ว งานนี้ ขอเชิญ ครับเป็นกิจกรรมเต็มวันเช้าถึงเย็น

ส่วนท่านใด มีลูกที่กำลังเรียน ม.ต้นหรือ ม. ปลายสามารถ ลงชั่วโมงจิตรอาสาได้ครับ (กับทางศูนย์)

ยังเหมือนเดิมครับไม่จำกัดโซนหรือกลุ่มใดๆ ทั้งสิ้นครับ สมาชิกใหม่ เก่า ไม่ถาวร หรือแค่แอบดูอยู่ อยากมาติดต่อได้ ครับ

ผมอาจจะไม่ได้ออกไปร่วมทำกิจกรรมกับสมาชิกกลุ่มอื่นๆเนื่องจาก ภาระหน้าที่การงานรับใช้ประชนในพื้นที่เขตรับผิดชอบ

สุดท้ายผมขอเรียนเชิญสมาชิกใกล้หรือไกลที่อยากสัมผัสป่าชายเลนเต็มรูปแบบ งานนี้ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง
    เดี๋ยวจะอัพเดทรายละเอียด งานต่อเนื่องให้ ในโอกาศ ต่อไปครับ
    รายละเอียดของงาน และ จุดมุ่งหมาย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย W-ut : 11-07-2010 เมื่อ 22:05

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ ถวายเป็นพระราชกุศลวันอาทิตย์ที 22 สิงหาคม 53(โดยทีมงานฝั่งธน)

น้าหนกครับ ลิ้นที่น้าสั่งผมยังไม่ได้กระดิกไปไหนเลยครับ
    น่าน ดิ ....ร อ อ ยู่ ค ร๊ า บ

User ID
    9285
    Status
    โพส
    88

รายงานตัวว่ามาคนเดียวอ่ะ อิอิ ผู้ปกครองแจ้งว่า
    เนื่องจากช่วงนี้ความประพฤติดี สามารถปล่อยให้ไปคนเดียวได้คับน้าวุฒิ
    555

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kanoktriton ดูโพส
    น่าน ดิ ....ร อ อ ยู่ ค ร๊ า บ
    โดน พรก ฉฉ กระดิกไปไหนไม่ได้เลยน้า กราบขออภัยอย่างยิ่งครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ขอเชิญชาวไทรทันคลับร่วมปลูกป่าชายเลนและเก็บขยะ
    ถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครับ

ในวันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2553

เนื่องจากครบรอบการจัดกิจกรรมมีตติ้งของกลุ่มฝั่งธน ทางสมาชิกเห็นว่าควรจะทำกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อสิ่งแวดล้อมเพื่อลูกหลานๆของเรา และให้ตัวเราเองได้ศึกษาระบบนิเวศน์เช่นกัน
    ปรึกษาป๋าและสมาชิกแล้วก็ว่าเห็นควร เพราะเป็นช่วงว่างเว้นกิจกรรม ของสมาชิกในคลับส่วนใหญ่
    จึงจัดเป็นเป็นกิจกรรม เกี่ยวกับสิ่งแวดล้อมที่ต่อเนื่องจากการปลูกป่าชายเลนที่ รร.คลองพิทยาลงกรณ์ ในครั้งที่แล้ว ครับ
    เดิมทีเราจะเป็นอาสาสมัครเก็บฝักโกงกางกันแต่เนื่องจากฝักตอนนี้ไม่มีแล้ว
    เราก็จะดำเนินกิจกรรม ปลูกป่าเก็บขยะ และศึกษาป่าชายเลน ดูนก ถีบกระดานเก็บหอยแคลงกัน
    คราวนี้เราจะไปที่
    ศูนย์สงเสริมการเรียนรู้และพัฒนาป่าชายเลนที่2 (ท่าฉลอม)
    กำหนดการณ์ ดังนี้
    08.30 ลงทะเบียน
    09.30 อบรมโดยวิทยากร ของศูนย์
    10.30 เก็บขยะบริเวณศูนย์ ลงมือปลูก (คราวนี้ 1ไร่ เต็มๆ ไม่มีต่อรองครับ)
    12.00 ทานข้าวเที่ยง ( อาหารกล่อง)
    13.00 ทัศนาจร ศึกษาป่าชายเลน และพาไปดูนกบริเวรป่าชายเลน(ใครมีกล้องดีๆสามารถเอาไปถ่ายได้ครับ)

หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่จะพาไป ถีบกระดานเลน หาหอยแครงกันครับ

ค่าใช้จ่าย ลงเทียนทะเบียนรวมค่าอาหาร 100 บาท เด็ก 100 บาท ครับ

ค่าใช้ในกิจกรรมครั้งนี้ พื้นที่เตรียมการปลูก 1 ไร่ พร้อมกล้าไม้หลัก3000บาท
    ค่าวิทยากรณ์ 1000 บาท
    ค่าอาหารและน้ำท่านละ50 บาท
    รวมค่าใช้จ่ายเบี้องต้น4000 บาท ไม่รวมค่าอาหาร

สมาชิกท่านใดประสงค์ให้การสนับสนุน พิเศษ เชิญติดต่อผมครับ

ในการทำกิจกรรมครั้งนี้ ขอเชิญสมาชิกที่ว่างเว้นกิจกรรม เชิญร่วมงานได้ครับ ใครว่าง ก็ถือโอกาสเรียนเชิญครับ

สามารถลงทะเบียนได้เลย ครับ แต่คราวนี้ เราจะให้โอนเงินมาก่อนครับ เดี๋ยวลง เลขบัญชีให้ครับ
    ส่วนท่านใดไม่สะดวกโอน จะจ่ายหน้างานแจ้งด้วยนะครับ
    เนื่องจาก ต้องการสมาชิกที่จะไปร่วมทำกิจกรรม แน่นอนจริงๆ เพราะคราวนี้ เป็นกิจรรมแบบเต็มวัน จึงขอความร่วมจากสมาชิกที่ต้องการมาร่วมกิจกรรมที่แน่นอนครับ

สิ่งที่ต้องเตรียมมา ชุดเปลี่ยน, ว.แดง(ถ้ามี)

ถ้าใครพลาดงานครั้งที่แล้ว งานนี้ ขอเชิญ ครับเป็นกิจกรรมเต็มวันเช้าถึงเย็น

ส่วนท่านใด มีลูกที่กำลังเรียน ม.ต้นหรือ ม. ปลายสามารถ ลงชั่วโมงจิตรอาสาได้ครับ (กับทางศูนย์)

ยังเหมือนเดิมครับไม่จำกัดโซนหรือกลุ่มใดๆ ทั้งสิ้นครับ สมาชิกใหม่ เก่า ไม่ถาวร หรือแค่แอบดูอยู่ อยากมาติดต่อได้ ครับ

ผมอาจจะไม่ได้ออกไปร่วมทำกิจกรรมกับสมาชิกกลุ่มอื่นๆเนื่องจาก ภาระหน้าที่การงานรับใช้ประชนในพื้นที่เขตรับผิดชอบ

สุดท้ายผมขอเรียนเชิญสมาชิกใกล้หรือไกลที่อยากสัมผัสป่าชายเลนเต็มรูปแบบ งานนี้ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง
    เดี๋ยวจะอัพเดทรายละเอียด งานต่อเนื่องให้ ในโอกาศ ต่อไปครับ
    ไปด้วยจิ ตาวุดดด .....
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    เล่นโคลนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆชอบ ไปด้วยเหมือนเดิมตาวุสสุดที่รัก คริๆๆๆๆ1 ครอบครัวจร้า
    ใครไม่มาตัวจะสะอาด ใครมาเละแน่ๆ กร๊ากกกกก
    โคลนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชอบบบบบบบบค๊าบบบบ
    ต้องเอาคืนตานี่....
    รายละเอียดของงาน และ จุดมุ่งหมาย
    กิจกรรมดีๆร่วมมือกันลดมลพิษคร้าบบบบ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aaa : 13-07-2010 เมื่อ 10:26

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ให้ผมจัดงานให้ลงตัวก่อนน่ะครับพี่วุฒิคืดถึงที่สุด

