สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4351
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน จะอะไรกันนักหนากับ 56000 km

เมื่อระยะการใช้งานมาถึงที่ 56,000 km
    เริ่มแล้ว เริ่มสีเสียงเข้ามากวนใจ กวนตังค์เข้าแล้ว
    อาการดังนี้

1. เวลาหมุนพวงมาลัยแล้วออกรถ (หมุนไม่เยอะ) จะมีเสียงดังบริเวณล้อ และคอพวงมาลัย
    ยิ่งเวลาถอยหลังดัง กึ๊ด กึ๊ด เลยหละ
    2. เวลาเหยียบ-ถอนคลั๊ชมีเสียงดัง เอี๊ยดๆ ทั้งตอนเหยียบและถอน
    3. เวลาดับเครื่องจะมีเสียงดังแถวๆห้องเครื่องด้านล่าง เหมือนกับว่ามีอะไรหลวมแถวๆนั้น เฮ้อ

ขอถามน้าๆหน่อยนะครับว่า
    ใครเป็นแบบนี้บ้าง และเข้าเคลม 0ใด้ใหมครับ (ในระยะประกัน)

ที่ถามเพราะว่า เข้าเช็ค0ล่าสุดที่ 30,000km
    จากนั้นก็ถ่ายของเหลวนอก0ตลอดมาจนถึงระยะที่50,000km
    ไม่แน่ใจว่าทาง0จะรับเคลมในประกันหรือเปล่าครับ
    เพราะไม่ใด้เข้า0ตลอด

เซ็งครับเซ็ง มากๆ

ขอบคุณครับ สำหรับทุกๆคำตอบ รับเบียร์เย็นๆไปทานใด้เลยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Micro : 15-07-2010 เมื่อ 10:19

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

มาตรฐาน Re: จะอะไรกันนักหนากับ 56000 km

1. เวลาหมุนพวงมาลัยแล้วออกรถ (หมุนไม่เยอะ) จะมีเสียงดังบริเวณล้อ และคอพวงมาลัย
    ยิ่งเวลาถอยหลังดัง กึ๊ด กึ๊ด เลยหละ

เหมือนผมเลย ไม่รู้จะทำยังไงดี

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน Re: จะอะไรกันนักหนากับ 56000 km

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ foxcox ดูโพส

เหมือนผมเลย ไม่รู้จะทำยังไงดี

เปลี่ยนแกนพวงมาลัยเด้อ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

ของผมก็ดังครับ แต่..อยากดังก็ดังไป ฉันไม่สน อิอิ ขับอย่างเดียว

สมาชิกถาวร : TTC-00542 TTC-Member
    User ID
    5098
    Status
    โพส
    933

ของผมด้งมาเป็นปีแล้วครับแต่พักนี้ไม่ค่อยดัง แนบก็ดังครับ ครัชก็ดังครับ ดังมานานแล้วครับเป็นๆหายๆ แต่แนบหายแล้วครับไม่ได้ทำอะไรกะมันเลยอยู่ดีๆก็หายดีจัง ยางอะไหล่ก็หายแล้วครับจอดอยู่ดีๆก็หายครับ ขำๆนะครับอย่าไปคิดมาก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Micro ดูโพส
    เมื่อระยะการใช้งานมาถึงที่ 56,000 km
    เริ่มแล้ว เริ่มสีเสียงเข้ามากวนใจ กวนตังค์เข้าแล้ว
    อาการดังนี้

2. เวลาเหยียบ-ถอนคลั๊ชมีเสียงดัง เอี๊ยดๆ ทั้งตอนเหยียบและถอน
    3. เวลาดับเครื่องจะมีเสียงดังแถวๆห้องเครื่องด้านล่าง เหมือนกับว่ามีอะไรหลวมแถวๆนั้น เฮ้อ

ขอถามน้าๆหน่อยนะครับว่า
    ใครเป็นแบบนี้บ้าง และเข้าเคลม 0ใด้ใหมครับ (ในระยะประกัน)

ที่ถามเพราะว่า เข้าเช็ค0ล่าสุดที่ 30,000km
    จากนั้นก็ถ่ายของเหลวนอก0ตลอดมาจนถึงระยะที่50,000km
    ไม่แน่ใจว่าทาง0จะรับเคลมในประกันหรือเปล่าครับ
    เพราะไม่ใด้เข้า0ตลอด

เซ็งครับเซ็ง มากๆ

ขอบคุณครับ สำหรับทุกๆคำตอบ รับเบียร์เย็นๆไปทานใด้เลยครับ
    1.มันดังที่แกาชนพวงมาลัยครับ เอาไปเคลมได้

2.สามารถปรับปรุงแก้ไขได้ กับศูนย์ที่ชำนาญงานครับ

3.เสียง Cat หรือเปล่าครับ

ส่วนเรื่องการหมดสิทธิ์ประกันนั้น ต้องไม่เข้าศูนย์มากกว่า 3 ครั้ง สำหรับการรับสิทธิ์ 150000 กิโล

ส่วนการไม่เข้ารับการบริการที่ 40000 กิโลเมตร อาจทำให้ประกันขาดได้ (จริงๆแล้วขาดครับ)

อยู่ที่การคุย

เราซื้อรถมา พร้อมกับบริการหลังการขายนะครับ

แนะนำเพื่อนสมาชิกว่า ถ้าท่านไม่นำรถเข้าศูนย์บริการ เมื่อยังได้รับสิทธิ์ในการรับประกันนั้น

ลูกค้าเสียประโยชน์ครับ ถึงศูนย์มันห่วย ก็ฝืนใจหน่อยครับ อย่างน้อย ก็มีคนรับผิดชอบแน่นอนครับ

ข้อมูลกระทู้