หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน Re: 3 กษัตริย์ เป็นอะไรไหมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ สามล้ออ้วน ดูโพส
    ยังว่าผมนึกว่าผมหูฝาดน่ะ เสียงเครื่องเปลี่ยนไป
    จนผมต้องจอดเปิดกระโปรงไฟส่องว่ามันอะไรผิดปกติไหม
    ตกใจเหมือนกันครับ กลับมารีบกินหอย เอ้ยเติมหอยเต็มถัง
    ปั้มใบไม้สีเขียวเคยเติม ส่วนตัวไม่ค่อยปลื้มครับ คงต้องเติม V ต่อไป
    ถึงแม้มันจะแพง แต่ผมเบิกได้มิเป็นไร อิอิ
    แหม ถ้าเบิกได้นะ เล่นของแพงสุดไปเลยน้า อย่าวอรี่!

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    155
    Status
    โพส
    671

มาตรฐาน Re: 3 กษัตริย์ เป็นอะไรไหมครับ

ถังปัจจุบันผมลองเติม B5 800 บาท แล้วเติม B3 จนเต็มถัง
    ปริมาณ B3 มากกว่า B5 นิดหน่อยครับ
    เมื่อวานเย็นจะเอารถออกพาลูกไปหาหมอ

พอสตาร์ทเครื่อง ไฟระดับน้ำในกรองโซล่า โชว์ครับ
    ดับเครื่องสตารท์ใหม่ ก็ไม่ดับ
    รีบก็รีบเลยต้องเอารถเก๋งออก
    เซ็งพอควรครับ

เช้านี้ลองกดปั๊มไล่ลม ที่หัวกรองดู
    ปรากฏว่าหายครับ

แต่ไม่รู้จะเป็นอีกเมื่อไหร่
    เดี๋ยวให้ศูนย์ลองไล่น้ำดูอีกทีครับ

พักนี้รถผมมีแต่ปัญหา....เหนื่อย

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

B5 บางจากครับ กดเต็มที่มาแล้วได้ถึง 180 สบายๆ ยังไหลต่อได้อีกแต่ไม่กล้าพอ
    เคยอัดยาวๆวิ่ง 160 จากกรุงเทพฯถึงชุมพรกำลังไม่มีตก

ผมว่าเติมบางจากก็เหลือเฟือแล้วครับ เอาเงินส่วนต่างเก็บไว้แต่งรถดีกว่า

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้