หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 29

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน plus เรา ขึ้นเขากระโจมได้มั้ยครับ

คือ่ผมว่า วันหยุดยาวๆ ช่วงวันแม่ จะพักที่ สวนผึ้ง

และจะขึ้นไปเที่ยวเขากระโจม plus เราขึ้นได้มั้ยครับ

ช่วงนี้ เหนมีบางคนบอกว่า ทำทางแล้ว แต่เท่าที่ผมเข้าไปดู

มันยังทางเหมือนเดิมอยู่เลย

ทางค่อนข้างโหด เลยอยากให้ท่านที่เคยไป ช่วยแนะนำหน่อยครับ

plus ยางเดิมๆ ครับ

ขึ้นกับ วีโก้ แม็ก 20" ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

มาตรฐาน Re: plus เรา ขึ้นเขากระโจมได้มั้ยครับ

มีรูปป๋าติ๊ก(coppy42...กระทิงพลัดฝูง)เพิ่งไปลุยมาอ่ะคับ 4x4 อิอิ
    ขออนุญาติลงนะคับป๋า

น้าดูเลยว่าไหวมั้ยผมไม่รู้

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: plus เรา ขึ้นเขากระโจมได้มั้ยครับ

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

โห.!..โหดมิใช่เช่นเลยน้องก้อง ขับลำบากเพราะทางขึ้นเป็นร่องน้ำลึก ต้องส่งแบบต่อเนื่องใช้ฝีมือพอสมควร แต่สนุก+คุ้มค่ามาก ๆ เลย
    ไม่มั่นใจก็จ้างคนท้องถิ่นดีกว่าราคา 1,500- ถ้ายังไม่ปรับขึ้นนะ..

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

รู้แค่ว่า ตอนถนนแห้ง

รถผม พลัส ล้อ 20 นิ้ว ขึ้นไปมาแล้วครับ สบายมาก

แต่ตอนนี้ ผมฟันธงให้ว่า "ไปไม่ได้แน่นอน ขับสี่เดิมๆยังยากเลย"

เพราะฝนตกหนักเมื่อวานครับ

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

ตอนนี้ต้อง 4x4 เท่านั้นครับ ฝนตกถนนเละมากเลยครับ แต้ถ้าช่วงฝนไม่มีขึ้นได้ครับ ตอนนี้มี ทางขึ้น 2 ทางแล้วครับ ทางใหม่จะขึ้นง่ายกว่าทางแรกไม่ชันเท่าใหร่ครับ พอดีผมไปกับกลุ่ม 4x4 รถผมต้องฝากจอดไว้ที่ เขากระโจมโฮมสเตย์ครับ ค่าฝาก 50 บาทครับ ขึ้นไปแล้วสุดยอดครับ ( ก่อนถึงผมหลงทางไปเกือบเข้าฐานทหารพม่าเลยอ่ะครับ โชคดีเจอพี่ ตชด ซะก่อน เกือบไปซะแล้วเรา )

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yo GLV ดูโพส
    คือ่ผมว่า วันหยุดยาวๆ ช่วงวันแม่ จะพักที่ สวนผึ้ง

และจะขึ้นไปเที่ยวเขากระโจม plus เราขึ้นได้มั้ยครับ

ช่วงนี้ เหนมีบางคนบอกว่า ทำทางแล้ว แต่เท่าที่ผมเข้าไปดู

มันยังทางเหมือนเดิมอยู่เลย

ทางค่อนข้างโหด เลยอยากให้ท่านที่เคยไป ช่วยแนะนำหน่อยครับ

plus ยางเดิมๆ ครับ

ขึ้นกับ วีโก้ แม็ก 20" ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
    มีรูปป๋าติ๊ก(coppy42...กระทิงพลัดฝูง)เพิ่งไปลุยมาอ่ะคับ 4x4 อิอิ
    ขออนุญาติลงนะคับป๋า //ได้เลยครับก้อง..55+
    ตอนนี้ ไม่ไหวแน่นอนครับเมื่อวาน 26-07-53 เจอพลัสจบแค่ทางดำไปต่อแค่ครึ่งกิโลครับ(แม้แต่เค้า่ใส่ยางALLมาแล้วอ่ะ) บ๊าบบายขอกลับสวนลงมา ล่องน้ำลึกมาก ผิดไลย์ก็จบกันทันที
    ..มีภาพอีก
    1จุดส้ินสุดทางดำ
    2มีคนที่ไปต่อไม่ได้ เอาหินยัดร่องเพื่อทำทีกลับลง
    3ร่องน้ำ ผิดไลย์จบเลย
    ** ไม่แน่ใจที่จะขึ้นเอง นั่นมีรถจับจ้างขึ้นครับ**ของกลุ่มรักเขากระโจม..
    ..*ลงใว้ใหม่แล้วครับที่นี่*.. http://www.thaitritonclub.com/forum/...d.php?p=337951

