สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

มาตรฐาน เอาแบบนี้มาใส่รถดีไหมครับ

http://fastlong.en.made-in-china.com...tel-Atom-.html ของฮ่องกงครับ กำลังเมลเช็คราคา+ค่าส่งมาเดี่ยวได้ความบอกครับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

มาตรฐาน Re: เอาแบบนี้มาใส่รถดีไหมครับ

เป็น carpc ครับ

เริ่มเป็นเครื่องมาตรฐานติดตัวรถรุ่นแพงๆ แล้วครับเคยเห็นcamry ในจีนผลิตมาคู่ตัวรถแล้วครับ เป็นเครื่องเสียงมัลติมีเดี่ย ออนไล หลากหลายรูปแบบ เท่าที่pc จะทำได้

ผู้เล่นควรมีความรู้เรื่องคอม และแก้ไขเป็นด้วยสักหน่อยครับ ลงโปรแกรม แต่งเสียงเป็น
    ตัวนี้น่าจะประมาณ สองหมื่นกว่าครับ

โดยส่วนตัวผมทำ carpc เอง ใช้มา 3 ปีกว่าแล้วครับ
    ไปดูได้ที่ www.comtocar.com ครับ

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

มาตรฐาน Re: เอาแบบนี้มาใส่รถดีไหมครับ

ใช่น้าอนุชิตใน comtocar ไหมครับ ผมก็ได้ไอเดียจากเว็ปนี้ครับ เลยคิดว่าถ้าเป็นกล่องตัวนี้เรื่องเดินสายโยงไปโยงมาก็จบครับ

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

น้าอนุชิตครับถ้าเอาตัวนี้ไปใส่ในไทรทันเราจะใส่ในรูหน้าจอได้พอดีไหมครับ

User ID
    11600
    Status
    โพส
    184

เรื่องรู น่าจะ พอดีหน้าจอ ครับ

แต่จะยื่นออกมา ไม่ลึกเข้าไป เหมือนจอเดิมติดรถครับ

ส่วนเรื่อง com to car ถ้าราคา ไม่หนักมาก ก็ อยากอยู่นะเนี่ย

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

น้าอนุชิตมาเฉลยหน่อยครับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ใช่แล้วคับผมเป็นสมาชิก comtocar ครับ
    ส่วนเรื่องfront ตัวที่โพสตามลิ๊งนั้นที่ comtocar กมีขายนะ อย่างที่คุณกีต้าร์บอกไว้ครับ
    ถ้าจะติดต้องไปให้ช่าง เขาทำครอบจอใหม่คับ มันใส่ไม่พอดีหรอกครับ ต้องโมนิดหน่อย
    ครอบจอคู่ตัวเบิกศูนย์ผมถามเพื่อนแล้ว ราคาอยู่หลักร้อยครับ จำไม่ได้ 5 หรือ 6 ร้อยนี่แหละ
    เมื่อวานผมก็ได้ปาดด้านในไปหน่อยนึงแล้ว กำลังยัดจอครับ ( เมียเห็นทำหน้ายี้ๆเลย อิอิ)
    รถใหม่โดนเล่นงานซะแล้ว.......
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย anuchit330 : 24-07-2010 เมื่อ 06:56

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

น้าอนุชิตว่างๆ เอารูปโฟสให้ดูหน่อยนะครับ ผมอยากทำ comtocar ให้ตั้นน้อยด้วยครับ ราคาไม่แพงแล้วลูกเล่นเยอะีดีครับ มันใช้เวลาบู้ตนานไหมครับ คอมที่บ้านผมบู้ตนานมาก ไปฉี่เสร็จกลับมาดูต้องนับ 1-10 ถึงจะใช้งานได้

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

นั่นคือจุดด้อยของ carpc ครับ รอบูตหน่อย ต้องทำใจครับ ถ้าต้องการบูตไว ต้องเปลี่ยนอุปกรณ์บางตัว เช่นเปลี่ยน hdd เป็นแบบ ssd แต่ราคาแพง
    เปลี่ยนโหมดการ สตาร์ท แล้วชัตดาวน์เป็น hibernate แทน เวลาบูตก็จะไวขึ้นมาหน่อยครับ
    อยู่ในช่วง 10-20 วิครับ

