หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

มาตรฐาน Re: อยากใส่ไฟซีนอนให้ขาวมุก

ทำอะไรมักจะมีดีมีเสีย มีถูกมีผิดเป็นเรื่องธรรมดาครับ การติดไฟซีนอน ให้สว่างกว่าเดิม เพื่อความปลอดภัยของเราเอง และเพื่อนร่วมทาง มีนักต่อนักที่ลงข้างทาง อุบัติเหตุจากการมองไม่เห็น มองไม่ชัดก็มีตัวอย่างมากกมายครับ

การติดซีนอนที่มีคุณภาพ ให้ดูที่อุณหภูมิแสง (ค่า K) แล้ว แนะนำให้ติด 3000 K เพราะ 4300 K ที่ดูค่าเท่ากันจะไม่เหมือนกัน แสงยังออกขาว ๆ ถ้าสูงกว่า 5000K ไม่แนะนำครับ

ดูจากราคา ราคาสูงดีกว่าราคาถูก ของญี่ปุ่นดีครับ ไตหวันก็ใช้ได้ ราคา 3500 ขึ้นไป ของดีบาลาสจะทนทาน ปัญหาส่วนใหญ่มักเกอที่บาราส ของไม่ดีก็เสียไว

ถ้าจะเหมาะกับโคมรีแฟคเตอร์ไทรทัน ไฟหน้า ให้ใช้ H4 slide เท่านั้นครับ

ถ้าจะติดแล้วไม่แยงตาชาวบ้าน ก็จำเป็นอย่างยิ่งต้องมีหมวกบังแสง แผ่นสีดำ ตามภาพจะอยู่ใต้หลอดไฟ ถ้าไม่มีจะส่องแม้คนขับสิบล้อ คนขับรถบัส หลังคาชาวบ้าน แยงตาแน่นอนชัวร์

ถ้าร้านติดตั้งไม่ชำนาญ จะมีเศษผงของโครเมี่ยมจากโคมของเรา เข้าไปภายในโคม ยังไงก็ระมัดระวังด้วยครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน Re: อยากใส่ไฟซีนอนให้ขาวมุก

เวลาสวนกัน บางคันเล่นเอาผมหน้ามืด ต้องชลอลงวิ่งเลาะขอบทางไว้ น่าเอาหนังกะติ๊กยิงตาแตกจริงๆ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

ถ้าใส่ไฟ xenon มันก้อต้อง ใส่หมวกบังไฟครับ

ไม่งั้นจะแสบตา สังเกตพวกมอไซ

แล้วถ้าไม่ใส่ จะทำให้แสงสว่างมาก จนชาวบ้านด่า

แต่ เรามองทางไม่รู้เรื่องครับ

เพราะไม่มีจุดรวม แสงครับ

Tonenito
    ผู้เยี่ยมชม

โอ...รู้สึกจะโดนกระหน่ำ
    ขอประทานอภัยครับ ผมว่าสีขาวมันสวยดี

User ID
    12222
    Status
    โพส
    255

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tonenito ดูโพส
    ปั่นโวลต์ แปลว่าอะไรครับ
    เพื่อนผมไปติดของไต้หวันมา...แถวๆบางเขน งานร้านน้องเค้าก็ดีนะครับ
    ผมว่าจะติดบ้าง ขอคำแนะนำด้วย
    บัลลาสเสียมันจะมีผลกับชีวิตไงเหรอครับน้า ขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    9735
    Status
    โพส
    66

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tonenito ดูโพส
    โอ...รู้สึกจะโดนกระหน่ำ
    ขอประทานอภัยครับ ผมว่าสีขาวมันสวยดี
    ไม่มีกระหน่ำอะไรหรอกครับ
    แค่มันมีรายละเอียดมากกว่าธรรมดาหน่อยนึง ใส่ใจหน่อยจะได้ทั้งสวยอย่างที่เราชอบ และ ไม่โดนใครตำหนิ ครับ

User ID
    11283
    Status
    โพส
    57

มีโคมเเบบโปรเจกเตอร์ไหมครับ ราคาเท่าไร

User ID
    10102
    Status
    โพส
    15

Smile Re: อยากใส่ไฟซีนอนให้ขาวมุก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mitrejit ดูโพส
    ติดพยายาม ใช้ประมาณ 4000-6300k นะครับ กำลังมองเห็นทาง ค่าkสูงเกินไปกลับมองไม่เห็นทาง เพราะ จะเป็นช่วงสว่างในระดับที่สายตามนุษย์มองไม่เห็นครับ
    ใช้ของญี่ปุ่นนะครับ ราคาไม่ควรต่ำกว่า 7000 บาท อย่าใช้ของจีนหรือไตหวันนะครับ พวกนี้เวลาบัลลาตเสียนี้ปั่นโวลน์ถึงตายนะครับ
    ไฟซีนอนทางออก บัลลาสต์ออกมากี่โวลต์ล่ะครับ

man u08
    ผู้เยี่ยมชม

ติดต่อที่น้าปอนด์ครับรับรองสว่างทั้งคันผมพึ่งไปติดมาสวยงามมากราคาก็ถูกครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้