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 29-07-2010 เมื่อ 23:16

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ง่ะ พึ่งไปมาเองแต่ไม่ขึ้นเขากระโจมเพราะไม่มีอะไร หุ หุ พักรีสอร์ทข้างล่างดีกว่า มีอะไรดีกว่ากันเยอะเลย หุ หุ

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: plus เรา ขึ้นเขากระโจมได้มั้ยครับ

ถ้าจะเอาพลัสขึ้น คงจะต้องรอช่วงหมดฝนแล้วอะครับ

ขับสี่เอง ถ้าใส่ยาง AT ขึ้นช่วงมีฝนก็ไม่น่ารอดเหมือนกันครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อืม... โหดมากๆเลยครับ คงได้แต่ดูรูปน้าๆ ไปเที่ยวดีกว่าครับบบ

User ID
    768
    Status
    โพส
    70

แนะนำครับ..อย่าเสี่ยงเลยครับ ผมลองแล้วเกือบแย่ Plus เกียรธรรมดา แต่มีอีกเขาใกล้ๆ..เขาเรีกว่าดอยคอกหมู ห่างจากเขากระโจมประมาณ 6-7 กม.

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ผมไปมาแล้วคับ เลยได้เสียเงินแต่งรถตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา เตี้ยแล้วไปไม่ได้ ก้อต้องยกให้สูง จะได้ลุยได้ 555
    Attached Images Attached Images  

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: plus เรา ขึ้นเขากระโจมได้มั้ยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ผมไปมาแล้วคับ เลยได้เสียเงินแต่งรถตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา เตี้ยแล้วไปไม่ได้ ก้อต้องยกให้สูง จะได้ลุยได้ 555
    มิน่า น้ายุทธ์ถึงไปใส่เฟืองท้ายเต็ด มีความหลังฝังใจนิเอง

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

พลัสไปได้ครับ ไปได้ทุกหน้าครับ คริๆๆๆ(จริงๆนะ)
    คันนี้ พลัสครับ ยางใหญ่เฉยๆจร้า
    Attached Images Attached Images  

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

รถน้าโจ้ ไปได้ทุกที่ อิอิ ยางใหญ่ ขับสี่อีก
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ton20 : 28-07-2010 เมื่อ 17:39

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ WE ARE TRITON ดูโพส
    มิน่า น้ายุทธ์ถึงไปใส่เฟืองท้ายเต็ด มีความหลังฝังใจนิเอง
    ใช่คับน้า ไว้ว่าจะไปลองเต็ทที่เขากระโจม ไม่นานไปแน่

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ใช่คับน้า ไว้ว่าจะไปลองเต็ทที่เขากระโจม ไม่นานไปแน่
    เมื่อไหร่ตายุส นัดมาเลยดีกว่า คริๆๆๆ
    จะเอาพลัส ไปลองดูเนี่ย
    น้าต้น จุ๊ๆๆๆ รถผมเดิมๆ เปลี่ยนสีเฉยๆจร้า

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    เมื่อไหร่ตายุส นัดมาเลยดีกว่า คริๆๆๆ
    จะเอาพลัส ไปลองดูเนี่ย
    น้าต้น จุ๊ๆๆๆ รถผมเดิมๆ เปลี่ยนสีเฉยๆจร้า
    ข้างบนเค้าใช้โซล่าเซลล์ครับ รถการไฟฟ้า ไม่ต้องขึ้นไปบริการก็ได้ครับน้าโจ้...

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ข้างบนเค้าใช้โซล่าเซลล์ครับ รถการไฟฟ้า ไม่ต้องขึ้นไปบริการก็ได้ครับน้าโจ้...
    งั้นไปรถป๋าละกันค๊าบ กร๊ากกกกกก

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: plus เรา ขึ้นเขากระโจมได้มั้ยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    งั้นไปรถป๋าละกันค๊าบ กร๊ากกกกกก
    ว้า นึก ว่า เขา กระโจม ..... อ น่ะ ว่าแต่ คิดถึง (อะไหล่) ตาโจ้ จัง คริ คริ เมื่อ คืน Plus 4*2 ขึ้น เนินไม่รอด
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kanoktriton : 28-07-2010 เมื่อ 11:37

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้