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ลงชื่อ ร่วมปลูกป่าชายเลนเป็นพระราชกุศล
    ณ.ศูนย์ส่งเสริมป่าชายเลน2(ท่าฉลอม) สมุทรสาคร
    1. วุฒิ-บางแค และครอบครัว 3 คน
    3.น้าโจ้(รถถัง)และครอบครับ 4 คน
    5 น้ากนก กระทุมแบน(มาทั้งครอบครับป่าวน้าหนก)
    6 น้าบอม(bomgrade) พาคู่มั่นมาด้วยรึเปล่าครับน้าบอม
    7 น้าธัญ มากี่คนจ๊ะ พาคู่ใจมาด้วยรึเปล่า
    9 น้าเอ๋(aaa)
    10 น้าเอก minixxl เจี๊ยบมาป่าว
    ใครที่จะมาขอให้ตรวจสอบตารางงานของท่านให้แน่นอนก่อน ลงชื่อครับ ถ้าท่านลงชื่อแล้วไม่มาทางทีมงานต้องแบกรับค่าใช้จ่ายในส่วนขอสมาชิกที่เบี้ยว ครับ
    หากท่านไม่ลงชื่อไว้ เวลาท่านสมาชิกมาอาจไม่ได้รับความสะดวก
    มีเวลาหลายวันให้เตรียมตัว เครียร์เวลาให้ชัวร์ก่อนครับ
    เอาเป็ว่าขอเชิญก่อนแล้วกันนะครับ
    ขอเชิญครับเตรียมตัวแต่เนิ่นๆ ใครจะสนับสนุน อะไรในการทำกิจกรรมสามารถติดต่อได้เลยนะครับ
    ตอนนี้มีทีมงาน มหาชัยคลับ ก็ขอร่วมงานด้วยเช่นกันครับ
    และยังมีในส่วนของกลุ่มอาสา สนใจจะร่วมงานกับเราเช่นกันครับ(ให้ติดต่อประสานกับน้าบอมไปแล้ว)
    และท่านใดต้องการร่วมงานสามารถติดต่อมาได้เลยครับ
    ส่วนทีมงานฝั่งธน ครับสิ้นเดือนเจอกันก่อนหมูกระทะข้างเกษมราชฏร์บางแคครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย W-ut : 15-07-2010 เมื่อ 21:15

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ติดงานแต่งพี่ชาย แต่ก็จะตามไปครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มีเวลาอีกหลายวันครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ชื่อเค้าไปไหนล่ะตะเอง เชอะ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ชื่อเค้าไปไหนล่ะตะเอง เชอะ
    ไม่ลืมหลอกท่าน....
    ขอเชิญครับ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

เอารูปจากสถานที่จริงมาให้ดูกันครับ ว่าตอนนี้ป่ามันเสื่อมโทรมไปถึงไหนแล้ว
    พวกเราจะช่วยปลูกกันได้อย่างไรบ้างครับ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ที่นี่จะเป็นแหล่งที่อยู่อาศัยของสัตว์นานาชนิด ถ้าพวกเราช่วยกัีน ก็จะมีดีๆ ที่ไม่ไกลจากกรุงเทพ เพื่อให้ลูกหลานเราได้ชมกันครับ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

9 น้าเอ๋(aaa)

น้าวุฒิครับ คู่หมั้นผมไม่มีอ่ะ หาให้หน่อยดิ อยากได้แบบ ขาว สวย หมวย เอ็กซ์ และ เซ็กซ์จัดน่ะ หาให้หน่อยคร้าบบบบบบบ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bomgrade : 16-07-2010 เมื่อ 11:06

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    น้าวุฒิครับ คู่หมั้นผมไม่มีอ่ะ หาให้หน่อยดิ อยากได้แบบ ขาว สวย หมวย เอ็กซ์ และ เซ็กซ์จัดน่ะ หาให้หน่อยคร้าบบบบบบบ
    แวะมา ดัน ให้ ลสสพ....D เลย

User ID
    9777
    Status
    โพส
    62

อยุ่ไกลครรับเป้นกำลังใจช่วยนะครับสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ขอเชิญครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 20 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้