หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 71 จากทั้งหมด 71

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    532
    Status
    โพส
    109

มาตรฐาน Re: ออโต้กับ m/t ตัวไหนมีปัญหาจุกจิกกว่ากัน

เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ...หากคุณใช้งานบรรทุกของหนักๆมากๆเป็นประจำก็น่าจะเป็นเกียร์ธรรมดา..แต่ถ้าคุณใช้ขับท่องเที่ยวหรือใช้งานเบาๆไม่ได้บรรทุกอะไรมากมายหนักๆก็เป็นเกียร์ออโต้..ครับ ขับสบายกว่ามากมาย..การดูแลรักษาก็ตามคู่มือครับ...ไม่ยุ่งยากอะไร..ความเร็ว ความแรงขึ้นเขา ลงเขา ตกหลุมตกล่อง ก็อยู่ที่การใช้เกียร์ออโตให้เป็นและถูกต้องเท่านั้น..ไม่ยากครับใช้ให้เป็นใช้ให้คล่องเท่านั้นพอ..ของผมplus 4 ประตูauto เครื่อง2,500 C.c.ออกรถเมื่อ 7/7/2007 ถึงตอนนี้วิ่งมา131,000 กิโลเมตรแล้ว เปลี่ยนยางไป 2 ชุด (เปลี่ยนยางทุก60,000 กิโลเมตร)ตามอายุการใช้งานผมใช้ยางa/t และเพิ่งจะเปลี่ยนแบตเตอร์ลี่ไป 1 ลูก (ก็สามปีแล้วดูระยะที่วิ่งใช้งานสิครับ)ตามอายุการใช้ เปลี่ยนคอยเย็นแอร์ไป1ชุด (เมื่อตอนเกือบจะแสนสามหมื่นกิโลเมตร) แถมผมใช้น้ำมันb5 อีกตะหากใช้มานานแล้วครับตั้งแต่ยังไม่หมื่นกิโลเมตรเลยครับ....ทุกวันนี้ยังวิ่งสบายเร่งได้ดีทันใจ ขับมันส์ขับสนุกเกาะถนนเหมือนเดิมไม่มีปัญหาอะไร ขอหมั่นดูแลรักษารถเราตามที่คู่มือแนะนำนะครับก็โอเค แล้ว...ทุกวันนี้การสิ้นเปลืองน้ำมันของรถผมก็อยู่ที่10 -11 กิโลเมตร/ลิตร ในความเร็วที่100-120กว่ากิโลเมตร/ชั่วโมง...นี่คือข้อมูลรถผมครับ..นี่ถ้าครั้งต่อไปเปลี่ยนคันใหม่อะนะ...ผมจะใช้ขับสี่เกียร์ออโต้..แน่ๆๆครับ..

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

มาตรฐาน Re: ออโต้กับ m/t ตัวไหนมีปัญหาจุกจิกกว่ากัน

ก็เห็นว่าเป็นกระบะ กะเอาไว้ลุย เลยออก m/t ไม่รู้ว่า a/t มันจะแรงดีพอๆกัน เศร้าเลย
    แต่อยากรู้อย่างนึงว่า ในสนามแข่งทั้งทางเรียบ และ ครอสคันทรีลุยๆ นี่ ปัจจุบัน นักแข่งเขาใช้รถเกียร์อะไรแข่งอ่ะครับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ให้ตายเถอะ โรบิน ชอบชอบลายเซนต์น้าJui ที่ซู๊ดดด

User ID
    532
    Status
    โพส
    109

ขอเพิ่มอีกนิดนะครับ..ถ้าถามถึงความเร็วของเกียร์auto รถผมวิ่งได้ที่180กิโลเมตร/ชั่วโมง ได้สบายๆครับจริงๆครับเพราะผมวิ่งออกต่างจังหวัดทุกเดือน...โดนตำรวจทางหลวงเรียก...ก็บ่อย แต่เดี๋ยวนี้ไม่เอาแล้ว...กลัวครับอายุมากแล้วแถมเปลื่องน้ำมันด้วย...หายฮวบเลยครับ...รักชีวิต..รักตังค์ในกระเป๋า..ดีกว่าครับ...

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

เกียร์ออโต้ 250,000 km ขึ้นไป มักจะเริ่มมีอาการผิดปกติครับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beer2123 ดูโพส
    เกียร์ออโต้ 250,000 km ขึ้นไป มักจะเริ่มมีอาการผิดปกติครับ
    มันเป็นไงมั่งอะน้า

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

ถามน้านุกหน่อยครับ...แล้วทำไมเกียร์ออโต้ในปาเจโร่ จึงกระตุก ครับ shif shock ทั้งๆ ที่เป็นรุ่นเดียวกันกับตัว Plus

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

ลองดู รีวิว ของคุณ jimmy ดูครับ เขาเปรียบเทียบระหว่าง Plus A/T กับ M/T ไว้อยู่ครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=349:-mitsubishi-triton-plus-25-4at-4dr-2-&catid=78ickup-truck&Itemid=97

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ไม่ค่อยแน่ใจครับ แต่ผมตอนนี้อย่างเปลี่ยนเป็น ออโต้ จังครับ ง่ายดี

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

แรกๆ ก่อนซื้อคันนี้ ในใจผมก็ต้องเกียร์ธรรมดาไว้เลย เพราะมันดูท่าจะเรียกแรงได้ดี ดูแมนๆด้วย
    แต่เด๋วนี้ สงสัยชักแก่แล้ว อยากให้มันแปลงร่างเป็นออโต้ ณ บัดดลเหลือเกิน
    (น้าเอ๋ย ยิ่งขับรถออกต่างจังหวัดตอนช่วงเทศกาลนะ รถติดค่อยๆเคลื่อน ขาแข็ง ขาสั่น พอถึงที่หมาย แทบสลบเลย อยากได้ออโต้เจงๆครับ)

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

ส่วนตัวผม ก็จอง Plus A/T อยู่ครับ... ถึงแม้จะอืดกว่าในตีนต้น และกินน้ำมันมากกว่าเกียร์ธรรมดาเล็กน้อย แต่แรงปลายน่าจะดีกว่าเกียร์ธรรมดา และที่สำคัญ ผบทบ. สามารถขับได้ด้วย...

เหตุผลสุดท้ายนี่แหละที่ให้ผมจองเกียร์ออโต้...

ของผม Plus A/t ออกตัวเยี่ยม และเปลี่ยนเกียรไหลลื่นดีมากๆ

ถ้าเปรียบเทียบกับคันเก่าที่เป็น M/t สปีดการออกตัวพอๆ กัน แต่ในระหว่างเหยียบคลัชเพื่อเปลี่ยนเกียร์ก็ทำให้เสียความเร็วอยู่บ้าง

ต้องถามตัวเองครับ ว่าชอบแบบไหน ซึ่งส่วนตัวผมที่เปลี่ยนมาเป็น A/t เพราะว่า ต้องการขับแบบสบายๆ ครับ เพราะเวลาขับรถบางครั้ง ต้องอุ้มลูกด้วย เพราะลูกสาวชอบมานั่งกับพ่อเวลาขับรถ อิอิ

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

พอดีผมยังหนุ่มยังแน่นอยู่ครับ เป็นเด็กเป็นเล็ก กระดูกเข่าเลยยังดีอยู่ ขอ M/t ละกันมันดี 555 ขับดีไม่มีเมื่อยเพราะเอ็นเข่ามันกะลังดี เดี๋ยวมีอายุค่อยเปลี่ยนเป็น A/t ละกัน (ล้อเล่นนะน้าๆ ทั้งหลาย)

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้