หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 35 จากทั้งหมด 35

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: ด่วน! ช่วยด้วยครับไปโหลดมา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ONE-TCB-008 ดูโพส
    สปริงของสดาต้า ราคาเท่าไรครับแล้วใส่แล้วลงกี่นิ้วครับ
    เห็นร้าน ช่วงล่างเเนะนำมาครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    136
    Status
    โพส
    842

มาตรฐาน Re: ด่วน! ช่วยด้วยครับไปโหลดมา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball-TriTon ดูโพส
    ตัดสปริงแล้ว ได้อัดน้ำมันโช๊คเดิมมันหรือป่าวครับ ถ้าไม่ได้ทำ ยวบยาบ แน่นอนครับ ของผมสปริงโหลด mantus 2.5 โช๊คแก๊ส ครับ ไม่นิ่มยวบยาบ นิ่มพอดีๆครับ
    ของผมแข็งเสมอครับ ใช้แก๊สก็ดีครับรับแรงด้านหน้าได้ดีอ่ะ ขับในเมืองผมว่าดีคับ

User ID
    246
    Status
    โพส
    472

ดูจากรูปน่าจะตัดมากกว่า 2 นิ้วน่ะครับ

User ID
    3726
    Status
    โพส
    88

พรุ่งนี้ผมจะไปทำใหม่อีกรอบ แล้วผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ
    (ต้องรีบทำครับพรุ่งนี้แม่จะกลับเดี๋ยวโดนด่าทำรถมาเอาเข้าบ้านไม่ได้ วันนี้ก็โดนแฟนบ่นไปแล้วรอบนึง)

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

คันนี้หน้าตัดสปริง 2 นิ้วครับ โช้ค Amanda Herlicane หลังรองกล่อง 3 นิ้ว โช้คเดิม รู้สึกกระด้างคงต้องปรับปรุงโช้คครับ
    Attached Images Attached Images  

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

มาเก็บข้อมูล อยู่ระหว่างตัดสินใจ..เหมือนกัน

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    คันนี้หน้าตัดสปริง 2 นิ้วครับ โช้ค Amanda Herlicane หลังรองกล่อง 3 นิ้ว โช้คเดิม รู้สึกกระด้างคงต้องปรับปรุงโช้คครับ
    ลองตัดยางกันกระแทกรึยังคับ

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yuwa_nan ดูโพส
    ผมว่าไม่น่าจะเป็น 2 นิ้วนะครับเพราะของผมตอนล้อเดิมก็ตัดสปิง 2 นิ้วยังไม่ลงขนาดนี้เลยเท่าที่ดูของ จขกท. ลงมาเท่ากับของผมตอนนี้เลยครับแต่ของผมล้อ 18 ยาง 225/45 ตัดสปิง 3 นิ้ว หรือว่าของผมร้านตัดให้ผมน้อยกว่า 3 นิ้ว
    ผมก็ว่าอย่าน้าล่ะคับ 2 นิ้วไม่น่าจะใช่แน่ ขอผมล้อเดิม2นิ้วครึ่งยังไม่เตี้ยเท่าไรเลยคับ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    จริงเหรอน้าสัก ผมเอาของตุ้ย มาหนานิ้วนึง เอาไปกลึงออกเหลือครึ่งนิ้วใส่อยู่เนี่ย แล้วมันจะแตกไหมเนี่ย
    ผมว่าเจ้าของกระทู้ตัดสามข้อแน่เลย ถ้า 3 นิ้วมันจะประมาน 2 ข้อครึ่ง 2 ข้อสปิง ประมาน 2นิ้วครึ่ง

จะรู้ก็ตอนที่ผมไปทำคลัทช์ยก HOIST ขึ้น แผ่นรอง หล่นเผละ แตกกระจาย
    เหลือไม่กี่ชิ้นเอง ที่เหลือหล่นตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ แตกแน่ครับ แต่จะช้าหรือเร็วเท่านั้นเอง

ถ้าได้ขึ้นแม่แรง ก็เอามือจับสปริง เขย่าดูหน่อยแล้วกัน

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ foxcox ดูโพส
    ลองตัดยางกันกระแทกรึยังคับ
    ตัดแล้วครับ น่าจะเป็นที่โช้ค คิดว่าน่าจะให้ร้านช่วงล่างเช็คอีกทีนึง