ตอนนี้ก็เก็บๆรูปไว้ครับ ถ้าเสร็จเมื่อไหร่จะเอามาให้ดูครับ

ต้องบอกก่อนนะครับ ไม่สวยนะครับเพราะทำเอง

User ID
    10203
    Status
    โพส
    207

เป็น hibernate แล้วกินแบตรถยนต์เยอะไหมครับ น้าอนุชิตผมขอ email หน่อยครับ สนใจจริงๆครับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

anuchitklayvimut330@msn.com

ถ้าอยากคุยกะผมแบบไม่ต้องพิมพ์ ก็ได้เลยครับ โทร 089-8581264 ครับ

ชัตดาวน์ หรือ hibernate แล้ว ไม่กินแล้วครับ psu สั่งตัดไฟเลี้ยงบอร์ดหมดแล้วครับ
    เหลือเพียงเลี้ยงpsu ไม่กี่มิลลิแอมป์เองครับ

ส่วนเวลาใช้งาน ผมว่าไม่กินแบตนะครับ คอมพิวเตอร์จะกินมากที่สุดคือช่วงบูตครับ
    เวลาใช้งานจริงๆ ไม่กินครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย anuchit330 : 24-07-2010 เมื่อ 07:09

User ID
    2712
    Status
    โพส
    106

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anuchit330 ดูโพส
    นั่นคือจุดด้อยของ carpc ครับ รอบูตหน่อย ต้องทำใจครับ ถ้าต้องการบูตไว ต้องเปลี่ยนอุปกรณ์บางตัว เช่นเปลี่ยน hdd เป็นแบบ ssd แต่ราคาแพง
    เปลี่ยนโหมดการ สตาร์ท แล้วชัตดาวน์เป็น hibernate แทน เวลาบูตก็จะไวขึ้นมาหน่อยครับ
    อยู่ในช่วง 10-20 วิครับ

ตอนนี้ก็เก็บๆรูปไว้ครับ ถ้าเสร็จเมื่อไหร่จะเอามาให้ดูครับ

ต้องบอกก่อนนะครับ ไม่สวยนะครับเพราะทำเอง
    อยากบู๊ตเร็วๆก็ใช้ Harddisk 7200rpm หรือไปเล่น SSD Harddisk ไปเลยครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมใช้อีตัวนี้อ่ะครับ ซื้อมาหลายปีและ ACER A110 ราคา 7000- ก่อนเปิดตัว HDD 8 GB Ram 512 จอ 8.9 นิ้ว แต่ตอนนี้ แรมเพิ่มเป็น 1.536 GB ไปแล้วครับ กินไฟน้อยใช้สะดวกราคาเบาๆ อิอิ สามารถเล่น วอล์คาร์ฟแบบตั้งกราฟฟิคสูงสุดได้ กับเขียน ATOCAD 2005 สบายๆ พอเล่นที่บ้าน ต่อกับจอทีวี 32 นิ้วเนียรๆครับ ว่างๆจะอัฟรูปมาให้ดู สะดวกใช้ดี สามารถเปลี่ยนแบท ให้ใช้ได้นานเป็น 10 ชั่วโมงได้เลย ตัวนี้ถือว่าเด็ดดวงครับ ถ้า อัฟ HDD เป็น SATA แล้ว ฟันธงว่า ไม่แพ้โน๊ตบุ๊ค ว่างๆจะลองอัฟแรมเพิ่มอีกเป็น 2560 แล้วจะมาบอกข้อมูลอีกทีน๊ะครับ ราคาเบาๆ แต่ตอนนี้หาซื้อมือ 1 ยากแล้ว เพราะ ของมัน 2-3 ปีที่แล้วโน่นแหนะ 555+

ข้อมูลกระทู้