หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 62 จากทั้งหมด 62

กระทู้: 2.4 เบนซินของเพื่อนๆท่านใด อุด Egr และถอด แคทแล้วบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38527
    Status
    โพส
    16

มาตรฐาน ตอบ: 2.4 เบนซินของเพื่อนๆท่านใด อุด Egr และถอด แคทแล้วบ้างครับ

ผมอุด egr ตอน 1500 กม ครับ ความรู้สึกตอนนั้นผมว่าไม่ต่างมากนะครับ แทบไม่รู้สึกเลยก็ว่าได้
    แต่จะมั่นใจขึ้นตรงว่าไอเสียที่ออกไปจะไม่วนกลับมาเผาไหม้ใหม่ เครื่องเราจะสะอาดขึ้น ประมานนั้นครับ ส่วนเรื่องกลิ่นตอนอุด กลิ่นยังไม่มี ยังปกติดีครับ
    พอสักพักน่าจะประมาน 10000 กม ผมก็มาทะลวงแคตออกครับ ทีนี้ต้นมาเร็วขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เสียงดังขึ้นนิดหน่อย แต่ได้กลิ่น lpg ออกปลายท่อละครับ
    แต่ผมว่ามันจะรอรอบนิดนึง ตื้อๆก่อนจะจี๊ดครับ เหมือนจะโล่งไปครับ
    สุดท้ายตอนนี้เปลี่ยน เฮดเดอร์+ท่อรีด รอบมาดี ดึงดีกว่าเดิมเยอะ ขับสนุกเลยครับ (ใจอยากติดtapเพิ่มอีกนะครับ เอิ้กๆ)
    พอใจแล้วครับความแรงประมานนี้ ไม่ขี้เหร่+ประหยัดครับ กดยังไงก็ไม่เกิน กม.ละ 2บาทครับ คิดที่ราคา lpg ไม่เกิน 14.00 บาทนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37913
    Status
    โพส
    40

มาตรฐาน ตอบ: 2.4 เบนซินของเพื่อนๆท่านใด อุด Egr และถอด แคทแล้วบ้างครับ

http://www.ecareasy.com/news/120904103915
    ดูตามเว็ปครับจะเข้าใจว่าดีจริงไหม

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้