User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball9437 ดูโพส
    เอาโช๊คไปอัดน้ำมัน ก็แก้ตรงที่มันยวบยาบใช่ไหมครับ แต่ความสูงเท่าเดิมใช่ไหมครับ
    ...ใส่โช้คแก๊สไปเลยครับแก้ยวบยาบ,นุ่มนิ่ม ยี่ห้อบ้านๆ ค้ายาบ้ากระบอกเงินราคาพันกว่าบาทขับเร็วๆเอาอยู่...
    ...รองสเปเซอร์ครึ่งนิ้วแบบยางก็ได้ใส่แล้วมันจะสูงออก1นิ้ว..ตัดยางกันกระแทกออกน่าจะโอเคแล้วน๊ะ...
    ...หรืออยากหล่อเหมือนเดิมก็ซื้อสปริงสตาด้า 2.8 ใส่สูงพอๆกับtritonแต่ถ้า2.5 จะเตี้ยกว่า 1 นิ้ว ผมซื้อใส่อยู่คู่ล่ะ 1,700 บาท 2.5 1,500 ราคาต.จ.วน๊ะ...

User ID
    5487
    Status
    โพส
    135

ผมใช้สปริง strada 2.8 ครับอ่อนกว่าของเดิมแต่ต้องอัดน้ำมันโช๊คใหม่ขับนิ่มดี
    หน้า 3 หลัง 4 นิ้วยาง 225/45/18(สปริงข้างละ 600)
    Attached Images Attached Images  

User ID
    3726
    Status
    โพส
    88

ไปทำมาแล้วครับ ตอนเช้าไปร้านเดิม ช่างไม่อยู่ซะงั้น อะไรมันจะซวยขนาดนั้น พอไปบอกเจ้าของร้านว่าจะมาทำใหม่มันเข้าบ้านไม่ได้ หัวเราะเราอีก บอกว่าวันนี้ช่างขอลาไปทำบุญ ให้มาทำพรุ่งนี้ ใครจะไปรอได้ พรุ่งนี้ก็ต้องทำงานด้วย เลยตัดสินใจไปหาร้านใหม่ ไปแถวคลองสี่ธัญญะ ผมก็เลยลองให้ช่างถอดเอาสปริงที่ใส่ออกมาดู มาเทียบดูมันก็ถูกตัดออกไปเยอะมากประมาณ สองข้อครึ่งเห็นจะได้ ตอนแรกก็คิดว่าจะรองสเปเซอร์ แต่ไม่เอาดีกว่าเลยเอาของเก่าตัดไปหนึ่งข้อก่อน ช่างแนะนำให้ค่อยๆตัดดีกว่าเพื่อไม่ถูกใจมันเอากลับไม่ได้ หลังจากใส่ดูก็ ok ครับด้านหน้าเท่ากับด้านหลังเลย คือด้านหลัง ผมรองกล่อง สามนิ้วครับ ส่วนด้านหน้าที่ตัดออกไปมันประมาณ นิ้วกว่าๆแต่ไม่ถึงนิ้วครึ่งครับ พอทำเสร็จก็ต้องรองสักหน่อย จัดไป ที่อ่างทองเลยครับ ไปทำบุญสะหน่อยพักหลังเหมือนจะซวยบ่อยเกี่ยวกับรถเนี่ย สองอาทิตย์ติดเลย ผลที่ได้ไม่ค่อยต่างจากเดิมซักเท่าไหร่โดดคอสะพานได้เหมือนเดิมแต่รู้สึกว่านิ่มกว่าเดิมนิดหน่อย เปลี่ยนสปริงรอบนี้กลายเป็นว่าหมดไปเกือบสามพัน ถ้าตอนแรกท่านเจ้าของเดิมบอกผมซะหน่อยว่ามันตัดกี่นิ้วกันแน่ผมก็คงไม่ต้องเสียมากขนาดนี้ไม่น่าหลอกกันเลยเห็นว่าคลับเดียวกัน ผมมีรูปให้ดูด้วยครับ

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ตัดแล้วครับ น่าจะเป็นที่โช้ค คิดว่าน่าจะให้ร้านช่วงล่างเช็คอีกทีนึง
    ตอนแรกผมตัด มันก็เป็นพอเข้าร้าน ช่างตัดซะกุดเลย อาการหายเลยคับ

User ID
    12104
    Status
    โพส
    284

สับกับผมไหม เดิมๆ แสตนดาร์ด

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้